เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 10:26:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่เหมาะกับร้านทอง  (อ่าน 25275 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:41:20 PM »

.357นี่โดนแล้วไม่ค่อยรอดแต่คนโดนไม่หงายหลังก้นกระแทกแบบถูกถีบนะครับ  แถมยังทะลุไปถึงไหนต่อไหนอีก
งั้นคุณอภิสิทธิ์ใช้ .357 ยิงเข้ากระดูกเชิงกรานแถวสะโพกสักนัดซิครับ รับรองกองอยู่ตรงนั้น แต่ยังไม่ตายนะครับ คงตอบโต้กับเราได้อีกนาน

เศร้าผมน้ำหนัก90กว่ากิโลคงวิ่งหนีไม่ทันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 11:43:13 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:47:57 PM »

ทำไงดี เจอแบบนี้    ลิงค์ดูได้ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 12:08:17 AM »

เป็นหนึ่งในคดีที่น่าเจ็บใจที่สุดครับโจรทำงานการปะปาถูกจับได้แต่ไม่คืนของกลาง บอกเอาไปแค่สามบาท มันคงกะติดคุกสองสามปีแล้วออกมาเอาทองมาขาย กฎหมายทำอะไรไม่ได้เสียด้วย อาเฮียแกน่าจะเปลี่ยนเป็นไรเฟิลนะครับแทนที่จะเป็นสามแปด

เจอปืนสงครามนี่หมดปัญญานะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 12:19:51 AM »

ในระยะประชิด... ผมว่าลูกซองกินขาดครับ... แต่จะขาดความคล่องตัวไปหน่อยถ้าเทียบกับปืนพก...

...แต่ตัวเลือกของคุณหมอ rute ก็น่าสนใจนะครับ...
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 12:45:03 AM »

ใช่ค่ะฝึกให้คุ้นเคย ตอนฝึกในร้านอย่าเผลอเหนี่ยวไกตอนมีลูกนะคะ Grin

เจ้าของร้านทองหลายสาขามาตอบเองเลย  เยี่ยม

ว่าแต่ลูกนี่หมายถึงลูกปืนหรือลูกเจ้าของร้านครับ  คิก คิก

ค่ะพี่ ทองหยิบ ทองหยอด ทองม้วน หลายร้านแล้วค่ะ แต่ซื้อเค้าทานทั้งนั้นนะคะ ไม่ใช่เจ้าของ...ฮือออออ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ส่วนเรื่องลูกเนี่ย ทั้ง2อย่างแล้วกันค่ะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 01:15:30 AM »

ร้านทองแถวบ้าน คนขายผู้ชาย 2-3 คน  พกปืนทุกคน  พกในนะครับ  แต่พกแบบนูนๆ ตุงเอว ให้เห็นกันไปเลย   โจรคงต้องคิดหนักหน่อย

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 04:41:07 AM »

เอาลูกซองไว้หลังร้านครับ  พกปืนสั้น มันมาหนีเข้าหลังร้านก่อนปิดประตูเหล็ก แบบทึบล่างโปร่งบน ตั้งหลัก ดูกล้องพอได้จังหวะ โผล่แต่ลำกล้องมากดสองนัดแล้วหลบ พอมันจะเปิดประตูหนี ยิงตามอีกสองนัด ลูกปรายใกล้ๆไม่น่าเหลือ โดนกระจกก็น่าจะหมดแรงไม่ไปวุ่นวายนอกร้าน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:42:13 AM »

ทำไงดี เจอแบบนี้    ลิงค์ดูได้ครับ

ก็ดีครับ เปลี่ยนบรรยากาศดูบ้าง

แต่ถ้ามีลูกซองตัดสั้น ใส่ลูก SG ติดไว้ใต้เคาร์เตอร์ แล้วเหนี่ยวก่อนเลย ตูม!!
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:45:10 AM »

กระสุนที่พลาดเป้า จะไปโดนใครหรือเปล่าน้อ..........ถ้าโดนก็ ถือว่าดวงไม่ดีไป

เนียนๆ ไว้
cokolee 9
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 07:49:53 AM »

เอาเป็นปืนสั้นดีกว่าครับ ปืนลูกซองมันกระจายไป กลัวจะไปโดนชาวบ้านเข้าครับ
ผมก้อคิดแบบนี้เหมือนกันครับ
riverboy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 08:53:22 AM »

อาก้า กับ M-79 ครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:47:48 AM »

เป็นหนึ่งในคดีที่น่าเจ็บใจที่สุดครับโจรทำงานการปะปาถูกจับได้แต่ไม่คืนของกลาง บอกเอาไปแค่สามบาท มันคงกะติดคุกสองสามปีแล้วออกมาเอาทองมาขาย กฎหมายทำอะไรไม่ได้เสียด้วย อาเฮียแกน่าจะเปลี่ยนเป็นไรเฟิลนะครับแทนที่จะเป็นสามแปด

เจอปืนสงครามนี่หมดปัญญานะครับ
น่าจะยิงตั้งแต่ตอนหลบอยู่ใต้โต๊ะแล้วครับ ใกล้ขนาดนั้น AK47 ไม่คล่องหลอกครับ 
ลูก Glaser หรือ NyClad .38/.357 ในระยะใกล้ๆนี่แน่นอนครับถ้ายิงถูก ไม่ทะลุไปไหนด้วย

ผมว่าเราอาจจะเชื่อมั่นในกระสุนและปืนบางอย่าง  มากกว่าความสามารถในการวางซ่อน และการใช้อาวุธในสถานที่จำกัดแบบนี้ครับ  ผมว่าเอาลูกโม่หรือออโต้ที่พกได้สะดวกและเราใช้ได้คล่อง ติดตัวได้ตลอดเวลานี่แหละครับ แต่ไม่ต้องพกเปิดเผยจนเขารู้นะครับซอง SOB สร้างมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะครับ  ปืนวางบนชั้น แค่ 4-5 ฟุตห่างตัวนี่สถานะการณ์ก็ต่างกันเยอะนะครับ ปกติคนเราใช้เวลาระหว่าง .25- .5 วินาทีเพื่อจะมีปฏิกริยากับเหตุการณ์ฉุกเฉิน ถ้าไม่คุ้นเคยหรือฝึกมาก่อนนี้อาจจะนานกว่านั้นครับ เห็นคนชักปืนขึ้นมานี่แค่คิดว่าตัวเราอยู่ตรงไหนปืนอยู่ไหนนี่อาจจะสายไปแล้วครับ

อย่างแรกฝึกให้คุ้นเคย(และซ้อมด้วย)ว่าเกิดเหตุการณ์นี้จะทำอย่างไร  ถ้าทางเลือกของท่านคือ หลบหนีและ/หรือสู้ก็ทำไปตามนั้นครับ  ถ้าคิดว่าต้องสู้แน่ๆ ก็ค่อยคิดว่าจะใช้อะไรเหมาะที่สุด  ถ้าถนัด .22LR หรือ .22 Mag 2- 3 นิ้วก็เอาตัวนั้นครับเพราะโอกาสยิงถูกมีมากกว่า .357/.45 ที่ท่านไม่คุ้นเคย  ผมไม่คิดว่าจะมีใครยิงปืนทุกอย่างได้ดีเท่าๆกันโดยเฉพาะอย่างยิ่งในสถานะการณ์ฉุกเฉินครับ ผมเดินเข้าออกบ้าน หรือนั่งที่ทำงานทุกวันก็คอยถามตัวเองว่ามีใครถืออาวุธเดินเข้ามาจะทำอย่างไร  แล้วก็ฝึกซ้อมทั้งในหัวและลองดูจริงๆจนชินครับ

เวลาฉุกเฉินนี่อะไรก็ผิดพลาดได้นะครับ ตัวอย่างเช่นเพื่อนของ ตร.ฝรั่งที่ผมรู้จักโดนคนร้ายแย่งปืน  ตร.อีกคนชัก Glock ขึ้นมายิงสู้กันโดยไม่ได้เล็งกันเลย ระหว่างตร. คนหนึ่งที่ปล้ำเอาปืนกับคนร้ายที่ยิงต่อสู้กันในโรงพักอย่างน้อย 5-6 นัดที่ยิงกันระยะไม่น่าจะเกิน 2-3เมตร ไม่ถูกใครสักคนเลยครับ  ที่สุดตร. แย่งปืนคืนได้  Cheesy   

ในอีกเหตุการณ์หนึ่ง ฝรั่งพาพวก 4-5 คนมาหาเรื่องอีกคนถึงบ้าน เจ้าของบ้านไม่อยู่มีแต่น้องชาย 2 คน ก็กระทบกระทั่งกัน  คนหนึ่งในฝ่าย 5 คนชัก .38 ลูกโม่ออกมาก่อน แต่โดนอีก 2 คนตอบด้วย Glock 23  2 นัดเข้าหน้าอก ข้อแตกต่างกันคือ คนที่ใช้ .38 สักแต่มีปืนไม่เคยซ้อม คนที่ใช้ Glock ซ้อมแบบนี้ประจำครับ...จบข่าว     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 10:03:59 AM โดย chew » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:56:40 AM »

เพื่อนฝากถามครับ เพื่อนเปิดร้านทองอยู่แล้วอยากได้ปืนที่ป้องกันตัวเองที่เหมาะกับร้านทองครับ น่าจะเป็นปืนอะไรดีครับ ไหว้

ตัวนี้เลยครับกระบอกเดียวจบแข่งได้ทุกอย่าง nra ppc  ipsc  สั้นชาวบ้าน ยิงเพลท  เอามาดวลกับโจรก็ชัวร์ครับโดนเป็นล้มเหมือนถูกถีบ ส่วนเรื่องพกพาปืนลูกโม่พกยากทุกกระบอกครับ ขออนุญาติยืมภาพคุณยอดครับ

GFORCE
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:58:32 AM »

ทำค่ายกลแบบหนังจีนครับกั้นไว้ไม่ให้ออกไปไหน แบร่ แบร่ ยิ้มีเลศนัย
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:59:50 AM »

อาก้า กับ M-79 ครับ
ฮืม...........น่าคิด  แลบลิ้น แลบลิ้น งอน ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์