เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:50:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปืนเฝ้าบ้านครับ  (อ่าน 7349 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:09:47 PM »

ขอบคุณครับแต่สงสัยจะไม่ทันเพราะยังไม่ได้ขอใบอนุญาติเลยครับ โทรไปถามร้านราคานี้ถึงแค่ประมาณเดือนหน้าเองครับ

ลองขอจองไว้ก่อนซิครับ ให้ซะ 5k ไปก่อนเลย แล้วเรารีบไปขอใบ ป.3 น่าจะทันนะครับ  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 08:47:41 PM »

เรฯ 870 ลำกล้อง 20 นิ้วครับ Grin
เงินเหลือเอาไปซื้อสายคาดกระสุน + กระสุน ลูกBB ซัก 4 กล่อง ลูกOO buck ซัก 2 กล่อง ลูกโดดไว้เพื่อเจอควายอาละวาดซัก 1 กล่อง
หากเงินยังเหลือและยังไม่อุ่นใจก็เอาลูกโม่ 38   4 นิ้วซักกระบอก +กับสปีดโหลดซัก 2 อัน+กระสุน LRN 1กล่อง Grin
เกินพอครับสำหรับตั้งรับสัตว์สองเท้า Wink
[

ขอเห็นต่างกับพี่ๆซักนิดครับ คือลูกซองแบบนี้ไม่เหมาะกับคนที่ไม่เคยหรือมือใหม่ครับ เว้นแต่จะชื่นชอบในตัวของคุณหมอ นักฆ่า (ด๊อก ฮอลิเดย์) เป็นการส่วนตัว+มีคนเป็นแนะนำ(สอน)+พยามฝึก+ทนเจ็บได้ครับ Grin
ผมคนละครับที่ขอบาย ร่างกายไม่สมบูรณ์จริง ๆ ไม่กล้ายิงครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:50:30 PM »

เรฯ 870 ลำกล้อง 20 นิ้วครับ Grin
เงินเหลือเอาไปซื้อสายคาดกระสุน + กระสุน ลูกBB ซัก 4 กล่อง ลูกOO buck ซัก 2 กล่อง ลูกโดดไว้เพื่อเจอควายอาละวาดซัก 1 กล่อง
หากเงินยังเหลือและยังไม่อุ่นใจก็เอาลูกโม่ 38   4 นิ้วซักกระบอก +กับสปีดโหลดซัก 2 อัน+กระสุน LRN 1กล่อง Grin
เกินพอครับสำหรับตั้งรับสัตว์สองเท้า Wink
[

ขอเห็นต่างกับพี่ๆซักนิดครับ คือลูกซองแบบนี้ไม่เหมาะกับคนที่ไม่เคยหรือมือใหม่ครับ เว้นแต่จะชื่นชอบในตัวของคุณหมอ นักฆ่า (ด๊อก ฮอลิเดย์) เป็นการส่วนตัว+มีคนเป็นแนะนำ(สอน)+พยามฝึก+ทนเจ็บได้ครับ Grin
ผมคนละครับที่ขอบาย ร่างกายไม่สมบูรณ์จริง ๆ ไม่กล้ายิงครับ Grin

ถ้าใช้ตัวนี้ผมก็ใช้ลูกฐานต่ำครับ  เหลืตายแล้วในระยะที่ตั้งใจใช้ Cheesy
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 03:26:07 PM »

พี่ สน   ชอบแบบ ซาดิสต์  ที่เล่นลูกแรง
พวกนี้ ใช้ฐานเตี้ย แบบที่พี่ chew บอกไว้
ก็เหลือที่จะพอ
เต็มขวด ทุกนัด   หยุดแบบได้ใจ
ตูมแรก ก็ไม่ต้องดู ผลงาน
รอป้อน ตูมที่สอง..........
    แลบลิ้น

ระยะ ๑๐ เมตร  ลูกปราย เบอร์ ๒

ระยะ ๑๐ เมตร  W-W

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 04:47:57 PM »

ขนาด .45 น่าจะดีครับนัดเดียวจอดครับ เยี่ยม

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:46:21 PM »

ท่านที่หลงมนต์ ลูกซองสั้น ก็เลือกทางแบบ ลูกซองแฝด ของ ครูดำ จะเหมาะเลยครับ

การยิงลูกซองลำกล้องสั้น ด้ามสั้น ไม่ได้เป็นที่น่ากลัวในแรง ดีด หรอกครับ
ยิ่งคำนึงถึง ที่ปืนถูกออกแบบในเรื่องความปลอดภัย ของ เนื้อโลหะ ว่าจะไม่มีฉีก หรือระเบิดใส่

ก็จบในเรื่องความปลอดภัยแล้ว ครับ ที่เหลือ ก็ปล่อยไปตามธรรมชาติ ตัวปืนจะยันกลับ
และด้วยแรงต้านของการจับถือ จะดีดขึ้นสูง และจะช่วยผ่อนแรงได้เอง ละครับ

แต่ถ้ามีมือซ้ายช่วยจับประคอง ไม่ให้ลำกล้้องงัดขึ้น ก็จะซ้ำ นัดที่ ๒ ได้เองครับ.

Doc Holliday  ขนาดป่วย ยังยิง ริงโก้ ดาวดิ้น ด้วยลูกซองลำกล้องแฝด ตัดสั้น เหลือ ๑๒ นิ้ว
ทำไม คนคอลูกซอง ในยุคนี้ จะกระทำบ้างไม่ได้ละครับ.  Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2009, 08:06:52 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:13:58 AM »

พี่ สน   ชอบแบบ ซาดิสต์  ที่เล่นลูกแรง
พวกนี้ ใช้ฐานเตี้ย แบบที่พี่ chew บอกไว้
ก็เหลือที่จะพอ
เต็มขวด ทุกนัด   หยุดแบบได้ใจ
ตูมแรก ก็ไม่ต้องดู ผลงาน
รอป้อน ตูมที่สอง..........
    แลบลิ้น

ผมไม่ได้ซาดิสต์ครับ คนเอาลูกปืนยัดใส่มือผมนะซาดิสต์ BB ลูกเบา ๆ  นะไม่เคยตกถึงมือเลย ไม่ 2 2/3 ก็ยัดลูกโดด หรือไม่ก็ ลูก3 นิ้วแม๊กนั่ม แล้วก็ให้เลือกเอาเองว่าจะยิงจากปืนกระบอกไหน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ปล.แล้วก็กรณีที่กำแพงแสนครับที่ สมาชิกท่านหนึ่งจับปืนสูง(ใกล้นกไปหน่อย)ยิงแล้วปืนรูดโดนนกปืนจิกลึกเข้าไปในเนื้อ แผลโบ๋เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 11:25:48 AM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 10:37:42 PM »

คนเอาลูกปืนยัดใส่มือผมนะซาดิสต์ BB ลูกเบา ๆ  นะไม่เคยตกถึงมือเลย

๕๕๕    เป็นอย่างนี้ นี่เอง

แล้ว พี่ บ้าจี้  รับมา ทำมายยยยยยย...........
   ขำก๊าก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
aek n
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 04:18:03 PM »

น่าสนทั้ง ลูกซอง และปืนสั้น ครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์