เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:28:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้เวลากันกี่วินาที ในการหยิบอาวุธปืนออกมาจากเอว  (อ่าน 11770 ครั้ง)
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 04:50:32 PM »

หรือสบายๆ ใส่กระเป๋าสะพาย   ยิงทะลุกระเป๋า สะดวกดี
แต่ขอบเขตสิทธิของเราคือพกพาอยู่ในสถานที่ของเรา
ให้มิดชิด อย่าไปรุ่มร่าม ประเจิดประเจ้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2009, 09:37:34 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
GotSig
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 09:09:13 PM »

อิ อิ อิ รูปสถานะการณ์สมมุติ โปรโมต คิมเบอร์ SIS หรือเปล่าครับ

Cheesy Cheesy Cheesyเยี่ยม

ผมเห็นลายเหมือนกัน ว่าเป็น .๔๕ ของ Kimber แต่จำชื่อรุ่นไม่ได้.  ยิ้มีเลศนัย

จากรูปเป็นซองพกในของยี่ห้อ Galco รุ่น N3 IWB สำหรับใส่ปืน 1911 3นิ้วครับ
ส่วนปื่นเป็น Kimber Ultra SIS ครับ

พี่ๆท่านใดสนใจสามารถสั่งซื้อได้จาก link นี้ครับ
http://www.usgalco.com/HolsterPG3.asp?ProductID=3758&GunID=175

ขอบคุณมากครับ คุณ GotSig.  Cheesy
ไม่เป็นไรครับพี่ Ro@d ผมได้รับความรู้มากมายจากกระทู้ของพี่ครับ แอบอ่านตลอดครับ
แต่ไม่เคยเขียนในกระทู้เพราะความรู้น้อยครับ
MARK232
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 10:30:57 PM »

45ด้ามสั้น อวบแล้วพกใน...ชักไม่ถูกเลยครับ ไม่เจอ ไม่ออก ต้องซ้อมถอยเป็นหลักครับ
แต่ถ้าขับรถซุกเบาะข้าง
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 11:19:42 PM »

คิดจะชักปืนตั้งแต่สถานการมันไม่น่าไว้ใจแล้วครับ Grin
เคยมีคนช่วยจับเวลาให้ ก็เกือบ ๆ 1 วิฯ ลั่นนักแรกไปแล้ว
เคยชักจริงตอนขับรถยนต์อยู่มีรายการตาม สอบถามเด็ก ๆ ที่นั่งไปด้วยก่อนว่าไปเหยียตีนใครไว้แล้วลืมขอโทษหรือเปล่า คำตอบคือไม่มีก็เลยหยิบปืนออกมายิงขึ้นฟ้า แล้วก็ขับหนีต่อ เผื่อมันสู้ (มีกระสุนอยู่ 9 นัด ขู่ไปซะ 2หรือ3 จำไม่ค่อยได้) แต่มันก็เลือกที่จะไม่ตามต่อครับ....อีกทีก็ขับมอเตอร์ไซค์อยู่ดี ๆ โดนเด็กวัยรุ่นปาดหน้าเลยจอดรถพร้อม ๆ กับชักปืนในวินาทีที่รถหยุดแล้วให้โอกาสคนที่ถูกเล็งเลือกเอาว่าจะหนีหรือว่าจะให้ยิง เขาเลือกหนี ผมก็เลือกที่จะไม่ยิงแล้วก็หนีตาม (ฮา) เพราะตำรวจเป็นฝูงพร้อมM16 อยู่ใกล้ ๆ ไม่เกิน 100 เมตร  ........อีกรอบก็นั่งเล่นอยู่ในสวนอยู่ดี ๆ มีคนขับมอเตอร์ไซค์เข้ามาผมก็กำลังจะชักปืน มันดันกลับรถหนี ผมก็งงสิครับมันหนีอะไรฟะยังไม่ทันชักปืนเลย ซักพักรถตำรวจตามเข้ามาเลยชี้ไปว่ามันหนีไปทางไหน Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 12:49:46 AM »

ดูจากภาพนี้แล้ว ผมว่า 50/50 อะไรก็เกิดขึ้นได้
อาจจะเป็นมือมีดโดน .45 ที่หน้าอก หรือ จะเป็นคนถือปืนโดนฝากมีดไว้ที่หน้าอกก็ไม่แน่

ที่แน่ๆ คือ ทั้ง 2 คนต้องมีเจ็บทั้งคู่ อิอิ  Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 01:11:03 AM »

45ด้ามสั้น อวบแล้วพกใน...ชักไม่ถูกเลยครับ ไม่เจอ ไม่ออก ต้องซ้อมถอยเป็นหลักครับ
แต่ถ้าขับรถซุกเบาะข้าง

ถ้าเป็นได้กรุณาอย่าซุกไว้ที่อื่นใดนอกเหนือจากตัวเราครับ จังหวะกระทันหัน รถอาจเสียหลัก ปืนหล่นกระเด็นหายไปไหนไม่รู้ครับ กว่าจะควานหาเจอ... หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 12:28:10 PM »

คุณ นินจา  ใช้  .๔๕    ๓ นิ้ว  เวลานับแต่ชักออกจากซอง ขึ้นลำ และดับเบิ้ล  ไป ๒ ชุด ๔ นัด

รวมเวลา แล้ว  ไม่ถึง ๒ วินาที  ถ้านับจากมือกุมเป้ากางเกง จนกดนัดแรก ๑ วิ +/-     เยี่ยม

www.youtube.com/watch?v=OXIgNh4MNmw&NR=1

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 12:43:08 PM »

คุณ นินจา  ใช้  .๔๕    ๓ นิ้ว  เวลานับแต่ชักออกจากซอง ขึ้นลำ และดับเบิ้ล  ไป ๒ ชุด ๔ นัด

รวมเวลา แล้ว  ไม่ถึง ๒ วินาที  ถ้านับจากมือกุมเป้ากางเกง จนกดนัดแรก ๑ วิ +/-     เยี่ยม

www.youtube.com/watch?v=OXIgNh4MNmw&NR=1

................ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก   หลงรัก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 12:51:40 PM »

................ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก   หลงรัก

โห... ไวมากเลยครับพี่... ต้องย้อนดูหลายครั้งว่าขึ้นลำตอนไหน...  เยี่ยม
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 12:52:34 PM »

เจ๋งจริงครับ ชอบๆ
ขอบคุณที่นำมาให้ดู แทนโชว์ห่วยของผม
ผ่อนผันให้เอามือซ้ายรวบชายเสื้อด้านหน้าไว้ได้ จริงๆแล้วน่าจะเร็วกว่านี้

สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ   นั้นคือคนดีๆนิ่งดูดาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2009, 12:55:46 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 02:17:54 PM »

คุณนินจา ชักและขึ้นลำและยิงได้ไวจริงๆครับ เยี่ยม
แต่การพกปืนแล้วยังไม่ขึ้นลำไว้ก่อน กรณีที่เราถูกยิงบาดเจ็บ
และจะตอบโต้ อาจจะเกิดอาการขึ้นลำไม่ไหวได้ครับ
         เคยมีตำรวจรุ่นพี่ดวลปืนกับคู่เขย ๑๑ มม.ทั้งคู่ รุ่นพี่
มีความชำนาญในการขึ้นลำเร็วมาก แต่วันเกิดเหตุคู่เขยขึ้นลำไว้ก่อนแล้ว
ต่างฝ่ายต่างชักปืน ผลคือ รุ่นพี่ผมถูกยิงเข้าที่หน้าอก ๒ นัด ปืนไม่สามารถขึ้นลำได้
เพราะแขนไม่แรงพอ จนแกหันหลังวิ่งหนีไปได้ ๔-๕ เมตร คู่เขยวิ่งตามมายิงซ้าอีก
๑ นัด กระสุนเข้าที่ศรีษะ เสียชีวิตทันทีครับ เหตุเกิดเมื่อปีที่แล้ว
          แม้ว่าจะชำนาญการขึ้นลำได้รวดเร็วแต่ถ้าเห็นสถานการณ์ไม่ค่อยดี(มีสิ่งบอกเหตุ)
ก็ควรขึ้นลำรอไว้เลย หรือขึ้นลำพร้อมชักปืนรอไว้เลยก็ไวดีนะครับ Grin Grin
(ชักรอหน้าจะไวกว่าชักเร็วครับ)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 07:50:18 PM »

คุณนินจา ชักและขึ้นลำและยิงได้ไวจริงๆครับ เยี่ยม
แต่การพกปืนแล้วยังไม่ขึ้นลำไว้ก่อน กรณีที่เราถูกยิงบาดเจ็บ
และจะตอบโต้ อาจจะเกิดอาการขึ้นลำไม่ไหวได้ครับ
         เคยมีตำรวจรุ่นพี่ดวลปืนกับคู่เขย ๑๑ มม.ทั้งคู่ รุ่นพี่
มีความชำนาญในการขึ้นลำเร็วมาก แต่วันเกิดเหตุคู่เขยขึ้นลำไว้ก่อนแล้ว
ต่างฝ่ายต่างชักปืน ผลคือ รุ่นพี่ผมถูกยิงเข้าที่หน้าอก ๒ นัด ปืนไม่สามารถขึ้นลำได้
เพราะแขนไม่แรงพอ จนแกหันหลังวิ่งหนีไปได้ ๔-๕ เมตร คู่เขยวิ่งตามมายิงซ้าอีก
๑ นัด กระสุนเข้าที่ศรีษะ เสียชีวิตทันทีครับ เหตุเกิดเมื่อปีที่แล้ว
          แม้ว่าจะชำนาญการขึ้นลำได้รวดเร็วแต่ถ้าเห็นสถานการณ์ไม่ค่อยดี(มีสิ่งบอกเหตุ)
ก็ควรขึ้นลำรอไว้เลย หรือขึ้นลำพร้อมชักปืนรอไว้เลยก็ไวดีนะครับ Grin Grin
(ชักรอหน้าจะไวกว่าชักเร็วครับ)

.............. Grin Grin Grin Grin  ครับผม แต่ปรกติผมมีฝึกมากกว่าที่เห็นในคลิบครับ............ Grin Grin Grin

.......... Grin Grin Grin  ตอนลงไปทำงานภาคใต้ผมก็พกขึ้นลำตลอด ( 9 ลูกดก ไกดับเบิล) เพราะยังไงก็ยังรู้สึกว่าตัวเองยังช้าอยู่ดี  Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 09:21:43 PM »

ผมมองไม่ทัน   Grin
พี่นินจา  เร็วมากกกกก  Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 09:52:30 PM »

นั่นแค่ ขึ้นลำปืน  ยังเร็ว ได้ขนาดนี้

ถ้าอย่างอื่น น่ะ  พี่ Ninja  เร็วกว่านี้มากกกกกกก
    ยิ้มีเลศนัย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 10:37:28 PM »

หลงรัก
ครับ
สุดยอดจริงๆครับ
เร็วมาก กกก
 หลงรัก

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์