เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:23:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอข่าวปืนสวัสดิการมาครับ  (อ่าน 3156 ครั้ง)
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 06:32:36 PM »

ไปเจอข่าวมาลองอ่านดูนะครับ ไม่ทราบว่าอนาคต จะมีผลกระทบ หรือเปล่า...ตามลิ้งค์นี้เลยครับ
http://www.matichon.co.th/prachachat/prachachat_detail.php?s_tag=02pol02250552&day=2009-05-25&sectionid=0202
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 06:43:37 PM »

เอาอีกแล้ว....เล่นข่าวปืนโครงการแบบนี้....อาจจะทำให้ท่านที่จองไว้อดได้ปืนก็เป็นได้ครับ

rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 07:08:17 PM »

ผมอ่านประโยคนึงแล้วทำให้ได้แนวคิดครับสำหรับประโยคนี้ " มีการสั่งซื้อปืนสั้นจำนวน 2 แสนกระบอกเข้ามาให้กับเจ้าหน้าที่ของรัฐ 4 ล้านคน ในขณะที่ร้านปืนทั้งประเทศสั่งเข้ามาขายประชาชน 65 ล้านคนเพียงปีละ 10,110 กระบอกเท่านั้น"    น่าคิดมากครับ

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 07:19:36 PM »

หลงรัก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 10:01:31 PM »

ผมอ่านประโยคนึงแล้วทำให้ได้แนวคิดครับสำหรับประโยคนี้ " มีการสั่งซื้อปืนสั้นจำนวน 2 แสนกระบอกเข้ามาให้กับเจ้าหน้าที่ของรัฐ 4 ล้านคน ในขณะที่ร้านปืนทั้งประเทศสั่งเข้ามาขายประชาชน 65 ล้านคนเพียงปีละ 10,110 กระบอกเท่านั้น"    น่าคิดมากครับ

จากที่ท่านrambo1thว่าประโยคนี้"น่าคิด" ผมว่าท่านrambo1thเป็นคน"น่านับถือ"ครับ  ไหว้
แต่ก็ไม่รู้ว่าคนถืออำนาจในมือจะ"ได้คิด-คิดได้-คิดเป็น" บ้างรึเปล่า  เยาะเย้ย 

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 10:32:41 PM »

Grinขอบคุณครับ

S76C+,C++
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 02:59:07 PM »

แล้วเจ้าหน้าที่ได้สร้างความอุ่นใจให้กับประชาชนทั้ง65ล้านคนได้พึงพอใจแล้วหรือยังครับ?
ที่ต้องขวนขวายหาปืนพกมาใช้ทุกวันนี้ เพราะผมไม่มั่นใจครับว่าเจ้าหน้าที่จะให้ความคุ้มครองชีวิตและทรัพย์สินของผมได้
     หมู่บ้านผม อยู่ในเขตเทศบาลนครแท้ๆ แต่เป็นรอยต่อเขต อบต.อื่น
แค่เส้นสถานีรถไฟบ้านม้า-เรือนจำกลาง-เกษตรหันตรา กลางคืนเปลี่ยวมาก มีเหตุจี้ ปล้น วิ่งราวทรัพย์ประจำแถวนี้
การเดินทางในเส้นทางนี้ตอนกลางคืนจึงค่อนข้างเสี่ยง ตำรวจได้แค่ตั้งด่านหลังเกิดเหตุที่จุดนั้นในวันรุ่งขึ้น
โจรมันไปถึงใหนต่อใหนแล้ว คงย้อนกลับมาให้จับหรอก ไฟตั้งด่านสังเกตุเห็นได้จากระยะไกล
     หากเห็นความสำคัญต่อชีวิตของคนสี่ล้านคนมากกว่าคนหกสิบห้าล้านคน ก็ทบทวนได้ใหม่นะครับ
ผมคนหนึ่งไม่เชื่อคำพูดของใครบางคนที่พูดว่า ปืนอยู่ในมือใคร คนนั้นมีแนวโน้มจะเป็นโจรผู้ร้าย
แล้วไอ้คนนั้น เดี๋ยวนี้แต่แม้แผ่นดินจะซุกหัว ยังหายากเลยตอนนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2009, 03:21:07 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
manokeรักในหลวง
Full Member

คะแนน 23

กัมมุนา วัตตี โลโก

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 03:02:49 PM »

เห็นด้วยครับ

แล้วเจ้าหน้าที่ได้สร้างความอุ่นใจให้กับประชาชนทั้ง65ล้านคนได้พึงพอใจแล้วหรือยังครับ?
ที่ต้องขวนขวายหาปืนพกมาใช้ทุกวันนี้ เพราะผมไม่มั่นใจครับว่าเจ้าหน้าที่จะให้ความคุ้มครองชีวิตและทรัพย์สินของผมได้
     หมู่บ้านผม อยู่ในเขตเทศบาลนครแท้ๆ แต่เป็นรอยต่อเขต อบต.อื่น
แค่เส้นสถานีรถไฟบ้านม้า-เรือนจำกลาง-เกษตรหันตรา กลางคืนเปลี่ยวมาก มีเหตุจี้ ปล้น วิ่งราวทรัพย์ประจำแถวนี้
การเดินทางในเส้นทางนี้ตอนกลางคืนจึงค่อนข้างเสี่ยง ตำรวจได้แค่ตั้งด่านหลังเกิดเหตุที่จุดนั้นในวันรุ่งขึ้น
โจรมันไปถึงใหนต่อใหนแล้ว คงย้อนกลับมาให้จับหรอก ไฟตั้งด่านสังเกตุเห็นได้จากระยะไกล
     หากเห็นความสำคัญต่อชีวิตของคนสี่ล้านคนมากกว่าคนหกสิบห้าล้านคน ก็ทบทวนได้ใหม่นะครับ
ผมคนหนึ่งไม่เชื่อคำพูดของใครบางคนที่พูดว่า ปืนอยู่ในมือใคร คนนั้นมีแนวโน้มจะเป็นโจรผู้ร้าย
แล้วไอ้คนนั้น เดี๋ยวแต่แม้แผ่นดินจะซุกหัว ยังหายากเลยตอนนี้

เห็นด้วยครับ เยี่ยม

กลฺยาณการี กลฺยาณํ ปาปการี จ ปาปกํ
อันบุคคลใดสร้างกรรมดี ความดีนั้นจะตามสนอง
หากสร้างกรรมชั่ว ความชั่วก็ย่อมสนองเช่นเดียวกัน
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 03:40:04 PM »

เศร้า

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 03:46:17 PM »

หลงรัก ผมเห็นด้วยที่มหาดไทยอนุมัติ 200,000 กระบอก (ได้หัวคิวไปเท่าไหร่ไม่รู้ แต่ก็ช่างเถอะ) ให้ข้าราชการมีปืนที่ถูกกฎหมาย มีคุณภาพ ตรวจสอบได้ เพราะทุกวันนี้ปืนเถื่อน มีเยอะมาก(กล๊อค 26 ราคา 25,000 บาท ใหม่ซิงๆๆ บอกว่าขึ้นมาจากเรือ)

อบต.ไผ่โทน หมู่ 2 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 03:51:06 PM »

ข่าว ดีมีสาระ + 1 ครับ
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 04:21:20 PM »

นี่แหละครับประเทศไทย พ.ศ.นี้
Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 04:28:42 PM »

ผมยอมให้คนเซ็น(มหาดไทย) เพิ่มอีก6500- ดีกว่าให้ร้านปืนโก่งราคาเพิ่มเกือบแสน จริงแมะ หลงรัก หลงรัก
zumphol
Newbie
*

คะแนน 5

-ล่อเป้า-

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 04:50:51 PM »

คุณ Theruk อยู่แถวไหนเหรอครับ ผมผ่านเส้นทางนี้ทุกวัน
กลางคืนหลังสองทุ่มแล้วไม่น่าผ่าน อันตรายมาก ๆ
ที่อยากจะซื้อปืนเพราะเหตุผลนี้หละครับ
ไฟถนนก็ไม่มี กลางคืนมืดมาก เส้นทางนี้เป็นเส้นทางอาชญากรรม
จี้ ปล้น ฉุดไปข่มขืน ที่เป็นข่าวดังเมื่อปีที่แล้ว
หรืออุ้มจากที่อื่นมาฆ่า เหตุเช่นนี้เกิดบ่อยมาก เมื่อไหร่เจ้าหน้าที่บ้านเมืองจะให้ความสำคัญ
วันๆ เห็นแต่ตั้งด่านจับหมวกกันน๊อก ใบขับขี่
ปลงครับ  ไหว้
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 05:22:33 PM »

ชนชั้นใดเขียนกฏหมาย      ชนกลุ่มใดขีดเขี่ยกติกา      มันก็ทำเพื่อผลประโยชน์ของชนกลุ่มนั้นๆ  แหละครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์