เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:32:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโครงการ ให้แต่ราชการ หรือคับ แล้ว ประชาชน ล่ะ  (อ่าน 8590 ครั้ง)
sompong1911
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 05:12:05 PM »

มีใครคิด เห็นอย่างไรกัน บ้างครับ กับปืนโครงการ ที่ เป็น สวัสดิการกับ ส่วนที่เกี่ยวข้อง(ราชการ,รัฐวิสาหกิจ)
แล้วประชาชนล่ะ ครับ โดย เฉพาะ กับ คน รากหญ้าถึง ปานกลาง(เงินจะซื้อชัก กระบอกแทบไม่ถึงราคาปืน แต่ บ้าง....ไม่ตำกว่า 3 กระบอกก็มีเยอะไป โอ้ ประเทศไทย)
แต่ก้อ ต้องการรักษา ชีวิตเหมือนกัน ....ใคร มีความเสมอภาค
ช่วยแสดง  ความคิดเห็น ด้วยครับ...
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 05:20:18 PM »

รออีกนิดนะครับ....ไม่แน่อาจมีปืนโครงการสวัสดิการชุมชนสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ก่อน

ถ้าหากจะเข้าร่วมต้องเตรียมย้ายไปแต่เนิ่นๆนะครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 06:30:10 PM »

แบ่งๆกันกิน   แบ่งๆกันใช้  ทนเอาหน่อยครับ 

อีก ๕ ปี ปืนพวกนี้โอนได้ (ราคาก็น่าจะถูกลงได้บ้าง) Wink Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:01:11 PM »

...ด้วยความเคารพ ผมมีความรู้ทางกฎหมายน้อยมาก แต่ผมมีความรู้สึกว่าสิ่งที่ต่างกันก็คือ "ความเสมอภาค" ครับ รัฐบาลหรือหน่วยงานราชการมักจะลืมคิดถึงประเด็นนี้ครับ...

-------------------------------------------

มาตรา ๓๐  บุคคลย่อมเสมอกันในกฎหมายและได้รับความคุ้มครองตามกฎหมายเท่าเทียมกัน ชายและหญิงมีสิทธิเท่าเทียมกัน
การเลือกปฏิบัติโดยไม่เป็นธรรมต่อบุคคลเพราะเหตุแห่งความแตกต่างในเรื่องถิ่นกำเนิด เชื้อชาติ ภาษา เพศ อายุ ความพิการ สภาพทางกายหรือสุขภาพ สถานะของบุคคล ฐานะทางเศรษฐกิจหรือสังคม ความเชื่อทางศาสนา การศึกษาอบรม หรือความคิดเห็นทางการเมืองอันไม่ขัดต่อบทบัญญัติแห่งรัฐธรรมนูญ จะกระทำมิได้
มาตรการที่รัฐกำหนดขึ้นเพื่อขจัดอุปสรรคหรือส่งเสริมให้บุคคลสามารถใช้สิทธิและเสรีภาพได้เช่นเดียวกับบุคคลอื่น ย่อมไม่ถือเป็นการเลือกปฏิบัติโดยไม่เป็นธรรมตามวรรคสาม

มาตรา ๓๑  บุคคลผู้เป็นทหาร ตำรวจ ข้าราชการ เจ้าหน้าที่อื่นของรัฐ และพนักงานหรือลูกจ้างขององค์กรของรัฐ ย่อมมีสิทธิและเสรีภาพตามรัฐธรรมนูญเช่นเดียวกับบุคคลทั่วไป  เว้นแต่ที่จำกัดไว้ในกฎหมายหรือกฎที่ออกโดยอาศัยอำนาจตามบทบัญญัติแห่งกฎหมาย เฉพาะในส่วนที่เกี่ยวกับการเมือง สมรรถภาพ วินัย หรือจริยธรรม

-------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2009, 07:03:19 PM โดย CT_Pro4 » บันทึกการเข้า

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:02:43 PM »

เฮ้อ...  จูบบบบ      คิดเเล้วก็น้อยใจ....
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:31:34 PM »

หลงรัก
ครับ
เงิน เงิน ทอง ทอง ของร้อนครับ
 หลงรัก

nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:02:04 PM »

โครงการ สวัสดิการเพื่อประชาชน ใช่ไหมครับ  แล้วมันจะเหลือเรื๊ย  ขนาดโครงการข้าราชการยัง......

บางรักซอย2
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:35:37 PM »

แบ่งๆกันกิน   แบ่งๆกันใช้  ทนเอาหน่อยครับ 

อีก ๕ ปี ปืนพวกนี้โอนได้ (ราคาก็น่าจะถูกลงได้บ้าง) Wink Cheesy
ไม่น่าจจะถูกลง  เช่นปืนสวัสดิการ 5 ปี  ที่ตอนนี้ขายได้  เห็นขายกันเต็มๆ ... ไครจะมาขายต่ำกว่าท้องตลาด....ยาก พะยะค่ะ
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:44:47 PM »

ถ้าคุณเห็นเงินเดือนข้าราชการชั้นผู้น้อยอย่างผมแล้วจะหนาว

ไม่พอกินเหมือนกัน หลวงเขาถึงมีปืนสวัสดิการราคาถูกให้ซื้อไง

อยากป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ก็เก็บเงินซื้อสิครับ

บ่นไปมันก็ไม่ได้ช่วยให้ได้ปืนขึ้นมาหรอก

.......ข้าราชการก็ลำบากกันทั้งนั้น ไม่ได้สบายๆเหมือนใครๆเขาพูดกันหรอก

3'SF TRAINING COMPANY.
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:46:19 PM »

ด้วยความเคารพ ไหว้

3'SF TRAINING COMPANY.
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:55:50 PM »

ถ้าคุณเห็นเงินเดือนข้าราชการชั้นผู้น้อยอย่างผมแล้วจะหนาว

ไม่พอกินเหมือนกัน หลวงเขาถึงมีปืนสวัสดิการราคาถูกให้ซื้อไง

อยากป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ก็เก็บเงินซื้อสิครับ

บ่นไปมันก็ไม่ได้ช่วยให้ได้ปืนขึ้นมาหรอก

.......ข้าราชการก็ลำบากกันทั้งนั้น ไม่ได้สบายๆเหมือนใครๆเขาพูดกันหรอก
การที่จะจัดปืนโครงการให้ข้าราชการที่ด้อยโอกาศ....ผมก็เห็นด้วย แต่ทุกวันนี้มันไม่ใช่จุดประสงค์นั้นครับครับ....ลองเช็ดดูว่ามีจำนวนเท่าไหร่ที่ซื้อไว้ทำกำไร  ประชาชนคนธรรมดาที่จนๆก็มีถมไป  ไม่เห็นมีใครจัดปืนโครงการให้คนเหล่านี้บ้างเลย เขาก็คนไทยเหมือนกัน...หรือว่าชีวิตเขามันไม่มีค่าพอ  หรือว่าเขาเป็นประชาชนชั้น 2 ของประเทศนี้

Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:59:06 PM »

แบ่งๆกันกิน   แบ่งๆกันใช้  ทนเอาหน่อยครับ 

ทำกำไรแบบหน้าด้านๆ เอาเปรียบสังคม มีข้าราชการแบบนี้ไงประเทศถึงได้เป็นแบบนี้
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:59:38 PM »

เศรษฐกิจอย่างนี้ ต่อให้ปืนราคาถูกข้าราชการ ก็ใช่ว่าข้าราชการจะมีเงินซื้อทุกคนนะครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:18:50 PM »

เศรษฐกิจอย่างนี้ ต่อให้ปืนราคาถูกข้าราชการ ก็ใช่ว่าข้าราชการจะมีเงินซื้อทุกคนนะครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน
จริงครับ....ข้าราชการบางกลุ่มอาจไม่มีเงินซื้อ แต่ข้าราชการบางกลุ่มที่เงินหนาจะได้ประโยชน์  ควรจะไห้ท่านละ สั้น 1 ยาว 1 ก็พอครับ.....(ก็ทำเพื่อข้าราชการผู้มีเงินเดือนน้อยนี่)
czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:21:08 PM »

ถ้าผมมีสิทธิ์ ซื้อ จะซื้อสัก 4-5  กระบอกเลยครับ  ....
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์