เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 08:17:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่เหมาะกับร้านทอง  (อ่าน 25171 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:59:52 PM »

ขอเกรนเดลครับ... น้ำลายหก
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:25:24 PM »

คุ้นๆ เหมือนเห็นใน ซุปเปอร์แวพอนด์  UBC  อ่ะ   ไม่นานนี้เอง   ยิงทะลุเสื้อเกราะเลยครับ ใช้ลูก 6mm  ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า  บ.ผลิตอยู่ในนาซ่าจำชื่อไม่ได้ครับ

เนียนๆ ไว้
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:39:57 PM »

ฟรังกี้ออโต   น้ำลายหก

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:48:13 PM »

คุ้นๆ เหมือนเห็นใน ซุปเปอร์แวพอนด์  UBC  อ่ะ   ไม่นานนี้เอง   ยิงทะลุเสื้อเกราะเลยครับ ใช้ลูก 6mm  ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า  บ.ผลิตอยู่ในนาซ่าจำชื่อไม่ได้ครับ

เกรนเดล .22 แม็กนั่มครับ....

เข้ามาเมืองไทยเมื่อยี่สิบปีที่แล้ว...

เสียดายที่ผมไม่ได้หาซื้อเอาไว้...น้ำลายหก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:58:23 PM »

คุ้นๆ เหมือนเห็นใน ซุปเปอร์แวพอนด์  UBC  อ่ะ   ไม่นานนี้เอง   ยิงทะลุเสื้อเกราะเลยครับ ใช้ลูก 6mm  ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า  บ.ผลิตอยู่ในนาซ่าจำชื่อไม่ได้ครับ

ตัวนี้ .22 Magnum ครับ  ทะลุได้แค่เสื้อเกราะทหารสมัยเวียดนามมั้งครับ  จุดเด่นอยู่ที่แม็ก 30 นัดครับผม
แต่ยิงกันแคบๆ เอาลูกซองลูก bb หรือเบอร์ 1 ที่พี่ผู้การทดสอบใน อวป.  เดือนนี้ก็เยี่ยมครับ ลูกซองลำ 13-14" ในที่แคบๆก็คล่องตัวครับ

กลัวไม่คล่องลองดูตัวนี้ครับผม
ขอนำรูป Ithaca M37 Stakeout ลำกล้อง 13.5" พร้อมแผงบรรจุกระสุนของเพื่อนในเวปนี้มาให้ชมดูนะครับ::014::
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:00:55 PM »

ผมโชคดีกว่าคุณหมอ Rute หน่อยซิครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:46:25 PM »

ผมโชคดีกว่าคุณหมอ Rute หน่อยซิครับ

ระดับท่านชิ้วไม่หน่อยล่ะครับ...

โชคดีกว่าผมอีกหลายๆกระบอกเลยครับ...Cheesy
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:47:55 AM »

ควรใช้กระสุนที่ไม่เจาะทะลุตัวคนครับ

เช่น .40 หรือ .45

จัดร้านเป็นสองส่วน ส่วนหน้าร้าน และส่วนห้องมืด
ให้พนักงานขายอยู่ในส่วนหน้าร้าน
ตัวเรานั่งอยู่ในห้องมืด
โจรจะสนในพนักงานหน้าร้าน ทำให้มองไม่เห็นเรา
ทำให้เรามีเวลาที่จะหยิบปืนเล็งอย่างประณีตได้ ระยะไม่เกิน 7 เมตร ไม่น่าจะพลาด

ใช้กระสุนชนิดอื่น จะทะลุคน ไปโดนกระจกในร้าน หรือมากกว่านั้นคือ คนที่เดินอยู่หน้าร้านเรา
เพราะร้านขายทองมักจะอยู่ในตลาด

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 10:51:06 AM »

ควรใช้กระสุนที่ไม่เจาะทะลุตัวคนครับ

เช่น .40 หรือ .45

จัดร้านเป็นสองส่วน ส่วนหน้าร้าน และส่วนห้องมืด
ให้พนักงานขายอยู่ในส่วนหน้าร้าน
ตัวเรานั่งอยู่ในห้องมืด
โจรจะสนในพนักงานหน้าร้าน ทำให้มองไม่เห็นเรา
ทำให้เรามีเวลาที่จะหยิบปืนเล็งอย่างประณีตได้ ระยะไม่เกิน 7 เมตร ไม่น่าจะพลาด

ใช้กระสุนชนิดอื่น จะทะลุคน ไปโดนกระจกในร้าน หรือมากกว่านั้นคือ คนที่เดินอยู่หน้าร้านเรา
เพราะร้านขายทองมักจะอยู่ในตลาด
เคยยิงปืนผ่านกระจกมั้ยครับ  เดี๋ยวลองค้นการทดสอบเก่าๆที่ครูดำเคยลองไว้มาดูครับ ยิงผ่านกระจกไปหาเป้าหมายที่ห่างไป 10 ฟุตขึ้นไป  ไม่ใช่ถูกได้ง่ายๆนะครับ ที่เคยดูก็เห็นในหนังเรื่อง Magnum Force  มั้งครับที่ Client Eastwood เล่นเป็น Dirty Harry Callahan ยิง .44 Mag ผ่านกระจกมาโดนคนร้ายอยู่หน้าเค้าเต้อร์ขายยา

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:06:43 PM »

ผมชอบลูกซองตดสน ใส่ลูก BB
กับปืนสั้นอีกสักกระบอกครับ Grin

สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 03:02:35 PM »

ใส่ลูกbbก็น่าใช้นะครับ ถ้าระยะไม่เกิน10เมตร แต่ผมไม่รู้ว่าจะหยุดเป้าหมายได้ทันทีทันใดเลยรึปล่าว
ขอเปลี่ยนเป็น4buckแล้วกัน กลางๆดี

3'SF TRAINING COMPANY.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 03:51:22 PM »

เปลี่ยนเป็นด้ามปืนสั้น  จับคู่กับ Colt Government Commercial .๔๕ 

สำหรับ Mossberg m ๙๒๐๐ ลำกล้องตัดสิ้น ๑๔ นิ้ว เป้าหุ่นคน ๑๕ หลา
อมไว้ได้หมดทั้ง ๙ เม็ด บริเวณพื้นที่แบบหน้าร้านขายทอง

ลูกซองกึ่งออโต อาจเรียกได้ว่า ไร้เทียมทาน .  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2009, 03:54:28 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 03:51:57 PM »

ไม่ปงไม่ปืนละครับระยะแค่เอื้อมมือเขกกบาล  Grin Grinเอาอาวุธทางเลือกดีกว่าครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 03:56:26 PM »

ไม่ปงไม่ปืนละครับระยะแค่เอื้อมมือเขกกบาล  Grin Grinเอาอาวุธทางเลือกดีกว่าครับ

เคยได้ยินที่เขาว่า  DON'T BRING A KNIFE TO A GUNFIGHT มั้ยครับ
ระยะเขกหัวถึงนึลูก BB จากลำ 13-14" เอาอยู่แน่นอนครับ  Cheesy
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 04:08:33 PM »

อันนี้เรื่องจริงนะครับเฮียชิ้วมีร้านทองอยู่อยู่ห่างผมไปสักร้อยเมตร พี่น้องเขาทะเลาะกันบ่อยเลยไม่กล้าซื้อปืน พวกเขาใช้แป๊บเหล็กสามฟุตครึ่งไว้ป้องกันร้านครับ คิก คิก   สามปีก่อนวันที่12 เมษาก็มีขี้เมามานั่งตาขวางในร้านผม ถามก็ไม่พูดไม่จาไล่ก็ไม่ไป โชคดีที่ผมมีที่ดัดกำไลทำด้วยไม้แดงยาวฟุตครึ่งอยู่อันเอามาถือคุมเชิงทำให้อุ่นใจขึ้นเยอะครับ ก็อย่างว่าละครับขี้เมาย่อมเห็นใจขี้เมาด้วยกัน จะทำอะไรรุนแรงเกินไปก็ทำไม่ลง

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์