เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 11:34:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PPK/S .380  (อ่าน 1588 ครั้ง)
gunman772
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:18:07 PM »

ไหว้ผมเป็นมือใหม่เอี่ยม  เป็นน้องใหม่ในนี้  เคยใช้แต่ .38 รีวอลเวอร์  เพิ่งได้ PPK/S .380 สแตนเลส มาหมาดๆยังไม่เคยยิงสักนัด  มีแต่คนบอกว่าปืนตัวนี้ "กัดมือ"  ทำให้ผมแหยงๆในใจ  เพื่อนผมแนะนำว่า ครั้งแรกให้ไปยิงสักสองร้อยนัด  ใช้กระสุนจริงทุกครั้งหากไม่เกี่ยงงบประมาณ  เอายี่ห้อบุลเลทก็ได้  เวลาใช้จริงจะได้คุ้นมือ  เขาบอกว่าจะทำให้สไลดืนุ่มนวลขึ้น  และจะได้รู้จังหวะปืนจะได้ไม่กัดมืออีกต่อไป  และต่อไปให้หาเวลาไปยิงสองเดือนต่อหนึ่งกล่องเพื่อจะได้คล่องมือมากขึ้น   ผมอยากขอความรู้จากท่านทั้งหลายว่า  มีทางใดที่ผมจะทำการลบคมของคันลดนกได้บ้างหรือไม่  และจะทำให้สไลด์นุ่มนวลมากขึ้น ได้อย่างไรบ้าง โดยไม่ทำให้สมรรถนะปืนเสียไปครับ   ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบของทุกท่านครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:29:33 PM »

Wink  ยิงไปเรื่อยๆครับ..........มีเวลา มีปัจจัย  ก็เข้าสนามซ้อมมือ

Wink  ลูก .380 แพงนิดนึง  หายากหน่อย  ยิงบ่อยๆ ไม่ดีครับเปลือง........ Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:25:47 PM »

ก็เข้าสนามซ้อมมือครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:35:46 PM »

ผมว่า ยังไม่ต้องไปปรับแต่งอะไรนะครับ ลองหาเวลาเข้าสนามก่อน (สักครั้งก่อนก็ได้ครับ)  หลงรัก

โดยใช้กระสุนจริง ยิงสักกล่อง สองกล่อง เพื่อทำความคุ้นเคยกับปืน เดี๋ยวคงมีเจ้าหน้าที่ หรือพี่ๆ ในสนามให้คำแนะนำเอง  ไหว้
gunman772
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:00:36 PM »

ขอความกรณาอีกหนึ่งเรื่องครับ  อยากทราบว่าสนามยิงปืนที่ไหนในกรุงเทพ  ที่เปิดให้บุคคลทั่วไปเข้าไปใช้ยิงได้บ้างครับ  ยิ่งมีเจ้าหน้าที่คอยแนะนำยิ่งดีมากสำหรับมือใหม่บ้านนอกเพิ่งย้ายเข้ากรุงอย่างผมมาก  เพราะสมัยอย่บ้านนอกใช้รีวอลเวอร์และลูกซอง  ก้อาศัยตามบ่อลูกรังครับ 
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:46:36 PM »

ขอความกรณาอีกหนึ่งเรื่องครับ  อยากทราบว่าสนามยิงปืนที่ไหนในกรุงเทพ  ที่เปิดให้บุคคลทั่วไปเข้าไปใช้ยิงได้บ้างครับ  ยิ่งมีเจ้าหน้าที่คอยแนะนำยิ่งดีมากสำหรับมือใหม่บ้านนอกเพิ่งย้ายเข้ากรุงอย่างผมมาก  เพราะสมัยอย่บ้านนอกใช้รีวอลเวอร์และลูกซอง  ก้อาศัยตามบ่อลูกรังครับ 

ไปที่สนามยิงปืน ม.พัน 4 ครับ....มีลูกซ้อม .380 ขายด้วย...ถ้าจำไม่ผิดกล่องละ 850 บาท

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:52:52 PM »

ยังไม่ทันยิงเลย...แหยงปืนซะแล้ว....

อย่ากลัวครับ.....เอาไปซ้อมยิงๆบ่อยๆ...จะได้คุ้นเคย....

หมายเหตุ.....ยิงบ่อยได้...ถ้าปัจจัยพอ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 04:49:49 PM »

ในอดีตสนาม รด.ก็ OK ครับ  ผมยิงปืนสั้น
นัดแรกก็ที่นี่แหละครับ  ปืนสนามครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 05:36:38 PM »

ผมเองนี่แหละครับที่ชอบบ่นเรื่อง PPK/S กัดมือ...

แต่รับรองได้ว่าไม่ถึงกับต้องเย็บแผลครับ...

แค่เจ็บๆ แดงๆ เต็มที่แค่เลือดซึมนิดหน่อย...

อยากลองของแรงๆแนะนำลูก SB FMJ ครับ...

ส่วนทำอย่างๆไรให้ลดแรงลงบ้าง...

ลองใช้ประกับด้ามแพชเมียร์แบบหุ้มรอบแบบพี่เสือก็ช่วยได้เยอะครับ...

เวลากริปปืยนถ้าหากมืออวบๆระวังอย่ากริปสูงเกินไปครับ...Cheesy
gunman772
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 06:27:27 PM »

ขอบคุณทุกคำแนะนำที่มีค่ามาก  ขอถาม คุณ rute หน่อยครับว่า  ด้ามแพชเมียร์มีเทคนิคการใส่อยางไรครับ  ผมซื้อมาแล้ว  ขนาดเอาส่วนท้ายออกก็ยังใส่ไม่ได้  แรกทีเดียวผมคิดว่าเป้นที่น๊อตเดิสั้นไป  อุตส่าห์ไปหาน๊อตที่ยาวกว่ามาใส่  ก็ยังใส่ไม่เข้าครับ  รู้สึกว่ามันตึงๆนิดๆน่ะครับ   ขอความรู้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:35:27 PM »

^
^
^
ปืนของพี่เสือครับ...

ผมดูจากภาพก็น่าจะใส่ไม่ยากนะครับ...

ที่ว่าเอาส่วนท้ายออกคือตรงไหนครับ...

ผมเองน่ะไม่ได้เปลี่ยนประกับด้ามครับ...

แบบว่าซื้อมาสนองตัณหา จริงๆไม่ได้พกไม่ค่อยได้ใช้หรอกครับ...

ใช้กล็อกมากกว่าครับ...คิก คิก

ปล.พี่เสือหมายถึงท่าน Tiger wut ครับ...ไหว้

PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:31:08 AM »

ด้ามแพชเมียร์ จะระบุไว้ว่า ใส่กับ ppk/s ที่ไม่ใช่ตัวผลิตโดย smith@wesson
อาจต้องดัดแปลงเล็กน้อยครับ

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
หน้า: [1]
  พิมพ์