เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:19:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติสำรองลูกกี่กล่องครับ  (อ่าน 6254 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 05:40:15 PM »

ผมเคยผ่าน สถานการณ์ กระสุนขาดตลาด ซ้ำ ๒ - ๓ หน รวมถึงกระสุนราคาสูงเกิน ด้วย

และข้อเท็จจริงสำหรับผม.. กระสุนชนวนกลาง ไม่เคยพบว่าด้าน สักนัด
กระสุนในตลาดปืน เรื่องระัยะเวลา จึงไม่ใช่สาระสำคัญสำหรับผม.  

เมื่อไปพบกระสุน ที่ต้องการ ผมซื้อ จนเงินเกือบหมด กระเป๋า และสำลองใช้ จนไม่ต้องกังวลอีกต่อไป
ใช้ไปเท่าไร.. จะต้องหาโอกาส ซื้อใหม่เข้ามาเติม เสมอ

๙ พารา .๓๘ super .๓๕๗ Mag  .๔๕   กระสุนลูกซอง  มีอยู่ช่วงหนึ่ง สามารถซื้อ ๙ พาราเก่า ๆ ได้ ๑ กระบอก .  Wink

และผมเป็นคนไม่สน กระสุนที่ประกอบในประเทศ ทุกค่าย เว้นแต่ จาก รวท เท่านั้น  ครับ.   Wink

แปลว่า...

ปริมาณกระสุนสำรองของพี่ Ro@d ต้องชั่งกัน...

ว่ามีกี่ร้อยกิโล...ฮา...คิก คิก

ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าหากกระสุนขาดมือจะหาได้ที่ไหน...อิ..อิ..คิก คิก
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 05:57:08 PM »

เก็บไว้บ้าง เผื่อพรรคพวกมาขอแบ่งไปก็มากครับ

บางส่วนพี่น้องหามาฝากก็มีอีกเหมือนกันครับ ไหว้

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 06:31:19 PM »

มีนิดหน่อย  แล้วแต่พละกำลังในแต่ละช่วงเวลา แต่รวมๆน้ำหนักตอนนี้น่าจะเกิน หกเจ็ดสิบกิโลฯ Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 06:44:41 PM »

ผมมีปืนแค่สองขนาด แต่หลายกระบอก เลยต้องตุนไว้มากหน่อย โดยเฉพาะสองๆ สะสมไว้เยอะผ่านสนามก็เก็บ แต่ต้องเก็บดีๆเดี๋ยวด้าน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 07:01:39 PM »

ตั้งแต่มีปัจจัยเรื่องกระสุนขาดตลาด และราคากระโดดมาก ผมเลยเก็บสะสมไว้มากพอสมควรครับ กระสุนลูกซองก็เหมือนบางท่านที่มองผ่านกระสุนที่ผลิตในไทย พบว่าประสิทธิภาพไม่คงที่ หาของนอกเก็บไว้เป็นช่วง ๆ
     และพยายามเก็บกระสุน .22 แมกนั่มอีกปีละสามกล่องเพราะต่างจังหวัดหายากและราคาโหด ส่วนปืนสั้นก็จำนวนพอสมควรครับ  ที่เก็บไว้ก็ทำทะเบียนวันที่ซื้อ ราคาต่อหน่วยไว้ดูเล่น ส่วนเวลายิงก็ชุดไหนชื้อก่อน ยิงก่อนครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 07:11:17 PM »

ขอทราบขนาดและหรือความจุกล่องด้วยล่ะครับพี่ boon คริ คริ
เรื่องจริงๆครับ กระสุนเพื่อการป้องกันตัวผมมีไม่มาก ซื้อเท่าที่คิดว่าจำเป็น
ส่วนกระสุนยิงเล่นซ้อมมือนั้นมีมากหลายลัง เพราะใช้ยิงบ่อย  Grin

ขอบคุณครับพี่....คริ คริ
manokeรักในหลวง
Full Member

คะแนน 23

กัมมุนา วัตตี โลโก

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 09:39:44 PM »

ขอถามนิดนึงครับ ว่าลูกจริงที่ท่านซื้อมาเนี่ยส่วนใหญ่จะเก็บไว้นานไหมครับ ถึงจะจำหน่าย

กลฺยาณการี กลฺยาณํ ปาปการี จ ปาปกํ
อันบุคคลใดสร้างกรรมดี ความดีนั้นจะตามสนอง
หากสร้างกรรมชั่ว ความชั่วก็ย่อมสนองเช่นเดียวกัน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 11:02:46 PM »

ขอถามนิดนึงครับ ว่าลูกจริงที่ท่านซื้อมาเนี่ยส่วนใหญ่จะเก็บไว้นานไหมครับ ถึงจะจำหน่าย

ตอบตามความจริงครับ... ว่าตามแต่อารมณ์... ถ้าคึกอยากยิง... ซื้อมาแทบไม่เคยข้ามวัน... ถ้าเบื่อๆ การล้างปืน... ก็เก็บได้นานหน่อย...

...เมื่อก่อนกระสุนจริงแรงๆ จะเก็บไว้แล้วยิงแต่กระสุนซ้อม... แต่เดี๋ยวนี้กระสุนซ้อมผมเอาไว้ยิงตอนกระสุนจริงขาดมือครับ... Grin Grin Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:18:30 AM »

กระสุนสำรองผมเน้นมากว่าต้องมีพอป้องกันตัวครับ...

ลูกซ้อมผมเก็บๆไว้ราวๆ 4 กล่อง...

ลูกจริงอีกราวๆ 2 กล่อง...

สำรองแบบพอมีพอใช้ครับ...คิก คิก
จำนวนนี้ต่อกระบอกหรือเปล่าครับคุณหมอ

ต่อคาลิเบอร์ครับ...คิก คิก

กับขานี้ก็ต้องถามให้ชัดครับ ว่ากล่องมาม่าหรือกล่องโฟม  คิก คิก
engagement_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 121

"เกิดมาในดินแดน_จักต้องแทนคุณแผ่นดิน"

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 01:11:29 AM »

เข้ามาดูคำตอบแต่ละท่าน  น้ำลายหก

บางท่านคลังแสงสาขาย่อยเลยนะเนี่ย  น้ำลายหก  เยี่ยม

.....ประชาธิปไตยจะประสบผลสำเร็จได้ จะต้องประกอบไปด้วยปัจจัยเหล่านี้อยู่ในหมู่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 51%ขึ้นไป คือ 1.ความรู้หนังสือ 2.ความตื่นตัวทางสังคม เศรษฐกิจ การเมือง และที่สำคัญที่สุดคือ 3.ศีลธรรม มิฉะนั้นแล้วประชาธิปไตยจะเป็นเพียงเครื่องมือในการหลอกลวงประชาชนเท่านั้น จาก Prabhat Ranjan Sarka.....
# 3/4 . รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 01:22:06 AM »

ลูกเก่าไม่กล้ายิง แบบนี้เรียกกระสุนสำรองได่เปล่าไม่รู้    หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 01:28:15 AM »

กระสุนสำรองผมเน้นมากว่าต้องมีพอป้องกันตัวครับ...

ลูกซ้อมผมเก็บๆไว้ราวๆ 4 กล่อง...

ลูกจริงอีกราวๆ 2 กล่อง...

สำรองแบบพอมีพอใช้ครับ...คิก คิก
จำนวนนี้ต่อกระบอกหรือเปล่าครับคุณหมอ

ต่อคาลิเบอร์ครับ...คิก คิก

กับขานี้ก็ต้องถามให้ชัดครับ ว่ากล่องมาม่าหรือกล่องโฟม  คิก คิก

กล่องละ 50 นัดจริงๆครับ...

ผมไม่ได้อยู่เกาะ...

ไม่ต้องตุนมากครับ...คิก คิก
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 07:05:04 AM »

ช่วงวันที่ 22-24 ผมไปอบรมที่กรุงเทพ ท่านใดกรุณาช่วยแนะนำร้านที่ทำให้เพิ่มกระสุนสำรองในราคายุติธรรม ก็แนะนำมานะครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 07:43:30 AM »

เห็นสต็อกของแต่ละท่านแล้วน่ากลัวครับ กลัวผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้องท่านรู้ แต่ผมว่าไม่น่าเรียกสต็อกนะครับ เรียกคลังแสงจะเหมาะมากกว่า Grin Grin Grin Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 07:53:54 AM »

ผมเคยผ่าน สถานการณ์ กระสุนขาดตลาด ซ้ำ ๒ - ๓ หน รวมถึงกระสุนราคาสูงเกิน ด้วย

และข้อเท็จจริงสำหรับผม.. กระสุนชนวนกลาง ไม่เคยพบว่าด้าน สักนัด
กระสุนในตลาดปืน เรื่องระัยะเวลา จึงไม่ใช่สาระสำคัญสำหรับผม.  

เมื่อไปพบกระสุน ที่ต้องการ ผมซื้อ จนเงินเกือบหมด กระเป๋า และสำลองใช้ จนไม่ต้องกังวลอีกต่อไป
ใช้ไปเท่าไร.. จะต้องหาโอกาส ซื้อใหม่เข้ามาเติม เสมอ

ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าหากกระสุนขาดมือจะหาได้ที่ไหน...อิ..อิ..คิก คิก

ขอบคุณครับ .... ลอกอาหมอด้วยคน ..... ลุงโร๊ดคงเมตตายามจำเป็น    คิก คิก         หลงรัก

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์