เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 08:17:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่เหมาะกับร้านทอง  (อ่าน 25166 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:06:12 AM »

เป็นหนึ่งในคดีที่น่าเจ็บใจที่สุดครับโจรทำงานการปะปาถูกจับได้แต่ไม่คืนของกลาง บอกเอาไปแค่สามบาท มันคงกะติดคุกสองสามปีแล้วออกมาเอาทองมาขาย กฎหมายทำอะไรไม่ได้เสียด้วย อาเฮียแกน่าจะเปลี่ยนเป็นไรเฟิลนะครับแทนที่จะเป็นสามแปด

เจอปืนสงครามนี่หมดปัญญานะครับ
น่าจะยิงตั้งแต่ตอนหลบอยู่ใต้โต๊ะแล้วครับ ใกล้ขนาดนั้น AK47 ไม่คล่องหลอกครับ 
ลูก Glaser หรือ NyClad .38/.357 ในระยะใกล้ๆนี่แน่นอนครับถ้ายิงถูก ไม่ทะลุไปไหนด้วย

ผมว่าเราอาจะเชื่อมั่นในกระสุนและปืนบางอย่าง  มากกว่าความสามารถในการวางซ่อน และการใช้อาวุธในสถานที่จำกัดแบบนี้ครับ  ผมว่าเอาลูกโม่หรือออโต้ที่พกได้สะดวกและเราใช้ได้คล่อง ติดตัวได้ตลอดเวลานี่แหละครับ แต่ไม่ต้องพกเปิดเผยจนเขารู้นะครับซอง SOB สร้างมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะครับ  ปืนวางบนชั้น แค่ 4-5 ฟุตห่างตัวนี่สถานะการณ์ก็ต่างกันเยอะนะครับ ปกติคนเราใช้เวลาระหว่าง .25- .5 วินาทีเพื่อจะมีปฏิกริยากับเหตุการณ์ฉุกเฉิน ถ้าไม่คุ้นเคยหรือฝึกมาก่อนนี้อาจจะนานกว่านั้นครับ เห็นคนชักปืนขึ้นมานี่แค่คิดว่าตัวเราอยู่ตรงไหนปืนอยู่ไหนนี่อาจจะสายไปแล้วครับ

อย่างแรกฝึกให้คุ้นเคย(และซ้อมด้วย)ว่าเกิดเหตุการณ์นี้จะทำอย่างไร  ถ้าทางเลือกของท่านคือ หลบหนีและ/หรือสู้ก็ทำไปตามนั้นครับ  ถ้าคิดว่าต้องสู้แน่ๆ ก็ค่อยคิดว่าจะใช้อะไรเหมาะที่สุด  ถ้าถนัด .22LR หรือ .22 Mag 2- 3 นิ้วก็เอาตัวนั้นครับเพราะโอกาสยิงถูกมีมากกว่า .357/.45 ที่ท่านไม่คุ้นเคย  ผมไม่คิดว่าจะมีใครยิงปืนทุกอย่างได้ดีเท่าๆกันโดยเฉพาะอย่างยิ่งในสถานะการณ์ฉุกเฉินครับ ผมเดินเข้าออกบ้าน หรือนั่งนที่ทำงานทุกวันก็คอยถามตัวเองว่ามีใครถืออาวุธเดินเข้ามาจะทำอย่างไร  แล้วก็ฝึกซ้อมทั้งในหัวและลองดูจริงๆจนชินครับ

เวลาฉุกเฉินนี่อะไรก็ผิดพลาดได้นะครับ ตัวอย่างเช่นเพื่อนของ ตร.ฝรั่งที่ผมรู้จักโดนคนร้ายแย่งปืน  ตร.อีกคนชัก Glock ขึ้นมายิงสู้กันโดยไม่ได้เล็งกันเลย ระหว่างตร. คนหนึ่งที่ปล้ำเอาปืนกับคนร้ายที่ยิงต่อสู้กันในโรงพักอย่างน้อย 5-6 นัดที่ยิงกันระยะไม่น่าจะเกิน 2-3เมตร ไม่ถูกใครสักคนเลยครับ  ที่สุดตร. แย่งปืนคืนได้  Cheesy   

ในอีกเหตุการณ์หนึ่ง ฝรั่งพาพวก 4-5 คนมาหาเรื่องอีกคนถึงบ้าน เจ้าของบ้านไม่อยู่มีแต่น้องชาย 2 คน ก็กระทบกระทั่งกัน  คนหนึ่งในฝ่าย 5 คนชัก .38 ลูกโม่ออกมาก่อน แต่โดนอีก 2 คนตอบด้วย Glock 23  2 นัดเข้าหน้าอก ข้อแตกต่างกันคือ คนที่ใช้ .38 สักแต่มีปืนไม่เคยซ้อม คนที่ใช้ Glock ซ้อมแบบนี้ประจำครับ...จบข่าว     

สมมุติว่าปืนอยู่ในลิ้นชัก แต่ระยะไกล้แค่นั้นถ้าเข้าปล้ำแย่งปืนเผลอๆอาจะชนะก็ได้นะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:16:37 AM »

เป็นหนึ่งในคดีที่น่าเจ็บใจที่สุดครับโจรทำงานการปะปาถูกจับได้แต่ไม่คืนของกลาง บอกเอาไปแค่สามบาท มันคงกะติดคุกสองสามปีแล้วออกมาเอาทองมาขาย กฎหมายทำอะไรไม่ได้เสียด้วย อาเฮียแกน่าจะเปลี่ยนเป็นไรเฟิลนะครับแทนที่จะเป็นสามแปด

เจอปืนสงครามนี่หมดปัญญานะครับ
น่าจะยิงตั้งแต่ตอนหลบอยู่ใต้โต๊ะแล้วครับ ใกล้ขนาดนั้น AK47 ไม่คล่องหลอกครับ 
ลูก Glaser หรือ NyClad .38/.357 ในระยะใกล้ๆนี่แน่นอนครับถ้ายิงถูก ไม่ทะลุไปไหนด้วย

ผมว่าเราอาจะเชื่อมั่นในกระสุนและปืนบางอย่าง  มากกว่าความสามารถในการวางซ่อน และการใช้อาวุธในสถานที่จำกัดแบบนี้ครับ  ผมว่าเอาลูกโม่หรือออโต้ที่พกได้สะดวกและเราใช้ได้คล่อง ติดตัวได้ตลอดเวลานี่แหละครับ แต่ไม่ต้องพกเปิดเผยจนเขารู้นะครับซอง SOB สร้างมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะครับ  ปืนวางบนชั้น แค่ 4-5 ฟุตห่างตัวนี่สถานะการณ์ก็ต่างกันเยอะนะครับ ปกติคนเราใช้เวลาระหว่าง .25- .5 วินาทีเพื่อจะมีปฏิกริยากับเหตุการณ์ฉุกเฉิน ถ้าไม่คุ้นเคยหรือฝึกมาก่อนนี้อาจจะนานกว่านั้นครับ เห็นคนชักปืนขึ้นมานี่แค่คิดว่าตัวเราอยู่ตรงไหนปืนอยู่ไหนนี่อาจจะสายไปแล้วครับ

อย่างแรกฝึกให้คุ้นเคย(และซ้อมด้วย)ว่าเกิดเหตุการณ์นี้จะทำอย่างไร  ถ้าทางเลือกของท่านคือ หลบหนีและ/หรือสู้ก็ทำไปตามนั้นครับ  ถ้าคิดว่าต้องสู้แน่ๆ ก็ค่อยคิดว่าจะใช้อะไรเหมาะที่สุด  ถ้าถนัด .22LR หรือ .22 Mag 2- 3 นิ้วก็เอาตัวนั้นครับเพราะโอกาสยิงถูกมีมากกว่า .357/.45 ที่ท่านไม่คุ้นเคย  ผมไม่คิดว่าจะมีใครยิงปืนทุกอย่างได้ดีเท่าๆกันโดยเฉพาะอย่างยิ่งในสถานะการณ์ฉุกเฉินครับ ผมเดินเข้าออกบ้าน หรือนั่งนที่ทำงานทุกวันก็คอยถามตัวเองว่ามีใครถืออาวุธเดินเข้ามาจะทำอย่างไร  แล้วก็ฝึกซ้อมทั้งในหัวและลองดูจริงๆจนชินครับ

เวลาฉุกเฉินนี่อะไรก็ผิดพลาดได้นะครับ ตัวอย่างเช่นเพื่อนของ ตร.ฝรั่งที่ผมรู้จักโดนคนร้ายแย่งปืน  ตร.อีกคนชัก Glock ขึ้นมายิงสู้กันโดยไม่ได้เล็งกันเลย ระหว่างตร. คนหนึ่งที่ปล้ำเอาปืนกับคนร้ายที่ยิงต่อสู้กันในโรงพักอย่างน้อย 5-6 นัดที่ยิงกันระยะไม่น่าจะเกิน 2-3เมตร ไม่ถูกใครสักคนเลยครับ  ที่สุดตร. แย่งปืนคืนได้  Cheesy   

ในอีกเหตุการณ์หนึ่ง ฝรั่งพาพวก 4-5 คนมาหาเรื่องอีกคนถึงบ้าน เจ้าของบ้านไม่อยู่มีแต่น้องชาย 2 คน ก็กระทบกระทั่งกัน  คนหนึ่งในฝ่าย 5 คนชัก .38 ลูกโม่ออกมาก่อน แต่โดนอีก 2 คนตอบด้วย Glock 23  2 นัดเข้าหน้าอก ข้อแตกต่างกันคือ คนที่ใช้ .38 สักแต่มีปืนไม่เคยซ้อม คนที่ใช้ Glock ซ้อมแบบนี้ประจำครับ...จบข่าว     

สมมุติว่าปืนอยู่ในลิ้นชัก แต่ระยะไกล้แค่นั้นถ้าเข้าปล้ำแย่งปืนเผลอๆอาจะชนะก็ได้นะครับ
ถ้าอยู่ติดตัว มีลุ้นแน่ๆครับ  แต่อย่างที่บอกครับ  ฝึกซ้อม  แล้วก็มีสติ  มีคนถือ AK 47 เข้ามาอย่างแรกผมก็หลบตามที่ฝึกแล้วหลังจากนั้นก็ว่ากันไปครับ  แต่สัญญาณกันขโมยที่ใช้ remote ได้ก็น่าจะติดตั้งไว้ด้วยนะครับ  อย่างน้อยทางด้านจิตวิทยา
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:16:47 AM »

Glock 19/26 ขึ้นลำพร้อมยิง พกซองนอก เอาแบบดีๆ พกสบายๆ
หน้าร้าน เอาเป้าพรุนๆ ไปแปะไว้ด้วย กันโจรมืออาชีพไม่ได้ แต่โจรสมัครเล่นคงไม่กล้า  

ทำงานยืนมากๆและหันหน้าหาลูกค้าสม่ำเสมอ  อย่างร้านทองหรือร้านปืนในเมืองนอก ใช้ซองแบบนี้ครับ
SOB - Small of BACK.. ครั้งแรกผมนึกว่าหมายความว่าอย่างอื่น Wink

ไหว้ SOB อาจ ไม่เหมาะเพราะต้องหันหลังให้ลูกค้า แบบมีสายคาดอีก อาจช่วยได้

ข้อสำคัญต้องซ้อมให้คล่อง

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:21:34 AM »

หน้าร้าน เอาเป้าพรุนๆ ไปแปะไว้ด้วย

คราวหน้ามา ไม่ต้อง พูดพร่ำทำเพลง

เปิดฉาก ยิง เข้ามาก่อนเลยครับ

และ เดี๋ยวนี้ แนวโน้ม มักจะเป็นอย่างนั้นด้วย

เอาเสียง เข้าข่มก่อนเลย

มีปืน ก็อย่าให้รู้ว่ามีครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:30:44 AM »

ปัญหาโลกแตกครับ

ผมมีเพื่อนร้านขายทองอยู่   เขาใช้เรมิงตัน ๘๗๐ / ๒๐ นิ้ว  วางไว้ใต้ตู้ (ระดับตัก) ที่นั่งประจำ

เคยให้สาธิตดู  เห็นแล้วรู้สึกเก้งก้างพิกล  แต่เขาบอกว่าถนัดที่สุดแล้ว  นอกจากนี้ก็ Glock 19 แต่ไว้ในกระเป๋าสะพายวางข้างตัว

สำหรับผมแล้ว ถ้าจำลองเหตุการณ์คิดว่า ปืนสั้นลำกล้องไม่เกิน ๓ นิ้ว จะโม่หรือออโตก็ได้ทีมีและถนัด ซุกติดตัวในตำแหน่งที่ฝึกฝนประจำ

ทำอะไรทุกอย่างที่ตัวเองถนัดและคล่องตัวที่สุด  อันนั้นแหละ คิดว่าใช่

ระยะห่างระหว่างตู้ทอง กับคนขายและคนซื้อ แค่มือเอื้อมถึง และ ระยะจากประตูร้านถึงที่ขายก็ไม่น่าเกิน ๓ เมตร ... อืมมม์ น่าคิด

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:09:03 AM »

กับคนมีปืนด้วยกัน สมควรเลือก อาวุธปืนที่เหนือกว่าเข้าไว้
และันี่คือข้อเท็จจริง.. ปืนกึ่งออโต นั้นเหนือกว่าลูกโม่ มากนักครับ.

เวลายิงฉุกเฉินมันจะฉุกละหุก เป็นการดวล แบบยิง ๆ หลบ ๆ พลาดเป้าซะส่วนใหญ่ ลูกโม่ ไม่เหมาะ

เรื่องนี้ เป็นการเตรียมตัว เพื่อรับกับเหตุการณ์ร้าย ล่วงหน้า อย่างน้อยต้อง ๙ พารา แบบ Double Action
ถ้าเป็นแบบ ง้างนกแล้วเข้าเซฟ ยิ่งดี. หรือ .๔๕ ขึ้นลำเข้าเซฟ ไว้ + ๒ แม็กฯ

โจรปล้นร้านทอง อาวุธปืน ครบมือทุกคน อย่างน้อยมี ๓ คน  ๒ คนเข้าในร้าน อีกหนึ่ง คอยอยู่นอกร้าน
มันมาเพื่อปล้น ขัดขืนก็ยิงเจ้าทรัพย์ ..

ต้องไม่ใช่ให้เจ้าทรัพย์ที่ไม่เป็นปืน ออกไปรับมือ การรับมือ ไม่ใช่ให้คนขาย มายิงปืน จะเอาดีทุกอย่้างนั้น ยากส์ ..
เว้นแต่จะไม่มีทางเลือก ก็จำเป็นต้องไปวัดดวงเอา  ครับ

ควรจะต้องจัดคนไว้อย่างน้อยหนึ่งที่อยู่กับปืน เป็นหลัก ไม่ต้องสนใจเรื่องการขาย แต่สนใจเรื่อง
การรักษาความปลอดภัย และเลือกใช้ปืนหลักเป็น  ลูกซองกึ่งออโต ลำกล้องสั้น หรือ ๘๗๐ ลำกล้องสั้นอย่างครูดำ บอก
แต่ไม่จำเป็นต้องไปเปลี่ยนเป็นพานท้ายสั้น จะคุมปืนลำบาก พานท้ายยาว ลำกล้องสั้น ไม่เกะกะ จะเหมาะที่สุด
เพราะมือขวาแค่จับคอปืน ไม่จำเป็นต้องเข้ารองไหล่ ก็ใช้ได้แล้ว . เยี่ยม

fu5503
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:18:12 AM »

ผมว่าสติ กับ การฝึกฝนให้คล่องตัว ปืนแบบไหนก็ตามที่ได้รับการฝึกประจำย่อมได้เปรียบ แต่ ปืนลูกโม่สามรถยิงได้เลยในยามคับขัน
ปืนออโตได้เปรียบในจำนวนกระสุน แต่ เสียเปรียบในจังหวะขึ้นลำปืน หรือ ไม่ขึ้นลำลดนกเตรียมพร้อมเลย (ต้องระวังเด็กๆนะครับ)
ขึ้นอยู่ที่เจ้าของถ้าคิดถึงในแง่ดีแต่ละแบบ สติครับ สำคัญกว่าปืนทั้งหมด ในยามเสียววินาทีของชีวิต
Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:24:59 AM »

หน้าร้าน เอาเป้าพรุนๆ ไปแปะไว้ด้วย

คราวหน้ามา ไม่ต้อง พูดพร่ำทำเพลง

เปิดฉาก ยิง เข้ามาก่อนเลยครับ

และ เดี๋ยวนี้ แนวโน้ม มักจะเป็นอย่างนั้นด้วย

เอาเสียง เข้าข่มก่อนเลย

มีปืน ก็อย่าให้รู้ว่ามีครับ

เห็นด้วยกับคุณยอดครับ เราป้องกัน โจรก็ทำเป็นครับ
เรามีทีวี มีคลิปดู โจรก็มีเหมือนกันครับ

ยิ่งถ้ารู้ว่า เดี๋ยวนี้เจ้าของร้านทุกร้านพกปืน
เป้าหมายแรกของการปล้น ก็จะเปลี่ยนจากทองเป็นเจ้าของร้านแทน

จำได้ว่าเคยดูคลิปนึง เจ้าของร้านยิงสู้ แต่ไปหลบอยู่หลังเสาหลอก
กระสุนทะลุเสามาโดนเจ้าของ โชคดีที่ไม่ตาย

เป็นผม คงคิดว่า ลงทุนกับร้านอย่างไร ให้ตัวเองปลอดภัย ก่อนครับ
เรื่องปืนเป็นทางออกที่ทำได้ง่าย เพราะแค่ไปซื้อหามา แพงเท่าไหร่คงไม่ใช่ปัญหา
แต่ถ้าอ่อนซ้อม ปืนอะไรก็ไม่มีประโยชน์ครับ

ส่งชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:28:02 AM »

มนุษย์ เป็นสัตว์หนังบาง .. เมื่อถูกกระสุนปืน จะเสียสมดุลทุกครั้ง เคยสังเกตเห็นบ้างไหม

เมื่อถูกปืน สิ่งที่จะตามมา ส่วนใหญ่ี คือ การล้มลงกอง ต้องคลานกับพื้น. ขอเพียงท่านต้องไม่ละสายตา
ไม่เข้าท่า ยังกำปืนอยู่  ต้องซ้ำอีกนัด.

เห็นภาพจากวงจรปิด ที่ตำรวจ ยิงคนร้าย ๒ คน  จะเห็นคนร้ายกองกับพื้นใช่ไหม แต่เพราะตำรวจท่านนั้น
มุ่งไปที่คนร้ายคนที่ ๓ ที่คิดว่าจะมี จึงรีบออกไปประตู.. ได้ละจากคนร้ายที่ล้มลง  จึงถูก คนร้ายอีกคนใช้ลูกซองสั้นยิง
แล้วคนร้ายก็หมดสภาพไป.

ข้อเท็จจริงที่ คนถูกกระสุนปืน แรงดันเลือดจะผิดไป อวัยวะจะทำงานไม่ครบ นั่นแหละคือการเสียสมดุล
และมักจะทรงตัวอยู่ไม่ได้  โอกาสนี้ ถือว่าท่านซึ่งมีปืนอยู่ย่อมคุมสถานการณ์ได้แล้ว อย่าได้พลาดในตอนจบ นะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:35:31 AM »

ผมว่าสติ กับ การฝึกฝนให้คล่องตัว ปืนแบบไหนก็ตามที่ได้รับการฝึกประจำย่อมได้เปรียบ แต่ ปืนลูกโม่สามรถยิงได้เลยในยามคับขัน
ปืนออโตได้เปรียบในจำนวนกระสุน แต่ เสียเปรียบในจังหวะขึ้นลำปืน หรือ ไม่ขึ้นลำลดนกเตรียมพร้อมเลย (ต้องระวังเด็กๆนะครับ)
ขึ้นอยู่ที่เจ้าของถ้าคิดถึงในแง่ดีแต่ละแบบ สติครับ สำคัญกว่าปืนทั้งหมด ในยามเสียววินาทีของชีวิต

ขอเติมให้ครับ

การเตรียมรับสถานการณ์ เมื่อรู้ตัวอยู่กับการต้องเสี่ยง คือต้องทำปืนกึ่งออโต ให้พร้อมยิง นั่นคือขึ้นลำเ้ข้าเซฟ
ถ้าเ้ข้าใจตรงนี้ ก็จบ แล้วครับ ..  ยิ่ง แบบ ๑๙๑๑ ใช้โหนไก ในขณะปลดเซฟ ด้วยแล้ว

ปืนกึ่งออโต ยิงอย่าง Single กับลูกโม่ ยิงแบบ Double   แบบไหน ชัวร์กว่ากัน

บอกไว้อีกครั้ง กับคนมีปืนด้วยกัน.. จะต้องเข้าใจในข้อเท็จจริงที่เป็นจริง ว่า กึ่ง auto นั้นเหนือกว่าลูกโม่
ถ้ายิ่งรู้ตัว ด้วยแล้ว จะเรียกว่าเหนือกว่าในทุกสถานการณ์ ก็ยังได้ั  เยี่ยม

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:38:58 AM »

เห็นทุกวันนี้ ร้านทอง  มีเหล็กสเตนเลสกั้น  ระหว่างลูกค้ากับเจ้าของร้าน ครับ
จาใช้ปืน ยาวลำกล้องสั้น ผมว่าคงไม่เข้าท่า  จาติดเหล็กดัดเอา
ผมว่าใช้พวก ปืนสั้น เก้าลูกดก  ขึ้นลำไว้ ก็น่าจาพอครับ
( ร้านทองบางร้าน  มีปืน แต่ไม่เคยเข้าสนาม ฝึกเลย นี่ละปัญหา  )   ไหว้ ไหว้ ไหว้

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:51:27 AM »

เห็นด้วยกะพี่โรด  จนท.ตำรวจ หรือ รปภ. ที่มาช่วยอำนวยความสะดวก  ทางร้านควรจัดหา ปืนลูกซองยาวให้ ถือ   เพราะราคาไม่แพง ประสิทธิภาพสูง   และ รปภ. ควรทำหน้าที่รักษาความปลอดภัยจริงๆ  อย่าให้มาเป็นพนักงานช่วยบริการลูกค้า  เหมือนอย่างธนาคารแบงแห่ง

....ตามล่า...อีตอแหล
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 12:05:02 PM »

ผมแนะนำระเบิดครับ ไม่ยุ่งยาก แค่ดึงสลัก โยนใส่มันเลย รับรองวิ่งป่าราบแน่ จับได้ง่ายด้วย เดี่ยงแน่ ในร้านเสียหายนิดหน่อยแต่ที่สำคัญเจ้าของร้านต้องหมอบให้ทัน ไม่ใช่ยืนดูผลงานเดี๋ยวจะโดนซะเอง หนักไปมั๊ยครับ หรือเอาลูกระเบิดปลอม ดึงสลักออกให้มีประกายไฟออกมาจากหัวระเบิดสักระยะหนึ่ง ผมว่าโจรเห็นมันคงคิดว่าเป็นระเบิดมันต้องวิ่งหนีแน่ มันก็กลัวตายเหมือนกัน ผมว่าแบบนี้ไม่เสียหายอะไร ผมกลัวมันจะวิ่งชนกระจกแตกแค่นั้น หนีตาย คงเข็ดไปนาน คิก คิก คิก คิก
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 01:19:33 PM »

สนับสนุนใช้ปืนลูกโม่ จุ 6 นัดครับ

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 01:57:35 PM »

ทำไงดี เจอแบบนี้    ลิงค์ดูได้ครับ

จากระยะเวลาที่คนร้ายลงรถ แล้ววิ่งเข้ามาในร้าน.....เจ้าของร้านนั่งทำอะไรอยู่....?  น่าจะมองเห็นแล้วว่ามีคนถือปืนยาววิ่งเข้ามาทางร้าน   แล้วปืน...เก็บไว้ที่ไหน?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์