เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 02:38:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด้ามปืน PPK/S  (อ่าน 1813 ครั้ง)
gunman772
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:27:55 PM »

ผมเพิ่งมีปืน วอลเธอร์ PPK/S แล้วอยากได้ด้ามที่กระชับมือหน่อย  จึงไปซื้อด้ามยางของแพชเมียร์มาหนึ่งชุด  แรกทีเดียวไปเห็นด้าม ฮอค แต่คนขายบอกผมว่าถ้าเป็น PPK/S จะใส่ยากมาก  เพราะด้ามอวบกว่า PPK ธรรมดา  หลังจากนั้นไปซื้อีกร้านหนึ่ง  เขาแนะนำว่ามีของแพชเมียร์ ที่ใช้กับ PPK/S ซึ่งผลิตโดยสมิธแอนดืเวสสัน แห่งอเมริกาได้  ผมจึงซื้อมา  แต่ใส่ยากมากครับ  ตอนนี้ยังใส่ไม่ได้  มันตึงๆเหมือนเกือบๆจะใส่ได้  แต่เอาเข้าจริงๆใส่ได้  แรกทีเดียวผมคิดว่าเป็นเพราะน๊อตมันสั้นเกินไป   ผมจึงไปหาน๊อตที่ยาวขึ้นมาลองใส่  แต่ก็ยังใส่ไม่ได้  ดูเหมือนมันจะตึงไปนิดนึงทำให้รูน๊อตเยื้องกันอยู่หน่อย   ขนาดผมไม่เอาชิ้นหลังสอดประกบเข้าไปแล้วก้ยังไม่ได้  ท่านใดมีวิธีการใส่ช่วยแนะนำด้วยครับ  กราบขอบพระคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์