เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:19:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติสำรองลูกกี่กล่องครับ  (อ่าน 6256 ครั้ง)
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:16:58 PM »

...........    ไหว้ ไหว้ ไหว้..........

ของผมนานๆถึงได้ไปหลัง วัง   ก็เลยต้องสำรองกระสุน

1.  .22LR        20 กล่อง    (ใช้เป็นประจำ)
                          2.  .22 M          2     "
                          3.   9 MM.       หัวบอล2 หัวรู 2 ( ลูกซ้อมเอาที่สนามครับเพราะถ้าเอาไปเองบ่อยๆเดี๋ยวนายสนามไม่ไห้เข้า ขำก๊าก)

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:19:58 PM »

กระสุนสำรองผมเน้นมากว่าต้องมีพอป้องกันตัวครับ...

ลูกซ้อมผมเก็บๆไว้ราวๆ 4 กล่อง...

ลูกจริงอีกราวๆ 2 กล่อง...

สำรองแบบพอมีพอใช้ครับ...คิก คิก
จำนวนนี้ต่อกระบอกหรือเปล่าครับคุณหมอ
madmax
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:20:42 PM »

ลูกสมัยสงครามโลกครั้งที่2 30 นัดเอง

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:25:51 PM »

ปกติมีแค่ ๑๒ นัดครับ... ในลูกโม่ ๖ สำรองอีก ๖

...นอกนั้นเก็บไว้ในตู้ที่บ้านครับ... ลูกซ้อมใส่กล่องเดิมๆ ลูกจริงใส่ขวดโหลกันความชื้น... แต่ไม่เคยนับจำนวน...

เช่นกันครับ..

ติดปืน1แม๊ค สำรอง1แม๊ค

ที่บ้านไม่มีเหลือมีเท่าไร่ยิงกระจาย (เหลือแต่ลูกจริงยี้ห้อละ3นัดเก็บไว้ดูตัวอย่าง)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:27:24 PM »

มีปืนอยู่ สาม ขนาด ผมเก็บ ขนาดละ 2 กล่องกว่าๆ ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:35:16 PM »

นับทุกขนาดที่ผมมีประมาณ48นัดครับ  ถ้าโจรบุกมาเป็นโขยง คงใด้ยิงกระบอกนั้น10นัด กระบอกนี้7นัด กระบอกนู้น 13นัด ประมาณนั้นครับ Grin Grin Grin
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:37:05 PM »

ขอทราบขนาดและหรือความจุกล่องด้วยล่ะครับพี่ boon คริ คริ
เรื่องจริงๆครับ กระสุนเพื่อการป้องกันตัวผมมีไม่มาก ซื้อเท่าที่คิดว่าจำเป็น
ส่วนกระสุนยิงเล่นซ้อมมือนั้นมีมากหลายลัง เพราะใช้ยิงบ่อย  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:39:28 PM »

มี 3 ขนาดๆละประมาณ 100 นัดครับ  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:43:36 PM »

กระสุนสำรองผมเน้นมากว่าต้องมีพอป้องกันตัวครับ...

ลูกซ้อมผมเก็บๆไว้ราวๆ 4 กล่อง...

ลูกจริงอีกราวๆ 2 กล่อง...

สำรองแบบพอมีพอใช้ครับ...คิก คิก
จำนวนนี้ต่อกระบอกหรือเปล่าครับคุณหมอ

ต่อคาลิเบอร์ครับ...คิก คิก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:51:12 PM »

หาแล้วทั้งบ้านเหลือกระสุนลูกซอง # 3 อยู่ 2 นัด.......  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบอร์อื่นไม่นับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:56:20 PM »

หาแล้วทั้งบ้านเหลือกระสุนลูกซอง # 3 อยู่ 2 นัด.......  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบอร์อื่นไม่นับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อืม...เมื่อวานลองดูแล้วเหลือเท่าเดิม....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 05:06:44 PM »

อืม...เมื่อวานลองดูแล้วเหลือเท่าเดิม....

#3 เหลืออยู่ 5 หลงรัก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 05:07:14 PM »

ถ้าหาแล้วเจอแต่ลูกกระสุน ปืนหายละซวยเลย   Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 05:11:08 PM »

ผมเคยผ่าน สถานการณ์ กระสุนขาดตลาด ซ้ำ ๒ - ๓ หน รวมถึงกระสุนราคาสูงเกิน ด้วย

และข้อเท็จจริงสำหรับผม.. กระสุนชนวนกลาง ไม่เคยพบว่าด้าน สักนัด
กระสุนในตลาดปืน เรื่องระัยะเวลา จึงไม่ใช่สาระสำคัญสำหรับผม.  

เมื่อไปพบกระสุน ที่ต้องการ ผมซื้อ จนเงินเกือบหมด กระเป๋า และสำลองใช้ จนไม่ต้องกังวลอีกต่อไป
ใช้ไปเท่าไร.. จะต้องหาโอกาส ซื้อใหม่เข้ามาเติม เสมอ

๙ พารา .๓๘ super .๓๕๗ Mag  .๔๕   กระสุนลูกซอง  มีอยู่ช่วงหนึ่ง สามารถซื้อ ๙ พาราเก่า ๆ ได้ ๑ กระบอก .  Wink

และผมเป็นคนไม่สน กระสุนที่ประกอบในประเทศ ทุกค่าย เว้นแต่ จาก รวท เท่านั้น  ครับ.   Wink

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 05:18:42 PM »

ถ้าหาแล้วเจอแต่ลูกกระสุน ปืนหายละซวยเลย   Grin
แฮะ.... ถ้าปืนหายกระสุนคงไม่เหลือครับพี่บุญ มันอยู่ด้วยกัน.....  ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์