เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:28:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้เวลากันกี่วินาที ในการหยิบอาวุธปืนออกมาจากเอว  (อ่าน 11774 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:31:11 PM »

ที่ชอบที่สุด คือซองปืนแบบแขวนใต้รักแร้ซ้าย ใช้แบบตีนตุ๊กแกยึด กระชากออกได้ทันที ผมเย็บต่อตีนตุ๊กแกให้ยาวขึ้นเพื่อ 11 หรือ 357 ได้ทั้งคู่
แต่ผมจะแปลงห่วงที่คล้องแขนขวา ไปผ่านหูเข็มขัดขวาทางด้านหลังแทน  รู้สึกว่าแขนขวาให้ความคล่องตัวกว่า
ถ้า 357 ก้อเหนี่ยวได้เลย

รบกวนถ่ายภาพเป็นตัวอย่างหน่อยครับน้าปลาใหญ่

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:42:47 PM »

บ่ายนี้ คนขับรถจากข้างนอก ถือมีด เดินเข้าไปในพื้นที่ปฏิบัติงานห่างประมาณ 200 เมตร จะทำเข้าไปร้ายพนักงานที่โต้แย้งกันในเรื่องงานให้บริการในพื้นที่ในดูแล

กำลังเอาดาบแห่งมิตรมาขัดอยู่ที่โต๊ะทำงานพอดี
มีโทรศัพท์
ปืนพก
ปืนยาว ว่าจะไปซ้อมยิงเตรียมพร้อม
จะเลือกอะไร

ยังไม่เฉพาะหน้า จริงๆแล้ว วางดาบ ถือเข้าไปไม่เหมาะ ต้องเลือกโทรศัพท์ก่อนครับ  รปภ ตำรวจมาไวมาก ปืนที่แอบพกไประวังเหตุให้ทีมงานไปไม่ต้องชัก แค่เรียกคนขับ เจ้าของบริษัทฯรถขึ้นมาคุยและบันทึกประวัติ ถ่ายเอกสารบัตรไว้ แล้วลงชื่อในบันทึกความผิด พกพามีดในที่ปฏิบัติงานของบริษัทฯ และส่อเจตนาว่าจะเข้าไปทำร้ายพนักงาน จากนั้นงานเข้า เจ้าหน้าที่ตำรวจคุมตัวไปตรวจสารเสพติดต่อ ต้องขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ตำรวจ มาไว เย็นใจได้

แต่ถ้าเป็นที่บ้าน อยากถือดาบลงไปด้วย คุยก่อน ถ้าไม่รู้เรื่อง คงไม่ชักปืน รู้สึกว่าอยากใช้ดาบก่อน และคงเป็นอีกเล่มหนึ่ง ไม่ใช่เล่มนี้

ท่านปลาใหญ่มีสติดีมากครับ...เยี่ยม
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:58:22 PM »

ที่ชอบที่สุด คือซองปืนแบบแขวนใต้รักแร้ซ้าย ใช้แบบตีนตุ๊กแกยึด กระชากออกได้ทันที ผมเย็บต่อตีนตุ๊กแกให้ยาวขึ้นเพื่อ 11 หรือ 357 ได้ทั้งคู่
แต่ผมจะแปลงห่วงที่คล้องแขนขวา ไปผ่านหูเข็มขัดขวาทางด้านหลังแทน  รู้สึกว่าแขนขวาให้ความคล่องตัวกว่า
ถ้า 357 ก้อเหนี่ยวได้เลย

รบกวนถ่ายภาพเป็นตัวอย่างหน่อยครับน้าปลาใหญ่

ตอบรับครับน้าปูครับ  ออกตัวว่า งานดัดแปลงแบบไปเรื่อย ของข้าพเจ้า อาจไม่เข้าท่า แต่จะนำมาให้ดูครับ หลงรัก

มีน้าปลาใหญ่กับน้าปู ที่ถูกมี 1 คน ข้าพเจ้าอายุ 40 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 10:23:39 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:05:14 PM »

สำหรับผม   กรณีใช้ซองพกใน มันสำคัญตรงที่....

1)  เมื่อชักปืนออกมาแล้ว...ซองปืนไม่ติดออกมาด้วย..ก็พอแล้วครับ  คริ คริ
2)  หรือชักปืนออกมาแล้ว...กางเกงไม่หลุดตูด...ปืนไม่ไปเกี่ยวโน้นเกี่ยวนี่
3)  หรือเวลาวิ่ง...แล้วปืนไม่ทิ่มหน้าขา...(ไม่เสียดสีกับร่างกาย)
ไม่ต้องเอามือไปประคองปืนไว้ เวลาเคลื่อนไหวแรง ๆ เร็ว ๆ

ประสบการณ์ตัวผมเองแทบจะไม่มีเลย   เลยขอแค่นั้นจริง ๆ  ครับ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 10:13:15 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:08:36 PM »

ถ้าเป็นผมคงขึ้นอยู่กับสถานะการณ์ครับ
แต่พร้อมเสมอเกือบจะทุกเวลาทุกสถานที่ และไม่มีศัตรู
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:21:14 AM »

ผมไม่ค่อยได้ซ้อมชักไวจากเอวครับ
ทั้งๆที่มีซองพกในทั้งแบบเสียบเอวขวา
และซองพกในเสียบหลังแบบด้ามหันมาขวา
เพราะในชีวิตจริงไม่ค่อยได้เสียบที่เอวนัก
เพราะผมเป็นเจ้าหน้าที่พลเรือนไม่พกนอก
แถมขี้ร้อนตอนอยู่ปากใต้ไม่ค่อยใส่แจ็กเก็ตคลุม
แต่ใช้วิธีใส่กระเป๋าถือแบบชักได้ไวตอนเดิน
ตอนนั่งรถก็เสียบพุงในเสื้อหรือถือซ่อนไว้เลย
แต่จะไม่วางบนเบาะ  เพราะจะหล่นตอนรถเบรค
ส่วนอยู่บ้าน  หากมีคนมาหน้าบ้านไม่น่าไว้ใจ
จะถือไข้วหลังแบบเสือซ่อนหางออกไปครับ
ไม่น่าเกลียดและยังแอบขึ้นลำตอนไขว้หลังได้อีกด้วย
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:25:02 AM »

อ้อ รูปข้างบนคนชักปืนน่าจะรอดถ้ายิงไปถอยไป
เพราะคนจับมีดแบบนั้นใช้มีดไม่เป็นครับ โดนแน่ๆ
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:30:04 AM »

เอาแต่รูปแบบการพกมาให้ดูน่ะครับ อย่าซีเรียส เพราะเห็นพี่ๆ เขาบอกว่าคลิปปืนกระบอกนี้เป็น บีบีกัน ครับ ไหว้
Mr.Sombat....ฟ่อ ฟ่อ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:45:36 AM »

ยังไม่เคยลองจับเวลาเลยค้าบ

แต่ผมเชื่อว่าผมวิ่งเร็วกว่าชักปืนค้าบ....ฟ่อ ฟ่อ Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:53:56 AM »

สำหรับผม   กรณีใช้ซองพกใน มันสำคัญตรงที่....

1)  เมื่อชักปืนออกมาแล้ว...ซองปืนไม่ติดออกมาด้วย..ก็พอแล้วครับ  คริ คริ
2)  หรือชักปืนออกมาแล้ว...กางเกงไม่หลุดตูด...ปืนไม่ไปเกี่ยวโน้นเกี่ยวนี่
3)  หรือเวลาวิ่ง...แล้วปืนไม่ทิ่มหน้าขา...(ไม่เสียดสีกับร่างกาย)
ไม่ต้องเอามือไปประคองปืนไว้ เวลาเคลื่อนไหวแรง ๆ เร็ว ๆ

ประสบการณ์ตัวผมเองแทบจะไม่มีเลย   เลยขอแค่นั้นจริง ๆ  ครับ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ภาพนี้ เป็นเพราะมือมีด ไม่ทราบว่า ต้องเจอกับคนมีปืน .. นิ้วโป้งปาดอยู่ที่เซฟแล้ว

มือมีด ถ้าไม่รีบทิ้งมีด.. เป็น โดน ดับเบิ้ลแทร๊ป ระหว่่าง อก ชัวร์ปึก.  เยี่ยม.

ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 06:44:24 AM »

ในสนามก็ยังชักเร็วอยู่ครับ  ...  แต่ถ้าเจอของจริง  ไม่รู้ว่าจะสั่นขนาดไหน ...  ทั้งมือทั้งขาเลยครับ 555

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 07:05:56 AM »

..ซ้อมเล่นๆน่ะ.ชักเร็วแน่ครับ..เวลาเจอของจริง.คงสั่น.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:52:10 AM »

ตามรูป...

ขนาดกระสุน .45 เสียด้วย... ระยะแค่นี้+มีเป้าเดียวอยู่ตำแหน่งหน้าตรง มองเห็นเป้าถนัดไม่มีอะไรบัง+แสงดี+กำด้ามได้ครบนิ้วแล้ว+ปลดเซฟแล้วมันก็เหมือนกับกำด้ามแล้วเอามือไขว้หลังไว้แหละครับ...

ต่อให้มือมีดสวมเสื้อเกราะมาก็ไม่รอดครับ... เพราะปั๊มกระสุนได้ครบทุกเม็ดแน่ๆ+เลือกจุดยิงได้ด้วย...
ตรงไหนติดเกราะก็ยิงที่อื่น... มันเข้าถึงตัวเร็วไปก็ถีบหนึ่งทีแล้วยิงใหม่(กว่าเข้ามาถึงตัวจะต้องโดนก่อนสักนัดสองนัดแถวท้องน้อยแล้วครับ)...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:55:50 AM »

อิ อิ อิ รูปสถานะการณ์สมมุติ โปรโมต คิมเบอร์ SIS หรือเปล่าครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:05:08 AM »

อิ อิ อิ รูปสถานะการณ์สมมุติ โปรโมต คิมเบอร์ SIS หรือเปล่าครับ

Cheesy Cheesy Cheesyเยี่ยม

ผมเห็นลายเหมือนกัน ว่าเป็น .๔๕ ของ Kimber แต่จำชื่อรุ่นไม่ได้.  ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์