เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 04:28:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt us army เขียว ๆ เดิม ๆ หน้า ๒ ( เปรียบเทียบกันครับ )  (อ่าน 14467 ครั้ง)
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 03:21:06 PM »

กำลังจะส่งไปรมเขียว   ช่วยติ  ชม  ด้วยครับ 

หลังจากได้คำแนะนำแล้ว  แปลงโฉมเป็นเขียว   Grin

hp?img=/2/5/20/phofah/f_DSC02080600m_8926917.jpg&srv=img28][/URL]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2009, 10:25:12 AM โดย ปะการัง » บันทึกการเข้า
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 04:53:35 PM »

ทำปี 1945 ยังยิงได้อย่างนี้  เยี่ยมมากครับ รมมาถ้าไม่ถูตัวหนังสือซะหมดก็คงงามมากครับ
tum2005
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 05:03:11 PM »

หลงรัก สวยมากเลยครับพี่ ผมหาอยู่เลยครับ ป.๓ พร้อมแล้ว ไม่รู้ราคาค่าตัวอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ สนใจจะขายบอกนะครับผม PM ไปแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับผม  ไหว้

สวัสดีครับผม http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=34654.0 ขอบพระคุณมากครับผม
dhirayut
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 09:59:43 PM »

รมแล้วจะเปนแบบนี้
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 10:00:33 PM »

กำลังจะส่งไปรมเขียว   ช่วยติ  ชม  ด้วยครับ 

hp?img=/2/5/20/phofah/f_DSC02080600m_8926917.jpg&srv=img28][/URL]

แท้ทั้งกระบอก ....ไม่มีคำติ มีแต่คำชม
อะไหล่ทุกชิ้นของกระบอกนี้ สามารถใช้เป็นบรรทัดฐานในการวิเคราะห์ปืน ยูเอส จากโรงงานโคลท์ได้เป็นอย่างดี
ตำแหน่ง อักษรต่างๆ ถูกต้องทุกจุด
นกปืนรุ่นนี้ ส่วนใหญ่จะมีหางเป็ดแถมมา แต่ตัวนี้ หางเรียว ตรงตามแบบ แกะลายหนามเตย ตรงตามแบบ
ลายเช็คเกอร์ต่างๆ ตรงตามแบบ สวยงามและเป็นของเดิมเสียด้วย ไม่ได้แทงลายใหม่

สรุป ไปรมเขียว ก็ลงทุนหน่อย หาช่าง หาร้านที่เข้าใจ และรู้คุณค่าของ ตำหนิต่างๆ ว่าจุดใด แตะต้องได้ จุดใด แตะต้องไม่ได้
ถ้าช่างเขาเรียกแพงซักนิด ก็อย่าคิดประหยัด จนทำให้ของมีค่านี้ เสื่อมค่าลง เพราะปืนดีๆ มีคุณค่า แบบนี้ ถูกทำลายโดยช่างปืนที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์มาเยอะแล้วครับ
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 10:07:28 PM »

ท่านนี้ฝีมือรมเขียวสุดยอดคนนึงครับ..
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 03:04:23 AM »

สุดยอดครับ หาปืนเก่าที่สภาพเดิมๆแบบนี้ยากมาก
ไม่น่าเชื่อว่าจะคงรายละเอียดเดิมๆตั้งแต่ออกจากโรงงาน
ทั้งๆที่เวลาล่วงมาหลายสิบปีแล้ว

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 09:53:48 AM »

หลงรัก สวยมากเลยครับพี่ ผมหาอยู่เลยครับ ป.๓ พร้อมแล้ว ไม่รู้ราคาค่าตัวอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ สนใจจะขายบอกนะครับผม PM ไปแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับผม  ไหว้

ขอบคุณครับที่สนใจ  ขออภัยนะครับผมไม่มีเจตนาจะขายจริง ๆ ครับ  เพียงแต่อยากทราบรายละเอียดปืนกระบอกนี้จากท่านอื่น และความเห็นในการเอาไปรมเขียวครับ

กว่าผมจะได้มา  ตอนแรกตกลงกับเจ้าของแล้ว เป็นตำรวจสายสืบ  เขาบอกจะเอาเงินไปซื้อขนาด ๙ เพราะเบาหน่อย  ผ่านไป ๑วันเขาบอกว่ามีญาตินำขนาด ๙ มาแลกไปแล้ว 
   หลังจากนั้นประมาณ ๑เดือน เขาโทรมาบอกว่า  คนที่เอาไป  ขายให้กับตำรวจโรงพักเดียวกันกับเขาแล้ว  แต่คนที่ซื้อไว้จะหาทุนไปลง ป.โท ช่วงนั้นผมจำเป็นต้องไปบ้านญาติที่จังหวัดนั้น (ล้านนาตะวันออก) พอดี จึงขึ้นไปดู  เห็นครั้งแรกตัวปืนขาวเหมือนแสตนเลส จึงโทรกลับมาถามคนที่ผมเชื่อว่ามีความรู้เกี่ยวกับปืนรุ่นนี้มากที่เดียว  บอกตำหนิจุดต่าง ๆ ให้เขาทราบทุกจุดที่ถามแล้ว เขาบอกว่าถ้าผมไม่เอา  เอามาให้เขาเลย  เขาจะเอาเอง  ผมจึงรับเอาไว้  แล้วโอนเป็นชื่อผม ป.๔ ระบุ  โคล์ท ยูเอส อารัมมี่ (ไม่รู้ทำไมเขียนอย่างนี้) ด้วย
   ต่อมาผมไม่อยากเก็บ  บอกให้เพื่อน ๒ คน รวม ๒ ครั้ง  ตกลงกันแล้วทุกครั้ง  แต่มีอันให้เพื่อนต้องเอาเงินไปทำอย่างอื่นก่อน  ขอผ่านทุกคน   ผมจึงคิดถึงเหตุที่ทำให้ผมได้มาที่เปลี่ยนมือไปแล้วถึง ๒ คน กับเหตุที่ปืนไม่ยอมไปจากผมถึง ๒ ครั้ง  มันคงจะอยู่กับผมแล้วล่ะครับ ครั้งหลังสุดที่ผมคิดจะปล่อย  ผมฝันไปว่าปืนกระบอกนี้ผมขึ้นสนิม ต้องเอามาเช็ดน้ำมันซะเหนื่อยทั้งคืนเลย

ท่านนี้ฝีมือรมเขียวสุดยอดคนนึงครับ..

ผมจะทำที่นี่ครับ  ตกลงกันแล้ว  รออีกนิดจะได้สวย ๆ

แท้ทั้งกระบอก ....ไม่มีคำติ มีแต่คำชม
อะไหล่ทุกชิ้นของกระบอกนี้ สามารถใช้เป็นบรรทัดฐานในการวิเคราะห์ปืน ยูเอส จากโรงงานโคลท์ได้เป็นอย่างดี
ตำแหน่ง อักษรต่างๆ ถูกต้องทุกจุด
นกปืนรุ่นนี้ ส่วนใหญ่จะมีหางเป็ดแถมมา แต่ตัวนี้ หางเรียว ตรงตามแบบ แกะลายหนามเตย ตรงตามแบบ
ลายเช็คเกอร์ต่างๆ ตรงตามแบบ สวยงามและเป็นของเดิมเสียด้วย ไม่ได้แทงลายใหม่

สรุป ไปรมเขียว ก็ลงทุนหน่อย หาช่าง หาร้านที่เข้าใจ และรู้คุณค่าของ ตำหนิต่างๆ ว่าจุดใด แตะต้องได้ จุดใด แตะต้องไม่ได้
ถ้าช่างเขาเรียกแพงซักนิด ก็อย่าคิดประหยัด จนทำให้ของมีค่านี้ เสื่อมค่าลง เพราะปืนดีๆ มีคุณค่า แบบนี้ ถูกทำลายโดยช่างปืนที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์มาเยอะแล้วครับ

สุดยอดครับ หาปืนเก่าที่สภาพเดิมๆแบบนี้ยากมาก
ไม่น่าเชื่อว่าจะคงรายละเอียดเดิมๆตั้งแต่ออกจากโรงงาน
ทั้งๆที่เวลาล่วงมาหลายสิบปีแล้ว

ขอบคุณครับ
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 09:58:08 AM »

ทำปี 1945 ยังยิงได้อย่างนี้  เยี่ยมมากครับ รมมาถ้าไม่ถูตัวหนังสือซะหมดก็คงงามมากครับ

ขอบคุณครับ

ลำกล้องยังใสอยู่เลยครับ

เจ้าของเดิมบอกว่าที่ไม่มีสี  เพราะเวลาแกออกทำงาน  ชอบเอาออกมาถูกับกางเกงยีนส์ แกบอกว่าแกชอบสีขาว  ยังบอกให้ผมเอาไปรมดำแล้วทำตัวหนังสือให้เป็นสีทองเลย  เพราะแกชอบ....แต่ผมม่าย..ชอบ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:18:19 AM »

สภาพ ดี เดิม ๆ นอกจากผิวเท่านั้นที่ไม่มีอะไรมาปิดบังบ้างเลย .  Grin

ถ้าชอบอย่างนี้ ใช้ไปอย่างนี้ แต่ต้องเช็ด ลูบน้ำมัน.. บ่อยหน่อยนะครับ
Colt ของผมกระบอกหนึ่งซีกซ้าย ผมก็ใช้ ครีมขัดซะขาวจั๊ว อย่างนี้ เหมือนกัน ครับ . ยิ้มีเลศนัย

yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 08:16:27 PM »

ทำเสร็จเป็นสีเขียวแล้วเอามาคู่กับสีดำตัวนี้ก็ดีเหมือนกันนะ คิก คิก
RECON_HARDFORT
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 08:40:11 PM »

สวัสดีพี่ทั้งสองครับพี่ยะ พี่ปะการัง  มาชื่นชมตำนานครับ ท่านที่จะเป็นช่างทำผิวผมคิดว่าน่าจะเป็นผู้ที่เข้าใจยูเอสเป็นอย่างดี นี่แหละครับ ปืนดีคงได้เจอกับช่างฝีมือดี  ครับขอบคุณครับ
riverboy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 08:48:25 PM »

นึกว่าเอาไปตกเขียว 555555555555555555555...ฉวยมักๆ
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:38:28 PM »

พระเอกม้าขาว เปล่งประกาย สง่าราศี อยู่กระทู้นี้เอง เดิมแบบนี้ Proof mark ครบๆ หายากจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
teeyai03
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:00:48 AM »

มีบุญเหลือหลาย ท่านที่ได้ครอบครองปืนแบบนี้ เซียนปืนยังยกย่องว่าดี ผมเห็นแล้วเกิดกิเลส อยากได้มาก แต่กำลังไม่พอที่จะมีได้ ทำบุญด้วยอะไรเนี่ย วาสนาดีจริงๆพ่อคุณ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์