เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:20:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซอง870ซื้อมาใหม่ ลำกล้องมีเกลียว ทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 6136 ครั้ง)
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 09:49:04 AM »

ผมเพิ่งรู้นะครับ ว่าลูกซองบางรุ่นมีเกลียวด้วย  Huh Huh Huh
SOMYUKE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 09:56:18 AM »

สนใจโทรมาคุยกัน 0815635234
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 09:56:32 AM »

ส่ง PM ถึง จขกท. เพิ่มเติมไปอีกครั้งแล้วนะครับ...
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:09:42 AM »

สงสัยเป็นร้านเดียวกันแน่เลย
ผมไม่ได้ซื้อครับตอนนั้นผมเองก็พึ่งเคยเห็นลูกซองมีเกลียวแบบปืนพก ปืนทั่วๆไป ถึงกับงงและมาตั้งกระทู้ถามสมาชิกในนี้ครั้งหนึ่งแล้ว

แต่ตอนนั้นนายห้างบอกผมว่า รุ่นนี้ดีกว่า รุ่นพิเศษ มีเกลียวด้วย พอดีผมเดินออกมาจากห้องหนึ่งก็โดนกวักมือเข้าห้องแกต่อเลย ร้านอยู่บนตึกครับ ตัวที่ผมได้ดูนั้นเป็น 20 นิ้ว ศูนย์ไรเฟิ่ล ด้ามซินเทติก

ผมตำหนิร้านหน่อยครับ ถ้าไม่บอกรายละเอียดในตัวสินค้าให้ลูกค้า เข้าใจและแจ้งความเป็นจริงในตัวสินค้านั้นให้ลูกค้าได้รู้ได้เข้าใจ ผมว่าเหมือนคุณหลอกขายของมากเกินไป สำหรับตัวลูกค้าเองก็คงต้องศึกษาสินค้าที่จะซื้อให้ถ้วนถี่ก่อนครับ แต่เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นแล้ว ต้องร่วมกันแก้ไข หากผู้ซื้อไม่ได้รับรู้มาก่อน อย่างนี้ทำตามพี่ Yod บอกน่าสนใจมากครับ
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:21:52 AM »

ของผม สั่งซื้อทางโทรศัพท์ ร้านค้าต่างจังหวัด
และส่งปืนมาทางไปรษณีย์ครับ
แต่ขอเปลี่ยน ขอคืน แล้ว ทางร้าน ไม่ให้ครับ
ขอบคุณครับ
 ไหว้
Ombudsman
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:29:38 AM »

พี่เอ๋เอาตามที่ท่านสมชายเเนะนำเลยครับ ผมเป็นกำลังใจให้

Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:33:59 AM »

พี่เอ๋เอาตามที่ท่านสมชายเเนะนำเลยครับ ผมเป็นกำลังใจให้

งานเข้าแล้วครับ น้องรัก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:40:22 AM »

หากแก้ไขรีบ ดำเนินการก่อน ป.4ออกจะดีที่สุด

มีกระทู้ด้านล่าง 1911 โดนยำมา 20 กว่าปีแล้ว น่าเห็นใจเหมือนกัน มีปัญหารีบแก้ไขครับ เงินทองไม่ได้หากันมาง่ายๆ
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:41:56 AM »

ส่ง PM ถึง จขกท. เพิ่มเติมไปอีกครั้งแล้วนะครับ...
ขอบคุณมากๆครับ
 ไหว้
Ombudsman
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:56:55 AM »

งานเข้าแล้วครับ น้องรัก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่เอ๋สู้ๆ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2009, 11:08:07 AM โดย Ombudsman » บันทึกการเข้า
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 11:10:03 AM »

น่าจะบอกซักนิดว่าซื้อร้านไหน เผื่อมีสมาชิกคุ้นเคยช่วยคุยให้ครับ

แต่ถ้าทางร้านยืนยันก็ ว่าตามนายสมชาย(ฮา) และก็คุณRo@d ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 11:11:01 AM »

ปืนลูกซองมีเกลียว กลุ่มกระสุนจะออกเป็นวง แบบโดนัท  การซื้อปืนลูกซองยาว ที่เลือกลำกล้องมีเกลียว
จัดว่าถูกหลอก จากพวกที่แนะนำห่วย ๆ ไม่รู้จริง

ขณะซื้อ ท่านบอกยืนยันกับร้านจำหน่ายหรือเปล่าครับ ว่าต้องการลำกล้องมีเกลียว  ถ้าบอกไปถือว่าจบ
หรือท่านไปเลือกด้วยตนเอง เห็นว่ามีเกลียว แล้วเลือกมาก็จบอีก

ปืนยาวลูกซอง สาระสำคัญอยู่ที่ต้องเป็นปืนลำกล้องเรียบ ไม่มีเกลียว ถ้าท่านซื้อโดยไม่ทราบถึงข้อเท็จจริงว่ามีเกลียว
แล้วร้านปืน นำปืนมาขายให้โดยไม่บอก ให้ทราบก่อน
หรือท่านไม่ได้เลือก ปืนถูกจัดส่งมาถึงบ้าน และทางร้านรีบ ดำเนินการออก ป.๔ ให้

ร้านจะปฎิเสธการรับผิดชอบไม่ได้ครับ จะต้องปรับเปลี่ยนลำกล้องให้ท่าน
เรื่องลำกล้องนั้น เปลี่ยนกันได้อยู่แล้ว แต่นี่มันหวังหลอกขายลำกล้องเรียบให้กับท่านอีก  แลบลิ้น

ท่านสามารถดำเนินการทางกฎหมายได้.. นำความเห็นนี้ ปรึกษากับทนายความในพื้นที่ ดูอีกที อย่าชักช้า

การฟ้องคดีต้องฟ้องยังศาล ที่ภูมิลำเนาของร้านปืน แต่อาจไม่ต้องถึงศาล ..

ป.๔ คงยังไม่ได้ออก ให้รีบติดต่อไปที่ร้าน ให้จัดการเปลี่ยนให้ท่าน และพูดให้จริงจัง นะครับ  
ผมเคยแนะนำถึงขนาดได้รับการเปลี่ยนปืนใหม่ทั้งกระบอก ยังเคยมาแล้ว กับร้าน ขายปืนแถมกาแฟ.  Grin

ในชั้นแรก ติดต่อ นายทะเบียนอาวุธปืน ท้องที่ ขอระงับการออก ป.๔ ในปืนกระบอกนี้ไว้ก่อนเป็นการชั่วคราว
แจ้งให้นายทะเบียนฯทราบว่า ปืนมีปัญหา ถูกร้านเอาเปรียบ ..
และแจ้งยืนยันกับ ทางร้านให้เปลี่ยนลำกล้อง ไม่อย่างนั้น ท่านจะไม่ยอมให้ออก ป.๔ และจะดำเนินการตามกฎหมาย
ตามช่องทางเท่าที่จะกระทำได้ .. มันเลียบ ๆเคียง ๆ การฉ้อโกง ซะด้วย .

เรื่องนี้ถือเป็นสิทธิ ถ้าไม่ทักท้วง ถึงความไม่ถูกต้อง ท่านก็ต้องรับผลเสียนี้ด้วยตัวเอง นะครับ .

งานเข้าเลยครับ ปรึกษาในรายละเอียดกับพี่ Ro@d ดีกว่าครับ...

ที่จริงจะว่าไปแล้ว สำหรับบางท่านลำกล้องมีเกลียวหน้าตัดใหญ่ ถือเป็นเรื่องเยี่ยมนะครับ...
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 11:16:56 AM »

ไหว้

ป.๔ คงยังไม่ได้ออก ให้รีบติดต่อไปที่ร้าน ให้จัดการเปลี่ยนให้ท่าน และพูดให้จริงจัง นะครับ  
ผมเคยแนะนำถึงขนาดได้รับการเปลี่ยนปืนใหม่ทั้งกระบอก ยังเคยมาแล้ว กับร้าน ขายปืนแถมกาแฟ.  Grin[/color]

ในชั้นแรก ติดต่อ นายทะเบียนอาวุธปืน ท้องที่ ขอระงับการออก ป.๔ ในปืนกระบอกนี้ไว้ก่อนเป็นการชั่วคราว
แจ้งให้นายทะเบียนฯทราบว่า ปืนมีปัญหา ถูกร้านเอาเปรียบ ..
และแจ้งยืนยันกับ ทางร้านให้เปลี่ยนลำกล้อง ไม่อย่างนั้น ท่านจะไม่ยอมให้ออก ป.๔ และจะดำเนินการตามกฎหมาย
ตามช่องทางเท่าที่จะกระทำได้ .. มันเลียบ ๆเคียง ๆ การฉ้อโกง ซะด้วย .

เรื่องนี้ถือเป็นสิทธิ ถ้าไม่ทักท้วง ถึงความไม่ถูกต้อง ท่านก็ต้องรับผลเสียนี้ด้วยตัวเอง นะครับ .

ด่วนๆครับอย่ารอช้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2009, 03:08:28 PM โดย NANBA-MG5 » บันทึกการเข้า
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 11:59:40 AM »

ร้านกาแฟผมไม่เคยเข้าเลย   แต่ยังไงสิ่งที่ไม่ควรมีก็คงมีในร้านนั้น
ที่ผมเจอจริงๆอยู่ตรงตึกแถวตรงข้ามดิโอลด์ ฝั่งเดียวกับก๋วยเตี๋ยวไก่มะระ(อร่อยมาก)
ตอนนั้นถามราคาลูกโดด นัดละ 70  เลยซื้อ 18 นิ้วลำกล้องเรียบแทน(จากร้านอื่น)
ยิงลูกโดดแบบที่ยัดไม้อัดที่ท้ายหัวกระสุน   ก็แม่นเหลือหลายแล้ว

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 12:38:38 PM »

เอาใจช่วยครับ เยี่ยม

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์