เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:22:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนSTEYR M9-A1 จาก อส. พอมาตรวจดูไม่มีนิรภัยกระสุนในรังเพลิง  (อ่าน 5275 ครั้ง)
bachelor
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 01:51:14 PM »

ซื้อปืนSTEYR M9-A1 จาก อส. พอมาตรวจดูไม่มีนิรภัยกระสุนในรังเพลิง จะขอเปลี่ยนได้หรือไม่
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 02:38:18 PM »

ไม่ได้ครับ..ที่ท่านได้มาเป็นตัวใหม่ครับ.. แบร่
อ้อลืมถามครับ  ซื้อมาราคาเท่าไรเหรอครับ.... จูบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2009, 02:44:33 PM โดย เจี๊ยบ » บันทึกการเข้า

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
DeputySheriff
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 04:17:53 PM »

ขออนุญาตครับ นิรภัยกระสุนในรังเพลิง คือตัวไหนครับ

ผมก็รับรุ่นนี้มาจาก สน.อส.เช่นกัน

หรือจะเป็นปุ่มแสดงสถานะรังเพลิงว่า loaded แล้ว ใช่หรือเปล่าครับ ถ้าเข็มนี้ ผมมีครับ ทราบมาว่า รุ่นหลัง เขาปรับปรุงครับ เอาเข็มออก แต่มีเงี่ยงให้ลูบได้

ไม่ทราบว่าคือตัวเดียวกันมั้ย วานบอก ไหว้
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:21:16 PM »

Lot หลังที่เข้ามาตั้งแต่ปลายนปี 51 ไม่มี Load chamber indicator แล้วครับ

ของผมรุ่นก่อนรับมา เม.ย.51 ยังมีให้อยู่ แต่ก็มีข้อเสียครับ

เวลามันคัดปลอกแล้วดีดปลอกออกมา ไอ้เดือยของ Load chamber indicator มันไปขูดขอบจานท้ายของปลอกกระสุนเป็นรอย 1 ขีด ทุกนัด

ทีนี้ถ้าเราใช้ลูกยิงแห้งไว้ซ้อมเหนี่ยวไก ทุกครั้งหลังเหนี่ยวไกแล้วกระชากไลด์ ขอบจานจะมีรอย 1 ขีด ซ้อมยิงแห้งไป 200 ครั้งก็มี 200 ขีด

ขอบจานท้ายลูกยิงแห้ง 2 ลูกของผม มันลายและสึกไปหมดเลยครับ  มันสึกจนบางมุมไม่คัดปลอก  ต้องทิ้งไปแล้ว 1 ลูก

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
bachelor
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:59:34 PM »

ซื้อมาราคา 38,000 บาท  ตรงคู่มือมันบอกว่ามีนิรภัยกระสุนในรังเพลิงที่ท้ายสไลด์ แต่ที่ปืนจริงไม่มี
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:15:06 PM »

คู่มือบริษัทเขาพิมพ์ไว้นานแล้วครับ เขาคงขี้เกียจเปลี่ยนให้เปลืองงบประมาณค่าใช้จ่าย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:43:41 PM »

ซื้อปืนSTEYR M9-A1 จาก อส. พอมาตรวจดูไม่มีนิรภัยกระสุนในรังเพลิง จะขอเปลี่ยนได้หรือไม่
เป็นอย่างไรครับตัวนี้ ถ้าหมายถึงเข็มที่ยันท้ายกระสุน แล้วโผล่มาท้ายสไลด์ เขาเรียกว่า Load chamber indicator ครับ ไม่ได้มีหน้าที่นิรภัยแต่อย่างใดครับ เอาไว้บอกสถานะของกระสุนในรังเพลิงเท่านั้นครับ สิ่งที่มาทำหน้าที่นี้แทนคือขอรั้งปลอก หนาขึ้น และท้ายลำกล้องคว้านลึกขึ้นจากรุ่นเดิมครับ
อ่านเพิ่มได้จากกระทู้นี้ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=63910.0

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 04:09:49 PM »

เป็นอย่างไรครับตัวนี้ ถ้าหมายถึงเข็มที่ยันท้ายกระสุน แล้วโผล่มาท้ายสไลด์ เขาเรียกว่า Load chamber indicator ครับ ไม่ได้มีหน้าที่นิรภัยแต่อย่างใดครับ เอาไว้บอกสถานะของกระสุนในรังเพลิงเท่านั้นครับ สิ่งที่มาทำหน้าที่นี้แทนคือขอรั้งปลอก หนาขึ้น และท้ายลำกล้องคว้านลึกขึ้นจากรุ่นเดิมครับ

ท่าน จขกท. น่าจะหมายถึงสมอกั้นเข็มแทงชนวน มากกว่าครับ
ได้ดูรุ่นใหม่ของเพื่อน ใช้รหัส EOY  ไม่มีจริงๆด้วยแถม นน.ไกเบากว่าเดิม

แต่..เพื่อนบอกว่ามีอาการผิดปกติหน่อย หากเหนี่ยวไกแล้วอุบไว้ ขึ้นลำโดยการปล่อยสใลด์แรงๆ

ปรากฏว่า ปืนลั่น แถมลั่นแบบฟูลออโต้ครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 12:00:34 AM »

ท่าน จขกท. น่าจะหมายถึงสมอกั้นเข็มแทงชนวน มากกว่าครับ
ได้ดูรุ่นใหม่ของเพื่อน ใช้รหัส EOY  ไม่มีจริงๆด้วยแถม นน.ไกเบากว่าเดิม

แต่..เพื่อนบอกว่ามีอาการผิดปกติหน่อย หากเหนี่ยวไกแล้วอุบไว้ ขึ้นลำโดยการปล่อยสใลด์แรงๆ

ปรากฏว่า ปืนลั่น แถมลั่นแบบฟูลออโต้ครับ
ปืนรุ่นนี้ไม่มีสมอกันเข็มแทงฉนวนครับ ของผมก็ไม่มี ผลิต เมื่อปี 2006

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: [1]
  พิมพ์