เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 10:30:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่เหมาะกับร้านทอง  (อ่าน 25296 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:29:25 AM »

ร้านทองควรฝึกฝนอาวุธที่ใช้ให้ดีหมั่นฝึก สร้างความคุ้นเคยกับปืนที่ใช้ เวลาเจอเหตุการณ์จริงจะได้คล่อง วันอาทิตย์เป็นวันหยุดของร้านทอง ในความคิดผมน่าจะสละเวลามาที่สนาม ให้เจ้าหน้าที่สนามแนะนำ ที่จังหวัดผมๆไม่เห็นมาฝึก หรือมายิงเลย รู้แต่เคยมาอบรมแล้วก็หายไปเลย ผมเข้าสนามทุกอาทิตย์ จริงๆแล้วเวลาเจอเหตุการณ์จริงก็ทำอะไรไม่ถูกเหมือนกันถ้าเป็นผมนะ มันรวดเร็วมากจนคิดอะไรไม่ถูก คิดอย่างเดียวเอาชีวิตรอดไว้ก่อน เห็นใจร้านทองครับ

ขอบคุณที่เห็นใจพวกเราครับ  กรณีผมมีครูฝึกโรงเรียนดำรวจให้ความเห็นว่าควรจะไปสอบพีพีซีได้แล้ว (แบบว่าแจ๋วอ่ะครับ) แต่ผมยังกลัวมีเหตุมากครับกลัวเห็นเลือดแล้วจะช๊อคเป็นลม ตำรวจเล่าเวลายิงคนจริงจริงเราจะตื่นเต้น นิ้วมันจะล๊อค   เพื่อนร้านทองหลายคนที่มาซ้อมเขาก็เก่งนะครับได้เหรียญได้ถ้วย แต่เขาว่ามันเปล่าประโยชน์เพราะเอาเข้าจริงพวกเราคงฆ่าคนตายไม่ได้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
goldcup
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:28:24 PM »

มีปืน..มันไม่สำคัญเท่า..เรามีโอกาสที่จะยิงต่อสู้หรือเปล่า
ขอโอกาศด้วยอีกสักอย่างครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:26:13 PM »

กับคนมีปืนด้วยกัน สมควรเลือก อาวุธปืนที่เหนือกว่าเข้าไว้
และันี่คือข้อเท็จจริง.. ปืนกึ่งออโต นั้นเหนือกว่าลูกโม่ มากนักครับ.

เวลายิงฉุกเฉินมันจะฉุกละหุก เป็นการดวล แบบยิง ๆ หลบ ๆ พลาดเป้าซะส่วนใหญ่ ลูกโม่ ไม่เหมาะ

เรื่องนี้ เป็นการเตรียมตัว เพื่อรับกับเหตุการณ์ร้าย ล่วงหน้า อย่างน้อยต้อง ๙ พารา แบบ Double Action
ถ้าเป็นแบบ ง้างนกแล้วเข้าเซฟ ยิ่งดี. หรือ .๔๕ ขึ้นลำเข้าเซฟ ไว้ + ๒ แม็กฯ

โจรปล้นร้านทอง อาวุธปืน ครบมือทุกคน อย่างน้อยมี ๓ คน  ๒ คนเข้าในร้าน อีกหนึ่ง คอยอยู่นอกร้าน
มันมาเพื่อปล้น ขัดขืนก็ยิงเจ้าทรัพย์ ..

ต้องไม่ใช่ให้เจ้าทรัพย์ที่ไม่เป็นปืน ออกไปรับมือ การรับมือ ไม่ใช่ให้คนขาย มายิงปืน จะเอาดีทุกอย่้างนั้น ยากส์ ..
เว้นแต่จะไม่มีทางเลือก ก็จำเป็นต้องไปวัดดวงเอา  ครับ

ควรจะต้องจัดคนไว้อย่างน้อยหนึ่งที่อยู่กับปืน เป็นหลัก ไม่ต้องสนใจเรื่องการขาย แต่สนใจเรื่อง
การรักษาความปลอดภัย และเลือกใช้ปืนหลักเป็น  ลูกซองกึ่งออโต ลำกล้องสั้น หรือ ๘๗๐ ลำกล้องสั้นอย่างครูดำ บอก
แต่ไม่จำเป็นต้องไปเปลี่ยนเป็นพานท้ายสั้น จะคุมปืนลำบาก พานท้ายยาว ลำกล้องสั้น ไม่เกะกะ จะเหมาะที่สุด
เพราะมือขวาแค่จับคอปืน ไม่จำเป็นต้องเข้ารองไหล่ ก็ใช้ได้แล้ว . เยี่ยม

งั้นคู่นี้แล้วกันครับ

หรือเอา Sig 220 ก็ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 01:44:27 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:29:04 PM »

อุ๊ย   บราววววววววนิงก์   น้ำลายหก น้ำลายหก           หลงรัก

PM บอกน้องได้เลยนะครับน้าชิว   เยี่ยม เยี่ยม

VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:46:49 PM »

อุ๊ย   บราววววววววนิงก์   น้ำลายหก น้ำลายหก           หลงรัก

PM บอกน้องได้เลยนะครับน้าชิว   เยี่ยม เยี่ยม

ตัวนี้ Franchi Mod 48 ครับ  โครงเบา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:49:41 PM »

อ้าว ....... แป่วววว   อิ อิ (ตัวนี้ก็ได้จ้ะ)

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:53:58 PM »

มีปืน..มันไม่สำคัญเท่า..เรามีโอกาสที่จะยิงต่อสู้หรือเปล่า
ขอโอกาศด้วยอีกสักอย่างครับ

คิดเหมือนผมเลยครับ ตอนหลังๆมา ดูในข่าว มันเล็งปืนมาตั้งแต่ยังไม่เข้าร้านเลยครับ พอเข้าร้านได้ก็ยิงทันที่เป็นชุด

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 02:27:01 PM »

อ้าว ....... แป่วววว   อิ อิ (ตัวนี้ก็ได้จ้ะ)

ตัวนี้ ระบบ recoil system แต่ต่างจาก Browning A-5 ครับคนใช้ต้องเข้าใจปืนพอควรครับ  มีลูกในหลอดก็ยิงไม่ได้  ต้องใช้ลูกล่อ 1 นัดก่อน ต้องแก่ๆแบบผมนี่แหละ Cheesy
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 03:24:29 PM »

นำตัวเลือก ในแบบ ลูกซองกึ่งออโต + สั้นกึ่งออโต อีก  ๒ ภาพ ครับ   Cheesy

สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 04:40:47 PM »

ลาย camoสวยจังเลย

3'SF TRAINING COMPANY.
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 07:45:09 PM »

จริงๆ พวกลูกซองลำกล้องสั้นก็น่าสนครับ แต่อย่างว่ากระสุนมันกระจาย กลัวคนนอกจะโดน  ยี๊

นั้นผมขอเชียร์ รูเกอร์ กึ่งออโต้ 10/22 ติดแม็กยาวที่สุด กระสุนไฮสปีด หรือเอาหัวรูซีซีไอ ควิกช๊อค คุมปืนง่าย กดไม่ยั้ง  ขำก๊าก
Beer Hunter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 08:08:33 PM »

ปืนที่เหมาะกับร้านทอง Grin

แบบนี้ถึงจะสมศักดิ์ศรี เอามายิงสู้โจรเสร็จก็เตรียมเงินประกันตัวด้วยเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 08:23:35 PM โดย Beer Hunter » บันทึกการเข้า
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 08:50:11 PM »

Grin Grin Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:28:54 PM »

รูเกอร์ กึ่งออโต้ 10/22 ติดแม็กยาวที่สุด กระสุนไฮสปีด หรือเอาหัวรูซีซีไอ ควิกช๊อค คุมปืนง่าย กดไม่ยั้ง

หลุดออกนอกร้านไป น่ากลัวกว่า ลูกซอง อีกครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Guu-mumm-รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:39:41 PM »

ขอตอบหน่อยครับ
ผมว่าลูกซองไม่ไหวเเน่ครับเพราะ พื้นที่เคาเตอร์ร้านทองที่ยืนขายจำกัดครับกว้างไม่น่าจะเกิน1.3เมตรครับ
ไม่คร่องตัวเหมือนปืนสั้นครับเเถมร้านจะพังคามือเราด้วยครับ
ของผมใช้9มม.เอาเเบบจุเยอะๆหน่อยเช่น  CZSP01 ใส่หัวรูทุกนัดครับ  G17ก็ดีครับ
สมมุติถ้าเจอวิ่งเข้าในร้านก่อนหันหลังปุ๊บกลับ ใส่ไม่ยั้งมือครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์