เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:21:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้ามออกใบอนุญาต สั่ง-นำเข้า-มี-ใช้ ไรเฟิล .223 .30-06 .308 และ .338  (อ่าน 25876 ครั้ง)
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 07:58:02 PM »

ที่น่ากลัวกว่าความร้ายแรงของปืนไรเฟิล ก็คือนักการเมืองน้ำเน่า กับข้าราชการสอพลอนี่แหละครับ เศร้า

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 08:46:41 PM »

ซื้อหวยไม่เคยเก็งถูกหรือเฉียดแบบนี้เลย ให้ตายสิ Tongue
น่าจะย้ายคนที่รับผิดชอบเรื่องปืนไปอยู่กับกองสลาก ในกองที่เกี่ยวกับการออกรางวัล.......ส่งสัยผมจะไม่ต้องทำมาหากินอะไร แค่ซื้อหวยก็คงพอกินไปตลอดชาติ

ผมว่าย้ายไปอยู่ กทม. แผนกจับหมาดีกว่าครับให้ดมอึกับฉี่หมาให้เข็ด

sathu 28
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 165

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:26:45 PM »

ที่บอกว่านักการเมืองเป็นผู้ริเริ่ม  ตรงนี้เป็นข้อมูลที่มาจากข้าราชการประจำ
แต่เท่าที่สอบถามจากฝ่ายการเมือง  กลับบอกว่าข้าราชการประจำเสนอขึ้นมาเอง แถมยังบอกว่าพวกผมก็เล่นปืนเหมือนกัน และไม่คิดว่าจะได้อยู่ในตำแหน่งทางการเมืองตลอดไป  เรื่องอะไรจะไปตัดมือตัดตีนตัวเอง
คล้ายกับว่าต่างคนต่างอ้างอีกคน   อย่างนี้ต้องจับมายืนต่อหน้าเหมือนตอนเด็กๆ  แล้วถามว่าใครเริ่มก่อน  ก็ต่างคนต่างชี้ อีกฝ่าย

อย่างนี้ประชาชนต้องบอกว่าหาคนเริ่มไม่ได้ก็ยกเลิกมันเสียเลย

ต้องถึงกับแสดงพลังกันไหมครับ  ไม่รู้ชาวปืนรวมตัวกันได้ขนาดไหน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:17:13 PM »

เรื่องอะไรที่ไม่เกี่ยวกับผลประโยชน์ นักการเมืองไม่ค่อยเสนอหรอกครับ

แนวจำกัดสิทธิ์ริดรอน มักมาจากท่านผู้มีอำนาจ...ที่มาตรวจงานที ล้มวัว ล้มควายเลี้ยงนั่นแหละครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:23:38 PM »

อยากรู้ว่าเป็นความคิดใคร  ต่อไปเข้าคูหาเลือกตั้งหนหน้าจะได้ไม่เลือก

เป็นคำสั่งกระทรวงมหาดไทย ที่ ๑๘๐/๒๕๕๒ ลงวันที่ ๒๙ พฤษภาคม ๒๕๕๒

โดย นายชวรัตน์ ชาญวีรกุล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย ครับ.

ให้ความเห็นอ้างว่า กลุ่มผู้ผลิตอาวุธปืน และผู้นิยมใช้อาวุธปืนยาวจะเรียกอาวุธปืนดังกล่าวว่า.. 
"อาวุธปืนล่าสังหาร" (SNIPER RIFLES)    ตกใจ    หัวเราะร่าน้ำตาริน    แลบลิ้น

จะจำซื่อนี้ไว้ครับ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
ECT_AT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:56:54 AM »

สรุปแล้วจะด่าใครดีต่อกรณีดังกล่าว นักการเมือง? หรือ ข้าราชการประจำ?
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:14:40 AM »

สรุปแล้วจะด่าใครดีต่อกรณีดังกล่าว นักการเมือง? หรือ ข้าราชการประจำ?
ถ้าเป็นผม ผมด่าทั้งคู่ครับ แต่ข้าราชการจะโดนเยอะหน่อยประมาณ 70-80% โทษฐานกินเงินภาษีราษฎรแต่ทำงานด้อยประสิทธิภาพ ชอบเสนอเรื่องลิดรอนเสรีภาพประชาชนให้รัฐมนตรีเซ็น  Angry

ส่วนตัวรัฐมนตรีด่าไปก็เท่านั้น ต่อให้ระเบิดนิวเคลียร์ลงพวกนี้ยังไม่สะเทือนเลย มันกร้าน+ด้านขนาดไหนลองคิดดูครับ  Grin

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:23:50 AM »

โง่ บ้า หน้าด้าน บุคคล 3 จำพวกที่ไม่มีประโยชน์ที่จะสนทนาหรือด่า

โมโหจนอยากกัดคอ กัดให้เลือดมันพุ่งเต็มหน้า  โดนชก

จริงๆแล้ว ผมก็ว่าตัวเองบ้าเหมือนกัน  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2009, 09:26:06 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:48:09 AM »

รัฐบาลชุดนี้ไม่มีใครเลือกมานี่ครับเสียงน้อย ไม่ได้เป็นก็ไปปล้นเขามาเป็นรัฐบาลเสียเอง
ไม่ใช่ครับ ความคิดนี้คือรัฐมนตรีที่มาจากขั่วอำนาจเดิม คือ นายเชารัตน์  ชาญวีรกุล ( เขียนไม่ถูกขออภัย ) กลุ่มของนายเนวิน เมื่อก่อนก็รวมๆอยู่กับนายเก่านั่นเอง  ไม่มีไรมากครับ นักการเมืองกลัวกรรมตามทันแค่นั้น อย่าคิดมาก สงสารเขานะครับ เออ ว่าแต่เลือกคนพวกนี้เข้ามาทำไมกัน ไม่ทราบ ก็พวกคุณ ( หรือพวกใคร ) เห็นเลือกคนแบบนี้เข้ามาบริหารประเทศกันเองตลอดเวลา ประเทศไทยไม่เคยขาดนักการเมืองชั่วเลยแม่แต่เสี้ยววินาทีเดียวเลย น่าเศร้าจัง    ( ไม่สนับสนุนการแบ่งฝักแบ่งฝ่าย ไม่สนับสนุนความรุนแรงด้วยครับ ) เศร้า
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:03:29 AM »

ที่บอกว่านักการเมืองเป็นผู้ริเริ่ม  ตรงนี้เป็นข้อมูลที่มาจากข้าราชการประจำ
แต่เท่าที่สอบถามจากฝ่ายการเมือง  กลับบอกว่าข้าราชการประจำเสนอขึ้นมาเอง แถมยังบอกว่าพวกผมก็เล่นปืนเหมือนกัน และไม่คิดว่าจะได้อยู่ในตำแหน่งทางการเมืองตลอดไป  เรื่องอะไรจะไปตัดมือตัดตีนตัวเอง
สนับสนุนผู้การสุพินท์ในข้อมูลนี้ครับ ทางอำเภอปฏิเสธการขอของผมเมื่อเดือนที่แล้วก่อนคำสั่งนี้ออก ก็มาจาก คนในอำเภอท่านนึงให้ความเห็นกับ นายว่าเป็นปืนที่ยิงได้ไกลและอันตราย ส่วนตัวเขาแล้วไม่ห้ามถ้าผมจะมี แต่เขากลัวผมโดนงัดบ้านแล้วโจรเอาไปใช้ (เหตุผลนี้ฟังแล้ว อึ้ง) เลยขอบ่ายเบี่ยงไม่ให้ ไปให้ปืนสั้นแทนครับ เสร็จแล้วคนที่ให้ความเห็นนั้นก็คุยให้ฟังว่าเขามีปืนอะไรบ้าง ฟังแล้วยังกะคลังแสง เขามีได้เยอะเพราะของ่าย แต่เรามีไม่ได้นี่ รัฐธรรมนูญประชาธิไตย หรือฉบับอำมาตยฯ กันแน่ครับท่าน หลังคำสั่งนี้จะให้หรือไม่ให้ ไม่รู้แต่ ไรเฟิลราคาแพงแหงๆ หรือเป็นการฮั้วกันโก่งราคา ไรเฟิลชนวนกลางหรือเปล่านี่
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:10:28 AM »

ข้าราชการประจำกินเงินเดือนจากภาษีประชาชน+กินตามน้ำ,นักการเมืองก็กินเงินเดือนจากภาษีประชาชน+ตั้งโครงการโกงกิน สรุปน่าด่าทั้งคู่...................ขรก.เสนอเรื่องที่ถูกใจ รมด. เพื่อหวังความก้าวหน้าของตนเอง..........นักการเมืองลงชื่อในเรื่องที่ขรก.เสนอมาเพราะถูกใจแต่หวังอะไรไม่รู้
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:19:07 AM »

ไหว้ ผมดูที่คนลงนามเท่านั้น หากไม่เห็นด้วยกับเรื่องที่ข้าราชการประจำเสนอก็ไม่ต้องเซ็น ซิครับ เพราะคนลงนามมิสิทธิ์สั่งการนี่ครับ

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:23:27 AM »

ไหว้ ผมดูที่คนลงนามเท่านั้น หากไม่เห็นด้วยกับเรื่องที่ข้าราชการประจำเสนอก็ไม่ต้องเซ็น ซิครับ เพราะคนลงนามมิสิทธิ์สั่งการนี่ครับ

ก็งานนี้ นักการเมืองถูกหลอกไง

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:24:00 AM »

คำสั่งดังกล่าว   คงไม่ขัดกับ พรบ.  อาวุธปืน  

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:40:13 AM »

น่าจะเอาแบบอเมริกาที่กำลังเป็นข่าวอื้อฉาวกรณีเบิกเงินงบประมาณไปใช้ผิดวัตถุประสงค์
และมีคนนำข้อมูลไปเผยแพร่ในเว็บไซค์  Grin

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์