เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:19:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะ่ส่งรถ จยย. จาก หาดใหญ่ ไป กทม.(ลาดกระบัง สจล.) มีทางไหนบ้าง  (อ่าน 4819 ครั้ง)
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:15:48 PM »

คือว่าผมจะส่งรถ จักรยานยนต์ จากหาดใหญ่ ไปที่หอพักข้างๆ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง

อยากทราบว่าพอจะมีทางไหนบ้างครับ

เท่าที่ผมพอจะรู้มา ไปรษณีย์ไทย กับ รถไฟ แต่ผมไม่ทราบรายละเอียดครับ ท่านใดพอมีทางที่มันส่งต่อเดียวถึง หรือ
ที่สะดวก หรือ รายละเอียดเชิญแนะนำเด็กบ้านนอกหน่อยครับ

ปล. กรุงเตบ มันใหญ๋จริงๆเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:21:08 PM »

ปกติผมใช้รถไฟครับ จากกรุงเทพ-ชุมพร ชุมพร-กรุงเทพ ค่าใช้จ่ายไม่เกินพันครับ ต้องไปรับเองที่ปลายทางที่ระบุครับ ส่วนแบบอื่นไม่เคยครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:24:41 PM »

ไปรษณีย์แพงมากครับเคยส่งจากชลบุรีลงนคร มากกว่า 1500 บาท่ลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:32:51 PM »

ผมส่งทางไปรษณีย์จากสุโขทัย มาปราจีนบุรี 1300 บาทครับสองวันถึงเคยถามราคา ถ้าเป็นรถผู้หญิงจะราคานี้ ถ้ารถผู้ชายหรือขนาด 150 ccขึ้นไปจะอีกราคาครับ
ของผม 125 cc ครับ

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:41:43 PM »

ถ้าที่ สจล.เป็นรถไฟน่าจะสะดวกและประหยัดที่สุดครับ เพราะมีสถานีของตัวเอง Grin  ที่ทำการไปรษณีย์ในสถาบันก็มี ครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า ที่ไปรษณีย์แห่งนี้ จะมีการจ่ายด้วยหรือไม่ครับ เพราะถ้าไม่มีต้องไปรับอีกที่นึงครับ จะอยู่เลยออกไปนอกวิทยาลัย แต่ไม่ไกลมากครับ  ลองให้น้องเขาเช็คกับรุ่นพี่ๆก็ดีครับ(น่าจะเป็นน้องใหม่) และก็เตือนอีกอย่างด้วยความหวังดีครับ การขี่มอเตอร์ไซด์แถวนี้ไม่เหมือนกับที่บ้านนะครับ ต้องระวังหน้าระวังหลังให้มาก ถนนใหญ่ คนขับรถก็ไม่ค่อยจะมีน้ำใจกัน พอดีน้องสาวเรียนอยู่และบ้านก็อยู่แถวๆนี้ ไปส่งน้องทีไร เห็นน้องๆที่นี่ขี่มอเตอร์ไซด์กันแล้วก็เสียวแทนครับ ไหว้
KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:49:01 PM »

รุ่นอะไรครับ เดี๊ยวจะกะราคาจากหาดใหญ่มาหัวลำโพงให้  คิก คิก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 04:54:54 AM »

ส่งทางรถไฟครับราคาไม่แพง  เคยเห็นญาติส่งจากโคราชไปหาดใหญ่  และส่งจากหาดใหญ่กลับโคราช  ขั้นตอนไม่ยุ่งยาก  เอารถ+เอกสารไปที่สถานรถไฟ  แล้วจะได้รับคำแนะนำจากนายสถานีครับ 

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 08:15:22 AM »

บริษัทพัสดุภัณฑ์ไทย (รสพ.เก่า) หรือ บ.รับจ้างขนส่งทั่วไป (๑๐ล้อ) ก็ได้ครับ ส่งถึงที่ ราคาไม่ทราบครับ

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 08:47:07 AM »

บริษ
คือว่าผมจะส่งรถ จักรยานยนต์ จากหาดใหญ่ ไปที่หอพักข้างๆ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง

อยากทราบว่าพอจะมีทางไหนบ้างครับ

เท่าที่ผมพอจะรู้มา ไปรษณีย์ไทย กับ รถไฟ แต่ผมไม่ทราบรายละเอียดครับ ท่านใดพอมีทางที่มันส่งต่อเดียวถึง หรือ
ที่สะดวก หรือ รายละเอียดเชิญแนะนำเด็กบ้านนอกหน่อยครับ

ปล. กรุงเตบ มันใหญ๋จริงๆเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บริษัทศุภสิน หมายเลข โทรศัพท์ ติดต่อ คุณเฮ 0872885959
มีงานขนตู้คอนเทนเนอร์จากปาดัง--ขึ้นมา ลาดกระบังโดยตรงเป็นประจำอยู่แล้ว ลองสอบถามว่าจะพบกันได้อย่างไร ต่อรองราคาดู

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:23:49 AM »

ลองคุยดูกับ หจก.พัฒนาเอ็กซ์เพลส ครับ ผมส่งของขึ้น-ลง กทม.ประจำครับ

074-232281 , 081-97358924 คุณ สมคิด
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 03:33:31 PM »

ยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

ติดคณะอะไรครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 03:44:18 PM »

ยินดีด้วยเหมือนกันครับ

ตอนนี้ มาอยู่ลาดกระบัง  เมืองเจริญแล้ว  ระวังแสงสีด้วยครับ

(รุ่นท่านไม่ค่อยแม่น เลิกเรียนก็ไปเดินเอาฉมวกแทงปลาในทุ่ง  Grin )

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

aero2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 04:20:40 PM »

ลองติดต่อ บ.ขนส่ง SDS ดูครับค่าขนส่งไม่แพง แถมส่งถึงที่ ไม่มีส่วนได้เสีย แต่ใช้บริการบ่อยครับ เกือบทุกวันครับ หยุดวันอาทิตย์
aka11"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 03:09:00 PM »

ใช้บริการของพัสดุภัณฑ์ไทยสิครับ....ตัวแทนสาขาหาดใหญ๋ อยู่ติดกับ ร้านสินสว่าง  ถนน 30เมตร   น้ำหนักคิดเป็นกิโลครับ  กิโลละ 4บาท +ค่าธรรมเนียมนิดหน่อย รับส่งสินค้าทั่วประเทศ  เพียงเเต่คุณ เขียนชื่อที่อยู่ผู้รับให้ชัดเจน  รับรองส่งถึงหน้าประตูบ้านครับ...ผมใช้บริการเดือนละ2-3ครั้ง  ขอโทษที่จำเบอร์โทรไม่ได้แล้วก็มีอีกสาขาที่เกาะยอ  มาจากหาดใหญ่เลี้ยวซ้ายไปทางเกาะยอ  อยู่ตรงข้ามกับปั้ม ปตท. ครับ....มีเบอร์ด้วยครับ074-333799     074-311283 รับรองจะประทับใจ     เยี่ยม เยี่ยม

ขอให้ถือประโยชน์ส่วนตนเป็นที่สอง                             ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่หนึ่ง
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 12:07:03 PM »

ยินดีด้วยเหมือนกันครับ

ตอนนี้ มาอยู่ลาดกระบัง  เมืองเจริญแล้ว  ระวังแสงสีด้วยครับ

(รุ่นท่านไม่ค่อยแม่น เลิกเรียนก็ไปเดินเอาฉมวกแทงปลาในทุ่ง  Grin )

บร้า แลบลิ้น แลบลิ้น  สมัยผมก็เจริญแล้วย่ะ

มี ampm ด้วย งอน

เพิ่งจบเมื่อสามปีก่อนเอง Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์