เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 11:57:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง "สปีดโลดเดอร์"... ในปืนเก่าๆ !  (อ่าน 17540 ครั้ง)
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:29:16 PM »

...ผมใช้ปืนรีวอลเวอร์รุ่นเก่าอยู่   คือ โคลท์ คอบร้า .38 spl รุ่นเก่า (ก้านคัดปลอกเปลือย  ส้นปืนมนๆ )  อยากทราบว่าถ้าผมจะลงทุนซื้ออุปกรณ์ สปีดโลดเดอร์ มาใช้  จะใช้กันได้ไหม ?

...ผมค้นดูตามสื่อต่างๆ  ได้ความว่า ยี่ห้อ HKS ซึ่งก็เห็นมีอยู่ยี่ห้อเดียว  มีรุ่นที่ระบุว่า รุ่น DS-A ใช้กันกับปืนรุ่นคอบร้าได้  แต่ผมก็ทราบเพียงว่า  คอบร้าเองมีรุ่นใหม่ออกมาขายหลังจากปืนรุ่นของผม  (รุ่นที่มีฝักหุ้มก้านคัดปลอก)

...ผมกลัวว่าปืนเก่าของผมจะใช้กันกับ HKS รุ่น DS-A ไม่ได้  เพราะมันเก่าไปอะไรทำนองนี้  อยากสอบถามอาๆในห้องนี้ไว้เป็นความรู้ครับ 

...อันที่จริงถ้าร้านเขามีขาย  ราคาก็ไม่แพงจะซื้อมั่วๆมาก็คงได้  แต่ผมไม่อยากเสียอารมณ์หากกายภาพของมันไม่พ้องกันซะจนใช้การไม่ได้ (ระหว่างปืนเก่าๆกับอุปกรณ์เสริมรุ่นใหม่ๆ) 
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:39:13 PM »

...ผมใช้ปืนรีวอลเวอร์รุ่นเก่าอยู่   คือ โคลท์ คอบร้า .38 spl รุ่นเก่า (ก้านคัดปลอกเปลือย  ส้นปืนมนๆ )  อยากทราบว่าถ้าผมจะลงทุนซื้ออุปกรณ์ สปีดโลดเดอร์ มาใช้  จะใช้กันได้ไหม ?

...ผมค้นดูตามสื่อต่างๆ  ได้ความว่า ยี่ห้อ HKS ซึ่งก็เห็นมีอยู่ยี่ห้อเดียว  มีรุ่นที่ระบุว่า รุ่น DS-A ใช้กันกับปืนรุ่นคอบร้าได้  แต่ผมก็ทราบเพียงว่า  คอบร้าเองมีรุ่นใหม่ออกมาขายหลังจากปืนรุ่นของผม  (รุ่นที่มีฝักหุ้มก้านคัดปลอก)

...ผมกลัวว่าปืนเก่าของผมจะใช้กันกับ HKS รุ่น DS-A ไม่ได้  เพราะมันเก่าไปอะไรทำนองนี้  อยากสอบถามอาๆในห้องนี้ไว้เป็นความรู้ครับ 

...อันที่จริงถ้าร้านเขามีขาย  ราคาก็ไม่แพงจะซื้อมั่วๆมาก็คงได้  แต่ผมไม่อยากเสียอารมณ์หากกายภาพของมันไม่พ้องกันซะจนใช้การไม่ได้ (ระหว่างปืนเก่าๆกับอุปกรณ์เสริมรุ่นใหม่ๆ) 
ใช้ได้ครับเพราะผมก็ใช้อยู่ 

Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:45:08 PM »

...เหรอครับ คุณอาชิว

...โอเคเลยครับ  เต็มใจจ่าย  เพราะผมเป็น "ผู้มีอันจะจ่าย"  เลยไม่ค่อย "มีอันจะกิน"  ฮาๆๆๆๆ

...กทม. ซื้อร้านไหนดีครับ  ผมเคยโทรไปถามร้านบางแห่งที่เขาลงเวบไว้แล้ว  เขาแจ้งว่าไม่ได้สั่งสินค้าตัวนี้อีกเลย  ผมจึงคิดว่าน่าจะลองถามที่ร้านอื่นดูบ้างเป็นไร  คุณอาชิวพอจะทราบไหมครับว่าร้านใดจะมีของ 
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:53:34 PM »

...เหรอครับ คุณอาชิว

...โอเคเลยครับ  เต็มใจจ่าย  เพราะผมเป็น "ผู้มีอันจะจ่าย"  เลยไม่ค่อย "มีอันจะกิน"  ฮาๆๆๆๆ

...กทม. ซื้อร้านไหนดีครับ  ผมเคยโทรไปถามร้านบางแห่งที่เขาลงเวบไว้แล้ว  เขาแจ้งว่าไม่ได้สั่งสินค้าตัวนี้อีกเลย  ผมจึงคิดว่าน่าจะลองถามที่ร้านอื่นดูบ้างเป็นไร  คุณอาชิวพอจะทราบไหมครับว่าร้านใดจะมีของ 
เช็ค PM ครับ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 02:13:41 PM »

ผมซื้อร้านแผงลอย  ริมถนน ละแวกหลังวังครับ  มีหลายร้าน อันละ 500-550 บาท

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Sr. Member

คะแนน 52

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 06:16:02 PM »

...อยากลงกรุงเทพฯ เร็วๆจังครับ 
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:56:31 PM »

แนะนำsafariland ครับ ผมใช้มานานแล้ว ทนมากครับ ใช้ได้กับ smith โครง k ด้วย ผมมี hks รุ่นหกนัดเหมือนกัน มีอยู่วันหนึ่ง ทำหล่นหนเดียวพังเลยครับ ตามรูปที่ศรชี้ แผ่นพลาสติกดันท้ายกระสุนทนแรงกระแทกตอนหล่นไม่ได้ ทำ safariland หล่นหลายหนไม่เห็นเป็นไร

รับรองใช้กับ cobra ได้ครับ ผมก็ใช้รุ่นลำกล้องสี่นิ้วอยู่

ตอนบรรจุ ดันสปีดโหลดเข้าให้สุด จนปุ่มที่กลางตัวโหลด ดันกับศูนยกลางเฟืองโม่ ต่างกันกับของhks

ลองสอบถามนักกีฬายิงปืนดูครับ อย่างเพิ่งเชื่อเสียทันทีว่ายี่ห้ออะไรทนกว่ากัน ผมรับรองได้ว่า safariland รุ่นที่ใช้กับสมิทโครงเค ใช้ร่วมกันกับ colt cobra ได้ ก่อนโพสตกระทู้ก็ลองดูอีกหนแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 07:12:32 AM โดย sukrom » บันทึกการเข้า
BAI
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:10:42 PM »

ปืนสวยคลาสสิคครับ
Sr. Member

คะแนน 52

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:24:54 PM »

...ขอบพระคุณสำหรับความรู้ครับ  แล้วปืนคอบร้าลำกล้อง 4 นิ้ว ผมก็เพิ่งเคยเห็น  นึกว่าผลิตมาแต่ 3 นิ้ว  สวยจับใจจริงๆครับ

...ปีหนึ่งๆ จะลง กทมฯ สักหนสองหน  จะไปตามหาซาฟารีแลนด์ ให้ได้เชียว  รุ่นนี้ใครมีหลายตัวแบ่งขายผมสักตัว  จะยินดีมากเลยครับ  (ชอบของที่เขาใช้ได้ผลมาแล้ว  ซื้อความหมาน)
Sr. Member

คะแนน 52

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:41:15 AM »

...อยู่จังหวัดเล็กๆ  ตลาดมันแคบมากครับ  ใครมียังไงก็ใช้กันไปอย่างงั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 04:23:33 PM »

...อยู่จังหวัดเล็กๆ  ตลาดมันแคบมากครับ  ใครมียังไงก็ใช้กันไปอย่างงั้น
ขอภาพใหญ่ๆของ Cobra ตัวนี้หน่อยซิครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์