เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:26:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนหมด  (อ่าน 6634 ครั้ง)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 11:18:17 AM »

......... Grin..ตอนนี้ก็เห็นมีผ่อนเหมือนกัน..แต่ต้องเป็นบัตรเคดิส ครับ  เรื่องนี้ต้องถามพี่โคด้า เพราะพี่ท่านลองมาแล้ว เห็นว่าดอกเบี้ยกระฉูด ....เห็ยว่ากลายเป็นซื้อปืนแพงกว่าราคาปรกติไปเยอะเลย..ครับ.. Shocked

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 07:52:45 PM »

......... Grin..ตอนนี้ก็เห็นมีผ่อนเหมือนกัน..แต่ต้องเป็นบัตรเคดิส ครับ  เรื่องนี้ต้องถามพี่โคด้า เพราะพี่ท่านลองมาแล้ว เห็นว่าดอกเบี้ยกระฉูด ....เห็ยว่ากลายเป็นซื้อปืนแพงกว่าราคาปรกติไปเยอะเลย..ครับ.. Shocked
ขนาดใช้บัตรเครดิตซื้อของ (แบบไม่ผ่อนชำระขั้นต่ำนะ) พอเห็นใบแจ้งหนี้มาทีไร  ไมเกรนปวดจี๊ดๆทุกที  Cheesy  ตอนใช้บัตรจ่ายล่ะเพลินเชียวครับ  พอถึงเวลาจ่ายก็เบื่อโลกขึ้นมาพลัน  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 08:54:44 PM »

Grin ใช้บัตรเครติดคงมีชาร์ทด้วยมั้งครับ...อ่วมอรทัย Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 09:41:57 PM »

Cool เคยถามร้่นปืนเรื่องบัตรเครดิต บางร้านรับ แต่ชาร์ทมากกว่าอัตราดอกเบี้ยกู้ทั่วไปซะอีก...เลยใช้เงินสดสบายใจกว่าครับ...ไม่อยากซื้อปืนแพงกว่าแพงปกติขึ้นไปอีก... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 09:54:47 PM »

ชาร์จบัตรเครดิต 3%   ตอนนี้ 1 เดือนเก็บเงิน  ก็เท่ากับ 36% ต่อปี   แพงกว่าดอกเบี้ยเงินกู้ 5 เท่า
แต่ที่ร้านปืนชาร์จบัตร 3% ผมว่ายุติธรรม  เพราะเขาชาร์จเท่ากับที่ถูกธนาคารเรียกเก็บ   และถ้าเราซื้อเงินสด ก็จะคิดราคาที่ไม่ชาร์จ   แต่การซื้อของทั่วไปที่ใช้เงินสด หรือบัตรก็คิดเงินเท่ากัน   แบบนี้เอาเปรียบคนใช้เงินสด
New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 10:40:57 PM »

ช่วงนี้ราคาดี + ปืนขาดตลาด สนใจ ซีแซด75 มั้ยครับ อิอิ (ทะเบียน สค.ปี47) Wink Wink พอดีขาดเงินว่าจะประกอบคอมแรงๆซักเครื่องครับ
abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 11:08:10 PM »

ใช่ครับต้องพาคนซื้อไปที่กองทะเบียนด้วยไม่เหมือนเมื่อก่อนเนอะ พี่นาจา

เมื่อไหร่ปืนจะผ่อนกันอิออนหรือเฟิร์ชช้อยได้มั่งเนอะ ยังมีอีกหลายตัวที่ยังไม่สมหวัง
          ไม่กล้าให้ผ่อนครับ   กลัวซื้อไปแล้วไม่ผ่อน    ใครจะกล้าไปยึด     กลัวจะได้ลูกปืนแทน   Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 11:12:57 PM »

ใช่ครับต้องพาคนซื้อไปที่กองทะเบียนด้วยไม่เหมือนเมื่อก่อนเนอะ พี่นาจา

เมื่อไหร่ปืนจะผ่อนกันอิออนหรือเฟิร์ชช้อยได้มั่งเนอะ ยังมีอีกหลายตัวที่ยังไม่สมหวัง
          ไม่กล้าให้ผ่อนครับ   กลัวซื้อไปแล้วไม่ผ่อน    ใครจะกล้าไปยึด     กลัวจะได้ลูกปืนแทน   Grin

Grin  Grin ผ่อนดอกเบี้ยไปสักแม็ก สองแม็ก รับรองทั้งต้นและดอกหายจ้อย... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 11:45:24 PM »

ขนาดใช้บัตรเครดิตซื้อของ (แบบไม่ผ่อนชำระขั้นต่ำนะ) พอเห็นใบแจ้งหนี้มาทีไร  ไมเกรนปวดจี๊ดๆทุกที  Cheesy  ตอนใช้บัตรจ่ายล่ะเพลินเชียวครับ  พอถึงเวลาจ่ายก็เบื่อโลกขึ้นมาพลัน  Grin

Tongue ผมเองล่ะกลัวบัตรเครดิตจริงๆคับ...

มันทำให้เราขาดความยับยั้งชั่งใจน่ะคับ...

เคยรูดๆเพลินพอใบแจ้งหนี้มาลมแทบใส่คับ...

ตอนนี้ต้องเก็บๆไว้พกไว้เผื่อฉุกเฉินแค่ใบเดียวคับ...  Grin
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 08:39:34 AM »

Wink บัตรเครดิตได้ซื้ออุปกรณ์เสริม ส่วนปืนซื้อเงินสด ครับ

Wink อีกทั้งบัตรเครดิตไว้จ่ายค่าสังคม กินข้าวแกงกินก๋วยเตี๋ยวจ่ายเงินสดเช่นกัน Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 08:48:34 AM »

Grin พึงระวัง....
บัตรเครดิต.....คือ บัตรลูกหนี้
บัตรATM.....คือ บัตรเจ้าหนี้
 Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 09:43:33 PM »

ขออนุญาติพี่น้องมองต่างมุมนะครับ หากเจ้าหนี้ยึดปืนลูกหนี้ที่ใช้วงเงินบัตรเครติดไปซื้อได้สำเร็จ โอกาสขายทอดตลาดแล้วได้ราคา(ราคาไม่ตกมาก) มีมากกว่าสินค้าจำพวกมือถือหรือคอมพิวเตอร์ รวมทั้งรถยนต์ด้วย เนื่องจากปืน(หากสภาพดีๆนั้น)มือสองราคามิได้แตกต่างจากมือหนึ่งมากนัก(เนื่องจากโดนยึดจากเจ้าหนี้ ห่วงเวลาการซื้อมาคงไม่น่าเกินปีสองปี) เชื่อว่าสภาพยังกิ๊กๆเหมือนใหม่อยู่(หากเจ้าของรักษานะ) เอามาขายทอดตลาด เจ้าหนี้ได้เงินต้นคืนมากกว่าสินค้าอย่างอื่นอีก(โดยส่วนตัวพลายแก้วมองว่าปืนยี่ห้อและรุ่นยอดนิยม ราคาตกน้อยกว่ามากเมื่อเทียบกับรถยนต์ยี่ห้อยอดนิยม)

เหตุผลทางเศรษฐกิจ เจ้าหนี้ไม่เจ็บตัวมากหรอก(เพราะปืนราคาตกน้อยกว่าราคารถ) จะเสี่ยงก็แต่ตอนไปเอาคืนจากมือลูกหนี้เท่านั้นแหละ

อ้อ.......แล้วหากใช้บริการสินเชื่อเงินสดของพวกควิกแคชหรืออิออนเนี้ย มิได้หรือครับ เห็นคนรู้จัก(ขอสงวนนาม)เคยขอสินเชื่อเงินสด ไปซื้อปืนบีบีกันมาแล้ว(แต่ยังมิได้คุยกันว่าขอได้อย่างไร) แล้วระหว่างสินเชื่อเงินสดกับวงเงินบัตรเครติด อันไหนดอกเบี้ยถูกหรือแพงกว่ากัน ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 10:53:20 AM »

Grin Grin Grin คุณพลายแก้วจุดประกายความหวังมาให้อีกแล้ว น่าสนเหมือนกันระบบควิกแคชเนี่ยแต่ไม่รู้รายละเอียดมากนัก ตอนนี้อยากได้แต่ชีพ 60 ไว้ให้ภรรยาน ติดกระเป๋าบ้าง กลัวเป็นอะไรไปขี้เกียจหาใหม่  ให้คิมเบอร์หรือCZ ผมไปก็ดึงสไลด์ไม่ไหวอีก
เฮ้อสงสัยต้องขอกู้แม่ยายแล้ว  อ้อคุณพลายแก้วเป็นคริสหรือเปล่าครับ
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 12:56:32 PM »

ผมเป็นคริสตังครับ(ผู้นับถือศาสนาคริสต์ นิกายโรมันคาทอลิก)ครับผม เอาไว้ดึกๆเดี่ยวมาตอบครับ พาสาวคนที่ถ่ายรูปข้างๆไปเล่นไอซ์สเกตที่เวิลด์เทรดก่อนนะครับ เจอกันรอบดึกครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 10:53:25 PM »

Grin แหมอิจฉาคนพาสาว ๆ ไปเล่นสเก็ตจัง เห็นออนไลน์อยู่ตอนที่ผมตอบกระทู้ครับผมก็คริสครับแต่ไม่มีตัง เอาแค่โปเตสแตนท์ดีกว่า เล่นเผื่อด้วยนะครับ วันหลังจะให้คนที่บ้านมาถ่ายคู่บ้างก็กลัวจะเต็มเฟรมรูป เผลอ ๆ ดีไม่ดีความละเอียดพิกเซลไม่พออีกถ้ามาถ่ายคู่กัน เห็นสมาชิกในเวปนี้บางท่านบอกผมเหมือนยากูซ่า ผมเลยว่าว่าง ๆ จะเปลี่ยนรูปบ้าง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์