เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:16:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียความรู้สึก  (อ่าน 2525 ครั้ง)
ken
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:01:02 PM »

วันพุธผมสั่งซื้ออะไหล่จากร้านค้าอุปกรณ์ประกอบอาวุธปืนร้าน ร้านหนึ่ง ประมาณ 4 ชิ้น เล็ก แต่ราคาไม่เล็ก โอนเงินให้ตอนสาย ๆ แฟกซ์ที่อยู่ให้บ่ายโมง เขาสัญญาว่าจะส่งให้บ่ายวันนี้เลย ให้คอยรับวันพรุ่งนี้ที่ไปรษณีย์ใกล้บ้าน  วันพฤหัสเที่ยงผมเข้าไปเพื่อรับของที่ไปรษณีย์ของยังไม่มา โทรสอบถามที่ร้านเขาบอกว่าส่งมาแล้วนะ ถ้าไม่มีวันนี้อาจถึงพรุ่งนี้วันศุกร์ให้มารอรับ เที่ยงวันศุกร์เดินทางเข้าไปตัวอำเภออีก ระยะทางประมาณ 15 กิโลเมตร ไปกลับ 30 โล  เพื่อไปรับของที่ไปรษณีย์  ปรากฏว่าไม่มี โทรไปตามอีกครั้ง ให้ถือสายรอตั้งนาน หมดค่ามือไปหลายบาท ร้านสารภาพมาว่าเพิ่งส่งให้  หัวเราะร่าน้ำตาริน ให้รอไปก่อนประมาณวันจันทร์ได้แน่นอน เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน ตอนจะสั่งของ พูดดีมาก พอสั่งของไปแล้วโทรตามตอบมาอย่างเสียไม่ได้ ผมจะใช้วันเสาร์พรุ่งนี้ นัดเพื่อนไว้แล้ว หงุดหงิดหลายพี่น้องครับ
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:04:06 PM »

ใจเย็นครับ..เป็นปกติ..ที่ร้านค้า..เป็นอย่างนี้ครับ.....

ดูเหมือนจะบริการดี..แต่เอาเข้าจริง..ก็เป็นอย่างที่เห็นครับ...เซ๊ง... เศร้า
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:06:52 PM »

ใจเย็นๆ ครับ  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:12:10 PM »

ขอชื่อร้านทางพีเอ็มได้ไหมครับ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:14:56 PM »

ครับ..มีครับแบบนี้  แต่ก็ต้องทำใจครับ  ผมก็เคยเจอ แต่ก็ทำใจได้ครับ  ยังไงก็ใจเย็นๆไว้ครับ  เราคงต้องอาศัยเค้าอีกนาน เพราะเราหาเองไม่ได้..
 ขอแสดงความเข้าใจครับ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:19:22 PM »

ยังไมเคยเจอครับแบบนี้   ส่วนใหญ่ถ้าจะซื้อชิ้นส่วนหรืออะหลั่ยปืนผมจะไปหาดูตามร้านครับ  หรือไม่ก็ตามแผงลอยแถวหลังวัง....
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:24:07 PM »

บางร้านยังส่งให้ก่อนเลย.........................ส่งของเช้าผมให้เพื่อนโอนเงินให้ช่วงบ่าย.................. ยิ้มีเลศนัย................. ไหว้ ไหว้แบบว่าลูกค้าประจำ....................... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:27:50 PM »

ผมจะใช้วิธีเดินดูให้เห็นของจริงแล้วจึงจ่ายเงิน
      ไม่เคยสั่งซื้อของทางไปรษณีย์ครับ
      เราจะรู้ได้ยังไงครับว่าของที่เราสั่ง
      จะถูกใจเรา
      ต่อไปถ้าจะซื้อ ผมว่าท่านไปที่ร้าน
      เลือกเอาที่สวยและชอบที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2009, 08:29:26 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 08:02:39 PM »

ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ ผมจะรอต่อไป อยากจะบอกชื่อร้าน......... แต่ก็เหมื่อนที่ว่าล่ะ เราต้องอาศัยอีกในวันข้างหน้า...........
ต้องได้แต่ทำใจ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:45:26 AM »

การโกหกไม่ดีครับสำหรับร้านที่ให้บริการแบบนี้อื่นร้านบริการอื่นๆ ก็เหมือนกัน

ผมว่าบางทีทางร้านอาจจะรอรวบรวมของส่งให้ลูกค้าหลายคนในวันสุดสัปดาห์

อย่างวันศุกร์-เสาร์ ของก็จะมาถึงวันจันทร์ อย่างที่ว่าครับยังไงๆ ได้แน่นอนครับ

ดีกว่าขี่รถไฟ ไปกลับ อบ. - กทม. ประหยัดค่ารถไปเยอะครับ ใจเย็นๆ ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 10:58:59 AM »

ผมเห็นใจครับ และเข้าใจครับ และผมคิดว่าความรู้สึกหลายๆคนคงไม่ต่างกับความรู้สึกของคุณครับ เขาน่าจะเอาใจเขามาใส่ใจเรา คนรอ มันทรมานนะครับถึงขั้นนอนไม่หลับ บวกกับความดีใจที่จะได้ของวันพรุ่งนี้ พอไปรับแล้วไม่ได้ของ เสียทั้งความรู้สึก เสียทั้งเวลา เสียทั้งน้ำมันรถ ไอ้ที่ช้ำมากก็ความรู้สึกนี่แหละ เวลาเงินให้โอนไปก่อน เวลาส่งของ พลัดวันประกันพรุ่ง ถ้าทางร้านได้อ่านกระทู้นี้ ขอความกรุณา โทร มาบอกลูกค้าด้วยว่าของส่งไม่ทัน รับปากแล้ว ต้องทำให้ได้ ต้องมีสัจจะ   ความคิดผมนะ ถ้าส่งของไม่ทันตามที่กำหนด ให้คิดค่าปรับ 2 เท่า 3 เท่า ก็ว่ากันไป  เป็นความคิดที่ผิดนะครับที่ว่าเราต้องอาศัยเขา เขาต่างหากต้องอาศัยพวกเรา ถ้าพวกเราไม่ใช้บริการเขา เขาก็อยู่ไม่ได้ ทางร้านควรจะตระหนักในข้อนี้ บอกชื่อร้านไปเลย ผมเคยเอ่ยชื่อร้านและแนะนำร้านด้วย
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:17:32 PM »

การโกหกไม่ดีครับสำหรับร้านที่ให้บริการแบบนี้อื่นร้านบริการอื่นๆ ก็เหมือนกัน

ผมว่าบางทีทางร้านอาจจะรอรวบรวมของส่งให้ลูกค้าหลายคนในวันสุดสัปดาห์

อย่างวันศุกร์-เสาร์ ของก็จะมาถึงวันจันทร์ อย่างที่ว่าครับยังไงๆ ได้แน่นอนครับ

ดีกว่าขี่รถไฟ ไปกลับ อบ. - กทม. ประหยัดค่ารถไปเยอะครับ ใจเย็นๆ ครับ

ใช่แล้วครับ...ผมก็รอแบบนี้เช่นกันผมทำใจไว้ตลอดโอนเงินวันนี้คิดว่าพรุ่งนี้ได้ของ แต่ไม่ใช้เลย....เจ้าของร้านเขาก็ไม่อยากออกไปหลายๆครั้ง ไหนจะคนดูหน้าร้าน ไหนจะค่าน้ำมัน บางร้านก็อาจจะรวมไปส่งก่อนไปรษณีย์ปิดวันนั้นหรือก็เช้าวันใหม่....ถ้าเป็นสินค้าชิ้นใหญ่ก็อาจจะเป็นวันสุดสัปดาห์เลยก็ได้ครับ..........ของแบบนี้หากท่านเร่งร้อนผมแนะนำว่าเดินหาตามหน้าร้านดีกว่าครับ ราคาแพงกว่าไม่กี่ร้อยคิดว่าได้ความทันใจของท่านดีกว่าครับ.....

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 01:09:06 PM »

ร้านที่ซื้อของกันประจำเขาส่งของให้ก่อนเลย

พอเราเช็คของครบแล้วก็ค่อยโอนเงินให้

3'SF TRAINING COMPANY.
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 01:20:37 PM »

ซื้อของราคาหลักหมื่น ผมจะไปเลือกเอง

หากราคาต่ำกว่านั้น จะตั้งความหวังไว้ 50 % ว่าจะได้ของใน 2 สัปดาห์

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 02:08:23 PM »

บ้างแห่ง โอนเงินไปแล้วเชิดก็มี    ถ้าไม่ทวง ไม่ตาม  ก็เงียบ  บางคนปิดเครื่องหนี   ซื้อของในเน็ตนี่ระวังด้วยนะครับ   ต้องซื้อร้านที่ไว้ใจได้   

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
หน้า: [1] 2
  พิมพ์