เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 12:51:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ีUZI ERAWAN 9 มม.กระบอกแรกดีไหม  (อ่าน 8262 ครั้ง)
marine49 "รักในหลวง"
*-*จงเดินไปในที่ๆเป็นตัวตนของเราอย่าให้เงินเปลี่ยนเรา*-*
Jr. Member
**

คะแนน 1

สไนเปอร์นักรบผู้ปิดทองหลังพระ

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 07:49:27 PM »

อยาารู้ว่าราคาเท่าไรแล้วจะคุมค่าไหน
ในความรู้สึกแต่ละคนเ็ป็นอย่างไร
ช่วยตอบด้วยนะอยากรู้มากๆๆ(คอบคุณครับ)

*-*ได้เป็นนาวิกโยธินซั้กครั้งไซจักฝังหฤทัยจนวายปาน*-*
                   *ข้าจะสู้เพื่อชาติจนตัวตาย*
ประเทศไทยเป็นไทอยู่ได้จนมาถึงตัวเราคนหนึ่งนี้
เพราะบรรพบุรุษของเรา เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิต และความลำบากยากเข็น
เข้าแลกไว้ เราต้องรักชาติ เราต้องสระชีพเพื่อชาติ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 07:54:18 PM »

ชื่อยี่ห้อดูดีนะ  ....  แต่มันไม่อยู่ในความรู้สึกอยากได้ของผมเลย (เฉพาะผมนะครับ)

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:02:33 PM »

ระวังให้จงหนักกับร้านที่ขายปืนยี่ห้อนี้.....เราเตือนคุณแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:03:20 PM »

ราคาตอนนี้ไม่รู้พุ่งไปเท่าไรแล้ว จริงๆแล้วก็เป็นปืนดีกระบอกนึง แต่ไม่ได้ดีเลิศประเสริฐศรีอย่างที่ร้านค้าโฆษณา
ประเภทว่าเป็นเหล็กจากดวงจันทร์เอาไปหล่อขึ้นรูปที่ดาวอังคาร ลำกล้องทนทันพิเศษเพราะใช้เหล็กจากดาวพลูโต
เสียดสีชั้นบรรยากาศเป็นล้านองศาเลยทนต่อการยิงลูกกระสุนหัวเพชรของสุลต่านได้ อะไรทำนองนั้นล่ะครับ

uzi (เรียกตามชื่อที่ร้านปืนอยากเรียก)เป็นดีไม่ได้ต่างไปจากปืนเหล็กอย่างCZหรือปืนเหล็กยี่ห้ออื่นๆ
แต่ราคานี่ซิ โดนร้านปืนซึ่งเป็นตัวแทนจำหน่ายmakeราคาซะเว่อร์เกินไป ทำให้คนไทยไม่นิยม และก็ทำให้อะไหล่ต่างๆหายาก

ในมุมของผมน๊ะครับ คิดว่าพี่ใจเย็นๆ ค่อยๆเลือกครับ ปืนมีหลายรุ่นหลายยี่ห้อให้เราเลือก เดินเข้าร้านปืนหลายๆร้าน
คุยกับพี่ๆเพื่อนๆในเวปเมื่อสงสัย หรือsearchหาข้อมูลก่อนแล้วค่อยตั้งกระทู้ถาม แล้วพี่ก็จะได้ปืนดีที่เหมาะสมกับตัวเองครับ  Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:04:22 PM »

ศึกษาข้อมูลของเรื่องปืนดีๆครับจะรู้ว่าปืนอะไรมันปั่นปืนอะไรราคาเหมาะสม UZI ERAWANน่าจะมีขายที่เดียวในโลกซื้อแล้วซื้อเลยขายต่อยากส์ เวลาไปยิงสนามแล้วคนยิงข้างๆที่รู้เรื่องปืนเขาจะ คิก คิก คิก คิก คิก คิกได้ ปืนตัวนี้มีพื้นฐานมาจากซีแซด ปรกติจะเรียกเบบี้ อีเกิ้ลซึ่งเมืองนอกขายอยู่ที่500เหรียญ ลองดูครับ

http://www.impactguns.com/store/hg_semi.html
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:25:21 PM »

ถ้าเป็นผม 9 มม.กระบอกแรกคงไม่ต่ำกว่า HK หรือ Sig Sauer ครับ

ถ้าหาไม่ได้จริง ๆ เอา CZ 75B ก็ยังได้ ... Grin Grin Grin

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:27:05 PM »

เคยสัมผัสมาแล้ว ด้ามจับไม่ถนัดเลย สำหรับฝ่ามือผม บอกไม่ถูกครับ  Cry

แต่ถ้าสมมุติ ผมมีงบถึงขนาดซื้อปืนรุ่นดังกล่าวได้ ผมขอไปเลือก สมิธฯ 5906 ดีกว่า  ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:31:29 PM »

หาซื้อปืนขนาด 9 มม. ที่เกรดสูงกว่าเช่น HK SIG Walther ดีกว่าครับ............... ถ้าจะหาปืนเกรดเดียวกันแต่ถูกกว่ามาก ก็ Glock CZ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2009, 09:58:31 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:32:47 PM »

ไม่ดีครับ ถ้าเป็นกระบอกแรก Grin อิอิๆ แล้วคุณจะเชื่อพวกเราหรือเปล่า Huh Grin Grin
Minton
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:34:18 PM »

ถ้าต่อได้ต่ำกว่า 90k เอาเลยครับ ร้านที่พี่ๆเขาพูดถึงกัน
pm บอกผมด้วย Grin

จากภูผา ถึงทะเล
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:39:54 PM »

ปืนดีแต่ราคาโหดร้าย เลือกอย่างอื่นดีกว่า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ti74
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:50:29 PM »

ขึ้นลำยากไปนิด พื้นที่ในการจับสไลด์มีน้อยครับ 
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 09:53:40 PM »

ถ้าชอบทรง  และระบบไป CZ  ดีกว่าครับ

เป็นต้นขั้วของ uzi   แล้วชอบตรงใหน่แต่งเพิ่มได้
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:06:02 PM »

ลองมองยี่ห้ออื่นดูก่อนไม่ดีหรือครับ? คนเราแค่จิ้งจกทักยังต้องหันไปมอง
แต่นี่คนหลายๆคนทักท้วงขนาดนี้
ท่านไม่เอะใจบ้างหรือครับว่าเพราะอะไร

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:06:17 PM »

หลังจากที่ศึกษาข้อมูลและ รองยิง cz75B,glock19,cougar 8000 F ผมเลือก cougar 8000 เป็นปืนกระบอกแรก เพราะผมไม่ชอบปืนโครงโพลิเมอร์ ชอบพวกโครงเหล็กหรืออัลลอย์มากกว่า ในส่วนตัวผมว่า cougar 8000 งานเนียนกว่า cz75B ครับ แถมประหยัดเงินอีกด้วย

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์