เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:19:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้ามออกใบอนุญาต สั่ง-นำเข้า-มี-ใช้ ไรเฟิล .223 .30-06 .308 และ .338  (อ่าน 25863 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 05:18:04 PM »

คงไม่มีโอกาสแล้วสำหรับเราๆท่านๆอยากจังคิดได้ไง.............................ถ้ามีการต่อสู้ในเรื่องนี้........................ผม...................ได้เลยแรงใจไม่เคยหมด.......................... ไหว้.........................ถ้ารู้ว่า..............เลือกตั้งครั้งหน้า......................ต่อไปผมไม่เลือกอีกแล้วพรรคนี้.................. ไหว้ ไหว้ ไหว้ ::014:

ขออภัยครับ...หมายถึงพรรคไหนครับ....
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 05:31:35 PM »

ผมคิดว่า เป็นคำสั่งที่ไม่ยั่งยืน  น่าจะเป็นการนำเสนอโดยข้าราชการประจำมากกว่า  ลำพังคนเป็นรัฐมนตรีกระทรวง คงไม่มาคิดเรื่องเล็ก ๆ เพียงเท่านี้

แผนสังหารคนสำคัญ...รู้แล้ว ทำไมไม่จับให้เสร็จเสียก่อน  ข้ออ้างนี้ฟังไม่ขึ้นเลย

สงสัย...การแก้ กฎหมายอาวุธปืน ให้ตรงตามประสงค์ของสมาชิก อาจเป็นหมันได้ ...

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 05:39:19 PM »

ประกอบกับขณะนี้มีข่าวว่าจะมีการใช้อาวุธปืนลอบสังหารบุคคลสำคัญ
 - ท่านรัฐมนตรีคงวิตกจริตมากไป

คำสั่ง ๑ มิ.ย.๕๒  ถึง  ๓๐ พ.ย.๕๒
 - ห้ามไว้ ๖ เดือน   ท่านรออะไรอยู่หรือเปล่าครับ ( ข้อเสนอดีๆจากร้านนำเข้า-จำหน่ายอาวุธปืนนะครับ )

การเมืองครับมันเป็นเรื่องของ........................?

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 07:30:21 PM »

ลักษณะงานประเภท ประมาณนี้ อย่าปล่อย และอย่าให้ เค้าได้คิดว่ากระทำได้เพียงฝ่ายเดียว

จักต้องเลือก ทางใครก็ทางใคร เมื่อมีช่้องทาง ที่กฎหมายเปิด หรือรับรองสิทธิไว้.. ก็ต้องล่อมัน กลับไปบ้าง

จะต้องให้บท เรียน  ถ้าจะเจ็บ ท่านก็ต้องเจ็บ ต้องมากอดคอเดือดร้อนด้วยกัน.. ถ้าเกิดเพราะนักการเมืองลุแก่อำนาจ
เราประชาชน ถ้าไม่สน ก็ไม่มีอะไรจะต้องเสีย.. มาแลกกัน จะกี่หมัดก็ย่อมได้  อยู่แล้ว .  เยี่ยม

ใจเย็นนิดนึงครับ
ในคำสั่งอ้างว่า "มีข่าวว่าจะใช้อาวุธปืนลอบสังหารบุคคลสำคัญ"
จะมีนักข่าวนำข้อความนี้ไปสัมภาษณ์ท่านนายกรัฐมนตรี  และคำตอบของท่าน ก็จะเป็นพยานหลักฐานที่สำคัญ และน่าเชื่อถือเป็นอย่างยิ่ง
ยอดเยี่ยมมากเลยครับ   ไหว้

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:53:38 PM »

ในขณะที่พวกเราคนรักปืนกำลังปกป้องสิทธิของเราอยู่นั้น......บรรดาร้านปืนทำอะไรบ้างครับ.....
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:41:38 PM »

ในขณะที่พวกเราคนรักปืนกำลังปกป้องสิทธิของเราอยู่นั้น......บรรดาร้านปืนทำอะไรบ้างครับ.....

ไรเฟิลมีเอาเข้ามาไม่กี่ร้าน นำเข้าไม่ได้เขาก็ขายปืนอื่นครับ ไม่ได้เดือดร้อนอยู่แล้ว แต่ละร้านรวยๆกันทั้งนั้น ขายไรเฟิลไม่ได้แค่นี้ขนหน้าแข้งไม่กระดิกหรอกครับ
glock19
มีศีล ... มีสมาธิ ... มีสติ ... จะมีปัญญา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

glock19

« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:50:38 PM »

ขายแพงขึ้น

เผด็จการซ่อนรูป

Glock19
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:08:29 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ต่างจังหวัดจะช่วยทำอย่างไรได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:29:15 PM »

ห้าม .223 .30-06 .308 .338 เราก็ไปเล่น .300 หรือ .375 กันเลยดีไม๊ครับ ท่านไม่ห้ามนี่นา  Cheesy

มีคำว่า .... "หรือขนาดที่เทียบเท่าและมีชื่อเรียกที่แตกต่างออกไป"  พ่วงเอาไว้ด้วยครับ

แค่นี้ก็พอจะเห็นว่า ท่านนายทะเบียน รู้จัก ปืน ดีแค่ไหน.....เพราะมันตีความแบบ...ใช้ดุลพินิจ...อีกแล้วครับ

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:36:43 PM »

ไม่ใช่นักการเมืองเท่าไหร่หรอกครับ...
ตัวหลักๆ คือข้าราชการมหาดไทย... หากจะให้ระบุตัวไปว่าใครบ้าง ก็คือข้าราชการผู้ใหญ่ที่นั่งใน อกพ.กระทรวง และ อกพ.กรมที่เกี่ยวข้องแหละครับ...

เยี่ยม เยี่ยมครับ ........ ดูเหมือนตอนนี้มีผลประโยชน์กองโต ที่อาจทำให้บางคนไม่อยากขยับที่เร็วเกินไป ...  Wink

ใช่ครับพี่ ธำรง ข่าวว่า เก้าอี้ ราคาแพง.........

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 11:31:51 PM »

เมืองไทยน่าอยู่ เพราะมีเรื่องต้องให้สู้อยู่ตลอด.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:22:26 AM »

เมื่อวานสอบถาม จนท. รับเรื่องที่วังไชยา เขาบอกว่าถ้าได้ ป.3 ไรเฟิลขนาดที่โดนแบนมาแล้ว ไปซื้อปืนมาออก ป.4 ได้ครับ

จบข่าว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
BREMBO 2 + LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:29:16 AM »

เมื่อวานสอบถาม จนท. รับเรื่องที่วังไชยา เขาบอกว่าถ้าได้ ป.3 ไรเฟิลขนาดที่โดนแบนมาแล้ว ไปซื้อปืนมาออก ป.4 ได้ครับ

จบข่าว

ถ้าเป็นแบบนี้ก็ค่อยยังชั้วครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ ขอบพระคุณครับ
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:30:10 AM »

จบข่าว

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ
-P-
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:41:50 AM »

จบข่าว

แล้วร้านปืนที่รับจองปืนเอาไว้ยังจะนำเข้าปืนได้หรือเปล่าครับ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์