เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:30:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันพรุ่งนี้ ( ๓๑ พ.ค. ) ๐๕.๐๐ น. น้ำมัน ขึ้นอีก ๘๐ สตางค์ ครับ  (อ่าน 1101 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:10:41 PM »

วันพรุ่งนี้ ( ๓๑ พ.ค. )   ๐๕.๐๐ น.   น้ำมัน   ขึ้นอีก ๘๐ สตางค์ ครับ

เติม กันหรือยัง

หรือว่า ทำใจ ได้แล้วครับ.............

และ ฝนฟ้า  ฟ้าฝน  ตกชุก ชุ่มฉ่ำ ครับ 

ระวัง สุขภาพ กันด้วยนะครับ............

ใคร สาบนสาบานอะไรไว้

ก็ระวัง ด้วยนะครับ .......

ฟ้า แรง จัง ฮู้
     คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:15:45 PM »

จ๊ากกกกกซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ ....... อีกแระ ........ โอยยยยยยย หมอจ๋า ....... ฉีดยาหน่อย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:17:59 PM »

กำลังจะเติมน้ำมันพรุ่งนี้พอดีเลยครับ...หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:23:10 PM »

คิดว่าจะประกาศเป็นวันงดสูบบุหรี่โลกเสียอีก
พรุ่งนี้วันงดสูบบุหรี่โลก..จ้า
คนที่สูบ ขอให้งวดสัก 1 วันนะจ๊ะ.. หลงรัก

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:28:12 PM »

คิดว่าจะประกาศเป็นวันงดสูบบุหรี่โลกเสียอีก
พรุ่งนี้วันงดสูบบุหรี่โลก..จ้า
คนที่สูบ ขอให้งวดสัก 1 วันนะจ๊ะ.. หลงรัก

เดี๋ยว จะ บอก " เขา " ให้นะยะ

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:31:00 PM »

เดี๋ยว จะ บอก " เขา " ให้นะยะ

คราย.......ค่ะ. Cheesy

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:59:47 PM »

เติมแล้วครับตอนเย็น หลังจากเจ็บใจที่เจอที่เจอน้ำมันเชลวีเพาเวอร์ปลอม เติมเต็มถังแล้ว สตาร์ทแล้วดับๆ อยู่หลายวัน เติมจากปั๊มเชลแห่งหนึ่ง อยู่ใกล้วัด... กลางเมืองภูเก็ต  Angry

หลังจากเติมน้ำมันใหม่เข้าไปวันนี้เจือจาง ปรากฎว่าสตาร์ทติดไม่ดับแล้ว  แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 12:08:58 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:27:46 AM »

เติมไปแล้วเย็นนี้ เต็มถัง ๑๐๐๐ กว่าบาท

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:36:25 AM »

เติมไปแล้วเย็นนี้ เต็มถัง ๑๐๐๐ กว่าบาท

คิก คิก คิก คิก คิก คิกจิ๊บๆ ขนหน้าแข้งไม่ล่วงหรอก...ช่ายมั้ยคะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:52:28 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิกจิ๊บๆ ขนหน้าแข้งไม่ล่วงหรอก...ช่ายมั้ยคะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ร่วงไปหมด จนไม่มีให้ร่วงแล้วครับคุณปลายฟ้า  Grin Grin

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:53:27 AM »

คิดอยู่แล้วเชียว...เอ..ทำไมไม่ลดสาระพัดภาษีน้ำมันบ้างน๊อ.... Tongue

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
หน้า: [1]
  พิมพ์