เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:39:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงไรเฟิล ระยะ 1,000 หลา  (อ่าน 49685 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #165 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 03:37:45 PM »

โดนชก... เปิดตัวกระทู้ด้วยไรเฟิลอย่างตื่นเต้น... แต่พอมาเจอเครื่องไล่ยุง อย่างฮา...  Grin

ขอบคุณครับ... เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #166 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:20:16 PM »

คลาสสิคและมันส์จริงๆ ชอบมากครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #167 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:45:57 PM »

ขอเรียนรู้จากลูกกรดก่อนครับ Grin ส่วนตัวแล้วยังยิง308ไม่เป็น Huhการตั้งกล้องดูลมความรู้หัวกระสุน(gr.) ฯลฯ ยังมีน้อยครับ Grin
ตอนแรกคิดว่าซื้อปืนมาติดกล้องปรับซ้าย-ขวา บน-ล่าง ก็ยิงได้แล้ว  ตกใจ  คิดผิดเลย......แค่มองผ่านกล้องครั้งแรกก็รู้สึกว่าตาลายแล้วเกรงๆเลยขอดองไว้ก่อนครับ... ท่านใดอยากถ่ายทอดวิชาจะรีบไปอย่างไวครับ ยิ้มีเลศนัย

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
sanhawich
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #168 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 01:30:23 AM »

แว่วๆ มาว่าตอนนี้สักห้ามนำเข้า .223 เรียบร้อยโรงเรียนวังไชยาแล้วจริง-เท็จ เช็คข่าวทีครับ

............วัน เวลา วารี ผ่านไปไม่ย้อนคืน...........
P.SOMDET
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #169 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 02:10:01 AM »

แว่วๆ มาว่าตอนนี้สักห้ามนำเข้า .223 เรียบร้อยโรงเรียนวังไชยาแล้วจริง-เท็จ เช็คข่าวทีครับ
..ที่อำเภอผมก็พึ่งได้รับหนังสือสั่งการห้ามนายทะเบียนออกใบอนุญาตนำเข้าหรือออกใบฯให้มีและใช้ .223 และ .30x  ครับ
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #170 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 08:54:55 AM »

ขอเรียนรู้จากลูกกรดก่อนครับ Grin ส่วนตัวแล้วยังยิง308ไม่เป็น Huhการตั้งกล้องดูลมความรู้หัวกระสุน(gr.) ฯลฯ ยังมีน้อยครับ Grin
ตอนแรกคิดว่าซื้อปืนมาติดกล้องปรับซ้าย-ขวา บน-ล่าง ก็ยิงได้แล้ว  ตกใจ  คิดผิดเลย......แค่มองผ่านกล้องครั้งแรกก็รู้สึกว่าตาลายแล้วเกรงๆเลยขอดองไว้ก่อนครับ... ท่านใดอยากถ่ายทอดวิชาจะรีบไปอย่างไวครับ ยิ้มีเลศนัย

แนะนำให้นัดหมายกับเจ้าหน้าที่สนาม 0861475926
บอกตรงๆเลยว่าขอให้ช่วยแนะนำ ลองโทรนัดหมายเวลาที่สะดวกกันดูครับ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #171 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 09:39:44 AM »

ได้อ่านมากเข้ารู้สึกจะหลงมนต์เสน่ห์เข้าไปทุกที..  หลงรัก
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #172 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 11:25:31 AM »

ได้อ่านมากเข้ารู้สึกจะหลงมนต์เสน่ห์เข้าไปทุกที..  หลงรัก

โอมมม...จง งง แล้ว หลง (เหมือนผม) ซะดีๆ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #173 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 11:39:58 AM »

เรียนสอบถามผู้การเพิ่มเติมครับ
-  ลำกล้องโดยปกติ ยิงต่อเนืองได้กี่นัดต่อนาทีครับ เพื่อป้องกันลำกล้องไม่โทรมเร็วเกินไปครับ
-  และจากประเด็นแรก ยิงสะสมประมาณกี่นัดครับ ลำกล้องถึงจะหมดสภาพ
-  กระสุนใช้ดินขับแบบไหนครับ ที่กัดกร่อนลำกล้องมากที่สุดครับ ผู้การแนะนำน้ำยาล้างเขม่าสารเคมีในลำกล้องหน่อยครับ
-  หัวอ่อน กับหัวทองแดง น้ำหนักเ่ท่ากัน ที่ระยะ 1,000 หลา แบบไหนจะมีประสิทธิภาพด้านความแม่นยำมากกว่าครับ
-  ระยะ 1,000 หลาที่ผ่านไป ผู้การพึงพอใจในระดับไหนครับ และมีโครงการจะยืดระยะไปมากกว่า 1,000 หลาหรือไม่ครับ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

- 5 นัด/นาที และพักตามตาราง
- .308 ประมาณ 12,000 นัด
- ดินสมัยใหม่ ไม่มีปัญหา  แต่ดิน Double base ลำกล้องจะมีความร้อนสะสมน้อยกว่า single base  การทำความสะอาด ใช้ ฮอปส์ กับแปรงทองแดงล้างเขม่าก่อน  แล้วใช้ผ้าชุบน้ำยาล้างทองแดง เช็ดลำกล้องทิ้งไว้ 15 นาที แล้วดันผ้าเช็ดให้แห้ง
- หัวอ่อน ยิงพันหลาไม่ถูกหรอกครับ  มีแต่ลูกแมทช์หัวรู กับพวก Special ball เช่นของลาปัว หรือ M118 ของทหารเท่านั้น
- หาสนามได้ไกลเท่าไหร่ ก็ยิงไกลเท่านั้นแหละครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
-  สูตรคำนวณวิถีกระสุนตกที่ระยะต่างๆ หรือมีสมการลัดเกี่ยวกับการปรับ MOA ที่สะดวกๆ จะกรุณาหน่อยได้มั๊ยครับ
-  ปกติการเก็บกล้องที่ถูกหลักการ ไม่ทำให้สปริงเครียดเกินไป ปรับมาที่กึ่งกลางถูกต้องหรือเปล่าครับ หรือควรตั้งไว้ที่ระยะ Zero หรือไม่ใช่สาระสำคัญครับ
-  ประเด็นเรื่องห้ามอนุญาตมีใช้ฯ ที่กำลังดัง ในเกมส์กีฬา 1,000 หลา ผู้การคิดว่ากระทบเยอะหรือเปล่าครับ ช่วงนี้จะไปสนามได้ตามปกติหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #174 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 01:07:16 PM »

โอมมม...จง งง แล้ว หลง (เหมือนผม) ซะดีๆ

Grin

โอ้ว... พี่ต่อ แค่นี้ก็ปั๊มเงินแทบแย่แล้วครับพี่ กลัวที่บ้านผัดลูกปืนให้กินแทนผัดกระเพรา  Grin

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #175 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 01:10:45 PM »

แนะนำให้นัดหมายกับเจ้าหน้าที่สนาม 0861475926
บอกตรงๆเลยว่าขอให้ช่วยแนะนำ ลองโทรนัดหมายเวลาที่สะดวกกันดูครับ

ขอบคุณครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
bermrote
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #176 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 01:48:37 PM »

::014: ขออนุญาตสอบถามครับ ภาพแท่งที่เห็นนั้นคือ แท่งกระสุนปืนแก๊ปหรือเปล่าครับ  ท่านใสผงขับ /ลูกปรายมากแค่ไหนครับ และระยะหวังผลไกลแค่ไหนครับ ....ต้องขออภัยที่นอกเรื่องนิดครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #177 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 02:22:44 PM »

เรียนสอบถามผู้การเพิ่มเติมครับ
-  ลำกล้องโดยปกติ ยิงต่อเนืองได้กี่นัดต่อนาทีครับ เพื่อป้องกันลำกล้องไม่โทรมเร็วเกินไปครับ
-  และจากประเด็นแรก ยิงสะสมประมาณกี่นัดครับ ลำกล้องถึงจะหมดสภาพ
-  กระสุนใช้ดินขับแบบไหนครับ ที่กัดกร่อนลำกล้องมากที่สุดครับ ผู้การแนะนำน้ำยาล้างเขม่าสารเคมีในลำกล้องหน่อยครับ
-  หัวอ่อน กับหัวทองแดง น้ำหนักเ่ท่ากัน ที่ระยะ 1,000 หลา แบบไหนจะมีประสิทธิภาพด้านความแม่นยำมากกว่าครับ
-  ระยะ 1,000 หลาที่ผ่านไป ผู้การพึงพอใจในระดับไหนครับ และมีโครงการจะยืดระยะไปมากกว่า 1,000 หลาหรือไม่ครับ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

- 5 นัด/นาที และพักตามตาราง
- .308 ประมาณ 12,000 นัด
- ดินสมัยใหม่ ไม่มีปัญหา  แต่ดิน Double base ลำกล้องจะมีความร้อนสะสมน้อยกว่า single base  การทำความสะอาด ใช้ ฮอปส์ กับแปรงทองแดงล้างเขม่าก่อน  แล้วใช้ผ้าชุบน้ำยาล้างทองแดง เช็ดลำกล้องทิ้งไว้ 15 นาที แล้วดันผ้าเช็ดให้แห้ง
- หัวอ่อน ยิงพันหลาไม่ถูกหรอกครับ  มีแต่ลูกแมทช์หัวรู กับพวก Special ball เช่นของลาปัว หรือ M118 ของทหารเท่านั้น
- หาสนามได้ไกลเท่าไหร่ ก็ยิงไกลเท่านั้นแหละครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
-  สูตรคำนวณวิถีกระสุนตกที่ระยะต่างๆ หรือมีสมการลัดเกี่ยวกับการปรับ MOA ที่สะดวกๆ จะกรุณาหน่อยได้มั๊ยครับ
-  ปกติการเก็บกล้องที่ถูกหลักการ ไม่ทำให้สปริงเครียดเกินไป ปรับมาที่กึ่งกลางถูกต้องหรือเปล่าครับ หรือควรตั้งไว้ที่ระยะ Zero หรือไม่ใช่สาระสำคัญครับ
-  ประเด็นเรื่องห้ามอนุญาตมีใช้ฯ ที่กำลังดัง ในเกมส์กีฬา 1,000 หลา ผู้การคิดว่ากระทบเยอะหรือเปล่าครับ ช่วงนี้จะไปสนามได้ตามปกติหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ

ยิงที่หนองกระจง  ปรับง่ายครับ ดูลูกรังกระจาย แล้วปรับเข้าหาได้เลย  ไม่ต้องใช้สูตรให้ปวดหัว
เรื่องคำสั่งมหาดไทย  วันนั้น คุณโรจน์ เลขานุการส่วนตัวของ มท.1 ท่านไปยิงปืนกับพวกเราด้วย  แต่ผมไม่บอกพวกเรา เำพราะอยากให้ท่านเห็นบรรยากาศที่แท้จริง  ตอนเย็น ได้นั่งคุยกันนานเหมือนกัน และฝากข้อเท็จจริงให้กลับไปนำเรียนกับ มท.1 แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2009, 02:58:22 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #178 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 02:40:08 PM »

::014: ขออนุญาตสอบถามครับ ภาพแท่งที่เห็นนั้นคือ แท่งกระสุนปืนแก๊ปหรือเปล่าครับ  ท่านใสผงขับ /ลูกปรายมากแค่ไหนครับ และระยะหวังผลไกลแค่ไหนครับ ....ต้องขออภัยที่นอกเรื่องนิดครับ

ดินปืน Grin
แท่งละ 1 บึ้มมมมมม

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #179 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 03:03:03 PM »

ยิงที่สัต***บ  ปรับง่ายครับ ดูลูกรังกระจาย แล้วปรับเข้าหาได้เลย  ไม่ต้องใช้สูตรให้ปวดหัว
เรื่องคำสั่งมหาดไทย  วันนั้น คุณโรจน์ เลขานุการส่วนตัวของ มท.1 ท่านไปยิงปืนกับพวกเราด้วย  แต่ผมไม่บอกพวกเรา เำพราะอยากให้ท่านเห็นบรรยากาศที่แท้จริง  ตอนเย็น ได้นั่งคุยกันนานเหมือนกัน และฝากข้อเท็จจริงให้กลับไปนำเรียนกับ มท.1 แล้ว
[/quote]อ่า ... ความหวังยังไม่สิ้น   ไหว้   
ขอให้เข้าเราเรา ทุกคนด้วยเถอะ  ไม่เคยคิดจะเอาปืนที่กว่าจะได้มาแสนยาก ไปยิงใครที่ไหนหรอกครับ
แต่ล่ะคนก็มีต้นทุนทางสังคม (อีกทั้งลูก เมีย กิ๊ก)  มีสมอง มีความคิด มีความรับผิดชอบกันทุกๆ คน จะทำอะไรก็คิดแล้ว คิดอีก ไม่ได้สมองน้อยไปกว่าบรรดาผู้ที่เรียกตัวเองว่า "นักปกครอง" ร๊อกกกก ...  ไหว้
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 16
  พิมพ์