เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:38:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงไรเฟิล ระยะ 1,000 หลา  (อ่าน 49662 ครั้ง)
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #195 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 07:22:02 PM »

สั่งเป็นเพื่อนผู้การอีก 1 ชิ้นเรียบร้อยแล้วครับ (ไทยช่วยไทยเงินทองไม่รั่วไหล) Cheesy
เรื่องการเว้าด้านข้างบริเวณช่องคายปลอกคุณเสกว่าไม่ได้ทำครับ เห็นว่าไม่เคยมีใครคอมเพลนในเรื่องนี้
พร้อมจะไปเร่งงานให้ครับ คาดว่าแล้วเสร็จ 16 เย็นๆ มั๊งครับ
เสาร์อาทิตย์ 20-21 นี้ ผู้การมีแผนไปหนองกระจงอีกหรือไม่ครับ เผื่อได้ทดสอบเบสใหม่เพิ่มเติมครับ
- รบกวนผู้การหลายเรื่องเลยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงสำหรับทุกคำแนะนำครับ

ตั้งใจว่าจะไปช่วงนั้น
ที่ผ่านมา ยิงพันหลาเราใช้.338 ลาปัว,  .300 WSM,  .308  แล้วก็ 7 มม.WSM  คราวนี้จะทดลองเอา 6.5 มม.ไปยิงพันหลา รวมทั้งคาลิเบอร์ที่เล็กลง ๆ จนกว่าจะยิงไม่ถึง  ส่วนอาทิตย์นี้จะไปอยู่ที่ปราณบุรีครับ

- ปราณบุรี ใช่สนามสวนสนหรือเปล่าครับ และพลเรือนไปใช้บริการได้มั๊ยครับ
ส่วนแผนหนองกระจงอาทิตย์ถัดไป ผมตั้งใจว่าจะทดสอบ .22LR ที่ระยะ 200 เมตรด้วยครับ
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #196 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 08:05:58 PM »

- ปราณบุรี ใช่สนามสวนสนหรือเปล่าครับ และพลเรือนไปใช้บริการได้มั๊ยครับ
ส่วนแผนหนองกระจงอาทิตย์ถัดไป ผมตั้งใจว่าจะทดสอบ .22LR ที่ระยะ 200 เมตรด้วยครับ

ซอดหยุดครับ พี่ตอม.. เยี่ยม เยี่ยม...แล้วนำมาให้ชมด้วยนะครับ... หลงรัก หลงรัก..

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #197 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 08:23:38 PM »

จะยิง 200 เมตร เลยหรือครับ ใช้ลูกความเร็วสูง ๔๐ แกรน ตั้งศูนย์ที่ ๑๐๐ เมตร ที่ ๒๐๐ เล็งเผื่อ ๑๐๒ เซนติเมตร
                                          ใช้ลูกความเร็วมาตรฐาน ๔๐ แกรน ตั้งศูนย์ที่ ๑๐๐ เมตร ที่ ๒๐๐ เล็งเผื่อ ๑๒๐ เซนติเมตร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 08:14:04 PM โดย Thanapong » บันทึกการเข้า

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #198 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:10:28 PM »

สั่งเป็นเพื่อนผู้การอีก 1 ชิ้นเรียบร้อยแล้วครับ (ไทยช่วยไทยเงินทองไม่รั่วไหล) Cheesy
เรื่องการเว้าด้านข้างบริเวณช่องคายปลอกคุณเสกว่าไม่ได้ทำครับ เห็นว่าไม่เคยมีใครคอมเพลนในเรื่องนี้
พร้อมจะไปเร่งงานให้ครับ คาดว่าแล้วเสร็จ 16 เย็นๆ มั๊งครับ
เสาร์อาทิตย์ 20-21 นี้ ผู้การมีแผนไปหนองกระจงอีกหรือไม่ครับ เผื่อได้ทดสอบเบสใหม่เพิ่มเติมครับ
- รบกวนผู้การหลายเรื่องเลยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงสำหรับทุกคำแนะนำครับ

ตั้งใจว่าจะไปช่วงนั้น
ที่ผ่านมา ยิงพันหลาเราใช้.338 ลาปัว,  .300 WSM,  .308  แล้วก็ 7 มม.WSM  คราวนี้จะทดลองเอา 6.5 มม.ไปยิงพันหลา รวมทั้งคาลิเบอร์ที่เล็กลง ๆ จนกว่าจะยิงไม่ถึง  ส่วนอาทิตย์นี้จะไปอยู่ที่ปราณบุรีครับ

ไม่ใช่สวนสนครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #199 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:56:53 PM »

ซอดหยุดครับ พี่ตอม.. เยี่ยม เยี่ยม...แล้วนำมาให้ชมด้วยนะครับ... หลงรัก หลงรัก..

ตั้งใจไว้อย่างนั้นนะครับ เดี๋ยวนำมาฝาก เอ๊ะ..แต่ว่าต้องการแค่ชมเหรอครับ ไม่อยากไปเห็นฝุ่นตลบที่สนามจริงๆ เหรอครับ คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #200 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 11:07:40 PM »

จะยิง 200 เมตร เลยหรือครับ ใช้ลูกความเร็วสูง ๔๐ แกรน ตั้งศูนย์ที่ ๑๐๐ เมตร ที่ ๒๐๐ เล็งเผื่อ ๑๐๒ เซนติเมตร คิดเป็น ๐.๖ มิลดอท
                                          ใช้ลูกความเร็วมาตรฐาน ๔๐ แกรน ตั้งศูนย์ที่ ๑๐๐ เมตร ที่ ๒๐๐ เล็งเผื่อ ๑๒๐ เซนติเมตร คิดเป็น ๓/๔ มิลดอท ครับ

ขอบคุณครับ
ตกต่ำกว่าที่คาดนะครับ
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #201 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 03:22:38 PM »

ตั้งใจไว้อย่างนั้นนะครับ เดี๋ยวนำมาฝาก เอ๊ะ..แต่ว่าต้องการแค่ชมเหรอครับ ไม่อยากไปเห็นฝุ่นตลบที่สนามจริงๆ เหรอครับ คิก คิก

.22 200 เอาจนได้นะครับ มีกิจกรรมดีๆ ที่สนามหนองกระจง อยากให้ไปร่วมสมทบกับกระทู้
เสียงปืนดังที่หนองกระจง ที่คุณ thaiya บุกเบิกไว้เพื่อรวมเรื่องไว้ที่นั่นครับ หรือเปิดหัวข้อใหม่ครับ ท่านสมาชิกจะได้ไม่สับสนกับ 1000 หลา เหมือนเรื่องปืนแก๊ปที่ผมตามน้ำมา ตอนจะลงยังคิดว่าเป็นเพราะไปวันงานเดียวกัน เข้าใจว่าคงไม่ซีเรียส
อาจจะเอา 357 ไปลองที่ 200 เมตร ไปเป็นเพื่อนอีกรอบ หลังจากล้มเหลวมาหลายครั้ง เปลี่ยนตัวยึดกลายเป็นปรับกล้องสูงไม่พออีก และมีปัญหาในการยึดให้มั่นคง หากเป็นไปได้ในเบื้องต้น แนวโน้มน่าจะไปรอที่ลำกล้องยาวกว่า 4 "

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=69445.90
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2009, 03:33:49 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #202 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 05:57:33 PM »

.22 200 เอาจนได้นะครับ มีกิจกรรมดีๆ ที่สนามหนองกระจง อยากให้ไปร่วมสมทบกับกระทู้
เสียงปืนดังที่หนองกระจง ที่คุณ thaiya บุกเบิกไว้เพื่อรวมเรื่องไว้ที่นั่นครับ หรือเปิดหัวข้อใหม่ครับ ท่านสมาชิกจะได้ไม่สับสนกับ 1000 หลา เหมือนเรื่องปืนแก๊ปที่ผมตามน้ำมา ตอนจะลงยังคิดว่าเป็นเพราะไปวันงานเดียวกัน เข้าใจว่าคงไม่ซีเรียส
อาจจะเอา 357 ไปลองที่ 200 เมตร ไปเป็นเพื่อนอีกรอบ หลังจากล้มเหลวมาหลายครั้ง เปลี่ยนตัวยึดกลายเป็นปรับกล้องสูงไม่พออีก และมีปัญหาในการยึดให้มั่นคง หากเป็นไปได้ในเบื้องต้น แนวโน้มน่าจะไปรอที่ลำกล้องยาวกว่า 4 "

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=69445.90

คิดไปคิดมาก็สนุกดีครับ จริงเราก็ไม่ทิ้งระยะพันหลานะครับ ยังเป็นเมนหลักที่ต้องยึดไว้เป็นบทเรียนเลยครับ คราวหน้าใกล้จะถึงนี้ได้ทดลองเบสใหม่ -27MOA กะจะกวาดให้เรียบตั้งแต่ 100 ถึง 1,000 นะครับ
โอกาสว่างๆ ทำเพลทเหล็กวางทุกระยะยิงก็ดีนะครับ ยิงแล้วรีบถอดเอียมั๊ฟส์คอยฟังเสียง "เป๊ง" รู้สึกจะลำพองใจบอกไม่ถูก Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 07:26:28 PM »

Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #204 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:39:02 PM »

............... Grin Grin Grin  ผมเคยลอง ยิง ลูกกรดด้วย 452 ระยะ 200 ที่ สนาม ศรภ. กระป๋องโค๊ก ก็ยังโดนอยู่ ครับ ยิง 5 นัด โดนซะ 3  Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
เด็กอันดามัน
*จงก้าวต่อไปข้างหน้าโดยอย่าท้อถอย*
Jr. Member
**

คะแนน 3

พักผ่อนให้ร่างกายเสียบ้าง แล้ว อะไรๆ จะดีขึ้น!!

« ตอบ #205 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 12:12:59 AM »

สุดยอดจริงๆครับ ปืนรุ่นนี้

"มัวหลงเมืองศิวิไล  หลงรัก หลงแสงไฟหลากสีแพรวพราว ก็คือแมงเม่าบินเข้ากองเพลิง"หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #206 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 05:33:09 AM »

............... Grin Grin Grin  ผมเคยลอง ยิง ลูกกรดด้วย 452 ระยะ 200 ที่ สนาม ศรภ. กระป๋องโค๊ก ก็ยังโดนอยู่ ครับ ยิง 5 นัด โดนซะ 3  Grin Grin Grin

เยี่ยมเลยครับ แล้วไม่แอบไปหนองกระจงบ้างเหรอครับ Grin

Grin

ครูดำอารมณ์ดี คอไรเฟิลตัวจริง ไว้ว่างๆ ขอไปแลกเปลี่ยนประสบการณ์ที่สุพรรณด้วยคนนะครับ Cheesy
benher
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #207 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 03:34:35 PM »

คิดถึงครูดำ /จากคนดอกคำใต้ / ถ้ายังอยู่ในเวปฯ แจ้งข่าวด้วย
เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #208 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 04:59:28 PM »

ขอถามพี่ๆ ครับ
     เรฯ 700 เอดีแอล .308วินฯ ใช้กระสุนอะไรดีครับ  ระยะยิง 200 เมตร
          แบบว่ามือใหม่ครับ กระบอกนี้ตั้งแต่ออกจากร้านยังไม่เคยยิงเลย แต่ตอนนี้อยากออกไปลองยิงดูครับ
                (ทางร้านแถมกระสุนลาปัว มา15นัด ยังอยู่ครบ)
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 08:31:40 PM »

ขอถามพี่ๆ ครับ
     เรฯ 700 เอดีแอล .308วินฯ ใช้กระสุนอะไรดีครับ  ระยะยิง 200 เมตร
          แบบว่ามือใหม่ครับ กระบอกนี้ตั้งแต่ออกจากร้านยังไม่เคยยิงเลย แต่ตอนนี้อยากออกไปลองยิงดูครับ
                (ทางร้านแถมกระสุนลาปัว มา15นัด ยังอยู่ครบ)

ลูกลาปัว 185 เกรนครับ แม่นดีมากๆ
วันนี้ตั้งกล้องให้ เรฯ xcr 20" กล้อง SS 10 เท่า กลุ่ม 200 ม. 3 นัดทำได้ 1" ครับ

5 นัด ประมาณ 1.5"  กระสุนดีสม่ำเสมอ  มือนิ่งสม่ำเสมอ  กลุ่มก็จะดีตามครับ
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16
  พิมพ์