เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 12:28:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ีUZI ERAWAN 9 มม.กระบอกแรกดีไหม  (อ่าน 8245 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:25:19 PM »

เขาเตือนคุณแล้วววว ไหว้ ไหว้

มีอะไรให้เลือกมากกว่าที่คุูณคิด กับปืนกระบอกแรก

Grin Grin Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:47:29 PM »

เชื่อเถอะครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:41:49 PM »

อย่าไปหลงคารมร้านนะครับ... ราคาของเจ้าตัวนี้ในบ้านเรา... ซื้อปืนระดับเดียวกันได้สองหรืออาจจะถึงสามกระบอก...
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 01:04:10 AM »

พี่ๆห้ามมาเยอะแล้ว
คงเริ่มคิดว่างั้นจะเอาตัวไหนดี
เลยเอามาเป็นตัวเลือก (ที่ผมแอบเชียร์ครับ Grin )

เวอร์ชั่นพลาสติก
S&W MP9

HK P30

เทียบกันให้ดูด้วย เอ้า...............

เวอร์ชั่นเหล็ก

CZ 75compact

sig 229

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 08:52:22 AM »

จขกท. ไปไหนแล้ว สงสัยไปซื้อปืนแล้วมั้ง Smiley Smiley
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 09:00:35 AM »

ถ้าราคาไม่โคตรแพงก็เล่นได้ครับ....แต่ที่เห็นส่วนใหญ่ที่ถอยมาราคาโคตรแพง   ไม่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปนะครับ   คิดๆดูให้ดี
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 09:47:34 AM »

ปืนก็ไม่เลวนักหรอกครับในสายตาผม

แต่ไม่รู้ทำไม ผมมักมองคนที่ใช้ปืนยี่ห้อนี้ในประเทศไทยแปลกๆ javascript:void(0);

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 06:41:52 PM »

อยาารู้ว่าราคาเท่าไรแล้วจะคุมค่าไหน
ในความรู้สึกแต่ละคนเ็ป็นอย่างไร
ช่วยตอบด้วยนะอยากรู้มากๆๆ(คอบคุณครับ)

[/quote
ส่วนใหญ่ เค้าจะบอกราคาแพง ซึ่งจริง ๆ ของซื้อของขาย เขามีสิทธิจะขายแพงเท่าไหร่ก็ได้ ถ้าคนซื้อ พอใจจะซื้อ
(ก็มีตังค์อ่ะ จะทำไม) ผมก็เห็นคนซื้อกันไปหลายคน
แต่ปืนนี้ มีปืนหน้าตาเหมือนๆกัน เป็นต้นตำหรับเสียด้วยซ้ำ แต่ราคาถูกกว่า มีอีกมากมาย

จะคุ้มค่าไหม  พวกเราส่วนใหญ่ เห็นปืนอื่นราคาถูกกว่ากันเกือกครึ่ง พวกเราก็มักจะคิดว่าไม่คุ้ม เพราะซื้อแบบอื่น ก็คุณภาพเหมือนกัน

ในความรู้สึกของแต่ละคนเป็นอย่างไร ความรู้สึกเรื่องการใช้ ไม่รู้ รู้แต่ว่าทุกคน ในนี้ รู้สึกไม่อยากให้ท่านซื้อ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 07:41:00 PM »

น่าจะมองตัวอื่นนะ...ถูกกว่าด้วยครับ.

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 08:47:51 PM »

ผมว่าเจ้าของกระทู้ซื้อแล้ว   แล้วค่อยมาถามแน่เลย   คนส่วนใหญ่เป็นแบบนี้.............. เศร้า

อนึ่ง  ถ้าซื้อจากร้านที่ชื่อเดียวกับรุ่นปืนนั้น    คนขายจะบอกด้วยว่า  ปืนรุ่นนี้เป็นเกลียวพิเศษ  เกลียวปืนกล  ลำกล้องก็ใช้ของปืนกลอูซี่......ใครเชื่อก็...... หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2009, 08:49:25 PM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:01:55 AM »

ถ้าซื้อปืนมาแล้วก็ต้องขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน   แต่ถ้ายังไม่ได้ซื้อผมก็ดีใจด้วย เพราะจากการถามในกระทู้นี้  ผมหวังว่าคุณคงจะตาสว่างขึ้น  Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:42:36 AM »

เท่าที่เคยแค่ลองจับดู ผมมีความรู้สึกว่ามันเหมาะกับมือผมมากกว่าซีแซด คือเหมือนว่าสัดส่วนมันพอดีกัน และชอบน้ำหนักตัวปืนด้วย หนักดีตามราคา แต่ก็ไม่ได้เลือกเพราะคิดว่าแพงเกินไปครับสำหรับตัวเอง

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 08:13:26 AM »

UZI ERAWAN 9 มม. ไม่มีในสารระบบเว็บ www.magnumresearch.com น่ะครับ

ลองหาดูร้านอื่นๆก็ได้ครับ ถ้าร้านอื่นมีแนะนำให้เปรียบเทียบราคาครับ

ถ้าชอบทรงแบบนี้คุณภาพดีๆก็มี Tanfoglio ของ Italy ครับ งานสวยก่วา CZ

Tanfoglio TZ-75 9mm Hard Chrome

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 08:19:54 AM »

UZI ERAWAN 9 มม. ไม่มีในสารระบบเว็บ www.magnumresearch.com น่ะครับ

ลองหาดูร้านอื่นๆก็ได้ครับ ถ้าร้านอื่นมีแนะนำให้เปรียบเทียบราคาครับ

ถ้าชอบทรงแบบนี้คุณภาพดีๆก็มี Tanfoglio ของ Italy ครับ งานสวยก่วา CZ

Tanfoglio TZ-75 9mm Hard Chrome

สวยงามครับ  ดูงานดีมาก ๆ เลย
marine49 "รักในหลวง"
*-*จงเดินไปในที่ๆเป็นตัวตนของเราอย่าให้เงินเปลี่ยนเรา*-*
Jr. Member
**

คะแนน 1

สไนเปอร์นักรบผู้ปิดทองหลังพระ

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:20:00 PM »

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
จริงๆแล้วผมไม่ได้ซื้อปืนกระบอกนี้หลอกครับ
ผมแค่อยากทราบความรู้สึกของหลายๆคนครับ(ขอบคุณครับ)

*-*ได้เป็นนาวิกโยธินซั้กครั้งไซจักฝังหฤทัยจนวายปาน*-*
                   *ข้าจะสู้เพื่อชาติจนตัวตาย*
ประเทศไทยเป็นไทอยู่ได้จนมาถึงตัวเราคนหนึ่งนี้
เพราะบรรพบุรุษของเรา เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิต และความลำบากยากเข็น
เข้าแลกไว้ เราต้องรักชาติ เราต้องสระชีพเพื่อชาติ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์