เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 12:22:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ(นอกเรื่องปืน)"  (อ่าน 1194 ครั้ง)
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:43:46 AM »

..ขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ พี่ๆเพื่อนๆทั้งหลาย ท่านใดที่ทำงานหรือว่ารู้จักคนที่ทำงานเกี่ยวกับเรื่องของอลูมินา(เป็นตัวที่ใช้ทำถ้วยรองสายไฟฟ้าแรงสูง สังเกตุดูตามเสาไฟ ถ้วยตัวนั้นแหละ คือที่ทำมาจากอลูมินา) ผมอยากจะได้แต่ไม่ใช่เป็นถ้วย อยากจะได้เป็นแผ่นบางๆหนาไม่เิกน1mm เพื่อจะเอามาสร้างแผ่นรองอิเลคโทรด เพื่องสร้างพลาสมาความดันบรรยากาศในงานวิทยานิพนธ์ ผมถ้ามีตัวนี้รับรอง ผมน่าจะจบ รบกวนด้วยครับ พี่ๆที่ทำงานเกี่ยวกับโรงงานพวกนี้ หรือเป็นวิศวะกรในการไฟฟ้าฝ่ายผลิต หรืออื่นๆ ถ้าได้หรือแนะนำให้เป็นแนวทาง ชาตินี้จะไม่ลืมบุญคุณเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 12:36:00 PM »

ช่วยยกให้อีกแรง ถึงไม่มีให้แต่อย่างน้อยคงได้บุญเล็กๆน้อยนะครับ . อิ  อิ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 01:12:02 PM »

ตัวนั้นเป็นพวกเซรามิคครับ ถ้าคุณครูต้องการใช้งานฉนวนทนกระแสสูงๆและความหนาไม่มาก เปลี่ยนไปใช้พวกใยหินคล้ายกับที่เห็นในเตารีด น่าจะหางายกว่าครับ

ลองโพสท์ถามที่ โต๊ะหว้ากอ คุณช่างไฟน่าจะให้คำแนะนำได้ดี(กวนๆนิดแต่ใจดี) หรือไม่ก็ลองถามที่ Tech exchange ในพันทิพย์ มีหลายๆคนที่เก่งเรื่องไฟฟ้า-อิเลคทรอนิคส์ครับ  Grin
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 01:17:47 PM »

Cheesy Cheesyยกอีกแรงครับ Cheesy Cheesy

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 01:20:43 PM »

บางขนาดนั้นหายากนะครับแต่จะลองช่วยหาดู Grin
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 01:26:27 PM »

ลองโทรไปถามที่ บ.อาเชี่ยน อินซูเลเตอร์ ดูครับเนื่องจากเขาทำตัวพวกนี้อยู่
http://www.asianinsulators.com
สำนักงานอยู่แถวปากทางเข้าถนนสวนสยาม ส่วนโรงงานตอนนี้ย้ายไปอยู่สระบุรีแล้วครับ
ลองติดต่อกับฝ่ายวิศวกรรม (โรงงาน) ครับ คิดว่าเขาคงให้รายละเอียดได้เยอะ Cheesy

A life without a friend is a life without a sun.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 01:58:18 PM »

GOOD UP CO., LTD.
บริษัท กู๊ดอัพ จำกัด
28 MOO 1 SOI PHAHOLYOTHIN 109 PRACHATIPAT THANYABURI PATHUMTHANI THAILAND 12130
ลองติดต่อดูนะครับ น่าจะรับทำตามออเดอร์
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 02:07:07 PM »

ช่วยยกให้อีกแรง ถึงไม่มีให้แต่อย่างน้อยคงได้บุญเล็กๆน้อยนะครับ . อิ อิ

ช่วยยกด้วยอีกแรง เผื่อได้มีบุญกับคนอื่นเค้าบ้าง...
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 04:54:57 PM »

..กราบขอบพระคุณมากๆครับ ขอบุญที่ท่านแจ้งมาทุกๆท่านจงดลบันดาลให้นายทะเบียนออกใบอนุญาตทุกๆขนาดที่ท่านขอก็แล้วกัน ขอบคุณจริงๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน(ซึ่งในน้ำใจ)..
หน้า: [1]
  พิมพ์