เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:28:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงไรเฟิล ระยะ 1,000 หลา  (อ่าน 49718 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:43:12 AM »

เสาร์ ที่ 6 มิถุนายน 2552 นี้ใช่ไหมครับ ไม่ได้เป็นสมาชิกสนามไปได้ไหมครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:46:43 AM »

วันเสาร์ผมอยู่ใกล้ๆด้วย ............. ไม่รู้ว่าจะมีเวลาไปร่วมด้วยได้หรือเปล่า

ติดแข่งที่สนามยิงปืน ราชนาวี สัต***บ กม.5 ครับ

ถ้าวันอาทิตย์ก็แจ๋วเลย ................ จะเอาปู่แก่ๆไปแจมด้วย

ไม่ได้จะมาคุยเรื่องปืนแต่ ขำ ระบบคัดกรองคำ อัตโนมัติขยันดีเหลือเกิน เวิร์ค ครับ เวิร์ค  Grin Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:58:53 AM »

แค่ได้ฟังระยะก็อยากลองแล้วครับ... เสาร์นี้ผมคงไปร่วมไม่ได้... ขอคอยฟังข่าว ให้กำลังใจ และรอชมรูปจากพี่ๆครับ...   ไหว้

รบกวนถามครับ ยืดไปถึง 1,000 เมตร เลยไม่ได้หรือครับ... ขาดอีกแค่ 100 เมตร...  หรือต้องไปถางป่าเพิ่ม เสียงบประมาณมากเกินไปอีก Grin

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:10:54 AM »

เมื่อวานนี้ ไปก้อไม่ใช่ ไม่ไปก้อไม่เชิงตามอุปนิสัย ต้องขออภัยด้วยครับ ไหว้

แต่เสาร์นี้ ขอรายงานตัวอย่างเป็นทางการเพื่อน้อมรับแนวทางครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

แค่ได้ฟังยังขนลุก                   เสียงผู้บุกเบิกทางใหม่
ที่เปรี้ยงประกาศชัย                 ไกลกว่าที่เคยมีมา

เสรีอันหม่นมัว                          คงสลัวแล้วแจ่มจ้า
เห็นประกายในดวงตา               ก็รู้กล้าคนทรนง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 10:12:56 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:17:59 AM »

เมื่อวานนี้ ไปก้อไม่ใช่ ไม่ไปก้อไม่เชิงตามอุปนิสัย ต้องขออภัยด้วยครับ ไหว้

แต่เสาร์นี้ ขอรายงานตัวอย่างเป็นทางการเพื่อน้อมรับแนวทางครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

แค่ได้ฟังยังขนลุก                   เสียงผู้บุกเบิกทางใหม่
ที่เปรี้ยงประกาศชัย                 ไกลกว่าที่เคยมีมา

เสรีอันหม่นมัว                          คงสลัวแล้วแจ่มจ้า
เห็นประกายในดวงตา               ก็รู้กล้าคนทรนง

ชอบมากครับ อ่านแล้วได้ใจเลยครับ

แค่ได้ฟังยังขนลุก                   เสียงผู้บุกเบิกทางใหม่
ที่เปรี้ยงประกาศชัย                 ไกลกว่าที่เคยมีมา

เสรีอันหม่นมัว                          คงสลัวแล้วแจ่มจ้า
เห็นประกายในดวงตา               ก็รู้กล้าคนทรนง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:19:40 AM »

รบกวนถามครับ ยืดไปถึง 1,000 เมตร เลยไม่ได้หรือครับ... ขาดอีกแค่ 100 เมตร...  หรือต้องไปถางป่าเพิ่ม เสียงบประมาณมากเกินไปอีก Grin

เดาว่าที่ไม่ใช้ ๑๐๐๐ เมตร คือที่อเมริกา มีการแข่งขัน ๑๐๐๐ หลา อยู่แล้วมั้งครับ
เปลี่ยนเป็น ๑๐๐๐ เมตร เดี๋ยวบางคนอาจงง  อย่างโฆษณารถยี่ห้อหนึ่ง บอก ๐ ถึง ๑๐๐ เมตรในเวลาเพียง x.xx วินาที
ทั้งที่สากลเขาคุยกันคือ ๐ ถึง ๑๐๐ ก.ม./ช.ม. ในเวลา x.xx วินาที  ต้องฟังให้ดี  
เมื่อยิงระยะเดียวกับที่อเมริกา จึงสามารถเอาประสิทธิภาพปืน หรือผลกลุ่มกระสุนมาเทียบเคียงทางเทคนิคกันได้ครับ

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:36:35 AM »

ผมเตรียมกล้ายางนา ไว้ 10 ต้น ยืดหยุ่นได้ถึง 20 ต้น
อยากจะถือโอกาสนี้ เรียนเชิญผู้อาวุโสได้ร่วมปลูกต้นไม้ให้สนามเพื่อเป็นเกียรติแก่สนาม
ประสานเพื่อนยัน ให้ทีมงานเตรียมหลุมไว้แล้ว

ลูกของต้นไม้อย่างท่าน เช่นดังผลงานของท่าน จะให้หล่นอยู่แค่ใต้ต้นทำไม  อยากให้ไปได้ไกลๆ ยิ่งไกลยิ่งดี

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:44:59 AM »

แค่ได้ฟังยังขนลุก                   เสียงผู้บุกเบิกทางใหม่
ที่เปรี้ยงประกาศชัย                 ไกลกว่าที่เคยมีมา

เสรีอันหม่นมัว                          คงสลัวแล้วแจ่มจ้า
เห็นประกายในดวงตา               ก็รู้กล้าคนทรนง

พบกันหนองกระจง           ปวงผองชนไรเฟิลคลับ
เปิดใจไม่เก็บลับ              ไชยาทัพโปรดตริตรอง

Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:59:20 AM »

รบกวนถามครับ ยืดไปถึง 1,000 เมตร เลยไม่ได้หรือครับ... ขาดอีกแค่ 100 เมตร...  หรือต้องไปถางป่าเพิ่ม เสียงบประมาณมากเกินไปอีก Grin

เดาว่าที่ไม่ใช้ ๑๐๐๐ เมตร คือที่อเมริกา มีการแข่งขัน ๑๐๐๐ หลา อยู่แล้วมั้งครับ
เปลี่ยนเป็น ๑๐๐๐ เมตร เดี๋ยวบางคนอาจงง  อย่างโฆษณารถยี่ห้อหนึ่ง บอก ๐ ถึง ๑๐๐ เมตรในเวลาเพียง x.xx วินาที
ทั้งที่สากลเขาคุยกันคือ ๐ ถึง ๑๐๐ ก.ม./ช.ม. ในเวลา x.xx วินาที  ต้องฟังให้ดี  
เมื่อยิงระยะเดียวกับที่อเมริกา จึงสามารถเอาประสิทธิภาพปืน หรือผลกลุ่มกระสุนมาเทียบเคียงทางเทคนิคกันได้ครับ

รถที่ว่านี้ ผมเคยเห็น ผ่านๆ ใช่ Lamborghini Mercilaco กับ Lamborghini reventon หรือเปล่าครับ

0 ถึง 100 ในเวลา 3.21วินาที
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:00:35 PM »

น่าสนใจมากครับ....

800 ม อันเก่าก็ถือว่าไกลที่สุดเท่าที่ผมเคยลองมาแล้ว

ถ้าไม่ติดอะไรจะขอไปร่วมด้วยครับ

ขอบคุณครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:04:59 PM »

วันเสาร์หรืออาทิตย์ครับพี่

วันเสาร์ครับพี่
ผมอ่านไม่ละเอียดเอง  ต้องไปทำบุญที่พิษณุโลก  พลาดอีกแล้วงานนี้  ขอรูปด้วยนะครับคุณหนุ่ม 
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:12:00 PM »

ขออนุญาตไปดูด้วยคนครับ ผู้การ
ไม่ทราบว่า มีแผนที่สนามมั๊ยครับ ขอบคุณครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:35:54 PM »

ภาพของคุณ BIGFISH ครับ

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:44:04 PM »

ผมยังไม่เคยเห็นเลย
คอยดูผลงาน ครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:25:29 PM »

ผมไม่มีไรเฟิล ผมยิงไรเฟิลไม่เป็น แต่จะขอไปต้อนรับ ท่านผู้ที่จะมาสังเกตุการด้วยคนครับ Grin
ภาพของคุณ BIGFISH ครับ

กำลังจะถามพอดีเลยครับว่าไปยังไง ไม่เคยไปซักที หลงรัก..........ขอบคุณครับ รู้ใจกันจริง ๆ  ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 16
  พิมพ์