เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:28:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น ปืนพกสั้นที่เหมาะกับการใช้งานในป่า  (อ่าน 32154 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:51:50 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:57:29 PM »

post เรื่องกลัวภริยา      ท่าน จนท. หัวเราะร่า...คริ คริ
แต่   เอ...................ผมเห็นมีน้ำตารื้น ๆ นิดนึงนะฮับ

คริ คริ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:04:34 PM »

ถึงจะนอกเรื่องกระทู้ไปแล้ว  แต่ก็คลายความตึงเครียดไปได้ครับ 

สมาชิกใหม่จะได้รู้ว่าเราคุยกันแบบไหน  รู้จักกันขนาดไหน  แซวครอบครัวกันยังไม่โกรธเลย  อิ อิ อิ  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 03:11:02 PM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:05:49 PM »

Grin  คิก คิก  Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:16:07 PM »

post เรื่องกลัวภริยา      ท่าน จนท. หัวเราะร่า...คริ คริ
แต่   เอ...................ผมเห็นมีน้ำตารื้น ๆ นิดนึงนะฮับ

คริ คริ

เฮ้อ ไม่เคยกลัวเล๊ย จริงๆ ครับ ผมถึงต้องระดมซื้อปืนตอนยังโสดอยู่นี่ไง อีกหน่อยโลกร้อน เทียบกับสกุลเงินผู้ผลิตค่าเงินบาทอาจอ่อนได้

นอกเรื่อง ขอโทษครับ ปากคอสั่นไปหน่อย

Thou shalt not rely on help from the stranger.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:19:36 PM »

แต่   เอ...................ผมเห็นมีน้ำตารื้น ๆ นิดนึงนะฮับ

คริ คริ

เฮ้อ ไม่เคยกลัวเล๊ย จริงๆ ครับ ผมถึงต้องระดมซื้อปืนตอนยังโสดอยู่นี่ไง อีกหน่อยโลกร้อน เทียบกับสกุลเงินผู้ผลิตค่าเงินบาทอาจอ่อนได้

นอกเรื่อง ขอโทษครับ ปากคอสั่นไปหน่อย

แค่ท่านขุนฆ้อนประกาศออกไปว่าจะแต่งกับคนไหน ก็โดนสาวๆคนอื่นตามราวีจนอ่วมแล้วครับ แค่น้ำตาก็อาจท่วมตายได้  คิก คิก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:22:40 PM »

คริ คริ

แค่ท่านขุนฆ้อนประกาศออกไปว่าจะแต่งกับคนไหน ก็โดนสาวๆคนอื่นตามราวีจนอ่วมแล้วครับ แค่น้ำตาก็อาจท่วมตายได้  คิก คิก

เห็นด้วยกับพี่แมงวันตกหม้อแกงครับ  ขอแค่หล่อๆอย่างพี่ต๊อกเอ่ยปาก  มีสาวๆผิดหวังเกินโหล   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล.ขวดเหล้าเหล็กค้อนเครียวที่พี่กรุณามอบให้ผมเมื่อครั้งงาน 5 ปี  อวป.นั้น รั่วเสียแล้วคร้าบ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 03:25:05 PM โดย soveat » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:31:56 PM »

.45  เหตุผลง่าย ๆ คือความเชื่อในกระสุนขนาด .45 ว่าได้พิสูจน์ตัวเองกับปืนในขนาด 1911 มาตั้งแต่ WW II ไล่มาจนถึงสงครามเวียดนาม (ที่เป็นสงคราม มีการสู้รบแบบประชิดตัวครั้งสุดท้าย.......ในความรู้สึกส่วนตัวของผม) ในฐานะอาวุธสำรองที่ทรงประสิทธิภาพแบบหนึ่งของโลกครับ Grin
ส่วนเรื่องที่ท่าน จขกท.กล่าวล่วงเกินผู้ใหญ่ที่ผมนับถือนั้น ผมไม่ชอบครับ

ไม่ใช่ จขกท. ครับ ท่าน ซี แต่เป็นคนอื่นต่างหากครับที่มาแรงแซงทางโค้ง

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:33:58 PM »

หลายท่านยืนยันได้ ว่า  ท่าน จนท. คือตัวจริง เสียงจริง  คริ คริ
มิใช่ ใครอื่น...
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:34:59 PM »

.45  เหตุผลง่าย ๆ คือความเชื่อในกระสุนขนาด .45 ว่าได้พิสูจน์ตัวเองกับปืนในขนาด 1911 มาตั้งแต่ WW II ไล่มาจนถึงสงครามเวียดนาม (ที่เป็นสงคราม มีการสู้รบแบบประชิดตัวครั้งสุดท้าย.......ในความรู้สึกส่วนตัวของผม) ในฐานะอาวุธสำรองที่ทรงประสิทธิภาพแบบหนึ่งของโลกครับ Grin
ส่วนเรื่องที่ท่าน จขกท.กล่าวล่วงเกินผู้ใหญ่ที่ผมนับถือนั้น ผมไม่ชอบครับ

ไม่ใช่ จขกท. ครับ ท่าน ซี แต่เป็นคนอื่นต่างหากครับที่มาแรงแซงทางโค้ง

ทั่นเลขาแกอยู่ในพื้นที่ ที่เนตเข้าไม่ค่อยถึงครับพี่  เลยตะกุตะกักหน่อย   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:36:34 PM »

ใครบอก..ท่าน ซีอู๊ด...ท่านอยู่จากถนนใหญ่นิดเดียวอ่ะจ๊ะ
แต่ข้างหลังที่ทำงานท่าน  เป็นทุ่งนาสุดลูกหูลูกตาเร๊ย..............
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:39:33 PM »

ใครบอก..ท่าน ซีอู๊ด...ท่านอยู่จากถนนใหญ่นิดเดียวอ่ะจ๊ะ
แต่ข้างหลังที่ทำงานท่าน  เป็นทุ่งนาสุดลูกหูลูกตาเร๊ย..............

นั่นเลยคร้าบบบ    อยู่ดีไม่ว่าดี  ไปขวางทางจิ้งเหลนผ่านก็ยังงี้แหละ  โดนจิ้งเหลนฟาดหางกระเด็นมาตกในเขตอิธิพลซึมฯภาคตะวันออก  ว่าแต่รับน้องหรือยังครับพี่   คิก คิก

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:42:13 PM »

ถ้าผมจะแต่งเมื่อไหร่ขอแจก ปลั๊กอุดหูยิงปืน แก่พี่ๆ เพื่อนๆ ซศ. เอาไว้เป็นศิริมงคลแก่ผู้จากไป เอ้อ ผู้สละโสดครับ แต่ก่อนอื่น ต้องเม้มไว้ใช้เองด้วย ฮ่า ฮ่า

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:44:50 PM »

นั่นเลยคร้าบบบ    อยู่ดีไม่ว่าดี  ไปขวางทางจิ้งเหลนผ่านก็ยังงี้แหละ  โดนจิ้งเหลนฟาดหางกระเด็นมาตกในเขตอิธิพลซึมฯภาคตะวันออก  ว่าแต่รับน้องหรือยังครับพี่   คิก คิก

ยังครับ  ท่านซีอู๊ด...บอกว่า  งานแยะ งานยุ่ง อีรุงตุงนัง ครับ
เห็นบอกว่า ล่าสุด...แอบไปมีกิ๊ก...ด้วย
เลยไม่มีเวลามาให้ป๋มและเพื่อน ๆ ครับ  คริ คริ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:46:29 PM »

ถ้าผมจะแต่งเมื่อไหร่ขอแจก ปลั๊กอุดหูยิงปืน แก่พี่ๆ เพื่อนๆ ซศ. เอาไว้เป็นศิริมงคลแก่ผู้จากไป เอ้อ ผู้สละโสดครับ แต่ก่อนอื่น ต้องเม้มไว้ใช้เองด้วย ฮ่า ฮ่า

ผมขอเป็น clip แทนได้ม่ะครับ ท่าน จนท. คริ คริ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์