เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:28:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมิธ ลูกโม่ .38 , วอลเธอร์ PPK/s , บาเร็ตต้า 21A เลือกตัวไหนดีคะ  (อ่าน 57415 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 07:21:47 PM »

ถ้าตกลงปลงใจกับ 2 นิ้วแล้วก็เอา M 60 หรือบอร์ดีการ์ดครับ ตัวเลือกอื่น ๆ ก็เช่น รูเกอร์ 2 นิ้ว หรือไม่ก็โคลดีเทคทีฟ หรือไม่ก็เทารัส 2 นิ้ว รุ่นใหม่ ๆ ครับ
จากข้อมูลที่ให้ขนาด พก G19 แล้วยังรับกับ นน.ได้นี่ผมก็ว่าตามที่พี่yod ว่าครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
icu.45
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:30:55 PM »

.38  10 นัดครับ  เอาไว้สำรอง 5 นัด อีก 5 นัด อยู่ในโม่ครับ  ยิ้มีเลศนัย 5 นัดกำลังดีครับ โม่ไม่อ้วนไปหุ่นกำลังดี ขำก๊าก
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:53:10 PM »

.๔๕  ลำกล้อง ๓ นิ้ว  ชักออกจากซอง ขึ้นลำ ดับเบิ้ลแทร๊ป ๒ ชุด  ไม่ถึง ๒ วิ
เป็นเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งในเวปนี้ ครับ.

www.youtube.com/watch?v=OXIgNh4MNmw&NR=1

................. Grin Grin Grin Grin Grin    กิ๊วก๊าว

เยี่ยมมากครับ ผมพยายามกดหยุดภาพเพื่อดูขั้นตอนชักแล้วขึ้นลำยังไม่ค่อยจะทันเลย   ด้วยความเคารพผลการยิงเป็นอย่างไรครับ ไหว้
just_cool_55
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:19:17 PM »

ข้อ 1 ครับ ใช้งานง่าย  ถ้าจะพกก็ง่าย  หาซองดีๆ  พร้อมเสื้อคลุมแบบชุดทำงานทับ  พกสบายๆเลยครับ  กระสุนมีแพร่หลายชนิด  มีลูกซ้อมให้เลือกฝึกทำความคุ้นเคยได้ไม่ยาก

ส่วน ปืนเบเร็ตตา 21 A  ค่อนข้างเลือกกระสุน  ถ้าร่างสไลด์ขาดการหล่อลื่นมักติดขัดทันที   ... เหมาะสำหรับคนเล่นปืนเป็นอยู่แล้วครับ

ปืน PPK/S   สปริงรีคอยล์แข็งมาก คนที่ข้อมืออ่อนจะขึ้นลำยาก พอขึ้นลำยากแล้วที่ถ้ามีการติกขัดอะไรระหว่างยิง ก็แก้ไขเหตุเฉพาะหน้าได้ยากอีก  ปืนรุ่นนี้ เพรียวบางสวยงาม  แต่เวลายิงจิกข้อมือพอสมควร  กระสุน .380 ก็ราคาสูง ลูกซ้อมหายากโอกาสทำความฝึกฝนก็น้อยลงตาม  ...เหมาะสำหรับคนเล่นปืนเป็นอยู่ก่อนแล้วอีกเหมือนกัน

เชียร์ลูกโม่ .38 เพราะมีทั้ง PPK , Smith .38 แฟนขึ้นลำไม่ได้สำหรับ ลูกโม่นี่สบาย ๆ ครับ

ตามความเห็นข้อมูลครบครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 02:25:26 AM »

.๔๕  ลำกล้อง ๓ นิ้ว  ชักออกจากซอง ขึ้นลำ ดับเบิ้ลแทร๊ป ๒ ชุด  ไม่ถึง ๒ วิ
เป็นเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งในเวปนี้ ครับ.

www.youtube.com/watch?v=OXIgNh4MNmw&NR=1

................. Grin Grin Grin Grin Grin    กิ๊วก๊าว

เยี่ยมมากครับ ผมพยายามกดหยุดภาพเพื่อดูขั้นตอนชักแล้วขึ้นลำยังไม่ค่อยจะทันเลย   ด้วยความเคารพผลการยิงเป็นอย่างไรครับ ไหว้

............. Grin Grin วันที่ยิงเร็วให้ดูในคลิป ไม่ได้มีเป้าเป็นชิ้นเป็นอันครับ มีเพียงกองดิน กับขวดพาสติก เท่านั้น ........... แต่ปรกติ ผมฝึกยิงแบบนี้ จะติดเป้า เงาคน 2 ตัวห่างผม ราวๆ 15 หลา ชักยิงเร็วแบบในคลิป ยิงดับเบิล ตัวละ 2 นัด  กระสุนมักจะเข้า บริเวณ อกจนถึงคอของเป้า ไม่ค่อยมีหลุดครับ..   Grin Grin Grin Grin  วันหลังหากได้ยิงอีก จะเอาเป้ามาให้ชมกันด้วยครับ  Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 06:40:42 AM »

กระสุนมักจะเข้า บริเวณ อกจนถึงคอของเป้า ไม่ค่อยมีหลุดครับ

กะว่า ไม่ให้พูด กับ ไม่ให้หายใจ..........................  คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 04:41:14 PM »

และถ้าจะเอาเป็นโครงเจห้านัด อยากให้เลือกตัวสามนิ้วอ่ะครับ ยิงง่ายยิงดีกว่าสองนิ้วเยอะครับ  ดูของคุณวิสิฐ สิครับสวยมากๆๆๆ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
KhunYing
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 07:47:02 PM »

ผมสนับสนุนลูกโม่ครับ และต้องสมิทเท่านั้นครับ โมเดล 640 หกนัดสมดุลเยี่ยม เวลาโดนขับรถแล้วโดนมอไซด์ขับตามกดดันมากนะครับ แต่ลูกโม่นี่ดีนะครับขับรถไปถือปืนไป สบาย   และถ้าใครว่าลูกโม่ยิงช้ากว่าออโต้ดูคลิปข้างล่างครับ  ไม่ต้องเอาลุงเจอรี่ก็ได้คนอื่นก็ยิงเป็นปืนกลเหมือนกันยิงดับเบิลนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=DinUQcraEN8

ลูกโม่คุมศูนย์คุมรีคอยล์ได้ง่ายกว่าออโต้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=QvV7osEB5uE

-ขอแก้ไขครับเป็นโมเดล 64 ครับไม่ใช่ 640

ขอบคุณค่ะ

ถ้าเทียบกับรุ่น 60  ขนาดและ้น้ำหนักต่างกันไหมคะ?

และก็อยากรู้ขอดีข้อเสียของแต่ละรุ่นด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้าสามนิ้วด้วยกัน ด้ามทรงเดียวกัน  60กับ64 มองคนละทีแยกกันแทบไม่ออกครับ แต่ 64 มีหกนัด หนักกว่านิดนึงและยิงสบายกว่าครับ  และหกนัดเติมลูกเร็วกว่าง่ายกว่าลงตัวกว่า (ยิง 12 นัดโดยเติมกระสุนสามครั้ง)  เชียร์ 64 ครับ
ถ้าตกลงปลงใจกับ 2 นิ้วแล้วก็เอา M 60 หรือบอร์ดีการ์ดครับ ตัวเลือกอื่น ๆ ก็เช่น รูเกอร์ 2 นิ้ว หรือไม่ก็โคลดีเทคทีฟ หรือไม่ก็เทารัส 2 นิ้ว รุ่นใหม่ ๆ ครับ
จากข้อมูลที่ให้ขนาด พก G19 แล้วยังรับกับ นน.ได้นี่ผมก็ว่าตามที่พี่yod ว่าครับ

ถ้ามิติไม่ต่างกันมากระหว่าง 5 นัด กับ 6 นัด ชักอยากไำด้  6 นัดแล้วค่ะ

และถ้าเป็นขนาด .357 ที่ขนาดเท่าๆ กันมีไหมคะ เพราะเห็นว่าใช้ยิง .38 ไำด้อยู่แล้ว

แนะนำรุ่นด้วยค่ะ

วันจันทร์นี้จะไปขอใบอนุญาตซื้อแล้วค่ะ
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:32:27 AM »

เดี๋ยวนี้โครงเจห้านัดยิง 357ได้หมดครับ  กระบอกนี้คงเป็นโมเดล60ใหม่ยิง357ได้ครับ(หรือไม่ได้ปลดโม่ดูแบบเก่าๆรุ่นใหม่ปลดโม่เฉียงๆ)  ยิงปืนไปยิงฟันไป(แยกเขี้ยวด้วย)ที่สนามผมรายไหนรายนั้นถ้าใครเอา 686 มายิงลูกแม๊กนั่มแล้วตั้งท่าถ้วยบนจานรองยิงสองสามนัดมีสูดปากขนาดปืนหนักโลกว่านะครับ ตัว60ห้านัดเบากว่าเยอะคงหกเจ็ดขีดเองมังครับ

แต่โครงเค สมิท โมเดล66-65  .357 สามนิ้วหกนัด(ปืนในฝันผม) เป็นตัวเลือกที่ดีครับขนาดตัว-น้ำหนักเท่าโมเดล 64  แรกๆสมิทเขาก็ตั้งชื่อว่าเลดี้สมิทอยู่แล้ว(หลังๆโมเดล 60ก็มาแอลเอสด้วย)  แต่ตัวนี้สมิทเลิกผลิตแล้วครับ ประธานบริษัทคงกินยาผิดซอง  นี่รูปของสมิท 65 สามห้าเจ็ดเลดี้สมิทครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
SNIPER_4
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:22:32 AM »

สุดยอดครับท่าน  อัพครับ   
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:33:27 AM »

เคยเห็นภาพโฆษณาซองปืนยี่ห้อไซซ์คิกของ ม.ฮะกีมีมั้ย..ที่เป็นรูปสาวออฟฟิช เหน็บ PPK/S ไว้ที่ขอบกระโปรงหลัง..ส้วย..สวย..สวย..
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:33:51 PM »

ลองดูตัวนี้ครับผมเพิ่งได้มา S&W M642 5นัด 1/7.8 นิ้ว
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 07:39:54 PM »

แนะนำลูกโม่อีก 1 เสียง ...ครับผม

พละกำลังถึงขีดสุด รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:10:21 AM »

LCP .380 ครับ เล็กเบาติดตัวได้ทั้งวันไว้ใจได้มากกว่า 21A แถมพกได้เนียนกว่า .38 ครับ  เยี่ยม (โพสเสร็จกลับมาอ่านดู กระทู้ตั้งแต่ พ.ค. 2009  ตกใจ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2010, 10:12:20 AM โดย พละกำลังถึงขีดสุด รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 11:10:08 AM »

สงสัยว่าคุณหญิงท่านคงเจอฤทธิ์ปลัดอำเภอเข้า ก็เลยถอดใจไม่เล่นมันแล้วปงปืน  เอาตังค์ไปซื้อกระเป๋าหลุยส์ดีกว่า

ใช้งานล่าสุด:     2009-06-12, 21:32:20

นี่เป็นครั้งสุดท้ายที่คุณหญิงท่านใช้งานเวปครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์