เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:15:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอCZ452บ้างครับ.  (อ่าน 35626 ครั้ง)
dongdip
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 09:07:51 AM »

นั่งยิงครับไปกัน2คนคนที่ยิงอีกคนเป็นลูกน้องที่บ้านครับ...แกเมาค้างครับ คิก คิก
นั่งยิง ถ้าได้ขนาดนี้ ถือว่าใช้ได้นะครับสำหรับมือใหม่ ต่อไปก็ลองพาดยิง หรือนอนพาดยิง หรือไม่ก็ติดขาทราย กลุ่มคงดีขึ้น ถ้ายังไม่เข้า X จึงค่อยปรับกล้องใหม่ รับรองว่าผลงานดีขึ้นแน่ ๆ .....
sorrachat - รักในหลวง
HS 7 FVZ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 10:46:19 AM »

ดีแล้วครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
ฝึกบ่อยๆ ดีขึ้นแน่นอนครับ

ผึ้งน้อย พเนจร ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
Rabbit14
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 01:14:58 PM »

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้กำลังใจครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอให้อำนาจบุญพระศรีรัตนะตรัย..และสิ่งสรรสิทธิ์ทั้งหลายทั้งปวง
จงดลบัลดาลให้ทุกที่ให้กำลังใจผมRabbit14...จงมีแต่ความสุขสมปราถนา
อยากได้ปืนก็ขอให้ได้....ปืน...อยากได้อะไรก็ขอให้สมหวัง....... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จินตนาการอยู่เหนือเหตุและผลเสมอ.
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 05:08:04 PM »

ฝีมือใช้ได้ครับ ผมว่าแล้วต้องไม่ใช่พาดยิง แต่จากภาพต้องปรับท่ายิงนิดหน่อย แขนลอยแล้วปืนมันจะแกว่งมากต้องใช้พลังงานมากในการควบคุมปืน ควรวางศอกไว้กับเข่าจะลดความผิดพลาดในแนวดิ่งลงบ้าง ผมเองช่วงนี้ก็เริ่มฝึกแบบไม่พาดเพิ่มขึ้นเพราะอยากแข่งลูกเลื่อนยิงเป้าเหล็กบ้างครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 08:09:47 PM »

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้กำลังใจครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอให้อำนาจบุญพระศรีรัตนะตรัย..และสิ่งสรรสิทธิ์ทั้งหลายทั้งปวง
จงดลบัลดาลให้ทุกที่ให้กำลังใจผมRabbit14...จงมีแต่ความสุขสมปราถนา
อยากได้ปืนก็ขอให้ได้....ปืน...อยากได้อะไรก็ขอให้สมหวัง....... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
...ขอบคุณมากครับ ..งั้นผมขอให้ผมได้ เรฯ 700 XCR ซักตัว แบบฟลุ๊ค ๆ ..แล้วกันนะครับ
เอามาทั้งปืนนะครับ ... ลูกอย่างเดียวไม่เอา ...อิ อิ ... ล้อเล่นครับ ขำ ขำ .....................
..ของคุณก็เช่นเดียวกันนะครับ ... คิดถึงสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาเช่นกัน ..เอ๊ะ ปีใหม่แล้วหรอเนี่ย..
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 08:25:49 PM »

...ขอบคุณมากครับ ..งั้นผมขอให้ผมได้ เรฯ 700 XCR ซักตัว แบบฟลุ๊ค ๆ ..แล้วกันนะครับ
เอามาทั้งปืนนะครับ ... ลูกอย่างเดียวไม่เอา ...อิ อิ ... ล้อเล่นครับ ขำ ขำ .....................
..ของคุณก็เช่นเดียวกันนะครับ ... คิดถึงสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาเช่นกัน ..เอ๊ะ ปีใหม่แล้วหรอเนี่ย..
อย่างนั้นผมขอเรฯ 40X แล้วกันขอตัวไม่เอาลูกนะมีแล้ว 555

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 09:36:04 PM »

วันนี้ผมลงไปเอามาแล้วครับ ทีแรกจอง 10/22 ไว้ แต่พอไปดูของจริงไม่ค่อยเข้าตากรรมการ เลยเอา 452 std มาครับ
ไม่ผิดหวังครับ...
ภาพเบลอหน่อย ใช้โทรศัพท์ถ่ายครับ
cm84e
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 06:25:23 AM »

Grin ที่แรกเห็นเป้าทดสอบ ก็อดขำไม่ได้ นึกว่าพาดยิง
แต่พอมารู้ว่านั่งยิง  โอ้แม่เจ้า  สุดยอดครับ เพราะว่าผมยิงไม่เข้าเป้าเลย  453 varmint นี่มันหนักจังเลย
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 08:37:55 AM »

..เอ้า...เอาแล้วไงครับ ..ท่านแสนคำ ยกเลิกโครงการ 10/22 ไปเอา CZ 452 มาอีกท่านแล้ว .. เยี่ยม  เยี่ยม
ว่างๆ ถ้าไปยิงทดสอบ ถ่ายรูปกลุ่มกระสุน รูปปืนชัดๆ มาให้เพื่อนดูบ้างนะครับ ......ยินดีด้วยครับ กับตัวแม่นตัวใหม่
RIO
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:40:05 PM »

หายจัยเร็วไปหรือเป่าครับ
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 10:42:54 PM »

..เอ้า...เอาแล้วไงครับ ..ท่านแสนคำ ยกเลิกโครงการ 10/22 ไปเอา CZ 452 มาอีกท่านแล้ว .. เยี่ยม  เยี่ยม
ว่างๆ ถ้าไปยิงทดสอบ ถ่ายรูปกลุ่มกระสุน รูปปืนชัดๆ มาให้เพื่อนดูบ้างนะครับ ......ยินดีด้วยครับ กับตัวแม่นตัวใหม่

ขอบคุณที่ให้กำลังใจ ตั้งใจไว้แล้วครับว่าจะเอา 10/22 แต่พอไปเจอตัวจริง ผบ.ทบ.ชี้ลงมาชัดๆเลยครับว่า ต้องเป็น 452 เท่านั้น ตอนนี้ก็อาศัยยิงเป้าขวด เป้ากระป๋องครับ 50 เมตรพาดยิงบนรถไถ ไม่พลาดครับ วันหลังได้ไปนครสวรรค์หรือพิษณุโลก จะไปซื้อเป้าปืนยาวมาลองครับ
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:44:56 PM »

มือใหม่ๆ ไกหนักๆ เท่านี้ก็ สุดยอด.....

แล้วพาดแท่นที่ 50 ม. เล็งเป้าเท่าหัวหอม (อย่าเล็งหัวคน Grin Grin)

แล้วท่าน แร็บ14 จะรักมันไปอีกนาน(จนกว่าสายตาจะฝ้าฟาง ขำก๊าก ขำก๊าก)
อาร์ท
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 04:01:01 PM »

ยังดีที่มีปืนฝึกยิง ผมยังไม่มีซักกระบอกเลย
RIO
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 08:21:58 PM »

ใครมีมือฉองขายมั่ง..อยากได้จัง(CZ 452)
Tun Lohitnavee
Sir... Yes Sir !..
Full Member

คะแนน 11

ปิชิ้ววว พ้าววว!!!

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:22:57 PM »

ผมยืนยิงที่ระยะ ๒๕ ม.ครับ เล็งนานๆมือและแขนเริ่มสั่น แต่ก็โอเคครับ โดน

เป้ากระดาษรูปคน เน้นหัวกับลำตัว ฝึกไว้จะได้แม่นๆครับ

หายใจเข้า หายใจออก หายใจเข้า และก็หายใจออก แล้วก็ยิง!!! สนุกครับ

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์