เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 02:29:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt us army เขียว ๆ เดิม ๆ หน้า ๒ ( เปรียบเทียบกันครับ )  (อ่าน 14430 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 06:16:46 PM »

ทำเสร็จเป็นสีเขียวแล้วเอามาคู่กับสีดำตัวนี้ก็ดีเหมือนกันนะ คิก คิก
เอาแล้วซิ เจอคนขึ้นสมอง เหมือนกันแล้วซิ  นั่นแน่ ไปหาซอง ยูเอส ฝาปิดมาจากไหนเนี่ยะ

นี่ๆ ถ้าให้สวยกว่านี้นะ ต้องมี เข็มขัดสนามสีเขียวรุ่น เวียตนาม แบบหัวเป็นตุ่มเล็กๆ แล้วก็มีซองแม็กกาซีน เป็นผ้าใบ แบบ แพ็คละคู่   ที่นี้แหละ ขึ้นสมอง ของแท้เลย
dhirayut
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 05:02:34 PM »

รบกวนคุณ tao วิจารณ์สภาพปืนและรุ่นให้หน่อยครับ
dhirayut
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 05:05:55 PM »

รูปเพิ่ม
dhirayut
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 05:10:47 PM »

เรียนถามคุณ tao เพิ่ม คือผมมี us army อยู่ 3 กระบอก แต่พบว่าทั้งสามกระบอก โครงปืนด้านบน ไม่มีตรายี่ห้อใดทั้งสิ้น มีแต่เลข ตีไว้เหมือนกันด้วยคือ 7790314
มันหมายความว่าอย่างไรครับ
Friday
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:55:50 AM »

สวย ....จัง
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 03:14:59 PM »

ยังสวยทุกๆ กระบอกเลยครับ โดยเฉพาะกระบอกแรกก็ยังสวย  หลงรัก
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 09:28:09 AM »

รบกวนคุณ tao วิจารณ์สภาพปืนและรุ่นให้หน่อยครับ

ยกมาเพื่อหาความรู้ครับ   เชิญท่านอื่นด้วยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2009, 11:30:13 AM โดย ปะการัง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 10:57:24 AM »

ยกมาเพื่อหาความรู้ครับ   เชิญท่านอ่นด้วยครับ 
ผมเห็นกระทู้นี้แล้วครับ รับทราบ แต่ตอนนี้ ไม่มีเวลาเลยครับ จริง  เรื่องลำเลื่อน ที่ว่านี้ มีเรื่องเล่าได้ยาวนาน ปืนนายแบบก็ที่เรื่องคุย  แต่ต้องใช้เวลา
แต่ตอบให้ท่าน dhirayut ก่อนเพื่อทราบว่า
โครงปืนนายแบบ เป็นโครงปืนของเรมิงตัน  แต่สไลด์นั้น เป็นสไลด์ สำรอง หรืออะไหล่  ของกองทัพสหรัฐ ที่ไว้เปลี่ยนเวลาสไลด์ตัวจริง ที่คู่กับโครงปืน สึกหรอ หรือชำรุดจากการใช้งาน
สไลด์นี้ สวยมาก ในเมืองไทย เคยหลุดออกมาจากที่ไหนก็ไม่รู้ เข้าสู่ตลาดมืดวงการปืนบ้านเรา   ผมเคยเห็น สวย หนา รมเขียวพ่นทราย สวยมากๆ
ของท่าน ถือว่า เข้ากัน คือ สไลด์ ทหาร โครงปืนทหาร
แต่ของบางท่าน ถ้าสไลด์ มีเลขแบบของท่าน  แต่โครงปืน ดันเป็นปืนพาณิชย์ ของโคลท์  ก็นั่นแหละ สไลด์ เขาหาได้จากในประเทศ ....
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 10:59:13 AM »

รูปเพิ่ม
ปุ่มปลดซองกระสุนอันนี้ ยำมาแล้ว ของแท้ต้องเป็นหนามเตย  อันนี้ลายตรง เป็นแนวของปืนพาณิชย์ครับผม ..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 11:05:47 AM »

ยกมาเพื่อหาความรู้ครับ   เชิญท่านอ่นด้วยครับ 
ผมเห็นกระทู้นี้แล้วครับ รับทราบ แต่ตอนนี้ ไม่มีเวลาเลยครับ จริง  เรื่องลำเลื่อน ที่ว่านี้ มีเรื่องเล่าได้ยาวนาน ปืนนายแบบก็ที่เรื่องคุย  แต่ต้องใช้เวลา
แต่ตอบให้ท่าน dhirayut ก่อนเพื่อทราบว่า
โครงปืนนายแบบ เป็นโครงปืนของเรมิงตัน  แต่สไลด์นั้น เป็นสไลด์ สำรอง หรืออะไหล่  ของกองทัพสหรัฐ ที่ไว้เปลี่ยนเวลาสไลด์ตัวจริง ที่คู่กับโครงปืน สึกหรอ หรือชำรุดจากการใช้งาน
สไลด์นี้ สวยมาก ในเมืองไทย เคยหลุดออกมาจากที่ไหนก็ไม่รู้ เข้าสู่ตลาดมืดวงการปืนบ้านเรา   ผมเคยเห็น สวย หนา รมเขียวพ่นทราย สวยมากๆ
ของท่าน ถือว่า เข้ากัน คือ สไลด์ ทหาร โครงปืนทหาร
แต่ของบางท่าน ถ้าสไลด์ มีเลขแบบของท่าน  แต่โครงปืน ดันเป็นปืนพาณิชย์ ของโคลท์  ก็นั่นแหละ สไลด์ เขาหาได้จากในประเทศ ....

................................................ เยี่ยม      Cheesy

pachara.KW@police.go.th
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 11:42:57 AM »

ดู 1911A 1 ของผลบ้างครับ วื้อมา 15,000 มีคนมาขอซ้อ 82,000 บาท ไม่ขายครับเพราะชอบความทนทานและยิงไม่ผิดเป้าหมายดีมาก
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 02:20:44 PM »

เรียนถามคุณ tao เพิ่ม คือผมมี us army อยู่ 3 กระบอก แต่พบว่าทั้งสามกระบอก โครงปืนด้านบน ไม่มีตรายี่ห้อใดทั้งสิ้น มีแต่เลข ตีไว้เหมือนกันด้วยคือ 7790314
มันหมายความว่าอย่างไรครับ
ถ้าโชคดี จะมีลำกล้องเขียวๆ พ่นทรายสวยระยิบระยับ ภายในลำกล้องเคลือบสารอะไรบางอย่าง เงาๆ งามๆ
บริเวณรังเพลิงด้านบน ที่มักจะตีว่า โคลท์ .45 ออโต นั้น จะตีเลข เยอะๆ ขึ้นต้นด้วย 77...........อะไรทำนองนี้แหละ
นั่นแหละ ที่มาของลำกล้องแบบที่กล่าวถึง ก็มาจากที่มาของสไลด์นี่แหละ เหมือนกันเลย

ทั้งสไลด์และลำกล้องคู่นี้  ถ้ามาใหม่ๆ จะอยู่ในซองพลาสติก หนา มีตัวอักษร ภาษาอังกฤษเยอะๆ  ถุงพลาสติก จะถูก  ซีลไว้เป็นอย่างดี  ภายในถุง จะมีไข ข้นๆ หล่อ เคลือบกันสนิมไว้เป็นอย่างดี     เหมาะสำหรับคนที่ชื่นชอบ นิยมปืนทหาร   ยูเอส อาร์มมี่ ควรเก็บสะสม เพราะมันจะไม่มีวันเกิดขึ้นในโลกนี้อีกแล้ว มันเป็นประวัติศาสตร์การสงครามของโลกใบนี้ ไปเสียแล้ว
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 02:32:25 PM »

พอมีเวลาวิเคราะห์ปืนรุ่นนี้ให้
สำหรับตัวนี้
โครง เรมิงตัน สไลด์ อะไหล่ กองทัพสหรัฐ
สภาพความหนาของโครงปืน อยู่ในระดับดีพอสมควร เพราะว่าเส้นกลึง ยังหลงเหลืออยู่ สังเกตจากบริเวณ ปาดเว้านิ้ว ด้านข้างโกร่งไกปืน ยังเห็นเส้นกลึง ร่องรอยเครื่องมือการผลิตอยู่เลย ขนาดท่าน พ่นทรายเสียจนหยาบ ก็ยังเห็น
แสดงว่า โครงปืนยังหนาอยู่
สภาพความหนา ของสไลด์ ไม่ต้องพูดถึง หนาดีจังเลย สวย
ไกปืน เป็นไกปืนที่พบเห็นในปืนทีผลิตโดย โคลท์ ถ้าเป็นเรมิงตัน ลายแกะดอกจะหยาบๆ กว่านี้
ปุ่มปลดแม็กกาซีน มีการเปลี่ยนมา ถ้าเป็นของ ยูเอส ฯ แท้ ต้องเป็นลายหนามเตย  อันนี้ เป็นลายแทงตรง เป็นแบบปืนคอมเมอร์เซียล
ด้ามปืน ก็ดีใจ โอเค ยูเอสแท้
นกปืนก็ของเดิม ยูเอส 1911 เอ1 ตรงรุ่น มิใช่ 1911 เฉย ซึ่ง เป็นแบบหางเป็ด
คันล็อคสไลด์ สวยเกินไป เหลี่ยมคมดีมาก ลายกันลื่น อนุโลมให้ร่วมสมัยกับ ยูเอส ได้ แม้มิใช่หนามเตย
คันล็อคสไลด์ อาจได้รับการเปลี่ยนใหม่ พร้อมๆ กับสไลด์ของปืนนี้ ก็ได้  เพราะสภาพของสไลด์ กับสภาพของคันล็อคสไลด์ มีความใกล้เคียงกัน
ถ่ายมาให้ดูแค่นี้ ก็พูดได้แค่นี้เด้อ......
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 02:35:33 PM »

ท่านเต่า ครับ...

เมื่อไหร่จะมีเวลาไปหม่ำข้าวแฝ่กับป๋มบ้างครับ  คริ คริ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 02:44:13 PM »

ท่านเต่า ครับ...

เมื่อไหร่จะมีเวลาไปหม่ำข้าวแฝ่กับป๋มบ้างครับ  คริ คริ

พี่แมงวันหัวเขียวครับ......เนี่ยะ 1911 นะครับ  พี่มาผิดวิก หรือเปล่าเนี่ยะ .......ของพี่ท่านต้อง 1935 จงจาเยินนี่นา
สวัสดีครับ พี่แมงวัน ผมล้อเล่นแรงๆ ไปหน่อยเพราะหมั่นใส้  .....
จะมาชวนผมกินข้าว 
พี่เชื่อเปล่า  ผมนะกินข้าวเที่ยงอยู่ฝั่งตรงข้ามที่ทำงานพี่เป็นประจำเลย กินเสียจนไม่มีเวลาเข้าเวปนี่แหละ ว่าแต่ว่า
จะข้ามถนนมากินด้วยกันไหมล่ะจ๊ะ
ช่วงนี้ มาสนามร.1 ดิ  เขาเปิดแล้วนี่ครับ จะได้เจอกันสะดวก ๆ นัดกันล่วงหน้าซักนิด จะได้หาเรื่องโกหกเจ้านายว่าออกไปทำงาน
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์