เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:22:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องน่าสนใจ !  (อ่าน 2958 ครั้ง)
deb2514
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:47:09 PM »

ถ้าเป็นรัฐบาลนี้ ผมว่าไม่ใช่หรอกครับ ..............เพราะพรรคการเมืองร่วมรัฐบาลนี้ ไม่เคยออกหน้าเรื่องนี้ มีแต่จะสั่งปืนสวัสดิการเข้ามามากๆ

อาจจะเป็นได้ก็คือ เป็นเรื่องของข้าราชการสอพลอ ที่ชงเรื่องขึ้นไปเพื่อให้ตัวเองมีความสำคัญ(ในการเล็งเห็นว่านักการเมืองจะอยู่ในอันตราย).................นักการเมืองจะได้ให้อยู่ในตำแหน่งนานๆเพื่อเก็บส่วย มากกว่า.....................

ยกมาจาก   http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=72270.30   ครับ

ถ้ามีคนตั้งแท่นขึ้นมาให้เซ็นต์ แล้วเซ็นต์แบบไม่พิจารณา ผมว่ากลับบ้านไปไถนา แทนคูโบต้า ดีกว่า โดยเฉพาะอ้างสถานะการณ์ฉุกเฉิน อยากจะถามว่า ตอนนี้มันฉุกเฉินตอนไหนครับ
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:49:29 PM »

มท๑. คงกลัวว่า... รถเมล์ เอ็นจีวี ๔ พันคันของท่าน จะโดนลอบยิงถังแก๊สจากระยะไกล เลยตัดไฟแต่ต้นลม....  ยี๊ ยี๊

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:42:06 PM »

ขอบคุณครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:20:37 PM »

ยาวไปครับ  Grin   คงจะเอาปืนที่ขอไปใช้หรอกครับจ้านาย  อ๋อย

ช่วยครับ "คงจะไม่มีใครเอาปืนที่มีใบอนุญาตไปใช้ตามที่ท่านกังวลหรอกครับท่าน" ใช่ไหมครับ
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 05:38:20 PM »

ถ้าเป็นรัฐบาลนี้ ผมว่าไม่ใช่หรอกครับ ..............เพราะพรรคการเมืองร่วมรัฐบาลนี้ ไม่เคยออกหน้าเรื่องนี้ มีแต่จะสั่งปืนสวัสดิการเข้ามามากๆ

อาจจะเป็นได้ก็คือ เป็นเรื่องของข้าราชการสอพลอ ที่ชงเรื่องขึ้นไปเพื่อให้ตัวเองมีความสำคัญ(ในการเล็งเห็นว่านักการเมืองจะอยู่ในอันตราย).................นักการเมืองจะได้ให้อยู่ในตำแหน่งนานๆเพื่อเก็บส่วย มากกว่า.....................

ยกมาจาก   http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=72270.30   ครับ

ถ้ามีคนตั้งแท่นขึ้นมาให้เซ็นต์ แล้วเซ็นต์แบบไม่พิจารณา ผมว่ากลับบ้านไปไถนา แทนคูโบต้า ดีกว่า โดยเฉพาะอ้างสถานะการณ์ฉุกเฉิน อยากจะถามว่า ตอนนี้มันฉุกเฉินตอนไหนครับ

ถ้าเป็นฝ่ายบริหารที่มาจากทางการเมืองต้องมาฟังหรือรับเอานโยบายจาก ขรก.ผู้ปฏิบัติ นั่นถือว่านักการเมืองร่วมรัฐบาลชุดนี้โง่บรม ไม่ควรอยู่บริหารให้แกะกะ แต่ความเป็นจริงคนที่คิดแบบนี้คือคนที่พยายามทำตัวหูหนวกตาบอดและอยากให้คนอื่นเป็นอย่างท่านด้วยครับ พยายามให้คนมองรัฐบาลชุดนี้ดีแต่ไปโยนเรื่อง์ให้ ขรก.ที่อยู่หน้าเสื่อ
คนที่ยังสงสัยลองพิจารณาตามนี้แล้วดูว่าพวกเสื้อดเหลืองเป็นคนยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 07:02:03 PM โดย RO 01 » บันทึกการเข้า

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 06:39:26 PM »

นึกถึงรัฐบาลสมัยหนึ่งครับ  ผู้นำรัฐบาลประกาศว่าจะยึดปีภายใน 5 ปี   แล้วคำสั่งสมัยวันนอ ละ

....ตามล่า...อีตอแหล
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 06:41:40 PM »

ถ้าหมายถึงพี่มะขิ่น พี่เค้าไม่ใช่เสื้อเหลืองครับ ผมก็ไม่ใช่....

ถ้าหมายถึงม.ท.1คนนี้ก็ยิ่งไม่ใช่ใหญ่ ตานี่มันแดงแจ๋ทั้งตัวทั้งมุ้ง แค่ตอนนี้มันลอกคราบมาทำมาหากิน

แล้วการห้ามออกใบอนุญาต สั่ง-นำเข้า-มี-ใช้ ไรเฟิล .223 .30-06 .308 และ .338 มันเกี่ยวกับสีเสื้อตรงไหนหรือครับ ?

ไหนๆก็พูดถึงเสื้อมาแล้ว ผมยืนยันว่าผมไม่ใช่เสื้อเหลืองครับ ม็อบพันธมิตรไปชุมนุมที่สนามบินจนรัฐบาล......สั่งปิดทำบ้านผมสูญเงินไปหลายล้าน แต่ผมเกลียดพวกขี้เมาที่ไปอาละวาดเผาบ้านชาวบ้านมากกว่า

กับแค่ดูถูกพวกม๊อบขี้ข้ารายวัน และเคยด่าถ่มถุยรดหัวพวกนี้มานิดหน่อย   คิก คิก

อยากคุยเรื่องนี้ ขอชวนให้ยืนยันการมีตัวตน แล้วไปคุยกันที่ห้องการเมืองครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 06:52:58 PM โดย RO 01 » บันทึกการเข้า
teeyai03
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 07:09:59 PM »

อย่าแบ่งสีกันเลยครับ เราคนไทยดัวยกันทั้งนั้นรักไว้ดีกว่า ใครผิดว่าไปตามผิด ใครถูกก็ว่าไปตามถูก หาความรู้เรื่องปืนกันเถอะ
pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 07:33:14 PM »

ผมก็ยังสงสัยต่ออีกนะ แล้วต่อไปลูกซองกับปืนสั้นจะโดนอีกไหมในอนาคต ตอนนี้ยังออกคำสั่งแบบนี้มาได้ ลองคิดดูใครที่ไหนจะใช้ปืนที่มีชื่อตัวเองไปลอบฆ่าคนอื่นให้มันเป็นหลักฐานมัดตัวเอง อีกหน่อยก็คงออกคำสั่งห้ามคนถือมีด ไม้ หิน โดยเฉพาะหนังสติ๊กคงจะโทษหนักแน่ๆ
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 08:23:11 PM »

ขนาดกระสุนที่เทียบเท่านี้ มีอะไรบ้างครับ Grin Grin ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:15:49 PM »

ถ้าเป็นฝ่ายบริหารที่มาจากทางการเมืองต้องมาฟังหรือรับเอานโยบายจาก ขรก.ผู้ปฏิบัติ นั่นถือว่านักการเมืองร่วมรัฐบาลชุดนี้โง่บรม ไม่ควรอยู่บริหารให้แกะกะ แต่ความเป็นจริงคนที่คิดแบบนี้คือคนที่พยายามทำตัวหูหนวกตาบอดและอยากให้คนอื่นเป็นอย่างท่านด้วยครับ พยายามให้คนมองรัฐบาลชุดนี้ดีแต่ไปโยนเรื่องให้ ขรก.ที่อยู่หน้าเสื่อ

ที่ผมขีดเส้นข้อความของคุณน่ะ ..................... ใช่ ผมคิดแบบคุณ

ข้อความที่เหลือนั้น ผมไม่ได้คิดแบบนั้น เพราะตั้งแท่นแบบนั้น และคนเซ็นต์ก็เซ็นต์จริงๆ เห็นๆ .......................

ส่วนที่บอกว่าพยายามให้คนมองรัฐบาลชุดนี้ดี แต่โยนเรื่องไปให้ ขรก.ที่อยู่หน้าเสื่อนั้น ................. ไม่ใช่แน่นอน

รัฐบาลไหน หรือ ขรก.หน้าเสื่อที่ไหน ทำเรื่องแบบนี้ .............. ก็ถือว่าไม่เข้าท่าทั้งนั้น

อย่าเอาเรื่องการเมืองมาเกี่ยวข้องกับผมๆไม่ใช่เสื้อสีอะไรทั้งนั้น ผมกล่าวถึงการบริหารราชการแผ่นดิน ................อย่าโยง อย่าตีเหมาว่าคนที่คิดเห็นขัดแย้งกับคุณ หรือแสดงความเห็นที่คุณไม่ชอบใจ จะเป็นสีนั้นสีนี้ .........................

คิดเอง เออเอง แล้วเที่ยวหลับหูหลับตาวิจารณ์แบบว่าส่อเสียด ......................... ข้อขัดแย้งก็จะเกิดขึ้นไปเรื่อย

ฃออนุญาตบอกว่าถ้าเก็บเกี่ยวข้อมูลแล้วใช้สมองสักหน่อย ................... บางทีอาจจะดีขึ้น

ละๆเสียบ้าง เรื่องแบ่งพรรคโน้นพรรคนี้จะเป็นรัฐบาล  ................ กระทู้นี้เขาวิจารณ์เรื่องสิทธิของประชาชนที่ถูกลิดรอนไป จากฝีมือของข้าราชการประจำกับนักการเมือง..................ยังพยายามโยงให้เป็นประเด็นการเมือง เสื้อสีนั้นสีนี้

หมกมุ่นมากไปหน่อยแล้ว อยากเล่นประเด็นการเมืองก็ไปหน้าการเมืองโน่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 09:30:15 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:27:48 PM »

คำสั่งติ๊งต๊องแบบนี้ ไม่น่าเชื่อว่าออกมาจากหน่วยราชการที่ได้ชื่อว่ามีหน้าที่บำบัดทุกข์ บำรุงสุขของราษฎร์  ตกใจ

ถ้าทำงานและออกคำสั่งได้แค่นี้ อยู่ไปก็เปลืองภาษีที่ผม แม่ น้องชาย และเมียต้องจ่ายไปทุกเดือนจริงๆ  Angry

ป.ล. รมว. มหาดไทยคนนี้ก็เป็นพวกพรรค ทรท. กับพรรค พปช. เก่านี่เองครับ อยู่ในกลุ่มเพื่อนห้อย 32 คนที่หักหลังพวกเดียวกันมาเข้ากับพรรค ปชป. เพื่อร่วมเป็นรัฐบาลครับ  งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 09:41:59 PM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:36:11 PM »

ถ้าเป็นฝ่ายบริหารที่มาจากทางการเมืองต้องมาฟังหรือรับเอานโยบายจาก ขรก.ผู้ปฏิบัติ นั่นถือว่านักการเมืองร่วมรัฐบาลชุดนี้โง่บรม ไม่ควรอยู่บริหารให้แกะกะ แต่ความเป็นจริงคนที่คิดแบบนี้คือคนที่พยายามทำตัวหูหนวกตาบอดและอยากให้คนอื่นเป็นอย่างท่านด้วยครับ พยายามให้คนมองรัฐบาลชุดนี้ดีแต่ไปโยนเรื่องให้ ขรก.ที่อยู่หน้าเสื่อ

ที่ผมขีดเส้นข้อความของคุณน่ะ ..................... ใช่ ผมคิดแบบคุณ

ข้อความที่เหลือนั้น ผมไม่ได้คิดแบบนั้น เพราะตั้งแท่นแบบนั้น และคนเซ็นต์ก็เซ็นต์จริงๆ เห็นๆ .......................

ส่วนที่บอกว่าพยายามให้คนมองรัฐบาลชุดนี้ดี แต่โยนเรื่องไปให้ ขรก.ที่อยู่หน้าเสื่อนั้น ................. ไม่ใช่แน่นอน

รัฐบาลไหน หรือ ขรก.หน้าเสื่อที่ไหน ทำเรื่องแบบนี้ .............. ก็ถือว่าไม่เข้าท่าทั้งนั้น

อย่าเอาเรื่องการเมืองมาเกี่ยวข้องกับผมๆไม่ใช่เสื้อสีอะไรทั้งนั้น ผมกล่าวถึงการบริหารราชการแผ่นดิน ................อย่าโยง อย่าตีเหมาว่าคนที่คิดเห็นขัดแย้งกับคุณ หรือแสดงความเห็นที่คุณไม่ชอบใจ จะเป็นสีนั้นสีนี้ .........................

คิดเอง เออเอง แล้วเที่ยวหลับหูหลับตาวิจารณ์แบบว่าส่อเสียด ......................... ข้อขัดแย้งก็จะเกิดขึ้นไปเรื่อย

ฃออนุญาตบอกว่าถ้าเก็บเกี่ยวข้อมูลแล้วใช้สมองสักหน่อย ................... บางทีอาจจะดีขึ้น

ละๆเสียบ้าง เรื่องแบ่งพรรคโน้นพรรคนี้จะเป็นรัฐบาล  ................ กระทู้นี้เขาวิจารณ์เรื่องสิทธิของประชาชนที่ถูกลิดรอนไป จากฝีมือของข้าราชการประจำกับนักการเมือง..................ยังพยายามโยงให้เป็นประเด็นการเมือง เสื้อสีนั้นสีนี้

หมกมุ่นมากไปหน่อยแล้ว อยากเล่นประเด็นการเมืองก็ไปหน้าการเมืองโน่น

กลับลำหรือท่าน...เห็นด่า ขรก.สอพลออยู่หลัดๆ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:56:54 PM »

กลับลำอะไร ................. อ่านดีๆครับ อ่านให้ดีๆ คิดให้แตก

อ่านแค่นี้ตีความไม่ออก ............. ก็ไม่ต้องคุยกันแล้ว ป่วยการ

ใช้คำง่ายๆตรงๆแบบนี้ ยังตีความไม่ออก ................ บอกอะไรได้หลายอย่างนะ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:45:49 PM »

กลับลำอะไร ................. อ่านดีๆครับ อ่านให้ดีๆ คิดให้แตก

อ่านแค่นี้ตีความไม่ออก ............. ก็ไม่ต้องคุยกันแล้ว ป่วยการ

ใช้คำง่ายๆตรงๆแบบนี้ ยังตีความไม่ออก ................ บอกอะไรได้หลายอย่างนะ

Grin Grin Grin เยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์