เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:26:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องน่าสนใจ !  (อ่าน 2952 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:57:21 PM »

ดาวรุ่งพุ่งแรง ชื่อใหม่สำนวนเดิม....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:15:37 PM »

ถ้าเป็นรัฐบาลนี้ ผมว่าไม่ใช่หรอกครับ ..............เพราะพรรคการเมืองร่วมรัฐบาลนี้ ไม่เคยออกหน้าเรื่องนี้ มีแต่จะสั่งปืนสวัสดิการเข้ามามากๆ

อาจจะเป็นได้ก็คือ เป็นเรื่องของข้าราชการสอพลอ ที่ชงเรื่องขึ้นไปเพื่อให้ตัวเองมีความสำคัญ(ในการเล็งเห็นว่านักการเมืองจะอยู่ในอันตราย).................นักการเมืองจะได้ให้อยู่ในตำแหน่งนานๆเพื่อเก็บส่วย มากกว่า.....................

ยกมาจาก   http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=72270.30   ครับ

ถ้าเป็นฝ่ายบริหารที่มาจากทางการเมืองต้องมาฟังหรือรับเอานโยบายจาก ขรก.ผู้ปฏิบัติ นั่นถือว่านักการเมืองร่วมรัฐบาลชุดนี้โง่บรม ไม่ควรอยู่บริหารให้แกะกะ แต่ความเป็นจริงคนที่คิดแบบนี้คือคนที่พยายามทำตัวหูหนวกตาบอดและอยากให้คนอื่นเป็นอย่างท่านด้วยครับ พยายามให้คนมองรัฐบาลชุดนี้ดีแต่ไปโยนเรื่อง์ให้ ขรก.ที่อยู่หน้าเสื่อ
คนที่ยังสงสัยลองพิจารณาตามนี้แล้วดูว่าพวกเสื้อดเหลืองเป็นคนยังไง

ผมว่าคุณ your มีความคิดเห็นเป็นของตัวเองดี...

แต่น่าจะหาข้อมูลเพิ่มเข้าไปบ้าง...

น่าจะคิดก่อนพิมพ์...

โพสท์ออกมาไม่รู้สึกอายๆบ้างหรือครับ... เยาะเย้ย

ลากมาเกี่ยวกับสีเสื้อได้อย่างไร... คิก คิก

แนะนำเหมือนเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่น...

หากอยากโพสท์เรื่องการเมืองเข้าไปที่หน้า " สถานการณ์บ้านเมือง "ดีกว่าครับ...
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:41:34 PM »

นาย your อ่ะ  ผมอ่านแค่ลายเซ็นต์ของเค้าในบอร์ดก็พอรู้แล้วว่าเป็นยังไง มาพูดถึงเสื้อน่ะ ก็ยิ่งรู้เลยว่าสีอะไร

เพราะตามเว็บบอร์ดที่ผมใช้งานอยู่ กลุ่มคนจำพวกนี้มักจะเขียนข้อความแบบนี้เหมือนหรือคล้ายคลึงกัน

Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:21:24 AM »

...ผมโพสท์เอกสารราชการฉบับนี้เพียงเพื่อเป็นข่าวสารน่ะครับ  ตัวผมเองก็เพิ่งเห็นคำสั่งกระทรวงมหาดไทยฉบับที่ก่อปัญหานี้เช่นกัน    เห็นตอนบ่ายๆ  เห็นปุ๊บโพสท์ปั๊บ  ไม่นึกว่าจะมีแรงกดดันไปสู่ topic อื่นๆ  มากขนาดนี้ 

...ยอมรับว่า "มึน"...ยกกำลังสอง ครับ 
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:32:44 AM »

...ผมโพสท์เอกสารราชการฉบับนี้เพียงเพื่อเป็นข่าวสารน่ะครับ  ตัวผมเองก็เพิ่งเห็นคำสั่งกระทรวงมหาดไทยฉบับที่ก่อปัญหานี้เช่นกัน    เห็นตอนบ่ายๆ  เห็นปุ๊บโพสท์ปั๊บ  ไม่นึกว่าจะมีแรงกดดันไปสู่ topic อื่นๆ  มากขนาดนี้ 

...ยอมรับว่า "มึน"...ยกกำลังสอง ครับ 

โอ๋........โอ๋ๆๆๆนะจ๊ะ  Cheesy

จิบน้ำเย็นเจี๊ยบซักแก้วสิครับ สดชื่น แก้มึนดีนักแล  Grin
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:58:39 AM »

ผมแวะมาให้กำลังใจ "คุณsnubbie " ครับ ท่านมีเจตนาดีแล้วครับ ... เยี่ยม
อย่าไปสนใจประเด็นอื่นเลยครับ มันเป็นเรื่องคั่นเวลาน่ะครับ 
หลายหัวข้อ ในหัวข้อสนทนาภาษาปืน มีสมาชิกบางท่านชอบชวนไปเรื่องการเมืองอยู่เรื่อยเลย
ท่านอื่นก็เลยขอแจมพอหอมปากหอมคอเท่านั่นเอง ขอให้ถือว่าเป็นเรื่องปกติเถอะครับ .. Cheesy Cheesy

ผม +1 ให้ครับสำหรับ   "คุณ snubbie "  ที่นำข้อมูลมาเผยแพร่ครับ...  หลงรัก

ขอวกกลับมาที่คำสั่งฉบับนี้หน่อย..เมื่อเช้าก็ยั้งไปทีหนึ่งแล้ว ว่าจะด่าแต่ไม่ได้ด่า.. คำสั่งนี้
คนที่ชงเหตุผลในคำสั่งของเอกสารฉบับนี้ ไม่รู้มันคิดได้อย่างไร? ทั้งตรรกะ ทั้งสถิติ
ทั้งข้อมูลต่างๆมันไม่มีเลยหรือไร? ถึงได้ออกเหตุผลมาสนับสนุนเช่นนั่น... เวรกรรมของประเทศไทยจริงๆ   แลบลิ้น

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:05:25 AM »

.338 ทั้ง กทม. และปริมณฑล  ในรอบ 30 ปีมานี้  ผมสงสัยจังว่ามันจะมีสักกี่ ป4 กันนะครับ ? ดันเอาไปยิงใครคนเขารู้กันหมด 
ไก่ย่าง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 07:16:48 PM »

ผมก็ยังสงสัยต่ออีกนะ แล้วต่อไปลูกซองกับปืนสั้นจะโดนอีกไหมในอนาคต ตอนนี้ยังออกคำสั่งแบบนี้มาได้ ลองคิดดูใครที่ไหนจะใช้ปืนที่มีชื่อตัวเองไปลอบฆ่าคนอื่นให้มันเป็นหลักฐานมัดตัวเอง อีกหน่อยก็คงออกคำสั่งห้ามคนถือมีด ไม้ หิน โดยเฉพาะหนังสติ๊กคงจะโทษหนักแน่ๆ
เกรงว่าต่อไป(ในอนาคต) ถ้าหาปืน "เถื่อน" ไม่ได้ (ย้ำครับว่าหาไม่ได้) ก็จะมีเจ้าของปืนที่ถูกกฏหมายไปแจ้งความว่าปืนหาย จากนั้นเพียงแค่ 1 วัน ปืนกระบอกนั้นก็ไปก่อเหตุน่ะครับ (ความคิดเห็นส่วนตัว) สงสัยจัง ท่าน มท.1 ท่านคิดแบบนี้กระมัง ถึงออกหนังสือมา
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์