เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:36:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนราคาเรือนแสน เสียดายกันไหมครับ เมื่อเกิดเหตุ  (อ่าน 3034 ครั้ง)
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 03:17:37 PM »

ผมเคยมีความคิดเหมือนท่านเจ้าของกระทู้ครับ ผมก็เลยหาปืนพวก ซีแซด 75 ใช้ในบ้าน กล็อค 19 ติดตัวบ้างติดรถบ้าง ( ซื้อเมื่อปี 42-43 ) ใช้งานครับ ส่วนพวก คิมเบอร์ ซิก หรืออื่น ๆ ส่วนใหญ่ใช้ยิงเป้าในสนามครับเพราะกลัวอย่างที่ จขกท.บอกเหมือนกัน ยอมรับว่าเสียดายแต่ถ้าจำเป็นก็ต้องใช้ครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 03:39:06 PM »

ในเมื่อตัดสินใจที่จะยิงแล้ว ก็ไม่ต้องมาเสียดาย
หากเสียดายมูลค่าปืน ก็ไม่ต้องยิงค่ะ Wink
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หรือเอาปืนเก็บ แล้วไปเอามีดในครัวมาใช้แทนก็ได้ครับ  Grin
แต่จะวิ่งเร็วกว่ากระสุนคนร้ายหรือเปล่า  คิก คิก
Supp
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:00:03 PM »

รอขึ้นศาลครับศาล  ตัดสินเสร็จปืนมีทะเบียนถูกกฎหมาย  ขอสำเนาเลขคดีไปรับปืนคืนกับตำรวจครับ  ถ้าโจรตายติดคุกครับรอลงอาญาได้แล้วแต่ศาลตัดสิน และคุมประพฤติแล้วแต่ครับ แต่ปืนไม่ตกเป็นของหลวงครับยังเป็นของเราจนตายครับ เยี่ยม
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:15:01 PM »

เสียดายถ้าไม่ได้ใช้มัน แล้วเกิดเหตุร้ายกับเรา(ในกรณีที่ไม่ตาย)หรือครอบครัว

สรุป ตอบตามหัวข้อกระทู้ ไม่เสียดาย ถ้ายิงโจรหรือเพื่อป้องกันชีวิตเราและครอบครัว
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 06:28:41 PM »

ไม่เสียดายหรอกครับ ถ้าได้ใช้มันปกป้องตัวเอง และ คนที่เรารัก

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 07:28:57 PM »

ปืนราคาเป็นแสนบาท เมื่อนำไปก่อคดียิงโจร แล้วถูกยึดปืนนำไปตรวจสอบเป็นเดือนๆ  เป็นห่วงกันไหมครับ เสียดายไหมครับถ้าเกิดไม่ได้คืน    Smiley   แต่ถ้าผลของศาลเราไม่ผิด ผมไม่เสียดายครับ เพราะแลกกับชีวิต  แต่ถ้าผลของศาลออกมาเราผิด  แย่เลย   อ๋อย

รถยนต์คันหนึ่งราคาก็แพงกว่าปืน  บางท่านก็ใช้แบบสมบุกสมบัน  เกิดอุบัติเหตุ ค่าซ่อมก็แพงพอๆกะซื้อปืน  ขอให้ไม่มีใครบาดเจ็บก็ดีใจแทบแย่แล้ว 

เรื่องปืน เท้าก้าวเข้าไปในคุกแล้วส่วนหนึ่ง  มันเลยจุดคิดเสียดายแล้วครับ  คนเสียดายก็คงไม่ซื้อมาใช้แต่แรก  หรือซื้อก็ซื้อแบบถูกๆพอยิงได้เท่านั้น

....ตามล่า...อีตอแหล
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:23:05 PM »

ผมว่าชีวิตเรามีค่ามากกว่า เงินแสน

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
constantine เฮงซวย
ความรักเบาเหมือนตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:33:22 PM »

อีกหนึ่งเสียงครับ แต่เราถูกต้องควรได้คืนครับ

ความพยายามและความกล้าหาญไม่เพียงพอถ้าปราศจากทิศทางและเป้าหมาย
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:50:34 PM »

ปืนกระบอกละเป็นแสน มันก็ไม่ต่างกับ กองทหารที่ประเทศเสียงบประมาณจำนวนมหาสารที่ดูแลเขาเพียงหวังที่จะให้เขากลับมาดูแลเราในยามที่มีศึกสงคราม  ถ้าปืนกระบอกนี้ได้ทำหน้าที่ของมันอย่างเต็มที่ได้ป้องกันชีวิตของเราและครอบครัวมันก็คุ้มค่าแล้วครับกับเงินที่เราได้จ่ายไป  เพราะชีวิตของคุณ  คุณก็คงไม่ตีราคาต่ำกว่าเงินแสนแน่ๆ  ไช่ไหมครับ  ขึ้นศาล ติดคุกยังมีวันออก  ขึ้นเมรุ ไม่มีวันได้กลับมานะครับ
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 10:01:17 PM »

ผมมีความคิดว่า ปืน หนึ่งกระบอก ใช้ป้องกันตัวเองเพียงครั้งเดียว ก็ เกินคุ้มแล้วครับ
(เป็นความเห็นส่วนตัวครับ และคิดอย่างนี้กับปืนตัวเองทุกกระบอกครับ)
ออกญาเมรัยรำพัน
Jr. Member
**

คะแนน 21

ถ้าคิดจะเล่นปืน จงอย่าดูถูกปืน ......... !!!

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 10:03:24 PM »

ปืนราคาเป็นแสนใช้เงินซื้อได้ แต่ชีวิตต่อให้มีเงินเท่าไหร่ก็ซื้อไม่ได้ .........

ร่ำสุราเดียวดายหน่ายความคิด________ถูกผิดไร้ผู้ใดให้ปรึกษา

เพี่ยงรอวันสหายเก่ากลับคืนมา________ร่ำสุราถกความหลังดั่งวันวาน
s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 04:41:01 PM »

ถ้าท่านจะใช้มันจริงๆแสนก็แสนชีวิตเรามันหาได้มากกว่านั้นอีกหลายล้านถ้ามันสามารถช่วยชีวิตเราได้ไม่ต้องเสียดายมัน ถ้าชอบด้วยกฎหมายเราได้ของคืนอยู่แล้วครับ
sathu 28
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 165

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 05:13:50 PM »

ผมว่าใช้ให้เหมาะสมกับมันก็คุ้มค่านะครับ  ผมใช้คุ้มครองตัวเองและคนที่บ้านมาหลายครั้งเหมือนกัน  อย่างน้อยมันก็ไม่วิ่งยามที่เราต้องสู้  และอุ่นใจดีเวลาเดินทางยิ่งแต่ก่อนที่อยู่มีพวกปาหินบนทางข้ามแยกบ่อยด้วย แต่ปืนผมซื้อมานานไม่ถึงแสน  ใช้สิบปีคุ้มแล้วครับ  เท่าไร่ก็คุ้ม  สำหรับคนที่เคยจะถูกตำรวจยิงกลางถนน
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 06:16:35 PM »

ปืนกระบอกละเป็นแสน มันก็ไม่ต่างกับ กองทหารที่ประเทศเสียงบประมาณจำนวนมหาสารที่ดูแลเขาเพียงหวังที่จะให้เขากลับมาดูแลเราในยามที่มีศึกสงคราม  ถ้าปืนกระบอกนี้ได้ทำหน้าที่ของมันอย่างเต็มที่ได้ป้องกันชีวิตของเราและครอบครัวมันก็คุ้มค่าแล้วครับกับเงินที่เราได้จ่ายไป  เพราะชีวิตของคุณ  คุณก็คงไม่ตีราคาต่ำกว่าเงินแสนแน่ๆ  ไช่ไหมครับ  ขึ้นศาล ติดคุกยังมีวันออก  ขึ้นเมรุ ไม่มีวันได้กลับมานะครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:31:44 PM »

ของซื้อมาใช้ ก็ต้องใช้ครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์