เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:27:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย...โจ๋สุพรรณปาหินใส่รถเก๋ง ตาย 1 เจ็บ 5  (อ่าน 2661 ครั้ง)
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 07:15:14 AM »

มันกลับมาอีกแล้ว... ยี๊
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 08:23:33 AM »

ดูข่าว TV แล้วน่ากลัวครับ... มันขี่มอเตอร์ไซค์ย้อนศรมาข้างซ้ายมือ พอสวนกันได้ระยะแล้วขว้างหินใส่ทันทีเลยครับ...

หากวิ่งในกรุงไฟข้างถนนสว่างๆ เราพอมองเห็นว่าคนขี่คนซ้อนกี่คน มือถืออะไรบ้าง หรือมองไม่เห็นมือ... แต่ต่างจังหวัดรถวิ่งเร็วมองไม่ทัน ไฟก็ไม่สว่าง หากโดนเข้าแล้วแก้ไขยากครับ...

จะยิงมันก็ไม่ทันกว่าจะจอดรถมันก็ไปไกล จะระวังก็ไม่รู้ว่าจะระวังยังไง แถวต่างจังหวัดบางคนชอบขี่รถเครื่องย้อนศรกันเป็นกิจวัตร ไร้ระเบียบสิ้นดี... ยิ่งถนนหลายเลนไม่เคยยอมขี่ไปไกลหน่อยหาจุดกลับรถให้มันถูกกฏหมายเสียหน่อยก็ไม่ได้...

ถ้าโดนเข้าก่อนแล้วรอด นายสมชายจะตามยิงให้ได้ศพครับ... มันน่าแค้นมากคนทำมัน"เล็งเห็นผล"แน่ๆ...
ก็เราซื้อปืน+ฝึกปืนก็เพื่อป้องกันชีวิตคนในครอบครัวเราแหละครับ... เชื่อว่าขึ้นศาลคงมีเหตุบรรเทาโทษครับ...

แต่เชื่อแมะ... เกิดเหตุแบบนี้ ข้างถนนรถไม่ติด หากไม่โดนจับคาเหตุการณ์ หาพยานยากครับ ไม่โดนจับตรงนั้นก็ไม่รู้จะตามจับใครแล้ว...
มีแค่ปลอกกระสุนเรี่ยราดตามรายทาง กับอาจมีคนอยู่บ้านแถวนั้นจำสีรถ+ยี่ห้อรถได้ แต่ไม่มีใครจะหน้าจำทะเบียนรถได้หรอกครับ...

มีข่าวออกมาแบบนี้... นายสมชายกลัวคนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ขี่มอร์เตอร์ไซค์ย้อนศรท่าทางมีพิรุธจะโดนคนเดินทางยิงตายฟรีด้วยความเข้าใจผิดน่ะซิครับ... 
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:38:35 AM »

เพิ่งเห็นภาพข่าวเมื่อวาน ลูกคนเล็ก ขวบกว่า ๆ  มือยังสั่นด้วยความตกใจอยู่เลย   

ดูเหมือนจะช๊อค  สงสารหนูน้อยจริง ๆ

เหตุการณ์แบบนี้ บอกได้เลยว่าป้องกันยาก  ปกติตามต่างจังหวัดมอเตอร์ไซย้อยศรนี่ถือเป็นเรื่องปกติ

แต่จะไปรู้ได้ไงว่าใครจะมาดักปาหินใส่   ขี่สวนกันพวกโยนใส่ +ความเร็วรถ ทั้ง 2 ฝ่าย  ต่อให้ก้อนไม่ใหญ่ก็ทะลุ

ดูข่าว TV แล้วน่ากลัวครับ... มันขี่มอเตอร์ไซค์ย้อนศรมาข้างซ้ายมือ พอสวนกันได้ระยะแล้วขว้างหินใส่ทันทีเลยครับ...

หากวิ่งในกรุงไฟข้างถนนสว่างๆ เราพอมองเห็นว่าคนขี่คนซ้อนกี่คน มือถืออะไรบ้าง หรือมองไม่เห็นมือ... แต่ต่างจังหวัดรถวิ่งเร็วมองไม่ทัน ไฟก็ไม่สว่าง หากโดนเข้าแล้วแก้ไขยากครับ...

จะยิงมันก็ไม่ทันกว่าจะจอดรถมันก็ไปไกล จะระวังก็ไม่รู้ว่าจะระวังยังไง แถวต่างจังหวัดบางคนชอบขี่รถเครื่องย้อนศรกันเป็นกิจวัตร ไร้ระเบียบสิ้นดี... ยิ่งถนนหลายเลนไม่เคยยอมขี่ไปไกลหน่อยหาจุดกลับรถให้มันถูกกฏหมายเสียหน่อยก็ไม่ได้...

ถ้าโดนเข้าก่อนแล้วรอด นายสมชายจะตามยิงให้ได้ศพครับ... มันน่าแค้นมากคนทำมัน"เล็งเห็นผล"แน่ๆ...
ก็เราซื้อปืน+ฝึกปืนก็เพื่อป้องกันชีวิตคนในครอบครัวเราแหละครับ... เชื่อว่าขึ้นศาลคงมีเหตุบรรเทาโทษครับ...

แต่เชื่อแมะ... เกิดเหตุแบบนี้ ข้างถนนรถไม่ติด หากไม่โดนจับคาเหตุการณ์ หาพยานยากครับ ไม่โดนจับตรงนั้นก็ไม่รู้จะตามจับใครแล้ว...
มีแค่ปลอกกระสุนเรี่ยราดตามรายทาง กับอาจมีคนอยู่บ้านแถวนั้นจำสีรถ+ยี่ห้อรถได้ แต่ไม่มีใครจะหน้าจำทะเบียนรถได้หรอกครับ...

มีข่าวออกมาแบบนี้... นายสมชายกลัวคนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ขี่มอร์เตอร์ไซค์ย้อนศรท่าทางมีพิรุธจะโดนคนเดินทางยิงตายฟรีด้วยความเข้าใจผิดน่ะซิครับ... 

ขออภัยครับผมไม่ทันอ่านความเห็นพี่ สมชาย(ฮา)  ใจตรงกัน 

ผมเกรงว่าอีกหน่อยวิ่งสวนทางกันพวกตกใจเบียดลงข้างทางซะเลย  Undecided

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2009, 10:41:26 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
เจเจ
Full Member

คะแนน 85

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 11:32:15 AM »

ถ้าเกิดทางเปลี่ยวๆ เจอมอเตอร์ไซค์วิ่งเลนมาเปิดไฟสูงไปเลย เพื่อความปลอดภัย และความสบายใจของเรา (คิดว่าวิ่งสวนเลนก็ผิดอยู่แล้ว) จะดีใหมครับ  Undecided

เสืออยู่ในป่า นักล่าอยู่ในเมือง
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 12:01:55 PM »

แล้วมันก็กลับมาอีกไอ้เวณที่ชอบทำให้คนอื่นเขาเดือนร้อนขอสาบแช่งครับกรรรมได้ที่ได้ทำให้คนอื่นบาดเจ็บและเสียชีวิตก็ขอให้กรรมนี้กลับไปสนองพวกไอ้เลวไอ้ชั่วพวกนี้ที่เถอะ
สาธุ สาธุ สาธุ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 12:49:56 PM »

มันเลวจริงๆ ครับ  ถ้าเป็นผมเองก็ไม่รู้จะป้องกันตัวเองเช่นไรเหมือนกันครับ ไม่เคยมีเรื่องมีราวกัน อยู่ดีๆขี่สวนมาก็โดนปาหิน

ใส่ดื่อๆเลย ถ้าจะลดกระจกเตรียมพร้อมกับมอเตอร์ไซร์ทุกคันที่ย้อนศรมา ก็จะเกินไปหน่อย . . . .

ถ้าจับมันได้ เอามีดตัดไข่ ตอนมันให้สูญพันธุ์ไปเลยถ้าจะดี   ยี๊

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 01:48:05 PM »

ผมอยู่อยุธยาคงจำกันได้ ปีสองปีที่ผ่านมา เหตุลักษณะแบบนี้เกิดขึ้นหลายครั้ง ทั้งบนสายเอเซีย และสายเลี่ยงเมือง356ตัด347
       ที่เสียชีวิตก็ดาวตลกร่างแคระ ที่บาดเจ็บ และสาหัสก็มาก ยังไม่ทราบมูลเหตุที่แท้จริงว่าทำไปเพื่ออะไร?
       บางคันทราบแน่ชัดว่าเป็นการประสงค์ร้ายต่อทรัพย์ แต่บางคันถูกก่อเหตุทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักกัน ไม่เคยมีเรื่องบาดหมางกัน
       คงเป็นความคึกคะนองของวัยรุ่นที่ขับรถย้อนศรตอนกลางคืน
          น่าสงสารนะครับคนที่ถูกทำร้าย ถูกก่อเหตุจากคนที่ไม่เคยรู้จักกัน ไม่เคยมีเรื่องบาดหมางกันมาก่อน

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 02:09:00 PM »

เวรจริงๆกับไอ้พวกนี้มัน่าจะตัดมือมันน่ะครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 02:22:27 PM »

ที่ผมเคยเจอมาสมัยนั้น .... ดีที่ไม่ใช่วิ่งสวนแต่แซงไปดักรอทำให้เห็นพิรุธ จึงเตรียมตัวทัน จากนั้นก็หมดแม๊กฯ

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 05:05:25 PM »

โหดจริงๆ หมดแม๊กนี้มันยิงเราหมดแม๊กใช่ไหมครับลุงปู อิอิ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 05:09:07 PM »

ถ้าเกิดทางเปลี่ยวๆ เจอมอเตอร์ไซค์วิ่งเลนมาเปิดไฟสูงไปเลย เพื่อความปลอดภัย และความสบายใจของเรา (คิดว่าวิ่งสวนเลนก็ผิดอยู่แล้ว) จะดีใหมครับ  Undecided

ดีครับ...

คิดเหมือนผมเลย...

เปิดไฟสูงไว้ก่อน...

ดูให้ชัดๆว่าสวนมามือเปล่าหรือเตรียมหินมาขว้างรถเรา...Cheesy
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 05:22:57 PM »

เคยโดนครับ เส้นทางจากสิงห์บุรี-ลพบุรี ประมาณ 5 ทุ่ม เห็นคนโผล่จากริมทางขว้างหินมา โชคดีที่เบรคนิดนึง

ก้อนหินเฉี่ยวเสากระจกหน้าไปครับ หลังจากนั้นพอเข้าเส้นนี้ผมก็ง้างนกรอเลย แต่ขับไป-กลับทุกวันอยู่ 2 เดือน

ไม่เจออีกเลยครับ

Grin Grin Grin
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 05:26:30 PM »

นิสัยไม่ดีเล้ยยยยยยย.....

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 06:03:37 PM »

โหดจริงๆ หมดแม๊กนี้มันยิงเราหมดแม๊กใช่ไหมครับลุงปู อิอิ

ตกใจ          คิก คิก            ขำก๊าก ขำก๊าก

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 09:52:48 AM »

เคยโดนเหมือนกัน เส้นกำแพงแสน-สุพรรณนี่แหละ ผ่านเส้นนี้กลางคืนบ่อยๆเจอเด็กวังน้ำเขียวเอาไม้ท่อนเท่าต้นขาเขวี้ยงใส่ รถเบรคไม่ทันทับไม้จนรถตะแคงหวิดคว่ำ วิ่งมา 120 เกือบตาย ผ่านจุดที่มืดเปลี่ยวเสียวทุกที ถ้าจับได้ผมกะเอาถึงตายเหมือนกัน

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์