เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:28:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BerettaPX4 mod. G กับ mod. D มันต่างกันยังไงครับผู้รู้ช่วยที่ครับ  (อ่าน 1446 ครั้ง)
off370 ยิงก่อนถามที่หลัง
Jr. Member
**

คะแนน 44

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 08:49:01 PM »

BerettaPX4 mod.  G กับ mod. D มันต่างกันยังไงครับผู้รู้ช่วยที่ครับ
พร้อมระบบการทำงานด้วยนะครับ และเซบ ด้วยนะครับ  ขอบคุนมากๆๆๆ
เลย ปล.ตำรวจน้อย 
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 09:37:45 AM »

http://www.px4storm.com/index.aspx?m=53&did=48

http://www.beretta.it/Pistole-e-Carabine/Difesa/Full/Px4-Storm-Type-F/index.aspx?m=82&f=2&id=810

ลองดูที่ลิงค์ด้านบนนะครับ

และก็ศึกษาเรื่อง PX4 ที่นั่นได้เลย

Type F
Double/single action. Ambidextrous manual safety on the slide with hammer decocking function, automatic firing pin block safety.

Type G
Double/single action. Ambidextrous manual lever on the slide with hammer decocking function with the return of the lever to the firing position, automatic firing pin block safety.

Type D
Double action only. Without manual safety/hammer de-cocking lever. The spur less hammer, after each shot, returns to the de-cocked position. Automatic firing pin block safety.

Jr. Member
**

คะแนน 44

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 11:28:52 PM »

BerettaPX4  mod. D มันมีนกปืน รึเป่าครับ พี่ Nok.  ช่วยตอบที่
woody1
Blood is honest
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

Blood is honest

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 08:08:14 AM »

รอฟังอยู่

E27EQH  ^_^
Jr. Member
**

คะแนน 44

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 07:49:46 PM »

เซียนปืนไปไหนกันหมดตครับพี่น้อง
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:14:25 PM »

เซียนปืนไปไหนกันหมดตครับพี่น้อง

ผมไม่ใช่เซียน เลยไม่กล้าตอบ แต่เห็นคุณเขียนมาถาม 2 เวปแล้ว
เลยต้องขอแอบๆมาตอบว่า

เบเร็ตต้า PX4 ไม่ว่าจะรุ่นไหน ใช้ระบบนกสับทั้งนั้น ไม่ใช่ระบบเข็มพุ่งแบบกล็อก

แต่คุณจะพบว่า ในบรรดารูปภาพที่พี่ๆเค้าลิ้งไว้ให้คุณดู และที่คุณไปค้นหาเอาเองนั้น

มีทั้งแบบมีหงอนนกโผล่มาให้เห็นและมีทั้งแบบปาดซ่อนรูป ก็ตาม.....อันนี้คุณพิจารณาดูเอาเองได้

คราวนี้มาว่าที่ปืนสวัสดิการ รุ่นที่เอามาขายกันนั้นเป็นรุ่นมีคันเซฟตรงหัวสไลด์ครับ...

ระบบภายในเหมือนกันทั้งหมด คือลำกล้องหมุนบิดตัว ปลดและขัดกลอนครับ......

เวลาคุณไปดูปืนที่ สน.อส.คุณก็ดูด้วยว่า เขาเอารุ่นมีคันเซฟมาจำหน่ายใช่หรือไม่ แล้วจองให้ถูกรุ่น

ระบุให้ชัดเจนในใบจองไปเลยว่า เอารุ่นมีคันเซฟที่หัวสไลด์นะ จะได้ไม่พลาด เว้นแต่คุณจะต้องการรุ่นไม่มีคันเซฟ

ก็ต้องดูว่า สวัสดิการเขาเอาเข้ามาระบบนี้หรือเปล่า อันนี้ผมไม่แน่ใจ แต่คุณไปติดตามดูในกระทู้ปืนสวัสดิการเอานะครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:51:47 PM »

BerettaPX4 mod.  G กับ mod. D มันต่างกันยังไงครับผู้รู้ช่วยที่ครับ
พร้อมระบบการทำงานด้วยนะครับ และเซบ ด้วยนะครับ  ขอบคุนมากๆๆๆ
เลย ปล.ตำรวจน้อย 

Beretta PX4 มีระบบลั่นไกอยู่ 4 แบบ ครับ

แบบแรก F คือ ระบบ ชิงเกิล/ดับเบิล มีคันเซฟ เหมือนกับ รุ่น 92 กับ คูการ์

แบบที่สอง G  คือ ระบบ ชิงเกิล/ดับเบิล มีคันลดนก

แบบที่สาม D คือ ระบบ ดับเบิลโอนลี่

และแบบที่สี่ C คือ ระบบ ดับเบิลโอนลี่ แต่ ลดน้ำหนักไกทำให้ช่วงลากไกสั้นลง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2009, 10:56:08 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
หน้า: [1]
  พิมพ์