เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:23:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กทม.(วังไชยา)จะไม่ออกใบอนุญาติให้ปืนไรเฟิล .223 , .308 แล้วจริงเหรอครับ  (อ่าน 3695 ครั้ง)
rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 09:36:36 PM »

กทม.(วังไชยา)จะไม่ออกใบอนุญาติให้ปืนไรเฟิลแล้วจริงเหรอครับ  อ้างอิงจากเวปข้างเคียง gun.in.th   รายงานข่าวด่วน   เช็คข่าว เมื่อเวลา 14.23 น.(29/5/2552)

ไรเฟิล .223  ,.308  ประมาณวันจันทร์ จะ งดออกใบ ทั่วประเทศ
ขณะนี้ ที่วังไชยา  กำลังตามติดข่าวนี้อยู่

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ด้วยครับ กระจายข่าว   คืออยากให้ผู้รู้ช่วยขยายความว่าเป็นเพราะเหตุผลอะไรถึงไม่ออกใบให้แล้วครับและชั่วคราวหรือ ตลอดไปครับ
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 01:36:43 PM »

ซื้อ 30-06 หรือ ตระกูล .300 แทน

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 01:39:23 PM »

ซื้อลูกซองยาว 28 นิ้ว  แล้วยิงลูกโดดแทน.... Grin Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 01:44:54 PM »

เดี๋ยวก็ได้คนติดคุกกันมั่ง  คิก คิก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 04:14:11 PM »

ลองเข้าไปอ่านใน Rifle Club ดูด้วยครับ...

ว่าเขานัดหมายจะเข้าไปขอป. 3 ไรเฟิลกันแบบแทคทีมครับ...คิก คิก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 05:30:52 PM »

ลองเข้าไปอ่านใน Rifle Club ดูด้วยครับ...

ว่าเขานัดหมายจะเข้าไปขอป. 3 ไรเฟิลกันแบบแทคทีมครับ...คิก คิก

จะไปด้วยหรือเปล่าครับ
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 05:43:34 PM »

...อ่านแล้ว  ผมกังวลใจมาก  กับท่าทีเหล่านี้ของทางการ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 05:44:46 PM »

จะไปด้วยหรือเปล่าครับ

คงอดไปครับพี่สุพินท์...ไหว้

ไม่ได้เตรียมเอกสารอะไรไว้เลย เพิ่งทราบเมื่อกี้เอง...

ที่สำคัญ ไม่ว่างครับพี่...

ปล.ถ้าผลอัลตร้าซาวน์ออกมาแล้ว หากพี่ไม่สบายใจโทรหาผมได้ตลอดเวลานะครับ...ไหว้
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 06:33:08 PM »

กระทู้ไหนครับ ผมหาไม่เจอ

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:05:22 PM »

กระทู้ไหนครับ ผมหาไม่เจอ

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=44551.0    <=== ที่นี่ครับ  Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:25:34 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:35:17 PM »

ยังไงก็ฝากด้วยครับ ของผมปริมณฑล คงอีกไม่นานก็ต้องโดนผลกระทบแน่ ว่าแล้ววันจันทร์มีธุระแถวๆ นั้นพอดี ถ้าไม่มีอะไรติดพัน จะเข้าไปด้วยครับ
rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 08:55:04 PM »

แล้วจะลามมา  .45 , .357 , .44 แมคนั่ม ด้วยไหมครับเนี่ย สับสนจัง เรื่องต่างๆส่วนใหญ่มาจากฝ่ายปกครองทั้งนั้น  แต่การซื้อขายปืนสวัสดิการก็เห็นมาจากฝ่ายปกครอง จากฝ่ายราชการทั้งนั้น  บอกตรงๆว่าสับสนมากๆ จะอะไรกันนักหนา คนดีๆอยากมีปืนบ้างไม่ได้เหรอครับเนี่ย เงินก็เงินเรา เรื่องปืน ถ้าเป็นคนชั่วถึงซื้อไม่ได้ มันก็หาอาวุธปืนเถื่อนมาทำชั่วอยุ๋ดี ทางราชการสามารถป้องกันเรื่องปืนเถื่อนเหล่านี้ได้ไหม Huh  แต่คนดีอยากจะมีปืนที่ถูกต้องไว้ป้องกันตัว ไว้เพื่อความชอบส่วนตัว หรือ เพื่อสันทนาการ  จะมีแบบถูกต้องก็ลำบากจะซื้อก็มีความยุ่งยาก มีข้อจำกันมากมาย   ฝ่ายปกครองคิดอะไรกันอยุ่เหรอครับ หรือต้องการค่าน้ำร้อนน้ำชา ค่าอำนวยความสะดวกอย่างเดียว  ยกตัวอย่างสามจว.ชายแดนภาคใต้ โจรร้ายเขาเข้ามาอำเภอขอใบป.3 แล้วบอกเจ้าหน้าที่ว่าจะซื้อปืนเพื่อไปก่อความไม่สงบหรือปล่าว ปืนที่เขาใช้เอามาจากไหนทำไมไม่หาสาเหตุป้องกันหรือเป็นเพราะไม่มีความสามารถจัดการกับเรื่องเหล่านี้  แล้วมาพาลเอากับประชาชนผู้บริสุทธิ์ สร้างภาพเอาใจนักการเมือง เอาใจเจ้านายให้เขารุ้ว่า ในยุคนี้ ยุคที่เขาทำงานนี้มีมาตรการออกมาเพื่อการป้องกันอย่างโน่นอย่างนี้เพื่อให้ดูดี  แต่ไม่รู้เลย เวลาโจรผู้ก่อการร้ายมันมาปล้น ฆ่า ผู้บริสุทธิ์มันเอาอะไรมาหนังกระติ๊กเหรอ  ไม่ใช่แต่สามจว.ภาคใต้นะ ทุกวันนี้ก็มีให้เห็น ทล่มกันด้วยอะไร เอ็มสิบหก ระเบิด ฯลฯ แล้วภาครัฐให้เราป้องกันตนเองด้วย  .22 , .38 , 9มม. น่าขำไหมครับ หรือ เพื่อนๆ พี่ๆ คิดยังไง
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 10:58:28 AM »

แล้วจะลามมา  .45 , .357 , .44 แมคนั่ม ด้วยไหมครับเนี่ย สับสนจัง เรื่องต่างๆส่วนใหญ่มาจากฝ่ายปกครองทั้งนั้น  แต่การซื้อขายปืนสวัสดิการก็เห็นมาจากฝ่ายปกครอง จากฝ่ายราชการทั้งนั้น  บอกตรงๆว่าสับสนมากๆ จะอะไรกันนักหนา คนดีๆอยากมีปืนบ้างไม่ได้เหรอครับเนี่ย เงินก็เงินเรา เรื่องปืน ถ้าเป็นคนชั่วถึงซื้อไม่ได้ มันก็หาอาวุธปืนเถื่อนมาทำชั่วอยุ๋ดี ทางราชการสามารถป้องกันเรื่องปืนเถื่อนเหล่านี้ได้ไหม Huh  แต่คนดีอยากจะมีปืนที่ถูกต้องไว้ป้องกันตัว ไว้เพื่อความชอบส่วนตัว หรือ เพื่อสันทนาการ  จะมีแบบถูกต้องก็ลำบากจะซื้อก็มีความยุ่งยาก มีข้อจำกันมากมาย   ฝ่ายปกครองคิดอะไรกันอยุ่เหรอครับ หรือต้องการค่าน้ำร้อนน้ำชา ค่าอำนวยความสะดวกอย่างเดียว  ยกตัวอย่างสามจว.ชายแดนภาคใต้ โจรร้ายเขาเข้ามาอำเภอขอใบป.3 แล้วบอกเจ้าหน้าที่ว่าจะซื้อปืนเพื่อไปก่อความไม่สงบหรือปล่าว ปืนที่เขาใช้เอามาจากไหนทำไมไม่หาสาเหตุป้องกันหรือเป็นเพราะไม่มีความสามารถจัดการกับเรื่องเหล่านี้  แล้วมาพาลเอากับประชาชนผู้บริสุทธิ์ สร้างภาพเอาใจนักการเมือง เอาใจเจ้านายให้เขารุ้ว่า ในยุคนี้ ยุคที่เขาทำงานนี้มีมาตรการออกมาเพื่อการป้องกันอย่างโน่นอย่างนี้เพื่อให้ดูดี  แต่ไม่รู้เลย เวลาโจรผู้ก่อการร้ายมันมาปล้น ฆ่า ผู้บริสุทธิ์มันเอาอะไรมาหนังกระติ๊กเหรอ  ไม่ใช่แต่สามจว.ภาคใต้นะ ทุกวันนี้ก็มีให้เห็น ทล่มกันด้วยอะไร เอ็มสิบหก ระเบิด ฯลฯ แล้วภาครัฐให้เราป้องกันตนเองด้วย  .22 , .38 , 9มม. น่าขำไหมครับ หรือ เพื่อนๆ พี่ๆ คิดยังไง

ถามตอนนี้คงเป็นไปได้หมดล่ะครับ

ดีไม่ดี กรณีนี้คือการโยนหิน....

Tongue

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
seksan malinee
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 08:29:16 PM »

ผมพึ้งไปรับปืนมาเมือวานนี้ ขนาด .223  ได้ลูกมาด้วย 20 นัด แต่มีข้อสงสัยนิดว่าลูกพาณิชย์หัวมันเป็นเจ็ตเก็ตเหล็กแม่เหล็กดูดครับแต่พอเอาลูกของ m 193 แม่เหล็กไม่ดูดยั่งงีเกลียวในลํากล้องลูกใหนจะ สึกเหลอได้เร็วกว่ากันครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์