เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:22:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการเลือก G19 ,P14หรือ STI สองแถวดีครับ  (อ่าน 3683 ครั้ง)
mrsarit
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 08:09:39 AM »

กำลังจะซื้อปืนสวัสดิการครับ

ชอบปืนนะครับ ชอบยิงด้วย แต่คงไม่พก

กะว่าเอามายิงที่สนามเท่านั้นครับ

กะว่าอย่างผมคงซื้อปืนกระบอกเดียวครับเรื่องซื้อกระบอกที่สองคงไม่มี

ตอนนี้เล็งอยู่สามกระบอกครับมี

1 Glock 19
อันนี้เลือกตามที่ใจชอบครับ ชอบหน้าตา ไม่เคยลองยิงเลยครับ ไม่มีเพื่อนมีครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ

(ส่วน 2 กับ 3 ตามที่เพื่อนบอกว่าดี)

2 พาราฯ P14 
3 STI ตัวที่เป็นสองแถวไม่แน่ใจว่าตัวไหนครับ

G19 สี่หมื่นกว่า
P14 หกหมื่นกว่า
STI เจ็ดหมื่นกว่า

ราคาห่างกันมากแต่ใจคิดว่าคงซื้อแค่กระบอกเดียวเท่านั้น เลยคิดว่าถ้าต้องกัดฟังก็คงต้องยอมครับ

พี่ๆว่าแนะนำอันไหนดีครับ

หรือมีตัวเลือกอื่นแนะนำมั๊ยครับ อย่างคิมเบอร์อะไรประมาณนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 09:16:20 AM »

เอา G19 ครับ...

เพราะคนซื้อชอบหน้าตา ส่วนกระบอกที่สองกับที่สาม เพื่อนบอกว่าดี ให้เพื่อนสิซื้อครับ อันนี้ไม่ฮา... เพราะเราชอบถึงได้ซื้อเอง คนที่ชอบยุเพื่อนซื้อเพราะอยากลองปืนเพื่อนมีอยู่แยะครับ... ที่สำคัญปืนตระกูล 1911 คนซื้อแล้วมักไม่ค่อยจบเรื่องและ จขกท. บอกว่าเอากระบอกเดียว แสดงว่าต้องการเอนกประสงค์...

ที่บอกว่าไม่พกน่ะ เอาเข้าจริงก็ต้องเอาไปไหนมาไหนด้วยเมื่อ"จำเป็นและเร่งด่วนตามสมควรแก่พฤติการณ์"ครับ...

สองกระบอกหลังต้องการคนมีทักษะในการพกสักหน่อย เพราะตัวปืนมันใหญ่กว่ายาวกว่า... 1911 ลำ 5 นิ้วจะยาวตลอดตัว 8.5 นิ้วเทียบกับ G19 ยาวตลอดตัว 7.25 นิ้วเท่ากับ 1911 ลำ 3.5 นิ้วครับ แถมน้ำหนักเบากว่าครึ่งนึง...
mrsarit
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 09:22:14 AM »

ขอบคุณครับพี่สมชาย

ดีใจจังมีแววเสียเงินตัวถูกสุด

เรื่องพก อย่างมากที่สุดผมก็เก็บไว้ในรถครับ ไอ้ที่จะเอาติดตัว ไม่กล้าครับ กลัวใจตัวเอง ตกใจหน้าซีด

เพื่อนไม่ใช่แนวยุครับ แต่ลักษณะว่า เค้าบอกว่าซื้อทั้งทีเอาที่มันสุดๆอะครับ เดี๋ยวเสียดายทีหลัง

ขอบคุณครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 09:31:28 AM »

G19 น่ะหนึ่งใน"ที่สุด"ของปืนใช้งานแล้วนะครับ... ซื้อแล้วไม่มีวันเสียดาย...

1911 ต่างหาก ที่ไม่มีวันสุด ทั้งสองกระบอกในรายการก็ไม่ได้"ดีที่สุด"... ซื้อมาแล้วก็ไม่จบเรื่อง เจอปืนคนอื่นไปทดลองยิงเข้ามันก็กลับมาอยากแต่งของเรา เหมือนพวกเล่นเครื่องเสียงแหละครับ ไม่รู้จักจบ จนกว่าจะรู้จักห้ามที่ใจตัวเอง(หรือโดนเมียดุ)...

ถ้าไม่ได้บอกในกระทู้ว่า"กระบอกเดียวจบ"นายสมชายว่า STI ดีแน่ครับ... เพราะเป็น 1911 สามารถเล่นได้ไม่รู้จบ... ฮา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 10:28:51 AM »

หรือมีตัวเลือกอื่นแนะนำมั๊ยครับ อย่างคิมเบอร์อะไรประมาณนี้ครับ

มีคิมเบอร์อยู่ในรายการด้วยหรือครับ และราคาเท่าไหร่ ?

Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 10:35:20 AM »

STI สองแถว เข้าไจว่าไม่มีนะครับ มีแต่แถวเดี่ยวครับ Cheesy

คิมเบอร์มีหลายรุ่นครับ

รายละเอียด มีตามนี้ครับ

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=35375.0

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 10:51:38 AM »

พอได้อ่านความเห็น ของนายสมาย(ฮา) แล้วสนับสนุน อีกแรง

แต่แรก จะให้มอง ๑๙๑๑ a ๑  แบบ แถวเดียว แต่ตัวที่เสนอเลือกนั้น ไม่ใช่
๑๙๑๑ สองแถว ด้ามหนา แบกกระสุน .๔๕ ที่หนักเข้าไปอีก ไปเพิ่มภาระให้กับมือตัวเอง

ถ้าเป็น STI แถวเดียว จะเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากครับ ในบางสถานการณ์จะมีความเหมาะมาก
และถือว่า เป็นปืนสวัสดิการ ที่สมค่า สมราคา

๑๙๑๑ แถวเดียว + ๒-๓ แม็กฯ  ไม่ได้เป็นรองกันเลยละครับ แต่ยังได้ความคล่องตัว มากกว่า แถวคู่อีกด้วย

อาวุธปืน แต่แรกอาจคิดว่าจะไม่พก .. แต่เมื่อมีใกล้ตัว จะเกิดความรัก คิดสะระตะ แล้วจะประเภท

ชาตินี้คงขาดเธอไม่ได้. อยูที่ไหน ต้องพาไปด้วยตลอด คิก คิก 

การเลือกสิ่งของเครื่องใช้ นำความเหมาะสม มาช่วยในการเลือกมีใช้ ตามปัจจัยเท่าที่จะมี
ปล่อยให้กาลเทศะ ทำงานตามกลไก.. สอดคล้องกับ ตัวเราเองบ้าง ครับ  Cheesy

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 11:24:28 AM »

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=35375.0

ขอบคุณครับ ราคาปืนหลายรุ่นไม่แพงและน่าสนใจ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:04:33 PM »

STI สองแถว เข้าไจว่าไม่มีนะครับ มีแต่แถวเดี่ยวครับ Cheesy

ขอบคุณมากครับ คุณ Prathet.. 

ทำให้พอมองเห็น ราคาที่ควรจะเป็น และเห็นราคาที่ร้านปืน ปั่นตลาดเพื่อปกท้องซะ เกิน

Colt กับ  STI  ราคาอยู่ในระดับเดียวกัน .. ราคาคือตัวบ่ง คุณภาพของอาวุธปืน ยี่ห้อนั้น
ราคานี้ เป็นราคาที่มีต้นแหล่ง จากที่เดียวกันคือ เมกา

เลือกตัวไหน คงได้ทั้งนั้น   ใช้นิ้วชี้ จิ้ม เลย ยินดีด้วย ครับ.

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 04:47:04 PM »

มี STI แถวคู่ด้วยหรือครับ... หรือจะมีมาเพิ่มครับ.... เท่าที่ดูเห็นมีแต่แถวเดี่ยว... หากมีแถวคู่จะได้หาเรื่อง...

mrsarit
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:54:09 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ

เห็นเป็นรูปเป็นร่างขึ้นเยอะเลยครับ

สงสัยไม่พ้นคนรักเก่า G 19 ครับ

s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 10:39:01 PM »

เอา G19 ไปอีก 1เสียงครับพกพาง่ายน้ำหนักเบา การบรรทุกลูกเหลือเฟือถ้าไม่พอต่ออีก 2 นัด ของแต่งก็มากมายลองเข้าไปดูที่หน้าซื้อขายได้  แถมให้อีก 1 คะแนนถ้าเลือก G 19
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 01:02:19 AM »

เอาตามที่เราชอบครับ  เพราะเพื่อนไม่ได้เป็นคนจ่ายตังค์...... กิ๊วก๊าว     

ถ้าเราซื้อ G19 มาแล้วไม่เกิดยิงไม่ถนัด หรือไม่ชอบ  อย่างน้อยเราก็ยังคิดได้ว่า ยังไงเราก็เลือกเอง    เยี่ยม

แต่ถ้าซื้อ STI มาแล้ว ไม่ถูกใจ ยิงไม่ดี ไม่ชอบ  เราก็จะมาเจ็บใจกว่า ว่าเชื่อคนอื่นทำไมฟ่ะ..... ยี๊

ส่วนผม จะเลือกปืนที่ราคาส่วนต่าง   ส่วนต่างท้องตลาดรุ่นไหนมากสุด พิจารณารุ่นนั้น   เช่น กระบอกแรก ราคาสวัสดิการ 49,000 ราคาตลาด 120,000  ส่วนกระบอกที่สอง  ราคาสวัสดิการ 53,000 ราคาตลาด 80,000   (ตัวเลขสมมติ)   ผมก็จะเลือกกระบอกแรกครับ   มันจะรู้สึกคุ้มค่ากับการซื้อปืนสวัสดิการหน่อย.......

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:22:45 AM »

ถ้าชอบ กล็อค ๑๙ อยู่แล้วก็ซื้อได้เลยครับ

เป็นปืนใช้งานที่ลงตัวที่สุดกระบอกหนึ่ง ประวัติดีมากในด้านระบบปฎิบัติการ เป็นเพื่อนตายที่คบง่าย ไม่งอแง

ดูแลรักษาง่าย ให้ปืนเป็นฝ่ายดูแลเรา ไม่ใช่เราเป็นฝ่า่ยดูแล(ทนุถนอม)ปืน

ที่สำคัญ น้ำหนักเบา ยิ่งถ้ามีเหตุให้ต้องนำติดตัวต่อเนื่องกันทั้งวัน คุณจะรักมันครับ

แต่ก่อนอื่น ลองหาศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมถึงข้อดีข้อเสียให้ครบถ้วนก่อนก็ได้ครับ ลองค้นคำว่า Glock19 ใน ช่องค้นหาด้านบนหน้านี้ดูนะครับ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 09:08:57 AM »

..มี..STI.ด้วย.... น้ำลายหก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์