เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 10:28:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่เหมาะกับร้านทอง  (อ่าน 25289 ครั้ง)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 08:50:43 PM »

ลูกซองครับ อีกเสียงนึง นัดเดียวไม่มีใครต้านทานได้แน่นอน
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:02:29 PM »

แนะนำ .357 686plus7นัด (ใช้ง่ายลูกดก)

แต่จริงๆก็อยากแนะนำ.44 เกรงว่าจะยิงนัดที่2ช้าเนื่องจากแรงถีบ(แต่ถ้าคุมปืนได้แนะนำ.44 ไปเลยครับ)

ถามเผื่อ เจ้าของร้านทองครับ พกนอกได้ไหมครับ (พกในร้าน) หรือว่าพกมิดชิดหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 09:08:56 PM โดย General Lee » บันทึกการเข้า

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
คุณพ่อลูกสอง
รัก ในการ...ศึกษา อาวุธปืน
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:08:12 PM »

เอาเป็นปืนสั้นดีกว่าครับ ปืนลูกซองมันกระจายไป กลัวจะไปโดนชาวบ้านเข้าครับ

มีความคิด คล้าย กันครับ

สงสารคนเดินผ่านหน้าร้าน... ท่าจะไม่รอดไปด้วย

2 สิ่งที่ไม่ยุติธรรม ...คือ ความรัก กับ..ประชาธิปไตย
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:40:30 PM »

ผมเห็นร้านปืนแถวบ้านผม(ตจว.)เฮียแกใช้ M60 .38 1 กระบอก และColt.38super อีก 5 กระบอก ใส่ไว้ในลิ้นชักแทบทุกมุม ของร้าน เรียกว่ามีเหตุเมื่อไหร่ ไม่ต้องวิ่งหา ผมว่าปืนสั้นๆนี่แหละ ขนาดไหนก็ได้ แบบว่าเลือกหัวรูๆไว้ก่อน
สำหรับลูกซอง แถวบ้านผมเอาไว้เฝ้าปั๊มน้ำมันครับ
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:57:10 PM »

.38 ครับ จะกี่นิ้วก็ได้ วาง ยัดไว้ทั่วๆร้านเลยครับ
แล้วหา 9 พารา ลูกดก ไว้ใกล้ตัวเราเองที่สุด (หรือพกเลย)
.38 นั้น เผื่อผู้หญิงหรือคนในบ้าน หยิบขึ้นมาแล้วไม่ต้องทำอะไรแค่ เหนี่ยวไก ครับ
ที่บ้านใช้วิธีนี้ ครับ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:58:11 PM »

พื้นที่ร้านทองแคบนิดเดียวครับ ปืนสั้นน้ำหนักเบาพกติดตัวพร้อมใช้เหมาะกว่า
ที่สำคัญเจ้าของร้านควรฝึกให้ชำนาญด้วย
KTB
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:10:24 PM »

ลูกซอง 5 นัด ตัดลำกล้อง 13" ครับ

เรื่องตัวปืนผมเห็นด้วยกับครูดำครับ
แต่กระสุนขอเป็น เบอร์2 ถึงเบอร์ 7
เลือกเม็ดเล็กๆ ไว้ก่อน ถ้าโดนเต็มๆ ก็ไม่ต้องคุยกัน พลังงานระดับพันกว่าฟุต-ปอนด์ ผมว่าเอาอยู่ในนัดเดียว
แต่ถ้ายิงพลาด เม็ดเล็กๆ เมื่อผ่านกระจกแทบจะไม่มีพลังงานเหลือ หรือทะลุทะลวงไปทำอันตรายใครได้เท่ากระสุนเม็ดใหญ่
ดังนั้นผมว่าลูกซองตัดสั้นเบอร์ 12 พร้อมกระสุนเม็ดเล็กๆ จะเหมาะที่สุดสำหรับยิงระยะใกล้ๆ และอยู่ในชุมชน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:32:09 PM »

ลูกซองเหมาะสมที่สุดครับ  ผมเห็นในคลิปตำรวจยิงโจร ๒ คนด้วย .๔๕ ถูกโจรล้มลงไปแต่ถูกโจรยิงด้วยลูกซองสั้นสวนตายทั้งตำรวจทั้งโจร  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:35:29 PM »

ลูกซองเหมาะสมที่สุดครับ  ผมเห็นในคลิปตำรวจยิงโจร ๒ คนด้วย .๔๕ ถูกโจรล้มลงไปแต่ถูกโจรยิงด้วยลูกซองสั้นสวนตายทั้งตำรวจทั้งโจร  ไหว้
จริงครับขนาด .45 ตัดขั้วหัวใจก็ยังไม่ตายทันทียังมีสวนได้
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:44:28 PM »

ผมเคยเห็นร้านเหล้าตามข้าง ๆ โมเต็ลที่'เมกาก็ยังเอาลูกซองวางไว้ที่เค้าเตอร์ด้านในเลยครับ... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:03:05 PM »

จริงๆแล้วเจตนาที่คิดใช้สิบเอ็ดมอมอคือจะน๊อคมันลงไปนอนต่างหากครับไม่ได้กะจะฆ่ามันครับ  ท่านดาบบุญส่งคงจะคิดติดตามจับตัวคนร้ายคนที่สามจึงวิ่งออกไปเข้าทางปืนโจรที่นอนเจ็บอยู่จึงโดนยิงถ้าท่านดาบหามุมนั่งรออยู่ในประตูไม่ออกมาคนร้ายก็คงไปไหนไม่รอดแล้วครับลุกขึ้นยืนก็คงจะเดินต่อไม่ได้  ถ้าในกรณีเจ้าของร้านทองดวลกะโจรแล้วยิงโดนโจรก่อนแล้วน๊อคโจรร่วงแบบถูกถีบลงไปกองกับพื้นไม่มีโอกาสยิงสวนกลับมาแค่นี้พวกเราก็พอใจแล้วครับไม่ได้กะจะฆ่ามันครับไม่ใช่ว่ายิงโดนท้องมันแล้วมันยังฟุตเวิร์คเล็งปืนเหนี่ยวกลับมาใส่เราได้อีกนัดสองนัด ตกใจหน้าซีด  ยิงมันลงไปกองแล้วหลบหลังประตูคุมเชิงเดี๋ยวตำรวจก็มาแล้ว
              .357นี่โดนแล้วไม่ค่อยรอดแต่คนโดนไม่หงายหลังก้นกระแทกแบบถูกถีบนะครับ  แถมยังทะลุไปถึงไหนต่อไหนอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 11:13:02 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:08:02 PM »

แนะนำ .357 686plus7นัด (ใช้ง่ายลูกดก)

แต่จริงๆก็อยากแนะนำ.44 เกรงว่าจะยิงนัดที่2ช้าเนื่องจากแรงถีบ(แต่ถ้าคุมปืนได้แนะนำ.44 ไปเลยครับ)

ถามเผื่อ เจ้าของร้านทองครับ พกนอกได้ไหมครับ (พกในร้าน) หรือว่าพกมิดชิดหน่อย

ผมเคยพกในร้านตอนฝนตกหนักฟ้ามืดๆตำรวจเขาเห็นก็หัวเราะขำๆ  กลัวเหรอเฮีย  แต่ลูกค้าไม่ขำด้วยครับเข้ามาเห็นแล้วเดินออกร้านไปเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:13:24 PM »

ผมว่าลูกซองมีไว้ให้อุ่นใจมากกว่า เพราะแค่เห็นคงไม่มีโจรคนไหนมันทะเล่อทะล่าเข้าไปปล้นหรอก
หรือแม้แต่ปืนสั้น ผมว่าคงไม่มีร้านไหนอยากใช้มันหรอกครับ....
KTB
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:29:31 PM »

.357นี่โดนแล้วไม่ค่อยรอดแต่คนโดนไม่หงายหลังก้นกระแทกแบบถูกถีบนะครับ  แถมยังทะลุไปถึงไหนต่อไหนอีก
[/quote]

งั้นคุณอภิสิทธิ์ใช้ .357 ยิงเข้ากระดูกเชิงกรานแถวสะโพกสักนัดซิครับ รับรองกองอยู่ตรงนั้น แต่ยังไม่ตายนะครับ คงตอบโต้กับเราได้อีกนาน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:38:34 PM »

เป็นผมผมเลือก .45 ครับ ขอเน้นตรง stopping power ไว้ แถมไม่พุ่งไปหาใครอีก

ส่วนเวลายิงต่อสู้คงไม่มีเวลามาบรรจงยิงเข้ากระดูกเชิงกรานแน่ๆครับ ผมว่าเล็งจี้ ทาบแล้วยิงเลย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์