เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 01:05:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า .38 กระบอกนี้ของไทยประดิฐ หรือปล่าวครับ  (อ่าน 3602 ครั้ง)
Chmphon
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:15:29 AM »

กระทู้มะกี้นี้ขอโทษด้วยนะครับผมเพิ่งมาไหม่นะ   

ขอความกรุณาครับ ไหว้
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:19:03 AM »

ดูเส้นสายเหลี่ยมมุมแล้วมันไม่เหมือนปืนยี่ห้อไหนเลย ภาพไกลและเล็ก รายละเอียดน้อย แต่เชื่อว่าไทยประดิษฐ์แท้ นะครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:17:36 PM »

อยากชมภาพใกล้ๆเน้นเป็นจุดๆครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:21:45 PM »

โครงและตุ่มปลดโม่เป็นสมิทครับ ที่เหลืออาจผ่านการตกแต่ง หรืออาจทำผิวใหม่
ต้องถ่ายภาพมาดูชัดๆครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:50:35 PM »

ส่งดูเกลียวในลำกล้อง... ก็น่าจะพอรู้นะครับ... หากภายในลำกล้องเรียบๆ แบปืนลูกซอง... ก็เป็นปืนไทยประดิษฐ์ครับ... Grin Grin Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:04:46 PM »

อยากดูใกล้ๆครับ   ภาพมันไกลไปดูลำบากครับ....
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:07:00 PM »

ขอดูรูปชัดๆหน่อยครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:10:09 PM »

กระทู้มะกี้นี้ขอโทษด้วยนะครับผมเพิ่งมาไหม่นะ   

ขอความกรุณาครับ ไหว้

ขอภาพที่ชัดกว่านี้หน่อยครับ  Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:19:47 PM »

................ Grin ผมดูจากรุปถ่ายที่คุณ  Chmphon  ลงไว้ น่าจะเป็นงานของไทย เพราะลักษณะเข้าข่าย ปืนช่างสกลุแถบฉะเชิงทรา ที่ผมเคยพบและถ่ายรูปไว้ครับ..

Grin  ปืนกระบอกนี้มีทะเบียนถูกต้องครับ ขึ้นเถื่อนปี 18 เป็นของลุ่งท่านหนึ่ง ที่จ. โคราช ลุงเขาบอกว่า ช่วงนั้น มีเปิดขึ้นปืนเถื่อน ลุงแก นั้งรถจาก โคราช ไปซื้อถึงแหล่ง ทำ( บ้านเพื่อน) ที่ จ.ฉะเชิงทรา  ก่อนเอากลับมาขึ้นทะเบียนปืนเถื่อน..  Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Chmphon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:39:43 PM »

พอดีกล้องไม่ชัดเลย (มือถือนะ) ต้องขอ อภัยด้วยนะครับ

และขอขอบพระคุณมากมายนะครับที่ไห้ความรู้ไว้เยอะเลย ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์