เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:50:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีความรู้เรื่องปืนขนาด .44 ช่วยให้ความรู้หน่อยคับ  (อ่าน 2818 ครั้ง)
nattapolch
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 10:59:16 AM »

ผมอยากรู้ว่าปืนรุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างคับ
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:09:27 AM »

ไม่มีข้อมูลมากกว่านี้หรือครับ

ปืนสั้น

หรือปืนยาว

ยี่ห้ออะไร

รุ่นไหน

.44  สเปเชียล  หรือ .44 แม็กนั่ม

Grin

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:14:08 AM »

โมเมว่าเป็นกระสุนขนาด .44 แม็กฯนะครับเพราะหาปืนและลูกง่ายกว่า .44 สเปฯ...ข้อดีคือคุยได้ว่าเป็นโมสออฟฟูลเพาเว่อร์ในสมัยหนึ่ง ข้อเสียคือคนเล่นน้อย หาปืนในชั้นปืนพกยาก ลูกหายากและมีราคาแพง แรงเกินไปคุมกลุ่มกระสุนยากเกินที่จะมาใช้ยิงใช้ฝึกในสถาณการณ์ต่อสู้ป้องกันตัว ปืนที่ใช้กระสุนขนาดนี้มีขนาดใหญ่โตเป็นส่วนใหญ่ไมเหมาะที่จะพกพาในชั้นปชช. แต่ถ้าเป็นการเข้าป่าล่าสัตว์ขนาดกลางหรือใช้ในปืนไรเฟิล-คานเหวี่ยงก็น่าสน(แต่บ้านเราไม่มีให้ล่าแบบถูกกฏหมายนะครับ)

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
nattapolch
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:15:54 AM »

ปืนสั้น.44 แม็กนั่มและ.44  สเปเชียล  คับผม ยี้หอเท่าที่ผู้ให้ความรู้รู้จักคับ
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:48:16 AM »

แล้วมัน "คับ" มากหรือเปล่า "ครับ" น้อง  อ๋อย

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:29:58 PM »

เข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 02:13:50 PM »

ผมอยากรู้ว่าปืนรุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างคับ
.44 มีทั้ง.44 สเปเซียน .44แมกนั่ม
ปืนมีทั้งลูกโม่ซิงเกิ้ลแอ๊คชั่น  ดับเบิ้ลแอ๊คชั่น  เซมิออโต ปืนเดี่ยวหักลำ
ปืนสั้น ปืนยาว ท่านเจ้าของกระทู้ตีวงคำถามให้แคบสักนิดครับ เพื่อนสมาชิกจะได้ตอบได้ตรงจุดที่ต้องการทราบ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 04:19:10 PM »

ปืนสั้น.44 แม็กนั่มและ.44  สเปเชียล  คับผม ยี้หอเท่าที่ผู้ให้ความรู้รู้จักคับ
ผมละเบื่อจริงๆอย่าทำให้ภาษาไทยมันเสียสิครับซิครับกระทู้เก่าก่อนๆก็น่าจะเคยอ่านก่อนจะสมัครเป็นสมาชิกว่าพี่ๆทุกท่านเขาท้วงกันเรื่องภาษา
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 10:44:13 AM »

โมเมว่าเป็นกระสุนขนาด .44 แม็กฯนะครับเพราะหาปืนและลูกง่ายกว่า .44 สเปฯ...ข้อดีคือคุยได้ว่าเป็นโมสออฟฟูลเพาเว่อร์ในสมัยหนึ่ง ข้อเสียคือคนเล่นน้อย หาปืนในชั้นปืนพกยาก ลูกหายากและมีราคาแพง แรงเกินไปคุมกลุ่มกระสุนยากเกินที่จะมาใช้ยิงใช้ฝึกในสถาณการณ์ต่อสู้ป้องกันตัว ปืนที่ใช้กระสุนขนาดนี้มีขนาดใหญ่โตเป็นส่วนใหญ่ไมเหมาะที่จะพกพาในชั้นปชช. แต่ถ้าเป็นการเข้าป่าล่าสัตว์ขนาดกลางหรือใช้ในปืนไรเฟิล-คานเหวี่ยงก็น่าสน(แต่บ้านเราไม่มีให้ล่าแบบถูกกฏหมายนะครับ)

ไม่เข้าใจความหมาย "ชั้นประชาชน" และ "ชั้นปืนพก" ครับ
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 12:26:46 PM »

-ชั้นประชาชนคือขนาดที่สามารถพกพาได้อย่างมิดชิดเช่นการพกซองใน ซองสะพายไหล่แล้วสวมเสื้อมคลุมทับหรือใส่ในกระเป๋าสะพายใบเล็กๆเป็นต้นครับ
-ส่วนชั้นปืนพกคือเน้นที่ขนาด คือขนาดที่สามารถพกพาไปได้โดยไม่รู้สึกแกะกะหรือแบกภาระจนเกินไป เพราะกระสุนขนาดเดียวกันนี้(และยังมีอีกหลายขนาด)นอกจากจะใช้ในปืนพกแล้วสามารถใช้กับปืนยาว-ปืนคานเหวี่ยงได้อีกด้วยครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
หน้า: [1]
  พิมพ์