เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:27:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงดับเบิล  (อ่าน 1464 ครั้ง)
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 06:54:58 PM »

ผมได้ คิมเบอร์ สแตนเลสโกลด์แมท ทู มากระบอกนึง ทดสอบยิงครั้งที่สอง ปรากฎว่ามีอาการดับเบิ้ลเนื่องจากเจ้าของเดิมแต่งเปลี่ยนชุดลั่นไกไซลินเดอร์มาและไกเบามาก สอบถามเจ้าของบอกให้ช่างเพิ่มน้ำหนักไกให้ได้ ชัก 3.5 ปอนด์ เพราะเราไม่ใช่มืออาชีพพอดีไม่มีความรู้ สงสัยว่าถ้าเพิ่มน้ำหนักไกแล้วมันจะยิงไม่เกิดอาการดับเบิ้ลจริงไหมครับ ทราบมาว่า ปืนแต่งไกหากยิงไปซักพักไกจะเบาลงเป็นเรื่องธรรมชาติ แต่สงสัยว่าถ้าไกหนักขึ้นจะไม่เกิดอาการดับเบิ้ล ก็จะได้รีบให้ช่างจัดการเพิ่มน้ำหนักไกครับ มีไกชุดเดิมอยู่แต่อยากไส่ชุดที่แต่งมาเพราะเซืยนปืนบอกมันเป็นไทเทนเนียมทำให้ไกราบลื่นดีมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 06:56:42 PM โดย su 57 » บันทึกการเข้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 07:07:31 PM »

อาการเซียร์ล้ม....ยิงแล้วออกหลายนัด

ถ้ายิงระบบดับเบิ้ลก็อีกอย่างครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 07:08:25 PM »

อาการเซียร์ล้ม....ยิงแล้วออกหลายนัด

ถ้ายิงระบบดับเบิ้ลก็อีกอย่างครับ
แล้วแก้ไขอย่างไรครับ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 07:14:47 PM »

เข้าหาช่างเลยครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 07:17:39 PM »

เอาชุดลั่นไกชุดเดิม(ที่เจ้าของเดิมถอดออก)

ยกมาใส่ทั้งชุดเลย  จบครับ

ยิงไปสักพัก 

ถ้าอยากแข่งขัน  หรืออยากแต่งให้น้ำหนักไกเบาก็เอาชุดที่แต่งมาใส่ เยี่ยม   

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 07:22:55 PM »

เอาชุดลั่นไกชุดเดิม(ที่เจ้าของเดิมถอดออก)

ยิงไปสักพัก 

ถ้าอยากแข่งขัน  หรืออยากแต่งให้น้ำหนักไกเบาก็เอาชุดที่แต่งมาใส่ เยี่ยม  

ยิงไปสักพัก 

ยิงไปสักพัก 

เจ้าของเดิมบอกให้ช่างเพิ่มน้ำหนักไกปืน3.5 ปอนด์ ใช้ชุดลั่นไกไซลินเดอร์ จะหายจริงหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 07:24:54 PM โดย su 57 » บันทึกการเข้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 07:34:22 PM »

ปัญหาไม่ใหญ่หรอกครับ  เปลี่ยนชุดลั่นไกเดิมก็จบ

จะเปลี่ยน Cylinder ก็ได้ตามใจครับ

(ถ้าใส่ของเดิมก็ไม่ต้องเสียเงินซื้อใหม่  จริงไหมครับ) Wink

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 07:45:43 PM »

ปัญหาไม่ใหญ่หรอกครับ  เปลี่ยนชุดลั่นไกเดิมก็จบ

จะเปลี่ยน Cylinder ก็ได้ตามใจครับ

(ถ้าใส่ของเดิมก็ไม่ต้องเสียเงินซื้อใหม่  จริงไหมครับ) Wink
ครับ ไอ้ชุดไซลินเดอร์ตอนนี้มันติดอยู่กับตัวปืนผมครับ อยากรู้ว่าถ้าปรับน้ำนนักไกเพิ่มแล้วอาการยิงออก 2 นัดมันหายจริงผมก็จะไปเพิ่มน้ำหนักไกครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 09:02:23 PM »

ไม่ดีหรอครับ กลายเป็นปืนออโต้ โดยอัีตโนมัติ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 10:45:25 PM »

ผมได้ คิมเบอร์ สแตนเลสโกลด์แมท ทู มากระบอกนึง ทดสอบยิงครั้งที่สอง ปรากฎว่ามีอาการดับเบิ้ลเนื่องจากเจ้าของเดิมแต่งเปลี่ยนชุดลั่นไกไซลินเดอร์มาและไกเบามาก สอบถามเจ้าของบอกให้ช่างเพิ่มน้ำหนักไกให้ได้ ชัก 3.5 ปอนด์ เพราะเราไม่ใช่มืออาชีพพอดีไม่มีความรู้ สงสัยว่าถ้าเพิ่มน้ำหนักไกแล้วมันจะยิงไม่เกิดอาการดับเบิ้ลจริงไหมครับ ทราบมาว่า ปืนแต่งไกหากยิงไปซักพักไกจะเบาลงเป็นเรื่องธรรมชาติ แต่สงสัยว่าถ้าไกหนักขึ้นจะไม่เกิดอาการดับเบิ้ล ก็จะได้รีบให้ช่างจัดการเพิ่มน้ำหนักไกครับ มีไกชุดเดิมอยู่แต่อยากไส่ชุดที่แต่งมาเพราะเซืยนปืนบอกมันเป็นไทเทนเนียมทำให้ไกราบลื่นดีมาก
[/quote]
ซื้อปืนกึ่งอัตโนมัติ แต่ได้ปืนอัตโนมัติเต็มตัว เป็นความโชคดีหรือโชคร้ายไม่รู้
ส่งให้ช่างดีกว่าครับ ถ้าเราไม่มีความชำนาญเพียงพอ
เพิ่มน้ำหนักไก ช่างบ้านเราบอก"ขนม"
ของที่ใส่เข้ามาใหม่เป็นของดี
เอาไว้อย่างเดิมดีแล้ว
ให้ช่างปรับแต่งนิดหน่อย
ไม่นานครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 12:38:22 AM »

ผมก็ว่าเซียร์ล้มครับ...

เอาแบบง่ายและประหยัดก็อย่างพี่เสือว่า...

ใช้ชุดลั่นไกเดิม...

เอาแบบถูกใจท่าน จขกท.ก็เอาไปหาช่างปืน...

บอกอาการ และให้ลองยิงดู...

อาจได้เซียร์ใหม่ครับ...Cheesy
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:19:06 AM »

ผมก็ว่าเซียร์ล้มครับ...

เอาแบบง่ายและประหยัดก็อย่างพี่เสือว่า...

ใช้ชุดลั่นไกเดิม...

เอาแบบถูกใจท่าน จขกท.ก็เอาไปหาช่างปืน...

บอกอาการ และให้ลองยิงดู...

อาจได้เซียร์ใหม่ครับ...Cheesy

อาการเซียล้มเป็นอาการลำดับที่สองครับ ............... ถ้าเป็นอาการนี้คือ เซียถูกขัดแต่งหรือใช้งานจนสึกหรอจนไปขัดกับแง่นกสับไม่เต็มที่  ทำให้หลุด เมื่อสไลด์ปิด ดิสคอนเนกเตอร์ตัด ................

อาการอันดับแรกคือ แหนบสามชายถูกดัดหรือปรับแต่งให้กดเซียเบาลงไม่ได้ที่ ทำให้เซียหลุดในจังหวะดิสฯตัดจังหวะการยิง .....แก้ไขโดยดัดแหนบสามชาย ตัวซ้ายสุด ที่ปลายหักตั้งฉาก ให้มีแรงกดเซียมากกว่าเดิม แล้วลองดูครับ .................. ยุ่งนิดหน่อยตอนใส่เข้า ถอดออก แล้วลองยิงดู ................. ถ้ากรณีนี้ยังเป็นอีก

ก็ถึงเซียครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 08:46:24 AM »

เสียดายเซียร์กับนกสับของซิลินเดอร์ฯ ครับ... ปรกติหากไม่ใช้แข่งในสนาม เอาแค่เปลี่ยนชุดนี้ใส่ลงในปืนก็พอแล้วครับ ไม่ต้องแต่งอะไรทั้งสิ้น ปล่อยไว้ตามเดิมที่มาจากโรงงานเป็นดีที่สุด แหมราคาตั้งหลายพันบาทอยู่... เฮ้อ...

เซียร์กับนกสับซิลินเดอร์ฯ คู่นี้ถูกแต่งโน่นฝนนี่ไปแล้ว แปลว่าช่างอาจฝนเอาผิวที่ชุบเอาไว้อย่างดีหายไปหมด... หากแต่งหน้าแง่สัมผัสใหม่ เซียร์กับนกสับคู่นี้ก็อยู่ไม่นานครับ ยิ่ง 1911 ยิงแห้งง่ายอยู่ด้วย ยิงแห้งไม่กี่พันครั้งก็เริ่มรู้สึกสัมผัสเปลี่ยนครับ คือจะเริ่มหนืดนิ้ว จนในที่สุดเซียร์หลุดจะรู้สึกแบะๆแฉะๆ หรือไม่ก็นกตกตามกลับมาอีกครับ...

ที่นายสมชายสงสัยคือซื้อปืนมือสอง ไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมเก็บเซียร์+นกสับของโรงงานคิมเบอร์เอาไว้หรือเปล่าหนอ... ของซิลินเดอร์ฯ ชุดนี้อย่าเสียดายเลยครับ ของมันเสียไปแล้วจากฝีมือช่างเถอะ...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 07:24:01 AM »

เสียดายเซียร์กับนกสับของซิลินเดอร์ฯ ครับ... ปรกติหากไม่ใช้แข่งในสนาม เอาแค่เปลี่ยนชุดนี้ใส่ลงในปืนก็พอแล้วครับ ไม่ต้องแต่งอะไรทั้งสิ้น ปล่อยไว้ตามเดิมที่มาจากโรงงานเป็นดีที่สุด แหมราคาตั้งหลายพันบาทอยู่... เฮ้อ...

เซียร์กับนกสับซิลินเดอร์ฯ คู่นี้ถูกแต่งโน่นฝนนี่ไปแล้ว แปลว่าช่างอาจฝนเอาผิวที่ชุบเอาไว้อย่างดีหายไปหมด... หากแต่งหน้าแง่สัมผัสใหม่ เซียร์กับนกสับคู่นี้ก็อยู่ไม่นานครับ ยิ่ง 1911 ยิงแห้งง่ายอยู่ด้วย ยิงแห้งไม่กี่พันครั้งก็เริ่มรู้สึกสัมผัสเปลี่ยนครับ คือจะเริ่มหนืดนิ้ว จนในที่สุดเซียร์หลุดจะรู้สึกแบะๆแฉะๆ หรือไม่ก็นกตกตามกลับมาอีกครับ...

ที่นายสมชายสงสัยคือซื้อปืนมือสอง ไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมเก็บเซียร์+นกสับของโรงงานคิมเบอร์เอาไว้หรือเปล่าหนอ... ของซิลินเดอร์ฯ ชุดนี้อย่าเสียดายเลยครับ ของมันเสียไปแล้วจากฝีมือช่างเถอะ...
เปลี่ยนกลับใส่ชุดเดิมที่เจ้าของเดิมให้มา ตั้งน้ำหนักไกปืน 3.5-4 ปอนด์ ที่สุพลการช่างครับ เดี๋ยวไปรับมาทดลองแล้วจะแจ้งให้ทราบ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 07:45:31 AM »

....ของมันเสียไปแล้วจากฝีมือช่างเถอะ...
ผมล่ะกลัวจริงๆ ช่างเถอะ เนี่ย Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์