เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:29:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเริ่มสนใจปืนแต่ยังไม่มีปืน อยากทราบเรื่องสนามยิงปืนครับ ^^  (อ่าน 1538 ครั้ง)
TeeNung
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 10:42:20 PM »

ผมอายุ 17ปีเองครับ (ยังซื้อปืนไม่ได้ อิอิ)

แต่ผมชอบปืน และอยากลองยิงดูครับ

อยากทราบว่ามีสนามที่ไหนใน กทม. มีพี่ๆคอยช่วยแนะนำ และมีให้เช่าปืนครับ

ทุกอย่างย่อมมีเหตุผลในตัวของมันเอง
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 10:44:26 PM »

ศึกษาจากที่นี่ก่อนครับ...
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:57:06 AM »

ศึกษาจากที่นี่ก่อนครับ...

ถูกต้องแล้วครับบบบบบ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
T@O
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 08:22:58 AM »

ผมเริ่มต้นที่สนาม รด. สวนเจ้าเชตุครับ 
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:04:16 AM »

สนามยิงปืน ตำรวจ ครับ มีครูฝึกและมีปืนให้ยืมครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:40:25 AM »

ว่าแต่จขกท. อยู่แถวไหนเหรอครับ เผื่อพี่ๆที่นี่จะได้แนะนำสนามยิงปืนใกล้บ้านได้น่ะครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:49:39 AM »

สนามยิงปืนส่วนใหญ่จะมีปืนให้เช่า ลองยิงดูและศึกษาไปเรื่อยๆก่อน ยังไม่ต้องรีบซื้อครับ
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:54:12 AM »

สนามยิงปืนส่วนใหญ่จะมีปืนให้เช่า ลองยิงดูและศึกษาไปเรื่อยๆก่อน ยังไม่ต้องรีบซื้อครับ

เก็บตังส์เอาไว้เยอะ ๆ ครับ ตอนนี้ราคาปืนอยู่ที่หลักแสนแล้ว อายุน้องต้องรออีก 3-4 ปีถึงจะมีสิทธิ์ขออนุญาต  Grin

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 12:08:16 PM »

ความหวังใกล้ความจริง....................... ยิ้มีเลศนัย...............................ขอเป็นแรงใจ........................ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
TeeNung
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:51:09 PM »

ขอบบคุณพี่ๆทุกๆคนครับ

ใครมีอะไรช่วยแนะนำเพิ่มทีนะครับ

เห็นมีคนบอกว่าสนามของศาลายา เป็นของตำรวจและมีปืนให้เช่า

มีใครพอจะรู้จักไหมครับ

ทุกอย่างย่อมมีเหตุผลในตัวของมันเอง
TeeNung
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:39:59 PM »

เก็บตังส์เอาไว้เยอะ ๆ ครับ ตอนนี้ราคาปืนอยู่ที่หลักแสนแล้ว อายุน้องต้องรออีก 3-4 ปีถึงจะมีสิทธิ์ขออนุญาต  Grin

ถ้าอายุเรายังไม่บรรลุนิติภาวะ เค้าก็จะให้เราเช่าปืนใช่ป่าวครับ หรือต้องมีผู้ปกครองไปด้วย

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 02:50:40 AM »

เท่าที่เห็นมาผู้ที่เช่าปืนมักจะอยู่ใต้ความดูแลของผู้ปกครองหรือครูฝึก

แนะนำว่าหากอยากไปยิงปืนก็ควรจะไปกับผู้ปกครองจะดีกว่า

หากผู้ปกครองไม่มีความรู้เรื่องปืนให้บอกเจ้าหน้าที่ที่ให้เช่าปืน ''ช่วยสอนผมด้วยครับผมยิงปืนไม่เป็น''

ผมรับรอบว่ามีคนมาช่วยสอนแน่ครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
TeeNung
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:13:10 PM »

มีที่ไหนแนะนำอีกไหมครับ

และถ้าไปกะเืพื่อนไม่มีผู้ปกครอง จะซ้อมยิงปืนได้ไหม

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 06:46:58 AM »

ยินดีต้อนรับครับ...แทบทุกสนามมีปืนให้เช่าจำหน่ายกระสุนและมีครูสอนหรือผ้ดูแลสนามทั้งนั้นครับ  เข้าไปครั้งแรกก็เข้าไปยกมือใหว้พี่ๆที่ดูแลสนามและแนะนำตัวว่าสนใจอยากมาขอหัดยิงปืน  ซึ่งจะได้รับการแนะนำการใช้ปืนแบบถูกวิธี+หลักการยิงเบื้องต้นครับ  นี่เป็นประสบการณ์ของพี่เองครับ  ขอแนะนำว่าไม่ต้องอายไม่ต้องเขิน  เดินเข้าไปสอบถามเลยน้อง
 Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
TeeNung
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 10:02:37 PM »

ยินดีต้อนรับครับ...แทบทุกสนามมีปืนให้เช่าจำหน่ายกระสุนและมีครูสอนหรือผ้ดูแลสนามทั้งนั้นครับ  เข้าไปครั้งแรกก็เข้าไปยกมือใหว้พี่ๆที่ดูแลสนามและแนะนำตัวว่าสนใจอยากมาขอหัดยิงปืน  ซึ่งจะได้รับการแนะนำการใช้ปืนแบบถูกวิธี+หลักการยิงเบื้องต้นครับ  นี่เป็นประสบการณ์ของพี่เองครับ  ขอแนะนำว่าไม่ต้องอายไม่ต้องเขิน  เดินเข้าไปสอบถามเลยน้อง
 Grin

ขอบคุณครับๆ

หน้า: [1]
  พิมพ์