เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 09:25:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน ! อยากทราบบรรยากาศที่วังไชยามากๆครับ  (อ่าน 1508 ครั้ง)
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:05:42 PM »

ด่วน !   อยากทราบบรรยากาศที่วังไชยามากๆครับ  ใครที่รู้ช่วยสรุปถึงรูปการณ์ต่างๆด้วย
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:06:32 PM »

เพิ่งเลิกงาน กลับบ้านมาแวะเข้าเวบ อวป. ทันที  เงียบๆพิกล
Sr. Member

คะแนน 52

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:09:15 PM »

เพิ่งเลิกงาน กลับบ้านมาแวะเข้าเวบ อวป. ทันที  เงียบๆพิกล
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:38:00 PM »

คึกคักดีครับ......

เพื่อนๆพี่จากในเวปฯและเวปฯเพื่อนบ้านไปกันพอสมควร...

ผมไม่ทราบชื่อหลายท่านเลยไม่ได้ทักทาย.....แต่หลายท่านที่รู้จักกันมาก่อนแล้ว....ก็ได้แลกเปลี่ยนความเห็นกัน....

จากนั้น...ก็ทยอยกันเข้าไปยื่นเรื่องที่ละคน...ตามบัตรคิว......

ผมกลับมาก่อนหลังจากยื่นแล้ว.....เพราะโดดงานไป...รีบกลับมาประชุมต่อ.....(บ่ายมี2ประชุม....โดดไป1...กลับมาทันอีกประชุม)....

คร่าวๆแค่นี้ครับ.....ผมไม่ทราบบรรยากาศช่วงหลังว่าเป็นไงบ้าง......รอท่านอื่นๆนะ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 10:00:14 PM »

ไม่กี่เดือนที่ผ่านมาเคยไปกับพี่ชายเข้าชั้น ป4. จบในวันเดียวมาจากใต้นครศรีครับ
จ่ายค่าส่งกลับไปนอนดีดสะดือรอที่บ้านได้เลย
  ส่วนนักเรียน ป3. ก็คาดว่าผ่านไม่ยากเช่นเดียวกันครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:31:28 AM »

บรรยากาศดีอย่างที่พี่ไดเมียวบอกครับ

จขกท. ชอบอ่านหนังสือของนาย จิม คอร์เบต หรือครับ? ผมว่าเขาเป็นคนที่มีมุมมองสิ่งรอบตัว และชีวิตดีนะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:58:09 AM »

.............. Grin Grin Grin Grin Grin   กิ๊วก๊าว

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:00:01 AM »

.............. Grin Grin Grin Grin Grin   กิ๊วก๊าว

Grin Grin Grin ... โปรดระวังสุขภาพ ก่อนการทดลอง ...  เยี่ยม เยี่ยม
gunman772
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:55:47 AM »

ผมเป็นมือใหม่ที่ไปสมัครเรียน ป3 เมื่อสองอาทิตย์ก่อน  บรรยาศดีจนไม่น่าเชื่อว่าเป็นสถานที่ราชการ  เพราะผมเคยวาดฝันว่าน่าจะโบราณและอึดอัดกว่านี้   แต่นี่ดีมากๆครับ 
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:10:27 PM »

ผมเป็นมือใหม่ที่ไปสมัครเรียน ป3 เมื่อสองอาทิตย์ก่อน  บรรยาศดีจนไม่น่าเชื่อว่าเป็นสถานที่ราชการ  เพราะผมเคยวาดฝันว่าน่าจะโบราณและอึดอัดกว่านี้   แต่นี่ดีมากๆครับ 

ส่วนผมกำลังจะเริ่มลงเรียน ป1ครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:27:10 PM »

ผมว่าเจ้าของกระทู้  คงจะถามเรื่องการรวมตัวไปขอ ป.3 ปืนไรเฟิลที่วังไชยามากกว่านะครับ   

กำลัง HOT  Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Sr. Member

คะแนน 52

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:51:32 AM »

แม่นแล้วอ้าย
หน้า: [1]
  พิมพ์