เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:18:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมัน ขึ้นราคาแล้ว  (อ่าน 2927 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 07:28:49 AM »

เย้.......

เปิดเทอมแล้ว  ผมขึ้นรถไฟฟ้ามาทำงานครับ

อิอิอิ  ประหยัด  คุ้ม...... ยิ้มีเลศนัย
เค้าตรวจอาวุธแล้วนะ อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 01:47:39 PM »

เสพติดแก๊สงอมแงมครับ....

แอลพีจี ล้วน ๆ .......เอ็นจีวี ไม่เกี่ยว ไม่นิยม และไมเชื่อคำตอแหลของ ปตท.

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 02:28:00 PM »

...ด้วยความเคารพ ผมไม่เห็นด้วยกับการบริหารจัดการในเรื่องพลังงานของรัฐบาลครับ...

เศร้า เศร้า เศร้า

ผมก็ว่างั้นแหละครับ  มีแต่รีดเลือดประชาชนแต่ไม่มีนโยบายลดไขมันภาครัฐ+รัฐวิสาหกิจบ้างเลย 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 03:24:55 PM »

บ้านผมราคาก็เด่งมาหลายวันแล้วครับ สิ้นเดือนนี้ถ้าไม่ลด ราคาก็คงจ่อที่3เหรียญต่อแกลลอนแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 03:39:15 PM »

บ้านผมราคาก็เด่งมาหลายวันแล้วครับ สิ้นเดือนนี้ถ้าไม่ลด ราคาก็คงจ่อที่3เหรียญต่อแกลลอนแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตกลิตรละประมาณ 25 บาทกว่าๆได้มั้ยครับพี่บุญ ราคาถูกกว่าเมืองไทยอีก นี่ยังไม่เทียบค่าจ้างขั้นตำ่กันนะครับนี่ อัตราการจ่ายค่าน้ำมันเป็นเปอร์เซ็นต์กับค่าจ้างของไทยนี่สูงมากๆครับ ยิ้มีเลศนัย
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 05:35:58 PM »

ราคาน้ำมันดิบต่ำแต่ราคาน้ำมันปลีกสูง ปตท ก็อ้างไปสารพัดค่านู่นค่านี่ สรุปก็คือตักตวงกันไป..นึกอะไรไม่ออกก็ขึ้นภาษีน้ำมันแล้วราคาหน้าปั๊มมันจะไปลดได้อย่างไร ราคาสินค้าก็มีแต่จะขึ้นโดยอ้างน้ำมันแพง แต่พอราคาน้ำมันลดสินค้าก็ไม่เห็นจะลดลง เงินก็เฟ้อมากขึ้น อีกหน่อยคงต้องกินก๋วยเกี๋ยวชามละ 60,000 บาท เหมือนเวียตนามที่ก๋วยเตี๋ยวราคาชามละ 60,000 ด่องแล้ว... ยี๊

สงสัยต้องส่งรัฐมนตรีไปฝึกงานที่มาเลฯซะกระมัง..... แบร่

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 07:33:47 PM »

ราคาน้ำมันดิบต่ำแต่ราคาน้ำมันปลีกสูง ปตท ก็อ้างไปสารพัดค่านู่นค่านี่ สรุปก็คือตักตวงกันไป..นึกอะไรไม่ออกก็ขึ้นภาษีน้ำมันแล้วราคาหน้าปั๊มมันจะไปลดได้อย่างไร ราคาสินค้าก็มีแต่จะขึ้นโดยอ้างน้ำมันแพง แต่พอราคาน้ำมันลดสินค้าก็ไม่เห็นจะลดลง เงินก็เฟ้อมากขึ้น อีกหน่อยคงต้องกินก๋วยเกี๋ยวชามละ 60,000 บาท เหมือนเวียตนามที่ก๋วยเตี๋ยวราคาชามละ 60,000 ด่องแล้ว... ยี๊

สงสัยต้องส่งรัฐมนตรีไปฝึกงานที่มาเลฯซะกระมัง..... แบร่
ปตท. มาเกี่ยวอะไรด้วยครับ Huh

ยิ้มีเลศนัย

Middle
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 09:21:04 PM »

อ้อ..ผมกำลังจะเขียนถึงรัฐบาลที่บริหารการจัดการเกี่ยวกับน้ำมัน แต่มือมันดันเขียนว่า ปตท เพราะเห็นผู้ว่าฯ ปตท สัมภาษณ์ว่าการขึ้นภาษีน้ำมันจะไม่กระทบต่อราคาขายปลีก แต่ถึงวันนี้แล้วเจอเข้าไป 2 ครั้ง ๆ 60 ตังค์...และผมก็คิดว่าน่าจะต้องขึ้นไปอีกเรื่อย ๆ  Tongue

ใหน ๆก็เขียนถึง ปตท แล้วคุณ Jakrit97 พิมพ์คล้าย ๆ กับว่ารู้เรื่องเกี่ยวกับน้ำมันดี ช่วยสงเคราะห์เล่าให้ฟังหน่อยซิครับว่ามันไม่เกี่ยวกับ ปตท อย่างไรเพราะผมเห็นว่า ปตท มีบทบาทมาตลอดในการกำหนดราคาขายปลีก..

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:03:41 PM »

อ้อ..ผมกำลังจะเขียนถึงรัฐบาลที่บริหารการจัดการเกี่ยวกับน้ำมัน แต่มือมันดันเขียนว่า ปตท เพราะเห็นผู้ว่าฯ ปตท สัมภาษณ์ว่าการขึ้นภาษีน้ำมันจะไม่กระทบต่อราคาขายปลีก แต่ถึงวันนี้แล้วเจอเข้าไป 2 ครั้ง ๆ 60 ตังค์...และผมก็คิดว่าน่าจะต้องขึ้นไปอีกเรื่อย ๆ  Tongue

ใหน ๆก็เขียนถึง ปตท แล้วคุณ Jakrit97 พิมพ์คล้าย ๆ กับว่ารู้เรื่องเกี่ยวกับน้ำมันดี ช่วยสงเคราะห์เล่าให้ฟังหน่อยซิครับว่ามันไม่เกี่ยวกับ ปตท อย่างไรเพราะผมเห็นว่า ปตท มีบทบาทมาตลอดในการกำหนดราคาขายปลีก..
ตอนก่อนปตท.เข้าตลาดหุ้น นำมันดิบ 40-50 us$/barrel ราคาปลึกเบนซิน สิบบาทต้นๆ/ลิตร ปตท.เข้าตลาดหุ้น น้ำมันดิบ 58 us$/barrel ทำไมเบนซินแกสโซฮอร์ 95ราคา 27 บาท/ ลิตร
เมื่อวานเจอปั๊มปตท ที่สนามเป้าและ บนทางด่วนบางนามี e85 ขายแล้ว ดูในข่าวเห็นมี บางจากด้วย แต่รถมีแต่ volvo ยี่ห้ออื่นยังไม่มีขาย แต่ถ้าดูระยะยาวแล้ว  พวกรถเก๋งที่ใช้เครื่อง ดีเซล cdi อย่าง ford focus bmw benz น่าจะประหยัดกว่า volvo e85 ในระยะยาวทั้งค่าซ่อมบำรุงเพราะเครื่อง diesel รอบต่ำ แรงบิดสูงเครื่องสึกหรอช้า ไม่มีหัวเทียนให้เปลี่ยน อัตราบริโภคเพราะ 5-6 ลิตร/km ในขณะที่ e85 น่าจะ 10 ลิตร/ km น่ะครับเชียร์ให้ปลูกปาล์มกันเยอะๆทำ biodiesel น่าจะประหยัดกว่า อีกไม่กี่เดือนขึ้นภาษีอีก5 บาท คงได้ใช้เบนซินแกสโซฮอล์95 ลิตรละ สามสิบกว่าบาทแล้วครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2009, 11:10:08 PM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 05:19:40 AM »

เบื่อน้ำมันแพง Angry

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Middle
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 10:52:58 PM »

ตอนก่อนปตท.เข้าตลาดหุ้น นำมันดิบ 40-50 us$/barrel ราคาปลึกเบนซิน สิบบาทต้นๆ/ลิตร ปตท.เข้าตลาดหุ้น น้ำมันดิบ 58 us$/barrel ทำไมเบนซินแกสโซฮอร์ 95ราคา 27 บาท/ ลิตร
เมื่อวานเจอปั๊มปตท ที่สนามเป้าและ บนทางด่วนบางนามี e85 ขายแล้ว ดูในข่าวเห็นมี บางจากด้วย แต่รถมีแต่ volvo ยี่ห้ออื่นยังไม่มีขาย แต่ถ้าดูระยะยาวแล้ว  พวกรถเก๋งที่ใช้เครื่อง ดีเซล cdi อย่าง ford focus bmw benz น่าจะประหยัดกว่า volvo e85 ในระยะยาวทั้งค่าซ่อมบำรุงเพราะเครื่อง diesel รอบต่ำ แรงบิดสูงเครื่องสึกหรอช้า ไม่มีหัวเทียนให้เปลี่ยน อัตราบริโภคเพราะ 5-6 ลิตร/km ในขณะที่ e85 น่าจะ 10 ลิตร/ km น่ะครับเชียร์ให้ปลูกปาล์มกันเยอะๆทำ biodiesel น่าจะประหยัดกว่า อีกไม่กี่เดือนขึ้นภาษีอีก5 บาท คงได้ใช้เบนซินแกสโซฮอล์95 ลิตรละ สามสิบกว่าบาทแล้วครับ  Cheesy
ขอบคุณครับคุณnars ไหว้

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 11:55:35 PM »

ถ้ากินขนาดนี้น้องๆ Abram เลยพี่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 10:06:10 AM »

ผมไม่ได้รู้ดีไปกว่าทุกท่านหรอกครับ รู้เฉพาะข่าวที่มีการนำเสนอเท่านั้น ....

ผมคิดเล่น ๆ ว่า ถ้า Shell มันสามารถขายราคาต่ำกว่า ปตท. หรือ บางจาก ได้ มันคงทำไปแล้ว ......

ตลาดขายปลีกน้ำมันเป็นตลาดเสรีครับ ผู้ค้ากำหนดราคาได้เอง ไม่จำเป็นต้อง "เพิ่ม" ให้เท่าเจ้าใหญ่ ....

บางครั้งเราก็เห็น Shell Caltex Esso ขึ้นราคาน้ำมันนำหน้า ปตท./บางจาก เหมือนกันครับ ....

การขึ้นภาษี แล้วไม่กระทบราคาขายปลีก .... เพราะเขาเอาเงินกองทุนน้ำมันมาจ่ายแทนครับ ..... เมื่อเงินกองนี้หมด ก็เตรียมใจรับกับราคาเพิ่มอีกลิตรละ ๒ บาทได้เลยครับ .... เตรียมตัวไว้ก่อน จะได้ไม่ต้องโอดครวญมากครับ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 11:41:52 AM »

คงได้แต่ปลอบใจตัวเองว่า หนักกว่านี้ก็เจอมาแล้ว........... เศร้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 12:04:21 PM »

...ด้วยความเคารพ ผมไม่เห็นด้วยกับการบริหารจัดการในเรื่องพลังงานของรัฐบาลครับ...

เศร้า เศร้า เศร้า

คิดเหมือนพี่เลยครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2009, 12:18:33 PM โดย Army » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์