เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 01:33:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ ครับ ผมฝั่งใจ colt 1911 army แต่ผมไม่รู้เรื่องเท่าที่ควร รบกวนพี่ๆ ตอบด้วย  (อ่าน 2475 ครั้ง)
colt 666666
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 11:54:25 PM »

พี่ พี่ ครับ clot 1911 army  ผมอยากทราบว่า ราคามือสองตอนนี้ประมาณเท่าไรครับ  และที่สำคัญ ผมสมควรหลงรักมันหรือเปล่าคัรบ  รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 06:19:59 AM »

อ่านกระทู้นี้ดูครับ   http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=8567.0

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 06:50:04 AM »

หลงรัก
ครับ
ราคาคงต้องแล้วแต่สภาพนะครับ
5**** - 6**** บาท
ผมก้อหลงไหลใน 1911 ครับ (ดูหนังเรื่องตี๋ใหญ่)
แต่คงต้องเป็นของใหม่ เพราะ ต้องการความภูมิใจ กลัวปืนผีสิง เนื้อเหล็กที่ดีกว่า ความสวยงาม
ยี่ห้อไม่เอาปืนเอเซีย
 หลงรัก

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 06:59:50 AM »

.. Grin.......สมควรหลงรักมันหรือเปล่า..ตอบยากครับ... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 01:11:28 PM »

พี่ พี่ ครับ clot 1911 army  ผมอยากทราบว่า ราคามือสองตอนนี้ประมาณเท่าไรครับ  และที่สำคัญ ผมสมควรหลงรักมันหรือเปล่าคัรบ  รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
ราคามือสอง แล้วแต่ความพอใจของผู้ซื้อผู้ขาย ไปเจอผู้ขายท่านอายุเยอะๆ ยกมือไหว้ท่าน นอบน้อมท่าน อาจได้ไม่แพงก็ได้ แต่ก่อนเขาเปรียบเทียบการไปขอซื้อปืนจากเจ้าของปืนเดิมว่า เหมือนไปจีบสาวนั่นแหละครับ

ที่สำคัญ ท่านสมควรหลงรักมันหรือเปล่า
ตอบ ถ้าท่านไม่สนใจประวัติศาสตร์  ปืนนี้ ก็มีค่าแค่เศษเหล็กจากสงครามชิ้นหนึ่ง เท่านั้นเอง
แต่ถ้าท่านสนใจประวัติศาสาตร์ ของมันแล้ว ปืนนี้ หาค่ามิได้ ประเมินค่ามิได้แล้ว มันเป็นรากฐานของปืนพกออโตเมติกในโลกยุคปัจจุบัน ที่สมควรหาไว้ในครอบครองเพื่อศึกษา และเก็บรักษามันไว้คู่กับตัวในฐานะคนบ้าปืนคนหนึ่ง เป็นอย่างยิ่ง
tum2005
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 04:03:53 PM »

ไหว้  เยี่ยม ขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับพี่ ผมอ่านคำตอบที่พี่เขียนไว้ในหลายๆกระทู้ครับ ได้ความรู้มากมายครับ ผมคงมีเรื่องรบกวนสอบถามพี่บ้างเกี่ยวกับ COLT 1911A1 U.S. ARMY ในเร็วๆวันนี้ครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม  ไหว้

สวัสดีครับผม http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=34654.0 ขอบพระคุณมากครับผม
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 10:15:21 AM »

ไหว้  เยี่ยม ขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับพี่ ผมอ่านคำตอบที่พี่เขียนไว้ในหลายๆกระทู้ครับ ได้ความรู้มากมายครับ ผมคงมีเรื่องรบกวนสอบถามพี่บ้างเกี่ยวกับ COLT 1911A1 U.S. ARMY ในเร็วๆวันนี้ครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม  ไหว้
ยินดีรับใช้ครับผม
dhirayut
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 03:28:08 PM »

ฝังใจถูก รุ่นแล้วน้อง หลายวันก่อนเข้าไปดู อีกเวปหนึ่ง ไปเจอเขาเอา ปืน us army 1911 A1 ผลิตโดย  union switch&signal  เอามาโชว์เหนแล้วใจจะขาด
อิจฉาเจ้าของ  ปืนที่เขาเอามาโชว์กระบอกนี้ ถ้าเซียนท่านtao เหน เหนที่จะร้องโอว์เหมือนกัน สวยจริงๆ
ปืนทหาร 1911A1 รายละเอียดเยอะมาก น่ามีไว้ แต่สภาพดีหรือไม่ดี ต้องศึกษา ถามเซียน เก็บเงินไว้น้อง
ค่อยๆหา คุ้มราคา
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 03:33:38 PM »

ฝังใจถูก รุ่นแล้วน้อง หลายวันก่อนเข้าไปดู อีกเวปหนึ่ง ไปเจอเขาเอา ปืน us army 1911 A1 ผลิตโดย  union switch&signal  เอามาโชว์เหนแล้วใจจะขาด
อิจฉาเจ้าของ  ปืนที่เขาเอามาโชว์กระบอกนี้ ถ้าเซียนท่านtao เหน เหนที่จะร้องโอว์เหมือนกัน สวยจริงๆ
ปืนทหาร 1911A1 รายละเอียดเยอะมาก น่ามีไว้ แต่สภาพดีหรือไม่ดี ต้องศึกษา ถามเซียน เก็บเงินไว้น้อง
บ้านเราหาได้ไม่มากเสียด้วยซิ ไอ้ยูเนี่ยน สวิชแอนด์ ซิกแนลเนี่ยะ.....
บ้านเรา สำหรับ รุ่น เอ1 ก็มีสามเกลอ โคลท์ เรมิงตัน อิธาก้า นั่นแหละ
พูดแล้วก็อยากเห็น แต่ผมรักเดียวใจเดียว อยู่เวปเดียว ท่องเวปเดียวนี่แหละครับ
tum2005
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 08:14:34 PM »

ยินดีรับใช้ครับผม
บ้านเราหาได้ไม่มากเสียด้วยซิ ไอ้ยูเนี่ยน สวิชแอนด์ ซิกแนลเนี่ยะ.....
บ้านเรา สำหรับ รุ่น เอ1 ก็มีสามเกลอ โคลท์ เรมิงตัน อิธาก้า นั่นแหละ
พูดแล้วก็อยากเห็น แต่ผมรักเดียวใจเดียว อยู่เวปเดียว ท่องเวปเดียวนี่แหละครับ
[/quote ขอบพระคุณมากครับผม

สวัสดีครับผม http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=34654.0 ขอบพระคุณมากครับผม
snv
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:51:48 PM »

ผมก็เคยเห็นและเขาก็จะขายให้ด้วยแหละ  สภาพดีมากสีขาวที่ตัวยูยังมีอยู่เลย   แต่ตอนนั้น  5 ปีก่อนผมยังไม่รู้เรื่องปืน  และติดขัดเรื่อง ป. 3  ผมเสียดายมาก    เขาบอกใด้มาจากสระแก้วยังพอหาใด้กับพวกญาต
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:43:45 AM »

.. Grin.......สมควรหลงรักมันหรือเปล่า..ตอบยากครับ... Cheesy

แต่ตอบได้ใช่ไหมครับป๋า  หลงรัก หลงรัก คิก คิก
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 05:31:47 PM »

รุ่นนี้ผมมีในครอบครองกับเค๊า 1 กระบอก 
รู้สึกทึ่งครับดูจากปีผลิตอายุของมันขนาดนี้ยังทำงานได้อย่างซื่อสัตย์
และพร้อมจะทำแบบสมบุกสมบันอีกหลายสิบปี  เพียงแค่บำรุงรักษาตามสภาพ   Cheesy

ปืนรุ่นนี้อาจหลวม หรือเกลียวไม่ใส  หรือยิงเป้าไม่แม่น  เทียบกับปืนใหม่ ๆ ฟิต ๆ ครับ
แต่กับคนที่หลงไหลแล้วเหมือนของเก่าหรือพระเครื่อง  ยิ่งเก่า  สภาพสมบูรณ์ราคาสูงทีเดียว  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 05:36:11 PM »

รุ่นนี้ผมมีในครอบครองกับเค๊า 1 กระบอก 
รู้สึกทึ่งครับดูจากปีผลิตอายุของมันขนาดนี้ยังทำงานได้อย่างซื่อสัตย์
และพร้อมจะทำแบบสมบุกสมบันอีกหลายสิบปี  เพียงแค่บำรุงรักษาตามสภาพ   Cheesy

ปืนรุ่นนี้อาจหลวม หรือเกลียวไม่ใส  หรือยิงเป้าไม่แม่น  เทียบกับปืนใหม่ ๆ ฟิต ๆ ครับ
แต่กับคนที่หลงไหลแล้วเหมือนของเก่าหรือพระเครื่อง  ยิ่งเก่า  สภาพสมบูรณ์ราคาสูงทีเดียว  Cheesy
ชัดเจ้น....ชัดเจน ....... คุณค่าทางจิตใจ ที่เราหลงไหล 1911 มันประเมินค่ามิได้จริงๆ ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์