เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:25:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยทำปืนลั่นบ้าง  (อ่าน 6852 ครั้ง)
sniper08
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:28:51 AM »

ปืนนะครับ อันตราย ใครโดนเข้าไป ไม่มีโอกาสแก้ต้วครับ หากโดนจังฯ  ไม่รอดครับ ผมเคยโดนเพื่อนทำปืนลั่นใส่ โดนหลังมือผม เฉี่ยวหลังไปหน่อย หากโดนหลังผมคงต้องพิการแน่ หรือไม่อาจตายไปแล้ว ทุกวันนี้มีแผลเป็นที่หลังมือเป็นรอยฝากไว้เตือนใจ  จึงขอเตือนเพื่อนชาวปืนจงระวังครับ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:35:17 AM »

ท่านบ้านชายหาด....ทำอะไรมาหรือเปล่าครับก่อนทำปืนลั่นนะ... Wink Wink
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:07:26 AM »

อ่านประสบการณ์ของพี่ๆแล้ว บอกกับตัวเองว่าต้องระมัดระวังให้มากขึ้น
ขอบคุณครับสำหร้บประสบการณ์ที่ถ่ายทอดให้ฟัง  Smiley  Wink

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:10:53 AM »

เคยครับครั้งหนึ่งเป็น  CZ  M 2-ES ลืมลูกไว้ในรังเพลิง   ตอนอุบไกจะเอาลูกเลื่อนออกมาล้างทำความสะอาด   ดีว่าหันปากกระบอกขึ้นฟ้า    หลังคาที่พักเป็นรูมองเห็นแสงตะวันเลยครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ    ตั้งแต่เล่นมาก็มีแค่ครั้งเดียวเท่านั้นที่ทำพลาด
saw
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:14:06 AM »

ยังไม่เคย  แต่เพื่อนเคยเอาปืน.38ลูกโม่(จำยี่ห้อไม่ได้  นานแล้ว)เสียบไว้ในผ้าห่มแล้ววางชั้นบนของตู้  วันหนึ่งเกิดอากาศเย็นเลยคิดจะเอาผ้าห่มออกมาใช้  โดยลืมไปว่าเสียบปืนเอาไว้  พอดึงผ้าห่มจากตู้ปืนก็หล่นลงพื้น  เพื่อนบอกว่ารู้สึกถึงแรงอัดอากาศผ่านหน้าขึ้นไปบนเพดาน   เพื่อนผมเอาหัวกระสุนที่แกะออกมาจากเพดานไปเลี่ยมทองแล้วห้อยคออยู่หลายปี(อย่างน้อยก็เตือนตนเองว่าอย่าประมาท) 
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:15:14 AM »

ตั้งแต่จับปืนมา ไม่เคยเลยแม้แต่ครั้งเดียวครับ  เพราะ ผมมีคาถากำกับดีครับ แค่ 3 คำ จำให้ขึ้นใจ จะบอกให้ก็ได้ " อย่า   ประ   มาท"   ครับ Grin
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:17:32 AM »

เคยครั้งเดียวครับ ตอนซื้อ11มาวันแรก วันนั้นดื่มมานิดหน่อย+ความเพลีย  เห่อปืนครับเอามาเล่นลืมปลดแม็กออก เล่นไปเล่นมา เปรี้ยงเขาไปที่กำแพง แขนชาหน้าซีดเลย ไม่ห่างกันนั้นพี่สะใภ้กำลังทำคอมอยู่ด้วย เข็ดเลยครับตั้งแต่นั้นระวังมาตลอด Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:27:13 AM »

เคยตอนเด็กๆครับอายุ 15ขวบ เอา .38 ของพ่อ ขึ้นนกแล้วลดไม่เป็น นกสับลงไป.... โป้งเลย
ในฟูกเตียงนอนมีหัวกระสุนฝังอยู่จนโตเลยครับ Grin

บัดนี้ ต้องใช้กรรมโดยต้องคอยเตือนคนอื่นเรื่องปืนมาตลอดครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:27:49 AM »

อ่านแล้วกลัวจัง เป็นอุธาหรณ์สอนใจ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:35:58 AM »

ไม่เคยครับ  Wink

เคยแต่ตอนเรียน รด น่ะครับ มีการทดสอบยิงเป้าโดยใช้ HK33 คนละ 10 นัด แล้วมีคู่หูเอาหมวกมารองปลอก แต่มันนับจำนวนผิดน่ะครับ ตกใจ มีกระสุนเหลืออีกนัดนึง ด้วยความไม่ระวังผมวางปืนแล้วก็ลั่นไกอีกนัดแล้วปากกระบอกก็ว่างอยู่เฉียงๆโชคดีคนเปลี่ยนเป้ายังไม่วิ่งเข้าไป ตกใจหมดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ตำรวจที่ทำงานเป็นคู่หูกันหรือเป็นทีมเนี่ยต้องระวังมากเลยนะครับเผลอๆอาจพลาดยิงพวกเดียวกันเองได้

ปกติ ปืนชนิดนี้เมื่อยิงนัดสุดท้ายแล้วลูกเลื่อนจะค้างนี้ครับ  ถ้าปืนชำรุดลูกเลื่อนไม่ค้าง ก็ต้องดึงคันรั้งมาค้างลูกเลื่อนเองแล้วก็เข้าเซฟไว้ ถึงจะวางปืน  ยังจำประโยคนี้ได้ครับ  "ยิงจบ  ปลดซอง  ห้ามไก) แล้วถึงจะวางปืนครับ 

บางโพ 5
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:42:03 AM »

Tongueเคยหนึ่งครั้งครับ จำจนตายเลย เป็นปืนของรุ่นพี่ขนาด11นี่แหละครับ ปลดแม็กฯแล้ว แต่ดึงสไลด์ไม่สุด หัวเราะร่าน้ำตาริน มัวใจลอยอะไรไม่รู้ รู้ตัวอีกทีตอนเหนี่ยวไกทิ้ง ปืนลั่นตูม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..........โชคดีที่หันปากลำกล้องเข้าไปในสนามครับ ตกใจ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:58:40 AM »

ยังไม่เคยครับ แต่ก็เกือบๆหลายครั้ง

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:07:37 AM »

Sad   เคยครั้งเดียวครับ  วันแรกเลยครับสำหรับการได้ปืนมาใหม่ ๆ  (P-13) เอาลูกใส่แม็ก ไว้ ๑ ลูก จะลองดูว่าลูกหัวรูที่ซื้อมาจะป้อนเข้ารังเพลิงหรือเปล่า ปรากฎว่าเข้า แล้วถอดแม็กออก ชั่วเวลาแปบเดียว ลืมครับว่ายังมีลูกอยู่  แล้วเล็งไปที่โต๊ะคอมฯ เหนี่ยวไก ผมปรากฎลั่นปัง โต๊ะคอมเป็นรูโบ๊  หัวนิ้วโป้งมือยัดลอดรูได้สบาย  ดีนะที่วันนั้นอยู่คนเดียวในห้องนอน นึกแล้วยังเสียว อยู่ถึงทุกวันนี้   Angry   
                    ทุกวันนี้ถ้านำปืนออกมาเล่น  จะไม่นำลูกปืนมาไว้คู่กันเป็นเด็ดขาด เข็ดแล้วครับ  ครั้งเดียวก็เกินพอครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:12:22 AM »

ยิมปืนเพื่อนแข่ง

ยิงลูกหมดสไลด์ค้าง เปลี่ยนแม็ค ชี้ปืนเข้าหาเป้า ปลดสไลด์ ปุ้ง  นกตาม  DQ

ไม่ยืมปืนคนอื่นแข่ง IPSC และไม่แต่งไกต่ำกว่า 3 ปอนด์ อีกต่อไป

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:14:37 AM »

เรื่องปืนนี่อันตรายถึงตายครับ ปลดแม็ค เคลียร์ปืน ก่อนทำอย่างอื่นทุกครั้ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์