เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:24:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนชุดไก ของ M 36 2นิ้ว จะได้หรือไม่  (อ่าน 1425 ครั้ง)
kruwit
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 10:37:02 AM »

ผมรู้สึกว่าไกเดิมมันหนักไป(แบบสปริง) เลยเอาไปให้คลีนิคปืนในจังหวัด ปรับแต่งให้ แต่พอยิงแบบดับเบิ้ลแล้วตอนปล่อยไกคืน มันฝืดๆ แต่ก็ยัง(คิดว่า)หนักเหมือนเดิม พอดีได้ลองของน้องคนหนึ่ง M 60 2นิ้วเหมือนกันนำหนักนุ่มนวลเหมาะกับมือมาก เขาบอกว่าเปลี่ยนชุดสปริง ของ wolf(ถูก ?) ผมก็อยากเปลี่ยนบ้าง ไม่ทราบว่าดีหรือไม่ หากจะเปลี่ยนควรทำอย่างไรครับ
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:00:53 AM »

เคยเปลี่ยนเหมือนกันครับ ของวูฟระวังของในนี้แต่ราคาเท่าของวูฟครับ สีสปริงจะขาวๆวาวๆ สปริงของนอกจะดำๆเขียวๆ  ผมโดนมาแล้ว M60 โครง J ตัวละ 500 บาท สปริงที่ต้องเปลี่ยนมีสปริงคืนไกกับสปริงนกสับครับ สปริงวูฟ เป็นสปริงแต่งครับ โดยมากจะขายเป็นชุด 2 ตัว สปริงนกสับนุ่มๆก็ประมาณ 12 ปอนด์ สปริงไก 10 ปอนด์ แค่นี้ก็ระวังสับแตกไม่ทุกนัดครับ สปริงคืนไกมักต้องตัดเพราะจะยาวเกินเหตุ ผมหมกมุ่นอยู่หลายเดือน ได้ปืนไกนุ่มแต่สับไม่ค่อยแตก  ยิง 20 นัดจะไม่แตก 2 นัด   สุดท้ายหอบปืนไปหาช่างสุพล ขอซื้อสปริงมือ 2 ชุดติดปืนรุ่นนี้ เพราะของเก่าตัดเสียไปแล้ว และฝึกตัวเองให้คุ้นเคยจึงจบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2005, 11:04:18 AM โดย เจมส์ » บันทึกการเข้า
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:25:27 AM »

ผมว่าไม่น่า จะแต่งอะไรนะครับ  เพราะมันไม่ค่อยต้องการความละเอียดเท่าไร เวลาใช้งานคงไม่เกิน 3 เมตร หวังผล ขอให้ชัวร์ไว้ก่อนดีก่อนครับ

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 12:11:33 PM »

เดิมๆดีที่สุดครับ
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 12:19:17 PM »

ของเดิมยิงซ้อมบ่อยๆก็นิ่มเองครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 12:23:00 PM »

จากอาการที่บอกว่า "ตอนคืนไกมันฝืดๆ"  สปริงคืนไกตัวเดิมคงถูกตัดไปแล้วละครับ  ถ้าตัดมากไปไกคืนไม่สุดจะมีปัญหาเวลายิงดับเบิลครับ  คือเหนี่ยวไกแล้ว "วืด" ปืนไม่ทำงาน  เปลี่ยนสปริงคืนไกรักษาอาการนี้ก่อนนะครับ  จะซื้อชุดของวูล์ฟ มาแล้วใช้เฉพาะสปริงไกก็ได้  ส่วนสปริงนกนั้น ถ้าเปลี่ยนแล้วไกนุ่มแต่สับแตกบ้างไม่แตกบ้างก็ใช้ของเดิมดีกว่า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 01:00:47 PM »

สปริงของเก่า ลองหาดูตามร้าน ซ่อมปืน นะครับ อาจมีลูกค้า่ ขายทิ้งไว้บ้าง
ส่วนตัวแล้ว ปืนลูกโม่ สมิธ ผมชอบไกเดิมๆ ที่สุด ฝึกหัดเหนี่ยวไกให้คุ้น กลไกก็จะสึก จนลื่นเอง ล้างครอบสกปรกเก่าออก หล่อลื่นน้ำมัน ผมว่าสุดยอดแล้วนะ

....ตามล่า...อีตอแหล
kruwit
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 03:23:50 PM »

ผมเห็นช่างเอาสปริงไกออกมาเจียรออกนิดหนึ่ง ช่างบอกทำได้แค่นี้ละ มากกว่านี้ไม่ดี ผมไปลองยิงตอนดับเบิลเป็นแบบ
ที่ท่าน panisuan บอกนั่นละครับ เลยหงุดหงิดไม่นึกว่าจะมีผลข้างเคียงมากอย่างนี้ ตอนนี้เริ่มเสียดายความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของตนเองมากขึ้แล้วครับ  ผมควรเปลี่ยนเฉพาะสปริงไกอย่างเดียว ของวูฟ ดีกว่า(หาซื้อได้ที่ไหนครับผมอยูที่ แพร่ สั่งทาง พกง. ร้านไหนได้บ้าง) หรือหากหาของเดิมที่ร้านซ่อมใน กทม. ร้านใดมีบ้างครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 03:29:56 PM »

ร้านธง... ร้านไกอาร์ม... ร้านกันแอนด์กายส์...

นายสมชายเป็นแฟนร้านธงครับ...
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 03:40:38 PM »

ของเดิมดีอยู่แล้วครับ อย่าไปเปลี่ยนเลย ฝึกใช้ให้คุ้นเคยกับมันดีกว่านะครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 03:58:16 PM »

ร้านสุพลการช่างมีของแท้ (เก่า) ครับลองโทรไปคุย 022263768  กันแอนด์กายส์ก็มีครับของวูฟ ต้องเน้นนะครับว่า วูฟแท้ ไม่เอาวาฟ หรือแวฟ
kruwit
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 08:42:21 PM »

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ร้านกันแอนด์กายรับทาง พกง.ป่าวครับ
               แต่ผมพยายามทำความคุ้นเคยของทีเป็นอยู่ตอนนี้ก่อนตามคำแนะนำนะครับ หรือว่าใครมีของเก่าอยากจะเมตตาแปรเป็นธาตุเงินให้คนไม่รู้อย่างผมได้บ้าง จะยินดีมากนะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์